[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

sfone1102

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mình cũng đang bị vụ này mà chưa thấy ai trả lời đc, bác gọi thử gọi số hỗ trợ xem, mình đang đi ctac nên chưa gọi đc để ktra, bác gọi thử xem bên LG hỗ trợ ntn trả lời lại giúp mình với

mình đã gọi và nhận được câu trả lời
ban đầu là tất cả các phần mềm đều có tính phí, do anh chưa đk và nạp tiền nên dùng 1 lúc sẽ bị uot
sau đó là a reset lại TV về trạng thái ban đầu.
nản :))

ndchieu22

Well-Known Member

ban đầu là tất cả các phần mềm đều có tính phí, do anh chưa đk và nạp tiền nên dùng 1 lúc sẽ bị uot
tức là chỉ cho bác dùng thử, khi bác thấy hay thì lại bị mất phí mới có thể tiếp tục xem được đúng không bác?

kook123

Mấy trang web này làm tiền quá. Ít nhất phải cho dùng thử 7 ngày rồi mới tính tiền chứ

tat100

Member

Đã có Bác nào update firmware Version_04.04.35 cho 50LA6200 chưa vậy?Hướng dẫn giúp mình với!!!

Daithanhthai

Active Member

Em test thử ở Trần Anh thì khi tv duyệt media qua DLNA nó ko hiện thumbnail, file video định trên iPad đuôi mov và mp4 nó ko chơi đc, kêu định dạng ko hỗ trợ. Chỉ chơi đc file ảnh
Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với
Tks

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Em test thử ở Trần Anh thì khi tv duyệt media qua DLNA nó ko hiện thumbnail, file video định trên iPad đuôi mov và mp4 nó ko chơi đc, kêu định dạng ko hỗ trợ. Chỉ chơi đc file ảnh
Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với
Tks
Máy của mình nó vẫn chơi ngon (47LA6200 ), chỉ không hiện được phụ đề ( đang bực vụ này vì samsung của mình lại hiên phụ đề ngon lành ) khi xem ở Nas

hungtran1

em cũng đang định quất em này, em ở tận Sơn La cơ. mua online ở chỗ Siêu thị điện máy Digicity - Điện máy rẻ nhất có thực sự uy tín k các bác nhỉ? vì em thấy giá ở đây thấp hơn những chỗ khác hơn 1tr liền.@@

Mình cũng mua ở đay, chỗ bác Thắng, hiện tại vẫn ngon, không vấn đề gì, mà hàng nguyên đai nguyên kiện mà, có gì thì tại nhà SX thôi bạn ah. Chúc bác sớm rước e nó về mà chơi.

sfone1102

có bác nào có thông tin gì về vụ ứng dụng nhaccuatui chưa?
dùng 1 lúc là báo lỗi code loằng ngoằng và yêu cầu quay lại sau ít phút. haiz

kook123

Cái này là lỗi của ứng dụng rồi bác. Để từ từ xem NCT có update ứng dụng ko

manhhuy8x

Active Member

em cũng đang định quất em này, em ở tận Sơn La cơ. mua online ở chỗ Siêu thị điện máy Digicity - Điện máy rẻ nhất có thực sự uy tín k các bác nhỉ? vì em thấy giá ở đây thấp hơn những chỗ khác hơn 1tr liền.@@
Chào bác !
Mình đã phục vụ rất nhiều anh em HDVN ở khắp 40 tỉnh thành, nên bác yên tâm về chất lượng cũng như dịch vụ bên mình nhé
Thân !

LêQuân ArT

Well-Known Member

Quái lạ nhỉ,các bác uodate fww mà lắm lỗi thế,mình uodate bản 4.4.10 r mà có thấy lỗi gì đâu

vanyeu

Mình đã test thử các album hot thì có 100 bài hát Việt hay nghe trên nhạc của tui là gặp tình trạng nghe đc 1 bài là báo lỗi code loằng ngoằng và yêu cầu quay lại sau ít phút, các Album khác thì ko gặp tình trạng này, nhưng tối qua test lại Album nhạc mix của The Men thì cũng gặp lỗi này nhưng chạy lại thì ko thấy xuất hiện nữa. Tức cái mình muốn nghe 100 Bài hát Việt thì ko nghe đc, chiều nay LG cho người qua ktra và hd sử dụng, có gì mình sẽ tt kết quả nguyên nhân sau vậy.

sdong

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bạn lên trang chủ, có hướng dẫn đầy đủ( mình đã up bản moi nhất 4.04.35 nhưng xem video trên trang NCT qua trình duyệt vẫn ko full đc màn hình)

vanyeu

Cái này là lỗi của ứng dụng rồi bác. Để từ từ xem NCT có update ứng dụng ko

Sơ bộ về chức năng NCT trên con 42la6200 của e như sau, Chiều qua có ktv bên LG xuống hỗ trợ kỹ thuật đã tới , e cũng đã trình diễn 1 bài trong list 100 bài hát hay nghe, kết quả sau bài đó nó cứ quay đều quay đều mà ko chịu chuyển sang bài khác, khác hẳn với cái lỗi code loằng ngoằng và yêu cầu quay lại sau ít phút. Lỗi này sau khi ấn quay trở lại list bài hát thì ok (lỗi cũ thì báo runtime errors) nhưng bực cái là quay lại đc list bài hát thì lại ko nghe đc bất kỳ bài gì nữa kể cả thoát cả ứng dụng và chạy lại. sau khi tắt TV. E chạy lại ctrinh thì lại báo lỗi Code loằng ngoằng và yêu cầu quay lại sau ít phút, ấn Back thì lại bị Runtime errors. Tóm lại hôm qua ktv tới test 20p thì nghe đc duy nhất 1 bài. KTV có nói lỗi này là do ứng dụng NTC có vấn đề, chứ ko phải do TV, sẽ ghi nhận lại lỗi này để về test lại đồng thời báo bên viết Soft ktra lại, và khuyên e up thử lên phiên bản mới xem ntn. Lúc này e cũng bận nên báo có gì tối e sẽ update và kiểm tra lại. Nhưng tối qua về muộn nên cũng quên luôn vụ này, có gì chiều e về update và test lại rồi repost cho các bác sau.

Bên trên