[Review] Bộ dàn nghe nhạc Hifi với các thiết bị Monitor Audio Silver Rx6 + Marantz CD6003 + Cam650A

tuanaiai

Active Member
Ðề: [Review] Bộ dàn nghe nhạc Hifi với các thiết bị Monitor Audio Silver Rx6 + Marantz CD6003 + Cam6

bác cho e hỏi tổng thiệt hại vào vụ loa với ampli là bao nhiêu ah(k tính đến đầu CD. E cũng đang ước ao có 1 bộ nghe nhạc nhưng trong túi có hơn 20 củ hichic nghe bác tả thấy phê quá!

Chào bác,
1. Bác xóa trích dẫn nguyên bài mình nhé, để anh em sau vào load cho nhanh.
2. Tổng thiệt hại cho máy vụ này tốn khói nhiều lắm chứ chưa phải dừng lại tại chỗ CDP,AMP,LOA đâu. Còn phòng óc, dây nhợ, ổn áp, lọc điện......
3. Bác có tin nhắn.

Chúc bác nhanh chóng tìm được bộ dàn ưng ý nhất.Gday.

sieulong

Well-Known Member
Ðề: [Review] Bộ dàn nghe nhạc Hifi với các thiết bị Monitor Audio Silver Rx6 + Marantz CD6003 + Cam6

anh chủ cho em hỏi thăm, không biết anh chủ có thử bỏ loa ra xa tường xíu chưa ạ. Không biết thử như vậy thay đổi như thế nào ạ.

tuanaiai

Active Member

anh chủ cho em hỏi thăm, không biết anh chủ có thử bỏ loa ra xa tường xíu chưa ạ. Không biết thử như vậy thay đổi như thế nào ạ.

Chào bạn, hiện tại mình đang để loa cách xa tường 40cm, âm trầm không bị cộng hưởng ở tường, nghe bass rất hay, mềm mại sâu lắng, chất nhiều hơn lượng. Mình cũng có thử để ra 1 mét luôn, cũng thế nhưng khi để gần tường thì bass cộng hưởng uy lực lắm. Và đôi loa này phải cần dây loa, RCA phù hợp, không khéo sẽ gây bass ù rền một chút, không gọn và sâu. Gday

loveBasso

Member

Sau bài viết này của bác chủ, có khi cặp RX6 lại tăng giá cho coi. Khổ mấy anh em đi sau rồi!

GIM

Member

Chào Bác Chủ! Chúc mừng Bạn nhé!

Bộ dàn đẹp hài hòa trong tổng thể!

Thấy Bác có ý định lập Club Monitor Audio cũng thấy hay hay! nó tập hợp được Anh Em cùng chơi vào chém gió cho đỡ loãng box, như hội Pijama cũng rất thành công.

Có đọc qua bài review của Bạn! Hỏi thật nhé Bạn đã tìm ra hết khuyết của từng thiết bị chưa ạ!??? Ưu thì do cảm nhận cá nhân của từng người nên khó nói lắm, Anh này thấy hay, Anh kia thấy thế là tệ ...v.v. Nhưng nếu Bác chủ trước nói ra được mặt hạn chế của Dòng loa (cái này là chính) hoặc các thiết bị phối ghép khác nếu nói về từng thiết bị cụ thể, từ đó Anh Em lao vào "chém gió" hay "phân tích" sẽ dễ hơn, Biết đâu sau đó sẽ tìm ra một công thức tương đối! Việc này Tôi nghĩ sẽ hay hơn. Tôi góp ý vì hướng Bác chủ là muốn đi đến thành lập hội... chứ review như các tờ báo điện tử khác (tuy là cảm nhận cá nhân), nhiều lúc hơi quá đà ... khi tiếp xúc nhiều nhìn lại ...hihi khó nói lắm.

Nói điều này chẳng qua để Bác chủ nhìn lại thời gian trước đã có bao lời khen các hiệu khác này, nọ, kia nhưng giờ thì sao? người cổ súy nhiều nhất ... giờ lại toàn chơi toàn loa khủng chẳng còn gì là tình thương, mến thương mấy cái cái thương hiệu từng một thời khen tận trời xanh đó nữa.

Không biết có đúng không khi Tôi nhận định cái dỡ(hạn chế) của thiết bị là tương đối rõ ràng, khắc phục được nó hay còn gọi cách khác là trị nó được thì dỡ cũng thành hay, nhưng cái này không dễ đâu nhe... âu đó là cái thú chơi audio mà phải không Bác chủ!

Kính.

tuanaiai

Active Member

Thấy Bác có ý định lập Club Monitor Audio cũng thấy hay hay! nó tập hợp được Anh Em cùng chơi vào chém gió cho đỡ loãng box, như hội Pijama cũng rất thành công.

