Đánh giá Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

meocon

Well-Known Member
Ðề: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

- Mới đặt hàng bạn meocon con Kiwi Mele+2TB Green WD, chờ mai giao hàng sao. Thấy bạn tư vấn khá nhiệt tình. Thanks !

Cám ơn a đã ủng hộ e nha . Đã giao hàng cho a

akhuong

Member

meocon ơi, có cách nào sử dụng loa vi tính 2.0 như khi a xem phim HD bằng kết nối laptop+TV LCD không vậy ? Giờ xem bằng HDP thì dùng tiếng của kênh TV thì hơi nhỏ. E nhớ gửi list karaoke cho a nhe, Thanks !

meocon

Well-Known Member

meocon ơi, có cách nào sử dụng loa vi tính 2.0 như khi a xem phim HD bằng kết nối laptop+TV LCD không vậy ? Giờ xem bằng HDP thì dùng tiếng của kênh TV thì hơi nhỏ. E nhớ gửi list karaoke cho a nhe, Thanks !

Đã hoàn tất cho a ...............

morningstar1001

Em mới mua 1 cái đầu HD Kiwi mele này, nhưng có vấn đề này nhờ các bác giúp.
Em vào phần trình duyệt web (và cả mục android) thì hình hiện lên TV bị mất 1 chút cả 3 phía trái, trên và phải nên điều khiển, chọn hơi bất tiện. Có ai bị thế ko và sửa đc ko?

Em đã thử chọn chế độ TV fix ở mức 720P (TV nhà em Samsung chỉ HD ready), chuyển chế độ 16:9, 4:3... mà vẫn bị mất.

Thấy trong hướng dẫn thì nói vào mục cấu hình/hình ảnh --> chỉnh kích thước màn hình, nhưng vào đó chỉ thấy lên cái hình chữ nhật với 4 mũi tên điều chỉnh, nhưng bấm nút nào cũng ko thấy hình đó thay đổi j cả.

Cảm ơn

meocon

Well-Known Member

Em mới mua 1 cái đầu HD Kiwi mele này, nhưng có vấn đề này nhờ các bác giúp.
Em vào phần trình duyệt web (và cả mục android) thì hình hiện lên TV bị mất 1 chút cả 3 phía trái, trên và phải nên điều khiển, chọn hơi bất tiện. Có ai bị thế ko và sửa đc ko?

Em đã thử chọn chế độ TV fix ở mức 720P (TV nhà em Samsung chỉ HD ready), chuyển chế độ 16:9, 4:3... mà vẫn bị mất.

Thấy trong hướng dẫn thì nói vào mục cấu hình/hình ảnh --> chỉnh kích thước màn hình, nhưng vào đó chỉ thấy lên cái hình chữ nhật với 4 mũi tên điều chỉnh, nhưng bấm nút nào cũng ko thấy hình đó thay đổi j cả.

Cảm ơn

A thử 4 nút lên xuống trái phải chưa ?

morningstar1001

Em thử rồi. Thử cắm bàn phím cũng ko đc. Nếu máy anh mà bấm đc thì cho e biết với cả version firmware để xem hay chạy lại

gacon_vn

Active Member

Có ai gặp vấn đề trên Mele như tôi ko, khi đang xem phim có việc nên Pause khoảng 10p, quay lại play tiếp thì ko đc 1 lúc sau thì bị tự khởi động lại nhưng ko nhận HDD. Tắt máy, rút nguồn nhưng vẫn ko nhận HDD - sợ tè ra quần vì lo cái HDD có nhiều dữ liệu quan trọng liền mang ra lắp vào PC thì vẫn ngon lành. Quay lại lắp vào Mele lại chạy bình thường ko hiểu vấn đề gì, vào seting thấy nó đang default HDD down pin: 5minutes. Vậy đây có phải nguyên nhân ko nhỉ ? Mà có phải vậy thì khi tắt nguồn bật lại nó phải active HDD lên chứ. Ko lẽ đây là lỗi FW ?

meocon

Well-Known Member

Có ai gặp vấn đề trên Mele như tôi ko, khi đang xem phim có việc nên Pause khoảng 10p, quay lại play tiếp thì ko đc 1 lúc sau thì bị tự khởi động lại nhưng ko nhận HDD. Tắt máy, rút nguồn nhưng vẫn ko nhận HDD - sợ tè ra quần vì lo cái HDD có nhiều dữ liệu quan trọng liền mang ra lắp vào PC thì vẫn ngon lành. Quay lại lắp vào Mele lại chạy bình thường ko hiểu vấn đề gì, vào seting thấy nó đang default HDD down pin: 5minutes. Vậy đây có phải nguyên nhân ko nhỉ ? Mà có phải vậy thì khi tắt nguồn bật lại nó phải active HDD lên chứ. Ko lẽ đây là lỗi FW ?

A vào cài đặt tắt chế độ tự động sau 5 phút ko truy cập ổ cứng tự động tắt HDD nha

gacon_vn

Active Member

A vào cài đặt tắt chế độ tự động sau 5 phút ko truy cập ổ cứng tự động tắt HDD nha

Nhưng a thấy lạ là nếu vì nguyên nhân này thì sau khi a tắt và rút nguồn và khởi động lại thì nó phải nhận HDD bình thường chứ, a bấm phím Rescan vẫn ko thấy đọc HDD gì cả :(

salenguyenduong

Re: Ðề: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

Nhưng a thấy lạ là nếu vì nguyên nhân này thì sau khi a tắt và rút nguồn và khởi động lại thì nó phải nhận HDD bình thường chứ, a bấm phím Rescan vẫn ko thấy đọc HDD gì cả :(

Cũng lạ, lẽ ra khi rescan thì hdd hoạt động trở lại bình thường chứ ta, a thử off chế độ tự động tắt HDD, rồi thử lại coi còn hiện tượng đó ko.

gacon_vn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Review Chi tiết đầu phát Kiwi Mele Đầu phát mới - Nhanh, Hay, Đẹp

Cũng lạ, lẽ ra khi rescan thì hdd hoạt động trở lại bình thường chứ ta, a thử off chế độ tự động tắt HDD, rồi thử lại coi còn hiện tượng đó ko.
Thank bạn, mình nghĩ chức năng Down pin rất hay nên on chế độ này nhưng có lẽ nó bị lỗi ở fw, nếu nó hoạt động bình thường thì khi HD Box active nó phải active cùng mới đúng. Còn việc test thử việc Down pin để off thì nếu nó OK cũng ko thể hiện đúng chức năng của việc này.

lewishd

Member

Bạn Meocon có thể REVIEW thêm chi tiết chức năng KARAOKE giùm mình được không đang lăn tăn giữa con Mele kiwi - IMAX - HDLife. Con Mele có vẻ chuẩn nhất có thế phát karaoke trên HDD 3T được không bác. Với lại name file karaoke là 5 số không có tên bài hát thì khi chọn bài nó co hiểu kg?. Mua Mele có được tặng list karaoke kg bác.
Thanks

akhuong

Member
Co Bac nao biet cho sua dau Kiwi Mele nay o SG khong ah ? Lau qua khong su dung, gio cam dien vao thay no khong sang den Led do. Thanks !

akhuong

Member
Dau Mele nay va HDD 2T a mua cua meocon do. E cho dia chi di, chi phi sua khoan bao nhieu vay ? Thanks !

Bên trên