Resident Evil-After Life 3D (2010) : giới thiệu và cảm nhận

kendo

Member
phim xem cắt thì bít rồi, chứ 3D xem ổn. THích nhất là nguyên cây búa liềm quăng vào mặt. KHúc action đầu phim 3d effect khá tốt. Xem happy hour nên nói chung cũng ko tiếc tiền. Đợi HD xem sao.

Theo BHD

Khá bất ngờ là giá vé của BHD lại rẻ hơn SMM và không phân biệt ghế VIP.
Cả 2 rạp 3D mới đều sử dụng công nghệ Dolby 3D giống Mega và Galaxy. Bộ phim 3D chiếu khai trương cả 2 rạp này là

Có đó bác Poly ah, e mới xem về, mua vé ở BHD, VIP là 70k mắc hơn 10k. NHìn vào cái sơ đồ ghế ngồi, ngoài 3 hàng đầu với 2 dãy ghế 2 bên ra thì còn lại là VIP. Khó hỉu. Nhưng vào mới bít, phòng nhỏ. Sound nghe tốt, nhưng hình ảnh của BHD Xem thấy mờ chứ ko rõ nét như megastar.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

poly

Banned
Ðề: Resident Evil (2010):Afterlife (3D)- Vùng đất dữ: khởi chiếu 1/10/2010

phim xem cắt thì bít rồi, chứ 3D xem ổn. THích nhất là nguyên cây búa liềm quăng vào mặt. KHúc action đầu phim 3d effect khá tốt. Xem happy hour nên nói chung cũng ko tiếc tiền. Đợi HD xem sao.

Có đó bác Poly ah, e mới xem về, mua vé ở BHD, VIP là 70k mắc hơn 10k. NHìn vào cái sơ đồ ghế ngồi, ngoài 3 hàng đầu với 2 dãy ghế 2 bên ra thì còn lại là VIP. Khó hỉu. Nhưng vào mới bít, phòng nhỏ. Sound nghe tốt, nhưng hình ảnh của BHD Xem thấy mờ chứ ko rõ nét như megastar.

thanks về thông tin
mà happy hour là giờ buổi sáng phải ko ?

austindang

nội dung phim xàm vô đối, coi xong ức muốn chết, đúng là bôi bác thiệt

Nghia_PMT

Well-Known Member

vừa xem xong hôm CN phải nói dỡ ẹt, làm xem 3D phí cả tiền

dino

Active Member
Ðề: Resident Evil-After Life 3D (2010) : giới thiệu và cảm nhận

mới xem chiều nay xong, phim cắt hay ko thì ko biết, có điều quá dở, phim kinh dị mà sao ngồi ngáp ruồi hoài luôn ...

Alejnadro

Mình mới đi koi ở Galaxy Nguyễn Trãi xem cũng hay lắm mà đâu có kinh khủng như mấy pợn chế đâu !:(

dino

Active Member

Mình mới đi koi ở Galaxy Nguyễn Trãi xem cũng hay lắm mà đâu có kinh khủng như mấy pợn chế đâu !:(
so với 3 phần trước thì quá dở, ko biết có thay đạo diễn hay ko mà nó rời rạc dễ sợ ... tính action nó giảm đi nhiều, lạm dụng bullet time, bắt chước trong game RE4 và RE5 mà sao thấy coi phim hắn dở hơn game quá nhiều =.=

haohanluongson

Active Member

Phim này khuyên ko nên xem ở rạp, cắt nhiều lắm. Mà cuối phần 3 hình như chỉ còn lại mỗi Mila Jovovich đúng ko nhỉ, đoàn người đi theo chị chết hết đúng ko nhỉ. Hay là đoạn cuối chị lái chiếc trực thăng chở cái em bé cứu được đúng ko nhỉ.