Có đọc qua bài review của Bạn! Hỏi thật nhé Bạn đã tìm ra hết khuyết của từng thiết bị chưa ạ!??? Ưu thì do cảm nhận cá nhân của từng người nên khó nói lắm, Anh này thấy hay, Anh kia thấy thế là tệ ...v.v. Nhưng nếu Bác chủ trước nói ra được mặt hạn chế của Dòng loa (cái này là chính) hoặc các thiết bị phối ghép khác nếu nói về từng thiết bị cụ thể, từ đó Anh Em lao vào "chém gió" hay "phân tích" sẽ dễ hơn, Biết đâu sau đó sẽ tìm ra một công thức tương đối! Việc này Tôi nghĩ sẽ hay hơn. Tôi góp ý vì hướng Bác chủ là muốn đi đến thành lập hội... chứ review như các tờ báo điện tử khác (tuy là cảm nhận cá nhân), nhiều lúc hơi quá đà ... khi tiếp xúc nhiều nhìn lại ...hihi khó nói lắm.

Nói điều này chẳng qua để Bác chủ nhìn lại thời gian trước đã có bao lời khen các hiệu khác này, nọ, kia nhưng giờ thì sao? người cổ súy nhiều nhất ... giờ lại toàn chơi toàn loa khủng chẳng còn gì là tình thương, mến thương mấy cái cái thương hiệu từng một thời khen tận trời xanh đó nữa.

Không biết có đúng không khi Tôi nhận định cái dỡ(hạn chế) của thiết bị là tương đối rõ ràng, khắc phục được nó hay còn gọi cách khác là trị nó được thì dỡ cũng thành hay, nhưng cái này không dễ đâu nhe... âu đó là cái thú chơi audio mà phải không Bác chủ!

Kính.

Chào bác,

Mình rất cám ơn bác đã dành chút thời gian viết đôi dòng khi thời buổi bây giờ ai ai cũng rất bận rộn, trước tiên mình cám ơn những dòng chữ mang tính chất xây dựng có tính chất tích cực và dám nói tiêu cực. Nhưng mình cũng để bác biết rõ nhiều hơn mục đích bài review này với tính chất xây dựng, cá nhân riêng mình và ai đó đọc nếu thấy có ích cho bạn mình rất vui và vô ích cho bạn thì cũng xin đừng ném đá thẳng tay đối với mình.

Tình chất review cái bác này khác với những tờ báo điện tử ở chỗ, mình là người sử dụng, đang sử dụng hay dở có sao mình nói thế. Hy vọng sẽ giúp được cho các bác đi sau sẽ hiểu rõ về thiết bị mình đang chuẩn bị mua như thế nào.

Mình cũng có rất nhiều bài review từ lâu, các loại thiết bị khác nhau:

[Review] Sony Walkman E454 phối cùng ATH-AD700 - vozForums
Đập hộp Sony Walkam SeriesX 1051 phối cùng Headphone ATH-M50,nâng cấp Firmware mới cho X, mời anh em ném đá. - Tham khảo
Và những bài viết mang tính chất xây dựng cho 4rum
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-s...p-email-dung-tren-iphone-va-ipodtouch-106686/
[Hướng dẫn] Tải hết sách đọc ở trang http://media.tuoitre.com.vn
[Hướng dẫn] Sao lưu Recovery,phục hồi OS zin,Media Direct vẫn chạy,có ổ D:\Data cho DELL
Hướng dẫn JB FW 2.1 cho IP và IP 3G thành công 100%
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-s...p-email-dung-tren-iphone-va-ipodtouch-106686/
[Hướng dẫn] Sao lưu Recovery,phục hồi OS zin,Media Direct vẫn chạy,có ổ D:\Data cho DELL

Nhiều lắm mình nhớ không hết, đó là những trãi nghiệm thực tế mình chia sẽ cho bạn bè....

Còn sự thật thiết bị nào cũng có cái ưu và khuyết điểm của nó hết, mình cũng có nêu rõ trong bài viết chứ không thiên vị mà ca tụng nhiều cái hay lại không chê cái dở.

Và mình cảm thấy phiền phức vì những hàm ý luân phiên thế này, có lẽ mình xin dừng tại đây nếu anh em không thích cái topic này.

Tuy nhiên các bạn chơi Audio lâu năm, các bạn có đồ gấu hơn mình hoặc muôn vàng lý do...nếu bài viết này gây khó chịu cho bạn thì đừng nên đọc, đừng ghi gì ngoài câu hỏi lệch lạc trong đây, nếu tốt thì xin chỉ ra cái sai trong bài viết mình xin cám ơn.

tuanaiai

Active Member

Kính.

Chào bác,

Mình rất cám ơn bác đã dành chút thời gian viết đôi dòng khi thời buổi bây giờ ai ai cũng rất bận rộn, trước tiên mình cám ơn những dòng chữ mang tính chất xây dựng có tính chất tích cực và dám nói tiêu cực. Nhưng mình cũng để bác biết rõ nhiều hơn mục đích bài review này với tính chất xây dựng, cá nhân riêng mình và ai đó đọc nếu thấy có ích cho bạn mình rất vui và vô ích cho bạn thì cũng xin đừng ném đá thẳng tay đối với mình.

