[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

LêQuân ArT

Well-Known Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Hôm nay nvkt LG đã qua và họ nói để về hỏi hãng xem có cách nào fix đc lỗi này k thì sẽ alô lại cho em sau.
Các bác xác nhận dùm em cái này = nút Thank nhé.Bên LG hỏi em là có nhiều người bị tình trạng update lên bản 04.04.10 thì bị giật hình ( giảm tần số quét ) không ?.Có bác nào update lên 4.4.10 mà hình bị giật so với phiên bản fw cũ không ?

kook123

cá bác cho em hỏi, em đang định mua 1 em tivi khoảng 12~14tr, chủ yếu xem nét, internet nếu nhanh thì càng tốt, 3D có cũng được( không quan trọng lắm), các bác tư vấn giúp em nên mua laoij nào là tốt nhất. thanks các bác

Với nhu cầu mà túi tiền của bác, mình khuyên bác nên mua LG LA6200: có wifi, lướt web tốt, nhiều app hữu ích, có 3D ( cái này ngon à )

shopcuong

mình cúng bị dính chương HDMI nhưng sau một buổi chiều mò mẫm mình cũng tìm ra được cách khắc phục mà không phải thay main board nhé

Bác tìm được cách khắc phục thế nào chỉ giúp mình với, TV của mình xem 1080p từ HDP qua HDMI vẫn bị giật mà ko biết cách chỉnh, xem rất khó chịu, bác biết thì giúp anh em luôn nhé.

oneone1111

Bác tìm được cách khắc phục thế nào chỉ giúp mình với, TV của mình xem 1080p từ HDP qua HDMI vẫn bị giật mà ko biết cách chỉnh, xem rất khó chịu, bác biết thì giúp anh em luôn nhé.

Mình dùng Laptop qua cổng HDMI , nên mới chỉnh được tần số quét và loại bỏ được hiện tượng giật lag khi xem phim. Còn chưa có HDP để thử. Mình nghĩ nên trường hợp giật của bạn la do dây HDMI hoặc phần cứng HDP không đủ mạnh hoặc Tivi bị lỗi firmware ( mong bọn LG sớm cập nhật firmware mới ).
\ Chất lượng phim vơi tần số tương ứng thường là 1080p24hz, 720p60hz hoặc 720p50hz để đảm bảo phim mượt mà.
Ví dụ : Lap minh xuất tín hiệu 1080p 60hz xem film 1080p mà để 60hz thì giật lòi ra, nhưng khi chỉnh lại la 24hz ( chỉnh ở display setting ) thì lại rất mượt luôn ======>>>> chắc chắn là lỗi firmware chứ không phải phần cứng được.
Bạn thử bấm nút " INFO " trên remote xem thông tin mà HPD xuất là bao nhiêu . Mình đoán là 1080p và 50hz hoặc 1080p 60hz ^^^^

hungcaole

tốt ...............

---------- Post added 16-01-2014 at 04:35 ----------

tốt..................

oneone1111

Hôm nay nvkt LG đã qua và họ nói để về hỏi hãng xem có cách nào fix đc lỗi này k thì sẽ alô lại cho em sau.
Các bác xác nhận dùm em cái này = nút Thank nhé.Bên LG hỏi em là có nhiều người bị tình trạng update lên bản 04.04.10 thì bị giật hình ( giảm tần số quét ) không ?.Có bác nào update lên 4.4.10 mà hình bị giật so với phiên bản fw cũ không ?

Có gì bạn thông tin cho a e nhé. Đa phần toàn bị tình trạng giật hình ở FW 4.4.10 thôi

LêQuân ArT

Well-Known Member

Mình sẽ thông báo ae sớm khi có phản hồi bên LG

lg la 6200

em xài con 50' xem nó giựt thì thôi rồi tại màn hình lớn thấy rõ lắm, tắt trumotion đi còn thua cả con 32' 50hz. Cái firmware ngay trước cái 4.4.10 là tốt nhất, nếu LG VN chưa có bản up thì cho down xuống thì em xin chân thành cảm tạ các pác.

Tối qua em vừa lấy em LG 42LA6200 ở Pico Thái Thịnh, hôm chủ nhật ra xem thì giá 12T450K nhùng nhằng chưa lấy, tối qua ra thì hết ngày khuyến mại lại phải lấy giá 12T990K :(
Còn vấn đề nữa là có cái điều khiển như ảnh dươi. Em làm theo hướng dẫn để check thời gian mở máy nhưng tìm trên Remote ko thấy có nút Menu như các bác hướng dẫn, vậy em phải làm thế nào để check ạ??? Mong các bác chỉ dẫn, em xin cảm ơn ạ.