VnVn

Member

Phim này khuyên ko nên xem ở rạp, cắt nhiều lắm. Mà cuối phần 3 hình như chỉ còn lại mỗi Mila Jovovich đúng ko nhỉ, đoàn người đi theo chị chết hết đúng ko nhỉ. Hay là đoạn cuối chị lái chiếc trực thăng chở cái em bé cứu được đúng ko nhỉ.

Phần 3 chỉ còn mỗi Mila
Xem mấy bác nói thế này cũng ko muốn đi xem nữa , mà xem phim trong game , BOSS cuối cùng kết thúc chuối quá đi mất ~~:-<

Lioncoeur

Phần 3 có một đám ngưởi sống sót đi trực thăng mà (có em Claire)

kendo

Member

Phần 3 có một đám ngưởi sống sót đi trực thăng mà (có em Claire)

Mình cũng nhớ giống bạn, đi tới vùng đất Acradia (viết thế đúng không nhỉ) ở Alaska, nguyên một nhóm người lun mà, mà phim bị cắt nên coi xong có quá nhiều câu hỏi. Nhất là khúc cuối cùng. Trùm giết dễ ẹt, hơn cả Iron Man 2 nửa.:">

@Poly: E coi xuất 10h sáng nên giá vé là nhu vậy :D Bên galaxy đông nghẹt hết chổ luôn

poly

Banned

Mình cũng nhớ giống bạn, đi tới vùng đất Acradia (viết thế đúng không nhỉ) ở Alaska, nguyên một nhóm người lun mà, mà phim bị cắt nên coi xong có quá nhiều câu hỏi. Nhất là khúc cuối cùng. Trùm giết dễ ẹt, hơn cả Iron Man 2 nửa.:">

@Poly: E coi xuất 10h sáng nên giá vé là nhu vậy :D Bên galaxy đông nghẹt hết chổ luôn

dạo này anh hay coi bên BHD vì giá rẻ chất lượng tốt vắng gần chỗ làm
nhưng năm sau Megastar xây thêm 1 cái nữa cách nhà 100m đi bộ
nghĩ lại thấy trong saigon nhiều rạp quá mà HN cũng chi có 1

haohanluongson

Active Member

Mới chỉ dám xem ở Megastar Vincom có 2 lần cách đây hơn 1 năm, giờ Megastar toàn 100k/1 vé cuối tuần đắt quá nên cứ Rạp Quốc Gia cho lành:D

Cara

Active Member

Chúc mừng anh, khỏi sợ lười nữa nhé.
Thế mới biết sức tiêu thụ khu vực HCM mạnh cỡ nào.
Dân HN còn chưa có nhìu rạp thì dân tỉnh còn chờ dài cần cổ hu hu ^#(^

dungbr1005

Megastar xây ở chỗ nào vậy anh?

Có lẽ vì đất Hà Nội mắc quá nên ko ai đầu tư ^_^

Đất Hà Nội giờ ai dám đầu tư rạp chiếu phim nữa anh Poly :)). Bây giờ chắc phải làm bên Hà Tây cũ hoặc chân núi Ba Vì.

