Đánh giá Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

Ðề: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

sau một hồi so sánh thì con nay so với imax i18D giống nhau thật , ngay cả remote cũng y chang -> chất lượng như nhau hả các bác ( do cùng hãng gia công) ? Firmware up lẫn nhau dc luôn ah . có ảnh hưởng gì tới wifi ko ( tại con imax đâu có wifi ) ? đang tinh múc con imax i18D mà h thấy con này làm phân vân quá

gacon_vn

Active Member

Vừa lấy con này chỗ bạn mèo, nhưng thấy cty nhập khẩu là TMDV Phúc Minh có đc ở 11 Lê Đại Hành - HN => té ngửa vì mình tưởng HN chưa có thịnh hành nên nhờ người mua ở SG rồi xách ra cho. Dù sao cũng vui vì cách phục vụ của bạn Mèo, sắp tới về vọc vạch xem sao.

meocon

Well-Known Member

sau một hồi so sánh thì con nay so với imax i18D giống nhau thật , ngay cả remote cũng y chang -> chất lượng như nhau hả các bác ( do cùng hãng gia công) ? Firmware up lẫn nhau dc luôn ah . có ảnh hưởng gì tới wifi ko ( tại con imax đâu có wifi ) ? đang tinh múc con imax i18D mà h thấy con này làm phân vân quá

FW xài qua lại được nha a . FW Kiwi đẹp hơn . còn lại như nhau

Vừa lấy con này chỗ bạn mèo, nhưng thấy cty nhập khẩu là TMDV Phúc Minh có đc ở 11 Lê Đại Hành - HN => té ngửa vì mình tưởng HN chưa có thịnh hành nên nhờ người mua ở SG rồi xách ra cho. Dù sao cũng vui vì cách phục vụ của bạn Mèo, sắp tới về vọc vạch xem sao.

Cám ơn anh đã ủng hộ e nha .

---------- Post added 26-02-2013 at 05:49:12 PM ----------

Hỏi ngố chút là cái Mele này có xuất đc mấy định dạng audio HD như DTS-HD Master Audio qua HDMI hoặc optical cable ko nhỉ ?

Hơi ngố chút thui:p, vì HD Audio k qua Optical được, bắt buộc phải qua HDMI;).
Kiwi Mele phát được HD Audio (DTS-HD MA, Dolby True-HD):D

Trả lời đúng rùi a , lấy 1 em về luôn nha .

gacon_vn

Active Member

Sau 1 chiều hì hục setup với sự support của bạn Mèo thì cũng tạm thời ngồi thưởng thức vài bộ phim và có vài dòng review như sau:
Ưu điểm: Giá rẻ, có wifi, thêm tính năng Karaoke (cái này chưa kịp test xem âm thanh ra sao), hỗ trợ đầy đủ các định dạng hiện có, giao diện phần mềm dễ nhìn.

Nhược điểm: Vỏ máy bằng nhựa ọp ẹp, khay chứa HDD mỏng manh dễ gãy => Bạn nào đã dùng những HDD box vỏ nhôm thì ko nên mua cái này kẻo về thất vọng. Ngoài ra điều khiển rất chán, phím bấm bằng cao su đã mềm lại còn tịt dí khó bấm tạo cảm giác khó điều khiển và đáp ứng của máy chậm.

Tạm thời thế, sẽ review dài hơn sau 1 thời gian thưởng thức :D

Sau 1 chiều hì hục setup với sự support của bạn Mèo thì cũng tạm thời ngồi thưởng thức vài bộ phim và có vài dòng review như sau:
Ưu điểm: Giá rẻ, có wifi, thêm tính năng Karaoke (cái này chưa kịp test xem âm thanh ra sao), hỗ trợ đầy đủ các định dạng hiện có, giao diện phần mềm dễ nhìn.

Nhược điểm: Vỏ máy bằng nhựa ọp ẹp, khay chứa HDD mỏng manh dễ gãy => Bạn nào đã dùng những HDD box vỏ nhôm thì ko nên mua cái này kẻo về thất vọng. Ngoài ra điều khiển rất chán, phím bấm bằng cao su đã mềm lại còn tịt dí khó bấm tạo cảm giác khó điều khiển và đáp ứng của máy chậm.

Tạm thời thế, sẽ review dài hơn sau 1 thời gian thưởng thức :D
mình cũng giống bác, vừa mới hốt 1 e Kiwi Mele về hôm t7. Cũng hàng của bác Meocon, ( e thĩ nhất la giá tốt ma bác ấy cũng support e rất nhiều. +1 cho bác). còn về phần máy thì. do chưa xài nhiều nên chưa đánh giá khách quan nhiều dc nhưng nhìn chung hàng chất lượng , gia công tốt nhưng e cũng giống bác là ko thix cai hộc HDD chút nào, 2 miếng nhựa bấm vào để tháo ổ cứng nó mỏng manh làm sao ấy. Lúc mới về bấm vào thấy nó mỏng với mềm wa nên ko dám bóp mạnh sợ nó gãy :( nhưng hồi đánh liều bóp thử thì ổ cứng sẽ tự đẩy ra dc. Remote bấm êm nhưng hành trình phím ngằn nên cảm giác bấm ko dc tốt. Giao diện máy đẹp nhưng phản hồi hơi chậm ( ko như chủ thớt nói là bấm vèo vèo). chương trinh internet apps ko đáp ưng nhanh, thời gian load chậm - nhưng chấp nhận dc .
nhưng nhìn chung dey la 1 máy đáng đồng tiền trong tầm giá 3tr. Cũng la hàng OEM giống iMax nhưng giá rẻ hơn mà lại có thêm tính năng wifi còn lại các thứ khác y chang. bảo hành 1 năm cũng ngon

