[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

LêQuân ArT

Well-Known Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Sao TV 50LA6200 ở nhà mình vẫn xem bình thường mà,mình xem film Full HD và BLU-RAY 3D ISO trên cả 2 firmware 4.4.10 và 4.22.25 đều không bị tình trạng giống như Bác.
Có khi nào trên đầu HD Bác để chế độ 1080p 24Hz không?Vì khi để ở chế độ này xem film hay bị giật hình trừ khi xem Blu-ray iso thôi.Bác thử kiểm tra lại xem.
K bác ạ.Cái này bác phải xem phim hành động và để ý kỹ những khi ngta lia máy quay hoặc nhân vật chuyển động nhanh ý.Nhiều bác cũng kêu ca vấn đề này r.Xem mấy cái hình ảnh chậm thì khó nhận ra lắm .

LêQuân ArT

Well-Known Member

Các anh em dùng LA6200 chịu khó bỏ chút thời gian phone cho hỗ trợ khách hàng LG để nvkt đến nhà rồi các bác phản ánh tình trạng giật hình nhé.Nhiều phản hồi sẽ nhanh có kết quả hơn.Tết đến nơi r

lahabentin

Well-Known Member

K bác ạ.Cái này bác phải xem phim hành động và để ý kỹ những khi ngta lia máy quay hoặc nhân vật chuyển động nhanh ý.Nhiều bác cũng kêu ca vấn đề này r.Xem mấy cái hình ảnh chậm thì khó nhận ra lắm .
Ồ! Hiện tượng này thì không thể giải quyết bằng firmware được đâu các bạn ơi!
Nó tùy thuộc vào công nghệ sx màn hình và con chip xử lý hình ảnh bên trong. Vậy chỉ có thể nâng... tiền đổi lên dòng cao hơn hoặc công nghệ hiển trhị khác mà thôi!
Bên cạnh đó, các bạn đừng quá hy vọng vào cái tính năng " Sờ-mát" của TV. Thật ra Android Box bán đầy thị trường có thể biến cả cái CRT cổ lổ xỉ thành " Thông minh " tốt hơn là " Bộ não " của mấy cái smart TV hiện nay.

hieupeter

Member

nhà mình xài LA6910 không thấy hiện tượng giật hình như các bác ! May quá :D

hieupeter

Member

Các bác thử gọi điện lên LG hỏi thử xem sao !!

tomap1234

Theo lời hứa em đã rước em nó về, sx tháng 12/2013 vẫn ở FW cũ , ko giám úp lên FW mới
vwzisq

LêQuân ArT

Well-Known Member

Ồ! Hiện tượng này thì không thể giải quyết bằng firmware được đâu các bạn ơi!
Nó tùy thuộc vào công nghệ sx màn hình và con chip xử lý hình ảnh bên trong. Vậy chỉ có thể nâng... tiền đổi lên dòng cao hơn hoặc công nghệ hiển trhị khác mà thôi!
Bên cạnh đó, các bạn đừng quá hy vọng vào cái tính năng " Sờ-mát" của TV. Thật ra Android Box bán đầy thị trường có thể biến cả cái CRT cổ lổ xỉ thành " Thông minh " tốt hơn là " Bộ não " của mấy cái smart TV hiện nay.
K phải bác ơi.Hồi đầu mua về dùng phiên bản cũ thấy mượt đúng Tv 100Hz luôn.Sau khi up fw nó mới bị thế

kook123

Theo lời hứa em đã rước em nó về, sx tháng 12/2013 vẫn ở FW cũ , ko giám úp lên FW mới
vwzisq

Chúc mừng bác nhé :D

Theo như report của anh em thì chỉ có 2 bác là gặp vấn đề về firmware khi nâng cấp. Còn lại tất cả ai cũng thấy đẹp hơn. Bác cứ up đi xem sao , version 4.22 đó :D. Mình tin là sau khi up sẽ giúp tivi bác hoạt động tốt hơn, hình ảnh đẹp hơn đó, tivi của bác là hàng chất giá thật mà :D

tomap1234

Chúc mừng bác nhé :D

Theo như report của anh em thì chỉ có 2 bác là gặp vấn đề về firmware khi nâng cấp. Còn lại tất cả ai cũng thấy đẹp hơn. Bác cứ up đi xem sao , version 4.22 đó :D. Mình tin là sau khi up sẽ giúp tivi bác hoạt động tốt hơn, hình ảnh đẹp hơn đó, tivi của bác là hàng chất giá thật mà :D

ok thanks bác.!!

LêQuân ArT

Well-Known Member

K phải chỉ có em và bác lg la6200 bị đâu.rất nhiều bác bị và đã report lên đây nhưng k nhớ ở 2pic nào.Xem các thứ như Thúy Nga thì k thấy,nhưng xem film hành động để ý kỹ thì thấy hình đuổi theo hình rất rõ,đến mức vỡ hình luôn

Hôm qua e mới rảnh đi mua nhưng hết hàng mất rồi. Mình ở Quảng Trị. Có thể mua online hoặc ởĐà Nẵng. Có bác nào biết chỗ nào còn hàng ko nhỉ?

kook123

ok thanks bác.!!

