[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Tivi đang mở, bác vào màn hình Home nó có mục settings đấy ạ. Dưới cùng của mục settings là thông tin về sản phẩm nó ghi rõ luôn thời gian sử dụng là bao nhiêu giờ.

Cảm ơn bác, để tối về em thử :D=D>

oneone1111

Tình hình là lên trang chủ LG thấy có fw 5.x.x mới ra hôm 7/1 rồi nhưng nhìn kĩ lại thì lại cho dòng có đuôi -UA, mình lại là -TA mới chán. :(

Tiện đây ae cho hỏi, mình đang dùng con 47LA6200, có cách nào xem đc phụ đề 3D khi xem = HDD cắm vào cổng USB ko?
Bạn down phụ đề 2D như bình thường. Để phụ đề và flim chung một folder rồi đổi tên cho chúng giống nhau nhé

Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Sao em thấy pico ghi giá 15tr4 mà bác win mua được 13tr à @@
Giá niêm yết thế thôi nhưng giá bán là khác bác ạ.
Chỉ có điều như em đã nói ở trên, hôm chủ nhật em ra xem thì báo giá 12T450 nhưng tối qua lại đắt thêm 500K :(

Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Chỉ có điều như em đã nói ở trên, hôm chủ nhật em ra xem thì báo giá 12T450 nhưng tối qua lại đắt thêm 500K :(

Hqua hỏi khắp nơi,toàn kêu 14tr hoặc hết hàng,cảm ơn bác nha,có khi chút em qua mấy siêu thị xem

Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Hqua hỏi khắp nơi,toàn kêu 14tr hoặc hết hàng,cảm ơn bác nha,có khi chút em qua mấy siêu thị xem

:-B 42LA6200 đang cháy hàng lắm thì phải!!! Tính mua thêm 01 cái gửi nhà mà toàn 14tr.

Chỉnh sửa lần cuối:

Có 1 sự lạ là em vừa vào trang chủ của LG để tìm kiếm dowload HDSD và đăng ký thông tin sản phẩm cho 42LA6200 thì thấy model này ko được hỗ trợ nữa các bác ạ.
Ấn tìm kiếm chỉ thấy hiện lên 55LA6200 :(

Cho em hỏi e là khoản bảo hành thì LG có bảo hành đt chưa ạ? Nó bảo hành từ lúc mình mua trên giấy mua hàng của cty hay sao ???

hieupeter

Member

Cho em hỏi e là khoản bảo hành thì LG có bảo hành đt chưa ạ? Nó bảo hành từ lúc mình mua trên giấy mua hàng của cty hay sao ???
bảo hành theo ngày bác mua hàng ý ! Bác lưu ý là giữ cả tờ hóa đơn mua hàng và phiếu bảo hành cho chắc ăn !

LêQuân ArT

Well-Known Member

Nhiều bác thắc mắc khi ấn vào cạnh phải và trái màn hình LA6200 model 47 và 50,55 thì thấy màn hình nó k chắc chắn mà hơi phập phồng,hôm nay em ra sthị xem thì con Toshiba L4300U 50'' cũng vậy nhé các bác,đó là bình thường k phải lỗi lầm gì cả

Hôm nay ra Pico Nguyễn Trãi (gần Royal City). Em nhân viên xinh xắn nói:

PG: Anh ơi, loại này giờ đang hot đấy anh. Các chỗ khác hết hàng rồi, hàng này hãng cũng clear anh ạ. Bên em chỉ còn 3 con thôi. Nếu anh lấy, em giảm 10%. Không xuất VAT.
Tui: Nếu không xuất hóa đơn, làm sao để bảo hành?
PG: Bên em bảo hành qua thẻ bảo hành. Em sẽ viết khi anh nhận hàng
Tui: Có khuyến mại gì ko em?
PG: Dạ, khuyến mại 4 kính 3D, 1 điều khiển thông minh ạnh ạ. Bên em chỉ có 3 con thôi, anh ko lấy là mai e sợ hết hàng ạ
....

Tóm lại là giá cả con này leo thang mỗi ngày.
Mà em ko đủ lúa nen đành ngậm ngùi ra về :(:)(:)((
Chờ đơi nó giảm giá đợt khác vậy

kook123

Có 1 sự lạ là em vừa vào trang chủ của LG để tìm kiếm dowload HDSD và đăng ký thông tin sản phẩm cho 42LA6200 thì thấy model này ko được hỗ trợ nữa các bác ạ.
Ấn tìm kiếm chỉ thấy hiện lên 55LA6200 :(

Mấy cái model giống nhau chỉ khác size, thì nó chỉ đưa hướng dẫn của 1 cái size thôi. Mấy cái khác tương tự mà bác :D

Có bảo hành điện tử rồi nhé bác. Tivi bác mua về, sau vài ngày thấy ok thì kích hoạt bảo hành điện tử. Lúc bảo hành, tính theo bảo hành điện tử.

Bác thấy tivi nào kích hoạt bảo hành điện tử rồi, 100% tivi đó là hàng xài rồi. Hàng nguyên đai nguyên kiện không ai đem đi kích hoạt bảo hành cả, vì đơn giản là ko ai rảnh. Ai mua, người đó kích hoạt :D

hieupeter

Member

Mấy cái model giống nhau chỉ khác size, thì nó chỉ đưa hướng dẫn của 1 cái size thôi. Mấy cái khác tương tự mà bác :D

Có bảo hành điện tử rồi nhé bác. Tivi bác mua về, sau vài ngày thấy ok thì kích hoạt bảo hành điện tử. Lúc bảo hành, tính theo bảo hành điện tử.

Bác thấy tivi nào kích hoạt bảo hành điện tử rồi, 100% tivi đó là hàng xài rồi. Hàng nguyên đai nguyên kiện không ai đem đi kích hoạt bảo hành cả, vì đơn giản là ko ai rảnh. Ai mua, người đó kích hoạt :D
Bác kook ơi nhà em mua LA6910 đc 2 tháng rồi. Em có phiếu mua hàng ở Pico và phiếu bảo hành của LG, bây h em muốn kích hoạt bảo hành điện tử thì thế nào hả bác !

LêQuân ArT

Well-Known Member

Bác nào còn ngõm ngọ 42 la6200 thì mua ngay đi,k nó hết thì Tết k có Tv mới mà xem đâu

Em không kích hoạt có được không bác, mà giấy mua hàng phải là háo đơn đỏ ạ ?

Bên trên