[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

kook123

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Sơ bộ về chức năng NCT trên con 42la6200 của e như sau, Chiều qua có ktv bên LG xuống hỗ trợ kỹ thuật đã tới , e cũng đã trình diễn 1 bài trong list 100 bài hát hay nghe, kết quả sau bài đó nó cứ quay đều quay đều mà ko chịu chuyển sang bài khác, khác hẳn với cái lỗi code loằng ngoằng và yêu cầu quay lại sau ít phút. Lỗi này sau khi ấn quay trở lại list bài hát thì ok (lỗi cũ thì báo runtime errors) nhưng bực cái là quay lại đc list bài hát thì lại ko nghe đc bất kỳ bài gì nữa kể cả thoát cả ứng dụng và chạy lại. sau khi tắt TV. E chạy lại ctrinh thì lại báo lỗi Code loằng ngoằng và yêu cầu quay lại sau ít phút, ấn Back thì lại bị Runtime errors. Tóm lại hôm qua ktv tới test 20p thì nghe đc duy nhất 1 bài. KTV có nói lỗi này là do ứng dụng NTC có vấn đề, chứ ko phải do TV, sẽ ghi nhận lại lỗi này để về test lại đồng thời báo bên viết Soft ktra lại, và khuyên e up thử lên phiên bản mới xem ntn. Lúc này e cũng bận nên báo có gì tối e sẽ update và kiểm tra lại. Nhưng tối qua về muộn nên cũng quên luôn vụ này, có gì chiều e về update và test lại rồi repost cho các bác sau.

Thanks bác. Mình nghĩ bác nên cho công ty NCT thời gian để họ nâng cấp ứng dụng. Phần mềm họ mới ra nên còn nhiều lỗi là bình thường. Chắc đây mới là bản beta của NCT mà thôi :D

bk2group

các bác cho hỏi con này có soft SKYPE ko ạ?

manhhuy8x

Active Member

các bác cho hỏi con này có soft SKYPE ko ạ?
Chào bác !
Dòng LA6200 đều hỗ trợ Skype nhé , LG có bán camera LG kèm theo đó
Một ứng dụng rất tuyệt vời dành cho những buổi họp trực tuyến
Thân !

182506

các bác tư vấn cho em xem con LG 42LM6410 này có hơn con la6200 không zậy, 2 hôm nữa mua rồi mà đang còn phân vân quá

bk2group

Chào bác !
Dòng LA6200 đều hỗ trợ Skype nhé , LG có bán camera LG kèm theo đó
Một ứng dụng rất tuyệt vời dành cho những buổi họp trực tuyến
Thân !

mình vừa mua e nó trưa nay, gọi lên 18001503 thì bảo là ko bấn camera, ko biết có bác nào bán lẻ cái đó ko nhỉ? sợ lại phải đặt bên nước ngoài thì buồn

vdan67

Member

Dòng TV LG 2013 này camera là loại AN-VC500 bạn nhé. Chưa thấy nơi nào bán đâu. Nếu có camera, TV có thêm chức năng chụp ảnh, quay video, skype và đặc biệt là nhận diện chuyển động, giúp người xem điều khiển TV bằng cử chỉ bàn tay nhé.

bk2group

Dòng TV LG 2013 này camera là loại AN-VC500 bạn nhé. Chưa thấy nơi nào bán đâu. Nếu có camera, TV có thêm chức năng chụp ảnh, quay video, skype và đặc biệt là nhận diện chuyển động, giúp người xem điều khiển TV bằng cử chỉ bàn tay nhé.

vừa coi trên ebay cái này tận 130$ lận, cũng chát phết á!

tomap1234

Cho em hỏi TV này xem phim bằng HDD có hỗ trợ định dang phụ đề .ass ko ạ ?.Nếu ko Mấy bác chỉ em cách coi phim 3d bằng tv này với phụ đề 3d , Em cảm ơn !

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Cho em hỏi TV này xem phim bằng HDD có hỗ trợ định dang phụ đề .ass ko ạ ?.Nếu ko Mấy bác chỉ em cách coi phim 3d bằng tv này với phụ đề 3d , Em cảm ơn !

phụ đề .xxx ah bác, sao ko xai phụ đề srt bác, cho dễ xài ah

tomap1234

Mình nghe nói srt là phụ đề 2d , còn ass là phụ đề cho phim 3d ..

Killertopgun

các bác lăn tăn gì phụ đề, kết nối phim.rola.vn xem tẹt ga

binht611

Mình có cái laptop hp8460p cũ có support widi kết nối không dây widi chia sẻ màn hình lên em la6200 này xem phim chơi game lướt web phê lòi các bác à :) cái chính là lại ko cần dây dợ loảng ngoằng, tuyệt cú mèo. Lướt web lại nhanh, tiện nũa :)

snoopy225003

Ở tphcm chỗ nào e này giá tốt nhờ các bác tư vấn giúp ! E đang muốn xúc 1 e!

Với test thì tại tại chỗ hay họ chuyển về nhà thì mình test tại nhà nhỉ.

Bắn phim ảnh từ iphone, ipad đc ko.

Với e đang định kéo cáp thì sctv hd có ok ko?

Có vài thắc mắc mong các bác chỉ giúp !

tomap1234

LG LA6200 có coi 3d ở dạng Top and bottom dc ko

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên