[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

tieulong_001

Active Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

He he, chờ mấy bác trong SG lâu quá, em lên Thiên Hòa múc luôn, mắc hơn gần 2tr nhưng khỏi chờ đợi. Bi giờ em bắt đầu test đây :D

sdong

He he, chờ mấy bác trong SG lâu quá, em lên Thiên Hòa múc luôn, mắc hơn gần 2tr nhưng khỏi chờ đợi. Bi giờ em bắt đầu test đây :D

Ngon rồi, bác cứ vào gphim.com; dangcaphd.com; megafun.vn... mà xem phim online cho thỏa thích nhé. chuc mừng bác

Ngon rồi, bác cứ vào gphim.com; dangcaphd.com; megafun.vn... mà xem phim online cho thỏa thích nhé. chuc mừng bác

ai lại xem mấy cái đó, download mấy cái phim 3D hoặc Hd copy vô ổ cứng mà coi, mua thêm 1 em android box có webcam mà xài cho mượt nữa là ok!

tieulong_001

Active Member

ai lại xem mấy cái đó, download mấy cái phim 3D hoặc Hd copy vô ổ cứng mà coi, mua thêm 1 em android box có webcam mà xài cho mượt nữa là ok!

Cho em hỏi:

- Mua android box hay HD box thì hợp hơn các bác? Mà sao phải có webcam ạ?
- Trong tờ hướng dẫn có chỉ cách cài phần mềm Smart Share cho PC, Nhưng em download về nó ra file *.epk?
- App Media Conect trên IOS xài ntn?
- Miếng Decal Tag on sử dụng ntn?

Nhờ cao thủ chỉ giúp

sdong

Bác naỳ tư vấn hài vl => bác này chưa có em này

tieulong_001

Active Member

Có ai vào mạng chậm như em ko? Trên PC vào bình thường nhưng TV thì cứ phải load 1 lúc mới hiện lên?

hung171982

Có bác nào nào cửa hàng còn con 47la6200 này không báo giá cho mình nhé

hung171982

Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mình đang quan tâm con này bạn cho mình giá tốt đi nhé

hoanganhnd08

Qua HC Lý Bôn Thái Bình mà mua, mình cũng ở NĐ lấy hôm 15/02 giá 12tr7 đầy đủ phụ kiện lại được khuyến mại ấm siêu tốc nữa. TV dùng rất ngon

mình mua hôm qua 12t900 + ấm siêu tốc :D

các bác yên tâm con này vẫn còn sx ( ngoài thùng nó ghi tháng 2/2014) có bác mua nó ghi tháng 3/2014

nên các bác cư yên tâm là vẫn còn hàng . bên HC THÁI BÌNH vẫn còn nhiều.nguyên đai nguyên kiện luôn ( mình diện lên hang LG nó báo là vẫn chưa thấy công ty thông báo là ngừng sản xuất

hoanganhnd08

các bác cho em hỏi làm thế nào để phát video từ điện thoại lên tivi ?$-)

hoanganhnd08

các giúp em tí.em muốn cài mấy phần mêm xem tv+ phim trực tuyến thì pjari làm thế nào ( fpt play , mytivi.....)
em vào trang ứng dụng của LG nó không có !:-S

thank các bác !

hoanganhnd08

các giúp em tí.em muốn cài mấy phần mêm xem tv+ phim trực tuyến thì pjari làm thế nào ( fpt play , mytivi.....) hay phan mem nao de xem truyen hinh cung dc
em vào trang ứng dụng của LG nó không có !

thank các bác

---------- Post added 19-03-2014 at 17:48 ----------

các giúp em tí.em muốn cài mấy phần mêm xem tv+ phim trực tuyến thì pjari làm thế nào ( fpt play , mytivi.....) hay phan mem nao de xem truyen hinh cung dc

thank các bá

hoanganhnd08

thank các bá

sdong

Wifi bác ơi...................

Bác đo speedtest ngay trên wed tv xem tốc độ thế nào sẽ rõ ngay. Bác nâng cấp firmware cho cả wifi lẫn modem đê cho kệ thống ko lỗi nữa( vào home sp xem). Hơm nữa thanh khảo cài đặt lại cho ngon nhé:http://pcmax.vn/tin-cong-nghe/huong-dan-cai-dat-wifi-tp-link-chinh-hang.html;
http://pcmax.vn/tin-cong-nghe/huong-dan-cai-dat-wifi-tenda-w311r-w316r.html
E đoán tín hiệu wifi bị kém thôi, vì e cũng đã thử với con wifi tầng trên 1 cái là cũng bị chậm luôn.

Bên trên