doanh_koto

bác mua 12tr990 có được khuyến mại thêm gì k? Chủ nhật vừa rồi mình cũng đi xem ở Pico (12tr450), Topcare( 12tr990 tặng sạc pin đthoai), HC (12tr990 tặng ấm siêu tốc). Em cũng đang muốn rước em này

doanh_koto

Tối qua em vừa lấy em LG 42LA6200 ở Pico Thái Thịnh, hôm chủ nhật ra xem thì giá 12T450K nhùng nhằng chưa lấy, tối qua ra thì hết ngày khuyến mại lại phải lấy giá 12T990K :(
Còn vấn đề nữa là có cái điều khiển như ảnh dươi. Em làm theo hướng dẫn để check thời gian mở máy nhưng tìm trên Remote ko thấy có nút Menu như các bác hướng dẫn, vậy em phải làm thế nào để check ạ??? Mong các bác chỉ dẫn, em xin cảm ơn ạ.
bác mua 12tr990 có được khuyến mại thêm gì k? Chủ nhật vừa rồi mình cũng đi xem ở Pico (12tr450), Topcare( 12tr990 tặng sạc pin đthoai), HC (12tr990 tặng ấm siêu tốc). Em cũng đang muốn rước em này

duyquang27

Active Member

Tình hình là lên trang chủ LG thấy có fw 5.x.x mới ra hôm 7/1 rồi nhưng nhìn kĩ lại thì lại cho dòng có đuôi -UA, mình lại là -TA mới chán. :(

Tiện đây ae cho hỏi, mình đang dùng con 47LA6200, có cách nào xem đc phụ đề 3D khi xem = HDD cắm vào cổng USB ko?

Ai biết chỗ nào HN bán hàng trả góp trong vòng 6 tháng chỉ em với, đang máu mua 42la6200 mà mới chỉ có 70%, mà thấy tính trả góp gì mắc lên mấy triệu à.hicc

shopcuong

Mình dùng Laptop qua cổng HDMI , nên mới chỉnh được tần số quét và loại bỏ được hiện tượng giật lag khi xem phim. Còn chưa có HDP để thử. Mình nghĩ nên trường hợp giật của bạn la do dây HDMI hoặc phần cứng HDP không đủ mạnh hoặc Tivi bị lỗi firmware ( mong bọn LG sớm cập nhật firmware mới ).
\ Chất lượng phim vơi tần số tương ứng thường là 1080p24hz, 720p60hz hoặc 720p50hz để đảm bảo phim mượt mà.
Ví dụ : Lap minh xuất tín hiệu 1080p 60hz xem film 1080p mà để 60hz thì giật lòi ra, nhưng khi chỉnh lại la 24hz ( chỉnh ở display setting ) thì lại rất mượt luôn ======>>>> chắc chắn là lỗi firmware chứ không phải phần cứng được.
Bạn thử bấm nút " INFO " trên remote xem thông tin mà HPD xuất là bao nhiêu . Mình đoán là 1080p và 50hz hoặc 1080p 60hz ^^^^
Để mình chuyển HDP là 1080p 24hz, bình thường để auto thì nhấn INFO nó là 1080p 60hz, TVcủa mình up firmware mới nhât rồi

Giá đó vẫn đầy đủ khuyến mại: 4 kính, sạc pin, điều khiển bác ạ.
Chỉ có điều hôm chủ nhật vừa rồi giá 12T450 thì ko mua vì bận quá, đến tối qua mua thì đắt thêm 500K :(
Mà mấy cái khuyến mại này em thấy đi theo nguyên hộp của hãng chứ chả phải của trung tâm điện máy cho thêm mình.
Trên phiếu quảng cáo của Pico em thấy có cả tặng vỉ nướng nhưng hỏi thì ko có.
Ở Trần Anh thì đề tặng nồi cơm điện nhưng nếu lấy nồi thì giá 13T mấy.

Ai biết chỗ nào HN bán hàng trả góp trong vòng 6 tháng chỉ em với, đang máu mua 42la6200 mà mới chỉ có 70%, mà thấy tính trả góp gì mắc lên mấy triệu à.hicc
Pico em thấy có chương trình trả góp lãi suất 0% bằng thẻ của ANZ và HSBC đấy bác.

fbbk

Member

Chính là cái phím Q.Menu trên phím 1 và dưới phím Power đó bác.
Bác vào settings rồi chọn thông tin về sản phấm í!

Chính là cái phím Q.Menu trên phím 1 và dưới phím Power đó bác.
Bác vào settings rồi chọn thông tin về sản phấm í!
Cảm ơn bác, cho em hỏi thêm là ấn nút đó trong tình trạng TV đang Stanby hay là đang mở bình thường ạ??!!
Thêm điều nữa là trong hướng dẫn của các bác

Bổ sung thêm:
- Trên LCD : nhấn giữ Menu (Remote) + Menu (LCD) sẽ hiện Service menu --> nhấn tiếp menu vào "Hotel mode menu"
- Trên Led TV: Nhấn giữ nút Home (Remote) sẽ hiện Menu Setup, vẫn giữ tiếp một hồi Menu Setup sẽ ẩn đi, bấm phím số 1,1,0,5, OK sẽ hiện "Hotel mode menu"

Thì TV Led phải ấn nút Home mà trên điều khiển của em cũng lại ko có nút Home :(

fbbk

Member

Tivi đang mở, bác vào màn hình Home nó có mục settings đấy ạ. Dưới cùng của mục settings là thông tin về sản phẩm nó ghi rõ luôn thời gian sử dụng là bao nhiêu giờ.

fbbk

Member

Tối qua tắt hết đèn rồi lên youtube chạy cái video cảnh biển [video=youtube;OG2eGVt6v2o]http://www.youtube.com/watch?v=OG2eGVt6v2o[/video] xem phê không tả nổi.

Bên trên