Đánh giá Review HDTV của VCTV

dungo

Member
Ðề: Review HDTV của VCTV

cho em hỏi ngu tí dùng đầu thu HD vctv có cần chảo ko ạ???

vingrau

Member
Ðề: Re: Ðề: Review HDTV của VCTV

Tôi hỏi lại cho rõ vì cũng quan tâm vấn đề này:

VCTV-HD có 2 kênh của K+ là K+NS và K+1.

Vậy xem 2 kênh này trên đầu thu của VCTV-HD tốt bằng, tốt kém hay tốt hơn xem 2 kênh này trên đầu thu K+?

K+ hơn hẳn SD của VCTV

hminh2005

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review HDTV của VCTV

Vậy xem 2 kênh này trên đầu thu của VCTV-HD tốt bằng, tốt kém hay tốt hơn xem 2 kênh này trên đầu thu K+?

Có cả hai xem để mà so sánh chết liền.

okas000

post nhầm
mod xoa giùm

Chỉnh sửa lần cuối:

dat_tran89

Member

mình xem cả 2 rồi,tương đương bạn ạ, có điều mình thắc mắc là nếu mình chỉ mua 2 kênh K+1,K+NS để xem bóng đá mà k mua gói 50k HD thông thường thì có đc k nhỉ??

Ðề: Re: Ðề: Review HDTV của VCTV

Chất lượng SD trên K+ hình ảnh đẹp hơn bạn ah? Mình có cả 2 nên rõ. Nói chung xem ok hết

keunhuvac

Active Member

Hý hửng đợi chuyển từ CEC HD sang VCTVHD thì thấy 2 kênh BDTV HD và TTTV HD chỉ là upscale! Thất vọng với VCTV!

gis123

Member

Cho mình hỏi là phim HD trên VCTV có ra âm thanh 5.1 kô thế?
Thanks

Hý hửng đợi chuyển từ CEC HD sang VCTVHD thì thấy 2 kênh BDTV HD và TTTV HD chỉ là upscale! Thất vọng với VCTV!

Bạn thất vọng chứ mình thì thấy rất hài lòng rồi. 50k/tháng đòi hỏi gì lắm thế, Đá bóng thì cũng chỉ xem Live thôi chứ ai ngồi xem lại khi đã biết kết quả. Với lại HBOHD, Star movie, Foxplus HD vvvv. cũng đủ xem phim như K+HD còn gì? Còn bt ko live thì BDTV và TTTV đều SD hết ko có Upscale gì đâu nhé. Khi nào logo HD thì mới là chuẩn HD

hminh2005

Member
Mấy hôm nay xem K+ hoặc K+NS trên đầu HD của VCTV thì thoảng bị nhòe hình, trong khi đó các kênh khác ko sao. Có bác nào bị hiện tượng đó. Có phải do tín hiệu phát ko ?

keunhuvac

Active Member

Bạn thất vọng chứ mình thì thấy rất hài lòng rồi. 50k/tháng đòi hỏi gì lắm thế, Đá bóng thì cũng chỉ xem Live thôi chứ ai ngồi xem lại khi đã biết kết quả. Với lại HBOHD, Star movie, Foxplus HD vvvv. cũng đủ xem phim như K+HD còn gì? Còn bt ko live thì BDTV và TTTV đều SD hết ko có Upscale gì đâu nhé. Khi nào logo HD thì mới là chuẩn HD
Ít nhất cũng nên có 1 (hoặc 1 số) kênh HD tự biên tập như VTC chứ!

dhpaul

Well-Known Member

Ít nhất cũng nên có 1 (hoặc 1 số) kênh HD tự biên tập như VTC chứ!

Sau này kiểu gì VCTV chả chuyển đổi mấy kênh đang upscale sang HD gốc, cố chờ đi bác :-"

Bạn cứ yên tâm, tương lai gần trong năm nay thôi. lúc đó tăng phí 100k như VTC thì lại kêu ầm lên .
VTC HD 100k là 100k, chứ không phải là 50k+110k như VCTV-HD đâu bác ơi =))

Bên trên