residentevil

Well-Known Member

Hèm, cuối tuần về nhà, lại xin được 2 cặp vé mời, mình đi xem lại RE và Return of Chen Shen.
Xem bản 3D của RE tại Megastar Vincom Hà Nội, chiếu bằng công nghệ Dolby 3D Digital.
Có 2 điều để nói:
- Về công nghệ 3D, IMAX và Dolby 3D thể hiện khác hẳn nhau, hệt như trường hợp chiếu Avatar. Với Dolby 3D công nhận là kính nhẹ hơn, nhưng chất lượng màn chiếu tại Megastar hơi tối. Các scene đại cảnh không thể hiện được DoF, chỉ cảm nhận được 2 lớp hình, các scene fighting thì bị mất chi tiết, đặc biệt có một số scene do hiệu quả 3D khác nhau nên hình có cảm giác bị xé. Poly bảo không có cảm giác 3D phê là đúng đó. Thêm nữa là hình như ratio bên Megastar chiếu hơi khác, không phải tỉ lệ 21:9 nên mất hình 2 bên cạnh.
- Về công nghệ... cắt tỉa. Mình mà gặp cha nào tỉa RE chắc mình thoi cho chục phát, cắt phim người ta nát bươm, lại còn cắt lộ liễu nữa. Làm mấy cậu ngồi xung quanh mình liên tục: "đoạn này nó cắt rồi, lại cắt kìa, chắc máu me quá nên cắt". Đại để là so thời lượng thì cắt được gần 30min, đủ hiểu trình độ cắt tỉa như thế nào.
Bác này nói chuẩn tuyệt đối, công nhận là cũng phân biệt được trong hình ảnh 3D cái nào nằm trước cái nào nằm sau nhưng xem cứ có cảm giác không thật, như hình cắt dán, bẹt dí
Nói tốn tiền vô ích thì cũng không phải đâu bác, film hay mà dù nó có cắt xén đi rồi, chỉ đúng như lời bác nói, đoạn cuối nó cắt phô quá, mie...muốn đập vào mặt thằng duyệt film một phát. bố tiên sư nhà nó! :D
Lời khuyên: các bác nên xem, vì 3D film này làm cũng rất chất, cắt thì tạm chấp nhận cắt vậy :(
Riêng tôi thì không chấp nhận được, bao nhiêu đoạn hay nó cắt hết rồi còn đâu
Phim này có còn là phim kinh dị nữa đâu mà đòi cảnh kinh dị.
Cắt thế nào, chán thế nào cũng không bằng Final Destination 3 :-j
Dù sao cũng vẫn được xếp vào thể loại kinh dị, mà những cảnh kinh dị là những cảnh ăn tiền, cắt hết rồi thì chả là tốn tiền à, vẫn biết có tình trạng này nhưng không ngờ lại thê thảm đến vậy
mới xem chiều nay xong, phim cắt hay ko thì ko biết, có điều quá dở, phim kinh dị mà sao ngồi ngáp ruồi hoài luôn ...
Cắt mất toi 30', phim ngắn đi trông thấy vậy mà vẫn bị ngáp đó, suốt cả phim như 1 cuốn nhật ký của cô nàng, nói chuyện, nói chuyện, và nói chuyện ...
Tự nhiên cao hứng mở RE1 ra xem, thích nhất đoạn cuối em MILA bị lột quần áo hết trơn ngã xuống phơi hết hàng nhìn rõ hình như còn có cái gì ... xoăn xoăn ... ực ực ... xem thế mới sướng chứ 8-}

namlong32

Active Member

Mọi người nó bị cắt khoảng 30p là sao nhỉ, thời lượng của phim là 97p, cắt 30p không lẽ chỉ còn hơn 1 tiếng ?

Mình đi coi ở galaxy trong HCM, theo cảm nhận thì phim liền lạc, không bị cắt (hoặc cắt khéo quá nên không nhận ra)... Tuy nhiên cốt truyện dở + kĩ xảo ẹ quá, rất tệ...

Cara

Active Member

Mọi người nó bị cắt khoảng 30p là sao nhỉ, thời lượng của phim là 97p, cắt 30p không lẽ chỉ còn hơn 1 tiếng ?

Mình đi coi ở galaxy trong HCM, theo cảm nhận thì phim liền lạc, không bị cắt (hoặc cắt khéo quá nên không nhận ra)... Tuy nhiên cốt truyện dở + kĩ xảo ẹ quá, rất tệ...
Phim gốc là 97 phút bác được coi cộng với 30 phút bị xà xẻo đó :>

95chiton

Member

BHD mình cũng đi rồi, rạp nhỏ nhưng chất lượng khá tốt, giá cũng mền nữa, nhưng ko có web, ko tiện theo dõi lịch chíu nên cũng ít đi, mong poly tạo 2pic cập nhật lịch chíu và giá vé các loại cũng như dịch vụ khuyến mãi cho anh em ko có điều kiện có thể tiện theo dõi.

Bên trên