Resident Evil-After Life 3D (2010) : giới thiệu và cảm nhận

brucelee123456

Active Member
Ðề: Resident Evil-After Life 3D (2010) : giới thiệu và cảm nhận

Phim Resident 4 mình mới coi bản Uncut xong--> cắt có 30 giây à, ai nói cắt 30 phút là nói quá đấy! Cắt ko nhiều đâu.

babebabe

@brucelee: bạn xem bản uncut ở đâu thế?
Mình so ra riêng scene fighting với em zombie cầm búa và chú trùm cũng đã gần 10min rồi bạn à :)
Bản chiếu rạp ở Mẽo cũng chỉ là bản director cut thôi. Bản uncut giờ này có lẽ chỉ có đội làm phim được xem mất. Theo lệ thường khoảng sau khi ra bản DVD khoảng 2 month sẽ có bản uncut.

Lioncoeur

Phim gốc thời lượng 97 phút luôn credit. Nếu cắt 30' tức là phim chiếu rạp chỉ có 67'. Mà rạp VN chẳng bao giờ chiếu cho hết credit, nghĩa là thực chiếu ở VN chưa đầy 60' (wtf???). Ai coi rồi confirm xem có phải phim không đủ 60' không biết liền.

Chỉnh sửa lần cuối:

blackmoon21

Active Member

Tình hình tụi bạn mình là fan Re seri tụi nó chửi ỳ xèo vì cắt quá nhiều, mất cái hay của film làm nản lòng chiến sĩ quá hic....hic...Hồi đó ức nhất vụ Final Desinaltion 2009 căng poster xong bị thả xuống lại bây giờ thêm vụ cắt thảm bại RE 4 nữa thật chán cái bộ văn hóa thông tin bên mình quá đi.

dungbr1005

Mình xem ở rạp thì phim này dài khoảng 90 phút hơn. So với bản chiếu ở Mỹ thì bị cắt vài cảnh.

brucelee123456

Active Member

@brucelee: bạn xem bản uncut ở đâu thế?
Mình so ra riêng scene fighting với em zombie cầm búa và chú trùm cũng đã gần 10min rồi bạn à :)
Bản chiếu rạp ở Mẽo cũng chỉ là bản director cut thôi. Bản uncut giờ này có lẽ chỉ có đội làm phim được xem mất. Theo lệ thường khoảng sau khi ra bản DVD khoảng 2 month sẽ có bản uncut.

À, sorry. Thế mình nhầm! Mình xem bản DVD 5.1 bạn ạ! Thấy đoạn cầm búa chỉ cắt đoạn xẻ cha Kim Young với lúc bắn cụt đầu cha Axe man àh?

haohanluongson

Active Member

Phim này đã Release bản Bluray chưa nhỉ, đang đợi để download.

babebabe

@brucelee: bác xem bản DVD rồi???? 10 Jan 2011 mới release DVD/Blueray mà bác >_<
Đại loại là tớ xem ở VN, lúc vào là 17h45, quảng cáo 15min (hình như toàn phim 2D không), rồi chừng 18h10 thấy mình đứng ở cửa ra rồi :)), vậy là được xem phim có quãng hơn 70min thôi >_<, thiếu hơn 20min.
Đoạn fight với em axe, có một loạt cảnh nó chém đổ cột đều không có, cảnh em gái ngắm nhìn con axe qua màn nước để tìm điểm yếu của nó cũng không có. Đoạn trượt người nhặt súng cũng không có >_<
Đoạn fight với em trùm, có chỗ đấu gun thì cắt xoẹt phát luôn.

Lioncoeur

@brucelee: bác xem bản DVD rồi???? 10 Jan 2011 mới release DVD/Blueray mà bác >_<
Đại loại là tớ xem ở VN, lúc vào là 17h45, quảng cáo 15min (hình như toàn phim 2D không), rồi chừng 18h10 thấy mình đứng ở cửa ra rồi :)), vậy là được xem phim có quãng hơn 70min thôi >_<, thiếu hơn 20min.

97 phút gốc có credit cỡ 10-15 phút nữa bạn.

brucelee123456

Active Member

Đoạn fight với em axe, có một loạt cảnh nó chém đổ cột đều không có, cảnh em gái ngắm nhìn con axe qua màn nước để tìm điểm yếu của nó cũng không có. Đoạn trượt người nhặt súng cũng không có >_<
Đoạn fight với em trùm, có chỗ đấu gun thì cắt xoẹt phát luôn.

Mình ko rõ, thấy ở VN có đĩa DVD 5.1 đó! Mình mua cái đó thì thấy có đủ trượt súng ngắm , chém cột!

zicza

em nhìn cái poster ở galaxy mà nổi cả da gà

khanhvotam

chán nhỉ đang định đi xem thì thấy các bạn nói nản quá , cắt gì tận 20 30' thế kia thì hiểu sao nổi

haohanluongson

Active Member

Ở VN mà muốn đi xem rạp thì tránh xem phim kinh dị ra, vì xem ở rạp nó cắt hết các cảnh hay thì xem còn gì là phim kinh dị

brucelee123456

Active Member

Nếu mà làm dc như 1 cảnh trong phim 3D Final Destination thì hay:
Lia cái búa vô mặt khán giả thì từ màn hình phóng ra cây búa thật bay về khán giá luôn.
Khán giả dc mặc đồ bảo hộ khi xem phim. Cho giống thiệt!

mrphantuan

Đã xem phim này , cảm nhận không còn cảm giác ghê và rùng rợn như phần 1 và 2.

jacky79

trong film sao có thằng cầm búa to giống trong Silent Hill wá. Mà film này đã có bản 3D để down chưa nhỉ !

quangut

Hèn gì xem xong phim mà thấy có nhiều cảnh trong trailer vẫn chưa có.
Thắc mắc hoài..hèn gì.......hèn gì......bị kiểm duyệt sạch =))

atamd

Active Member

Hix, chưa có dịp đi xem nữa, ai xem rồi cho mình một recommend có nên xem hay ko?, ko spoil nhá :D

Bên trên