gacon_vn

Active Member

Meocon cho anh hỏi chút, về cái khay ổ cứng liệu có loại nào bằng kim loại có thể thay thế được cho Mele ko? chắc phải mua 1 cái để dùng chứ cái khay nhựa này chắc rút vài lần sẽ bị gãy thôi. Ngoài ra cái remote cũng hơi chán, các phím hay dùng thì lại nhỏ và khó bấm quá (Sub, Audio) ... vậy có thể thay thế bằng remote loại nào khác ko ?

Meocon cho anh hỏi chút, về cái khay ổ cứng liệu có loại nào bằng kim loại có thể thay thế được cho Mele ko? chắc phải mua 1 cái để dùng chứ cái khay nhựa này chắc rút vài lần sẽ bị gãy thôi. Ngoài ra cái remote cũng hơi chán, các phím hay dùng thì lại nhỏ và khó bấm quá (Sub, Audio) ... vậy có thể thay thế bằng remote loại nào khác ko ?

có cùng suy nghĩ với bác này, cái khay nhựa đó ớn wa.

meocon

Well-Known Member

E đã hỏi bên hãng remote phát sáng như a yêu cầu ko xài dc .
Cái khay nó dẻo để gắn HDD , ko sao đâu a

gacon_vn

Active Member

Trong tài liệu của Mele ko thấy hướng dẫn setup Karaoke, đã bạn nào thử dùng tính năng này chưa xin hướng dẫn.
thanks

meocon

Well-Known Member

Trong tài liệu của Mele ko thấy hướng dẫn setup Karaoke, đã bạn nào thử dùng tính năng này chưa xin hướng dẫn.
thanks

Đầu tiên down file karaoke hoặc copy vào HDD ở thư mục gốc trong folder tên là Karaoke
Đặt tên như sau : 00001 ABC.vob ( 5 chữ số bắt đầu số 0 , cách khỏang trống , tên bài hát)

Vào giao diện Kiwi , chọn mục Karaoke , tự động play bài đầu tiên
Sau đó bấm số chọn bài thui . Cứ bấm số là đưa vô hàng đợi , muốn xem ds thì bấm INFO trên remote rùi chọn bài ưu tiên ca rùi OK

gacon_vn

Active Member

Đầu tiên down file karaoke hoặc copy vào HDD ở thư mục gốc trong folder tên là Karaoke
Đặt tên như sau : 00001 ABC.vob ( 5 chữ số bắt đầu số 0 , cách khỏang trống , tên bài hát)

Vào giao diện Kiwi , chọn mục Karaoke , tự động play bài đầu tiên
Sau đó bấm số chọn bài thui . Cứ bấm số là đưa vô hàng đợi , muốn xem ds thì bấm INFO trên remote rùi chọn bài ưu tiên ca rùi OK
thank em, tối nay về thử xem sao :)

Master

Active Member

Tầm ~ 2tr5 thì con này quá oke rồi

vu264

Kiwi Mele em thấy chạy khá ổn không như 1 số nhản khác cứ phải khắc phục, khắc phục FW.

meocon

Well-Known Member

Kiwi Mele em thấy chạy khá ổn không như 1 số nhản khác cứ phải khắc phục, khắc phục FW.

FW giao diện HOME rất đẹp , còn bên trong như IMAX , thế là quá hay rùi

FW giao diện HOME rất đẹp , còn bên trong như IMAX , thế là quá hay rùi
Chuẩn, nhưng phai chi nó thêm hiệu ứng chuyển động thì hay. chứ lúc ma chuyển icon ưa lại ko co hiệu ứng gì cả nhìn nó sao sao ấy. hy vọng update FW sẽ có ^^

hd giá rẻ

Chuẩn, nhưng phai chi nó thêm hiệu ứng chuyển động thì hay. chứ lúc ma chuyển icon ưa lại ko co hiệu ứng gì cả nhìn nó sao sao ấy. hy vọng update FW sẽ có ^^
hiệu ứng chuyển động là như nào bác, có phải là để lại dấu vết khi sang phải sang trái không bác ??

akhuong

Member

- Mới đặt hàng bạn meocon con Kiwi Mele+2TB Green WD, chờ mai giao hàng sao. Thấy bạn tư vấn khá nhiệt tình. Thanks !

Bên trên