[Review] Bộ dàn nghe nhạc Hifi với các thiết bị Monitor Audio Silver Rx6 + Marantz CD6003 + Cam650A

xicklo

Well-Known Member
Ðề: [Review] Bộ dàn nghe nhạc Hifi với các thiết bị Monitor Audio Silver Rx6 + Marantz CD6003 + Cam6

bác chủ ơi Cam650A bác múc bao nhiêu vậy ạ
Bác thử nghe bài lossless Whiskey Lullaby - Brad Paisley duet with Alison Krauss rồi bác phát biểu ý kiến xem sao ạ. Em định tìm bộ 2ch dưới 20 củ mà nghe tốt bài đấy vì em thấy: giọng của Brad Paisley nghe trầm ấm hơn Tuấn Ngọc, giọng Alison Krauss thì thanh, cao hơn Như Quỳnh. Em lại thích nghe 2 thể loại nhạc như vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanaiai

Active Member
Ðề: [Review] Bộ dàn nghe nhạc Hifi với các thiết bị Monitor Audio Silver Rx6 + Marantz CD6003 + Cam6

Bác chủ làm thêm bộ cho phim nửa là OK . Bộ nhỏ cho phòng bác Denon 1611 + Polkaudio TL 1600

Hi bác, em cũng vừa bán LG 8005 PM, chắc có lẽ em hợp với stereo hơn, còn vụ kia thì chắc từ từ. Tks

tuanaiai

Active Member

Bác qua thread nhờ tư vấn dây loa - tín hiệu của em rồi cho mấy lời khuyên bổ ích nhé.

Bác cho em cái link luôn thể, em chỉ dám chia sẽ vài dòng thông tin thôi chứ cũng dám tư vấn :).Gday.

tuanaiai

Active Member

bác chủ ơi Cam650A bác múc bao nhiêu vậy ạ
Bác thử nghe bài lossless Whiskey Lullaby - Brad Paisley duet with Alison Krauss rồi bác phát biểu ý kiến xem sao ạ. Em định tìm bộ 2ch dưới 20 củ mà nghe tốt bài đấy vì em thấy: giọng của Brad Paisley nghe trầm ấm hơn Tuấn Ngọc, giọng Alison Krauss thì thanh, cao hơn Như Quỳnh. Em lại thích nghe 2 thể loại nhạc như vậy

Giọng nam trầm Basso cỡ Tuấn Ngọc thì chẳng xi nhê gì đâu, giọng nữ thanh cao em thử Album Jinchi, Wang ji chi thì Như Quỳnh là bỏ luôn. Vậy dòng loa MA Sliver đáp ứng được cho bác, nhưng nếu gọi là xuất sắc 1 trong 2 bác chỉ trọng được một, còn không bác chọn dây đồng pha bạc cho cân bằng âm sắc, tất cả đều hay ở mức chấp nhận được. Giá thì bác qua website Trương Nghĩa tham khảo nhé. Mình cũng lụm từ đó ra hết.

kunlun

Member

chúc mừng bác chủ tìm được bộ dàn ưng ý nha.em cũng ở Biên Hòa,thích nghe nhạc mà đi nghe nhiều dàn của người khác về nhà không nghe nổi dàn của mình vì ẹ quá.

tuanaiai

Active Member

chúc mừng bác chủ tìm được bộ dàn ưng ý nha.em cũng ở Biên Hòa,thích nghe nhạc mà đi nghe nhiều dàn của người khác về nhà không nghe nổi dàn của mình vì ẹ quá.

À, chuyện tình cũng thường thôi, em cũng đã đi nghe có những dàn lên đến 2 tỷ, phê như con búp bê. Nhưng nghe tham chiếu thôi, còn túi mình có sao mình chơi vậy. Mà một điều nếu em có 300 tỷ em cũng không mua dàn 2 tỷ đó liền đâu, vì trình em chưa cảm nhận được nên quá trình chơi Audio cũng từ Basic to Advance. Hifi - Hiend. Bữa nào giao lưu nhé bác.Gday.

xicklo

Well-Known Member

À, chuyện tình cũng thường thôi, em cũng đã đi nghe có những dàn lên đến 2 tỷ, phê như con búp bê. Nhưng nghe tham chiếu thôi, còn túi mình có sao mình chơi vậy. Mà một điều nếu em có 300 tỷ em cũng không mua dàn 2 tỷ đó liền đâu, vì trình em chưa cảm nhận được nên quá trình chơi Audio cũng từ Basic to Advance. Hifi - Hiend. Bữa nào giao lưu nhé bác.Gday.