Không có gì bác. Thấy anh em khen là sau khi update firmware thì giúp cho việc xem truyền hình đẹp hơn, coi phim phụ đề qua truyền hình font chữ rõ hơn ===> mình nghĩ là tăng khả năng upscale tốt hơn nữa đó. Ai cũng biết truyền hình thì độ phân giải thấp mà, ko được như coi phim qua ổ cứng gắn ngoài :D

K phải chỉ có em và bác lg la6200 bị đâu.rất nhiều bác bị và đã report lên đây nhưng k nhớ ở 2pic nào.Xem các thứ như Thúy Nga thì k thấy,nhưng xem film hành động để ý kỹ thì thấy hình đuổi theo hình rất rõ,đến mức vỡ hình luôn

Mình thì thấy chỉ có 2 bác. Hay là bác lập topic đi: anh em nào đang xài LA 6200 sau khi update firmware lên 4.22 thì có vấn đề ===> thống kê xem bao nhiêu người bị như bác :D

Tóm lại mình nghĩ bác nên kêu bảo hành LG tới, quay phim chụp hình lúc LG làm việc ===> nếu ko hết bệnh thì up hình ảnh lên đây để phản ánh.

Không thể nào chấp nhận việc ai cũng khen sau khi update firmware mới ( 4.22 ), mà riêng có 2 bác thì ko. Anh em cùng xài LA 6200, cùng tiến cùng lui :D

luumanhlc

các bác cho hỏi giờ con này ở HN chỗ nào còn hàng mà uy tín giá phải chăng không nhỉ. Bác manhhuy hết rồi, mediamart cũng hết

Các anh em dùng LA6200 chịu khó bỏ chút thời gian phone cho hỗ trợ khách hàng LG để nvkt đến nhà rồi các bác phản ánh tình trạng giật hình nhé.Nhiều phản hồi sẽ nhanh có kết quả hơn.Tết đến nơi r

bác dùng nguồn nào để xem. có thể xem lại nguồn phim của mình đi ạ. Nhiều nguồn họ encode lại ko chuẩn dẫn đến hiện tượng bị giật hình.

Mình đợi 47W804 về. mai chắc sẽ lên đến lào cai. Khi nào rỗi so sánh review với em LG42LA6200 cho các bác xem. nhà em chỉ có mytivi thôi.nguồn đấy chắc cũng ok

luumanhlc

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mình đợi 47W804 về. mai chắc sẽ lên đến lào cai. Khi nào rỗi so sánh review với em LG42LA6200 cho các bác xem. nhà em chỉ có mytivi thôi.nguồn đấy chắc cũng ok
Ở lào cai em khuyên bác dùng cáp quang viettel. Giá 330k 1 tháng + 65k tivi trên nền quang. tivi của nó cũng giống như mytv nhưng trên nền cáp quang nét hơn nhiều. Nếu bác cần tư vấn thêm gọi e nhé. 01672153333 . E cũng đang tính mua cái tivi lg mà đang hết hàng với chán

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Ở lào cai em khuyên bác dùng cáp quang viettel. Giá 330k 1 tháng + 65k tivi trên nền quang. tivi của nó cũng giống như mytv nhưng trên nền cáp quang nét hơn nhiều. Nếu bác cần tư vấn thêm gọi e nhé. 01672153333 . E cũng đang tính mua cái tivi lg mà đang hết hàng với chán
ok bác. nhưng mình lại trót lắp mytivi rồi. bác ở đâu lào cai. em ở ngay ga bảo hà có đền ông hoàng bẩy này. Hôm nay gọi hỏi mấy chỗ. giá chênh nhau ác phết. gọi đc cho bác renhat đúng là giá thơm thật, chỉ đợi về xem tivi có thơm thế nữa ko? :)

luumanhlc

Re: Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

ok bác. nhưng mình lại trót lắp mytivi rồi. bác ở đâu lào cai. em ở ngay ga bảo hà có đền ông hoàng bẩy này. Hôm nay gọi hỏi mấy chỗ. giá chênh nhau ác phết. gọi đc cho bác renhat đúng là giá thơm thật, chỉ đợi về xem tivi có thơm thế nữa ko? :)

renhat la trang gi vậy. Bác cho đỉa chỉ em xem có còn lg la6200 không

LêQuân ArT

Well-Known Member

Báo cáo các bác là chiều nay em quyết định mang ổ cứng ra siêu thị để test trên các TV ở đó,test chỉ với 1 film chung (The Avenger 2012 ) thì em thấy........................................Nó cũng y như thế dù là bản fw cũ,em phát hiện ra là do bình thường em hơi tham set Trumotion ở chế độ Người Dùng và để mức 10 nên hình nó bị giật và gây ra vỡ hình,bình thường nên set ở chế độ Độ Mịn là tốt nhất.Em test cả trên con LA6910 tần số quét thực 200Hz mà thấy hình ảnh nó chả mượt hơn LA6200 là bao ( K tính đến tương phản r các thứ nhé ) em chuyển về Người Dùng mức 10 cũng bị vỡ y hệt LA6200,cậu bán hàng cũng công nhận và khen em tinh thế .Để khách quan hơn thì em lại cắm ổ cứng sang con Sony W604a quét thực 100Hz ( Quảng cáo 200Hz ) thì thấy hình ảnh lởm k chịu được,chuyển động k hề mượt = con LA6200,Tần số 100Hz của LA6200 hơn đứt con Sony W604a kia,W604a hình cứ rung rung.Vậy là em đã ngộ nhận,hình vỡ là do em set sai chế độ Trumotion và cũng do em ngồi hơi gần TV,ngồi xa xa ra tý hình nó cũng mượt mà hơn.Cám ơn các bác đã quan tâm và tư vấn cho em !

Bên trên