[Review] Bộ dàn nghe nhạc Hifi với các thiết bị Monitor Audio Silver Rx6 + Marantz CD6003 + Cam650A

tuanaiai

Active Member
Xin lỗi cùng bạn bè, vì lý do cá nhân và tránh hiểu nhầm của người khác với tôi. Tôi xin mod khu vực này đóng topic này lại giúp. Xin chân thành cám ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: [Review] Bộ dàn nghe nhạc Hifi với các thiết bị Monitor Audio Silver Rx6 + Marantz CD6003 + Cam6

Chúc mừng bác chủ, đọc xong bài review của bác muốn về nhà ném hết bộ dàn cỏ đi múc 1 bộ mới angle + nhật bổn như vậy ...:-SS:-SSX_X

tuanaiai

Active Member
Ðề: [Review] Bộ dàn nghe nhạc Hifi với các thiết bị Monitor Audio Silver Rx6 + Marantz CD6003 + Cam6

Chúc mừng bác chủ, đọc xong bài review của bác muốn về nhà ném hết bộ dàn cỏ đi múc 1 bộ mới angle + nhật bổn như vậy ...:-SS:-SSX_X

Khoan vội bác, bác sẽ có câu trả lời thôi. Gday.

thocon872007

Chúc mừng bác có bộ dàn ưng ý, khi nào có ý định nâng cấp ...ới em nhé:D

ptkrelax

Active Member

Bác nên chuyển sang PR cho các hãng autio thì tốt quá.
Bài viết chi tiết có chiều sâu. Chúc bác có bộ dàn vừa ý

tuanaiai

Active Member

Chúc mừng bác có bộ dàn ưng ý, khi nào có ý định nâng cấp ...ới em nhé:D

Ôi bác, tôi em lắm, có nick nghedao bán cặp RX6 kìa, bác xem được hốt đi, mới dùng có 1 tháng. VNAV • Login

Bác nên chuyển sang PR cho các hãng autio thì tốt quá.
Bài viết chi tiết có chiều sâu. Chúc bác có bộ dàn vừa ý

Cám ơn bác đã quá khen, em e rằng trình em không đảm nhiệm nổi.Gday.

lacthien81

Active Member

cuối cùng cũng có bộ dàn nghe nhạc cho riêng mình, thiệt là sướng đúng ko bác ^_^

tuanaiai

Active Member

cuối cùng cũng có bộ dàn nghe nhạc cho riêng mình, thiệt là sướng đúng ko bác ^_^

Đúng rồi bác, sướng lắm, giờ chỉ ngồi mượn dây nhợ về thay đổi, mỗi lần thay đổi là nó khác khác á, vui phết. Gday.

xicklo

Well-Known Member

ô hô tai ai, cuối cùng bác chủ cũng quyết 650A rồi ạ. Thiện tai, thiện tai, buông hạ....remote, quay đầu là bờ :D. Bao giờ quay đầu thì ới em nhé

tuanaiai

Active Member

ô hô tai ai, cuối cùng bác chủ cũng quyết 650A rồi ạ. Thiện tai, thiện tai, buông hạ....remote, quay đầu là bờ :D. Bao giờ quay đầu thì ới em nhé

Ới để làm chi bác ;))

ptkrelax

Active Member

Ôi bác, tôi em lắm, có nick nghedao bán cặp RX6 kìa, bác xem được hốt đi, mới dùng có 1 tháng. VNAV • Login

Cám ơn bác đã quá khen, em e rằng trình em không đảm nhiệm nổi.Gday.

Cho mình hỏi đôi font đó bạn mua bao nhiêu thế, ở đâu? Mình lên bác " Gót gờ" mà không thấy giá ^_^

HungdoanhLam

Active Member

Nghe bác mô tả mà em thấy phê quá.
Em cũng ở Biên hòa, gần chợ BH.
Hôm nào có dịp hẹn bác cafe để học hỏi.
Chúc bác vui với dàn mới đã dày công đầu tư.

tuanaiai

Active Member

Nghe bác mô tả mà em thấy phê quá.
Em cũng ở Biên hòa, gần chợ BH.
Hôm nào có dịp hẹn bác cafe để học hỏi.
Chúc bác vui với dàn mới đã dày công đầu tư.

Welcome bác, bác cho em xin cái nick yahoo hoặc số phone, tiện bữa nào anh em mình giao lưu, cắm rút chơi. Gday.

desperado82

Chúc mừng bác đã phối ghép được bộ dàn như ý.Em ưu âm thanh mạnh mẽ nên nghe đôi RX6 quả là thấy thiếu thiếu điều gì đó.

tuanaiai

Active Member

Chúc mừng bác đã phối ghép được bộ dàn như ý.Em ưu âm thanh mạnh mẽ nên nghe đôi RX6 quả là thấy thiếu thiếu điều gì đó.

Chào bác, RX6 rất mạnh mẽ nhưng không táo bạo, đầy cá tính. Còn bạn thấy thiếu thiếu gì đó là do bạn thích chất âm dãi trầm cứng, dứt khoác, táo bạo, rất hợp khi nghe guitar điện, trống điện... có lẽ bạn hợp Jamo,B&W nhiều hơn. Còn RX6 rất mạnh mẽ,đầy cá tính, bass sâu, gọn, mềm, nhưng không táo bạo đẩy bass thẳng đến lồng ngực của người nghe, nhưng ngược lại rất dễ chịu nghe hoài không thấy mệt.

Suy ra những CD thuộc chuẩn Audiophile mình rất thích, lý do phần dãi trầm trong các ca khúc không táo bạo, những vẫn sâu lắng. RX6 không hợp với xem phim nhiều cho lắm.

Gday.

desperado82

Chào bác, RX6 rất mạnh mẽ nhưng không táo bạo, đầy cá tính. Còn bạn thấy thiếu thiếu gì đó là do bạn thích chất âm dãi trầm cứng, dứt khoác, táo bạo, rất hợp khi nghe guitar điện, trống điện... có lẽ bạn hợp Jamo,B&W nhiều hơn. Còn RX6 rất mạnh mẽ,đầy cá tính, bass sâu, gọn, mềm, nhưng không táo bạo đẩy bass thẳng đến lồng ngực của người nghe, nhưng ngược lại rất dễ chịu nghe hoài không thấy mệt.

Suy ra những CD thuộc chuẩn Audiophile mình rất thích, lý do phần dãi trầm trong các ca khúc không táo bạo, những vẫn sâu lắng. RX6 không hợp với xem phim nhiều cho lắm.

Gday.

Bác qua thread nhờ tư vấn dây loa - tín hiệu của em rồi cho mấy lời khuyên bổ ích nhé.

vozhanoi

Đọc review của bác khiến em lại phát thèm mặc dù bộ này em đã chơi qua ;;)

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chủ làm thêm bộ cho phim nửa là OK . Bộ nhỏ cho phòng bác Denon 1611 + Polkaudio TL 1600

desperado82

Bác Văn Lộc Spam vừa thôi.:-"

Bên trên