Em mà có 300 tỷ như bác thì em chẳng còn thiết nghe gì nữa :D, vo tiền nhét nhét vào lỗ tai lại thành ra hiend ấy chứ

vozhanoi

Bác cao thủ rồi :).Gday

Dạ em cũng chỉ đua đòi theo các bác trên này thôi, bộ của bác lựa chọn trong tầm tiền đó em nghĩ khó có đối thủ quan trọng nhất khi mình hài lòng thì nó là No. 1

tuanaiai

Active Member

Dạ em cũng chỉ đua đòi theo các bác trên này thôi, bộ của bác lựa chọn trong tầm tiền đó em nghĩ khó có đối thủ quan trọng nhất khi mình hài lòng thì nó là No. 1

Hi cám ơn bác đã khen, về chất âm thì em không nói hay nhất, nhưng tánh em thích cắm rút mà cho chất âm khác chút chút cho đỡ buồn, nên chơi qua dân dụng cỏ như dàn em, em vẫn thích lắm. Còn về phần nhìn thì em cực kỳ hài lòng. À đồ mới nên không còn tiếng xì xì nữa, em đỡ tốn tiền mua cái ổn áp :D. Gday.

JESSIEBO

Active Member

Chúc mừng bác chủ, chúc bác vui trọn niềm vui với Hi- fi và các thiết bị đã chọn nhé ! Khi nào lỗ tai lên đời thì lại ghé mình ....

hongphuc

Bác chủ ơi, thấy bác có option chọn ampli Marantz, sao cuối cùng chọn Cam vậy...bác cho ít thông tin khi ghép thử với ampli Marantz đi

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanaiai

Active Member

Bác chủ ơi, thấy bác có option chọn ampli Marantz, sao cuối cùng chọn Cam vậy...bác cho ít thông tin khi ghép thử với ampli Marantz đi

Mình có review trong bài đó bác, Marantz PM7004 chỉ hợp nhãn với thể loại nhạc trữ tình là xuất sắc, còn chuyển qua kèn khò khè, violon nó cứ bình bình, thanh thản cho nên thiếu cá tính, không hợp tai với em. Bác đọc kĩ lịa giúp em.Gday.

vinagoh

Well-Known Member

Chúc mừng bác Tuấn, bữa nào rổi đu ra ngã 3 VT thẩm âm ké tí nha.

Cặp MA RX6 đẹp quá trời. :))

tuanaiai

Active Member

Ok bác, ngày mai hình như anh em hdhb có hội ăn nhậu ấy, có gì em SMS cho bác nhé, ra chơi cùng chúng em :). Cặp RX6 đẹp thật, hình của bác dao đó :)). Gday.

hoanvu9000

Chúc mừng pác, thêm 1 người nữa có RX6 :). Cái Cam của pác, nếu mình dùng Denon 2310 vào Cam rồi ra loa có được không pác ? Chất lượng thế nào nhỉ ? Rx 6 mình thấy xem phim vẫn ngon lành đấy thôi, tìm em Cen ngon tí là ok hết.

tuanaiai

Active Member

Chúc mừng pác, thêm 1 người nữa có RX6 :). Cái Cam của pác, nếu mình dùng Denon 2310 vào Cam rồi ra loa có được không pác ? Chất lượng thế nào nhỉ ? Rx 6 mình thấy xem phim vẫn ngon lành đấy thôi, tìm em Cen ngon tí là ok hết.

Chào bác, em vẫn chưa hiểu hết ý bác định làm gì với con 2310 kia với cam ? Bác nói rõ hơn cho em hiểu, còn xem phim thì thêm Cen + Sub nữa thì hết bài :). Gday.

hoangtq

Well-Known Member

Ok bác, ngày mai hình như anh em hdhb có hội ăn nhậu ấy, có gì em SMS cho bác nhé, ra chơi cùng chúng em :). Cặp RX6 đẹp thật, hình của bác dao đó :)). Gday.

Bác Đạo với bác chủ làm thêm 1 hội Fan RX6 giống như hội Pijama nữa nhẩy ? :))

sonrock

Có cách nào thay cái tủ to của bác bằng cái kệ gỗ hay kính nhỏ ko bác nhỉ? Như vậy bác sẽ tiết kiệm đc diện tích và đưa đc cặp loa ra xa khỏi tường hơn 1 chút :), e nghĩ âm thanh sẽ cải thiện nhiều đặc biệt là trung âm và cao âm. Nh khi chỉ xê đi xích lại, đổi chỗ cặp loa trong phòng cũng mang lại kq ko ngờ mà chưa cần thay thiết bị. Chúc mừng bác sau bao ngày mệt mỏi cuối cũng đã có 1 hệ thống ưng ý v đẹp mắt!

duyanh2008

Active Member

Bác chủ kiếm cặp Neotech 5001 ở đâu hay thế nhỉ?

Bên trên