Tình chất review cái bác này khác với những tờ báo điện tử ở chỗ, mình là người sử dụng, đang sử dụng hay dở có sao mình nói thế. Hy vọng sẽ giúp được cho các bác đi sau sẽ hiểu rõ về thiết bị mình đang chuẩn bị mua như thế nào.

Mình cũng có rất nhiều bài review từ lâu, các loại thiết bị khác nhau:

[Review] Sony Walkman E454 phối cùng ATH-AD700 - vozForums
Đập hộp Sony Walkam SeriesX 1051 phối cùng Headphone ATH-M50,nâng cấp Firmware mới cho X, mời anh em ném đá. - Tham khảo
Và những bài viết mang tính chất xây dựng cho 4rum
Đặc biệt: Hướng dẫn thiết lập Email dùng trên Iphone và iPodTouch
Hướng dẫn JB FW 2.1 cho IP và IP 3G thành công 100%
Đặc biệt: Hướng dẫn thiết lập Email dùng trên Iphone và iPodTouch

Nhiều lắm mình nhớ không hết, đó là những trãi nghiệm thực tế mình chia sẽ cho bạn bè....

Còn sự thật thiết bị nào cũng có cái ưu và khuyết điểm của nó hết, mình cũng có nêu rõ trong bài viết chứ không thiên vị mà ca tụng nhiều cái hay lại không chê cái dở.

Và mình cảm thấy phiền phức vì những hàm ý luân phiên thế này, có lẽ mình xin dừng tại đây nếu anh em không thích cái topic này.

Tuy nhiên các bạn chơi Audio lâu năm, các bạn có đồ gấu hơn mình hoặc muôn vàng lý do...nếu bài viết này gây khó chịu cho bạn thì đừng nên đọc, đừng ghi gì ngoài câu hỏi lệch lạc trong đây, nếu tốt thì xin chỉ ra cái sai trong bài viết mình xin cám ơn.

tuanaiai

Active Member

Mình mới nhìn lại cái topic này và số lượng tải nhạc để test, số lần đọc...mình thấy nó vẫn có ích cho nhiều bạn đấy chứ vậy không có lý nào để xóa topic này và mình muốn nói các bạn biết rằng mình không phải muốn nổi hay thể hiện gì cả. Chỉ đơn giản 1 câu: Khi thấy các bạn tìm được bộ dàn ưng ý hợp túi tiền là mình cũng vui lay rồi.

Thân chào.

thocon872007

Tôi thấy topic này hay mà bạn, tôi rất nể bạn ở sự nhiệt tình với mọi người và cộng đồng hd, bạn hãy cứ tiếp tục nhé, tôi sẽ ủng hộ bạn@};-

À, bạn cho tôi link mấy bài hát trên nhé..Tks

tuanaiai

Active Member

Tôi thấy topic này hay mà bạn, tôi rất nể bạn ở sự nhiệt tình với mọi người và cộng đồng hd, bạn hãy cứ tiếp tục nhé, tôi sẽ ủng hộ bạn@};-

À, bạn cho tôi link mấy bài hát trên nhé..Tks

Cám ơn bạn thocon872007 đã ủng hộ, nhạc thì bác vào đây down nhé, có link cho bác.
http://www.hdvietnam.com/diendan/61...um-gold-sliver-bronze-ang-le.html#post1745646
Gday.

anbinhdo

Well-Known Member

Bác đầu tư hết bao nhiêu bộ dàn này thế, chắc tầm cõ trên 100T nhỉ <:p

tuanaiai

Active Member

Bác đầu tư hết bao nhiêu bộ dàn này thế, chắc tầm cõ trên 100T nhỉ <:p

Hi bác, dàn em cũng cỏ thôi, hiện nay đang thiếu âm thanh đa kênh xem phim, cũng chờ ngày tháng tha về từng món thôi chứ không thích chơi dàn AIO nữa. Gday.

tuanaiai

Active Member

Xin lỗi cùng bạn bè, vì lý do cá nhân và tránh hiểu nhầm của người khác với tôi. Tôi xin mod khu vực này đóng topic này lại giúp. Xin chân thành cám ơn.

lehoang40

Những bài viết review vô vụ lợi của bác chủ rất đáng hoan nghênh.
Trên diễn đàn có người thích, có người không thích cũng là lẻ thường tình mà bác, nếu tham gia diễn đàn lâu ngày bác sẽ dần quen thôi......:) Chỉ mong sao các bạn giữ hòa khí vui vẻ với nhau.
Hy vọng bác vẫn giử lữa nhiệt tình đóng góp cho diễn đàn mãi. Riêng topic này mình thấy vẫn rất có ích cho diễn đàn nên hy vọng bác chủ vẫn giữ nó lại, anh em newbies rất cần những bài viết thế này.

hanhysy

mình ủng hộ bác chủ nên giữ topic này cho anh em tham khảo chứ

Bên trên