Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

kingvipbin

mình mới lắp viettel 20mb gói 220k. nói chung là tốc độ ổn định max speed :-bd

Ðề: Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

Mò lên đây mới biết hình như mình dùng mạng đang bị "hớ" thì phải. Các bác tư vấn cho em với. Chả là nhà e dùng FPT được 6-7 năm rồi. Trước dùng cáp đồng trọn gói là 280k. Sau có đợt event gì đó FPT nâng hết lên, thay cho modem mới và chuyển thành cáp quang . Vẫn gói cước cũ nhưng thành cáp quang thì phải vì test cả up và down đều có speed như nhau . Hiện tại sau vài lần tăng giá này nọ thì cả VAT 1 tháng tiền net nhà em là 316.800đ. Gói cước ghi trên hợp đồng là MegaYou- Flat. Lượn lên đây thấy các bác toàn các gói cước 12Mb với 20Mb mà giá rẻ hơn rất nhiều ( kể cả là không trả trước 6 -12 tháng ) . Đây là hình ảnh speedtest. Các bác xem và phán cho em với. Download nick vip Fshare thì tầm 1,2Mb/s . Kể cũng hơi cay nếu bị nó lừa dùng gói giá cao speed chậm bao lâu nay

anhbeti1988

Member

Mò lên đây mới biết hình như mình dùng mạng đang bị "hớ" thì phải. Các bác tư vấn cho em với. Chả là nhà e dùng FPT được 6-7 năm rồi. Trước dùng cáp đồng trọn gói là 280k. Sau có đợt event gì đó FPT nâng hết lên, thay cho modem mới và chuyển thành cáp quang . Vẫn gói cước cũ nhưng thành cáp quang thì phải vì test cả up và down đều có speed như nhau . Hiện tại sau vài lần tăng giá này nọ thì cả VAT 1 tháng tiền net nhà em là 316.800đ. Gói cước ghi trên hợp đồng là MegaYou- Flat. Lượn lên đây thấy các bác toàn các gói cước 12Mb với 20Mb mà giá rẻ hơn rất nhiều ( kể cả là không trả trước 6 -12 tháng ) . Đây là hình ảnh speedtest. Các bác xem và phán cho em với. Download nick vip Fshare thì tầm 1,2Mb/s . Kể cũng hơi cay nếu bị nó lừa dùng gói giá cao speed chậm bao lâu nay

Dow 1.2mb/giay thì bằng mình xài cáp đồng gói 8mb, cước 242.000/tháng (vip fshare).

Dow 1.2mb/giay thì bằng mình xài cáp đồng gói 8mb, cước 242.000/tháng (vip fshare).

E thấy nhiều bác quất gói cáp quang speedtest lên tận 20Mb mà giá có 220k. Nhiều bác nói speed thực khi down Fshare tầm 1,5-2,1 Mb/s . Cuối tháng đến nơi rồi , thấy 3 nhà mạng VNPT , FPT , Viettel đều có những gói tốc độ cao mà giá rẻ không biết nó nên đổi qua không. Sáng nay test lại thì lại thấy lên 10Mb. Nhưng down Fshare vip thì vẫn thế chả nhích lên được tí gì cả

Flatland

Well-Known Member

E thấy nhiều bác quất gói cáp quang speedtest lên tận 20Mb mà giá có 220k. Nhiều bác nói speed thực khi down Fshare tầm 1,5-2,1 Mb/s . Cuối tháng đến nơi rồi , thấy 3 nhà mạng VNPT , FPT , Viettel đều có những gói tốc độ cao mà giá rẻ không biết nó nên đổi qua không. Sáng nay test lại thì lại thấy lên 10Mb. Nhưng down Fshare vip thì vẫn thế chả nhích lên được tí gì cả
Gói 10Mb download thực 1,2M là băng thông đủ rồi còn gì.

Gói 10Mb download thực 1,2M là băng thông đủ rồi còn gì.
Vâng nhưng e nói về giá bác ạ. Nhiều gói 20Mb mà giá có 220k trong khi gói của em 10Mb tận 320k mà. Nên mới nhờ các bác tư vấn đổi gói

babyblue

Well-Known Member

VNPT giá 220k là 15mb nhưng hổm giờ tăng lên 20MB bác anh...speed down FS 1.9_ 2MB

CBR400

Well-Known Member

Tốc độ down cáp quang tại nhà em

Mình cũng thắc mắc y như bạn, hôm qua lết lên fpt hỏi thì em nó chuyển qua cho gói f4 free tiền chuyển gói, cước hàng tháng xuống 252k/tháng, tốc độ đều như này.
Cảm ơn bác. Hôm qua em lên fanpage của FPT net thì thấy thông báo tăng từ 150%-300% băng thông cho tất cả khách hàng từ 1/6-30/6. Khi tăng băng thông nhân viên sẽ gọi điện đến . E sẽ chờ đến tận 1/7 luôn để xem có tăng không và tăng lên được bao nhiêu. Nếu không sẽ chuyển sang gói F4 như của bác.
VNPT giá 220k là 15mb nhưng hổm giờ tăng lên 20MB bác anh...speed down FS 1.9_ 2MB
Mình vừa đăng ký gói 20Mb của Viettel, đóng trước 12 tháng. Tính ra 220k/ tháng.
Tùy theo nhu cầu Bác có thể đăng ký gói cao hơn kéo cho sướng. :D

Còn 2 gói của VNPT và Viettel nữa . Giá tốt mà speed cũng cao. Khổ thân mình bị nó cho dùng gói speed chậm mà giá cao bao lâu nay :((

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

Mình đang dùng Viettel 20M/220k/tháng. Dowload Vip FS 2,5MB/s. Tất nhiên là có lúc cũng không tới, nhưng không thường xuyên, chấp nhận được.

nguoirung

Member

Nhờ các bác review giúp luôn tốc độ băng thông quốc tế để so sánh

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

Mình đang dùng Viettel 20M/220k/tháng. Dowload Vip FS 2,5MB/s. Tất nhiên là có lúc cũng không tới, nhưng không thường xuyên, chấp nhận được.

Bác kiểm tra cái Upload xem như thế nào? Thông thường AE cứ nghía vụ Down chứ ít để ý Up. :D

cmhung

Member

FPT gói F4 242k/tháng cả VAT down Fs vip 2,9-3MB/s

tuanmd09

Nhà mình ở Phú Mỹ Hưng , mạng SPT , dơnload 4 Mbits, up 0.8 Mbits. 1 tháng gần 500000 mắc quá luôn.

4matxauxi

Ðề: Re: Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

mình mới lắp viettel 20mb gói 220k. nói chung là tốc độ ổn định max speed :-bd

Các bác cho mình hỏi là mình cũng xài gói viettel 20mb 220k đóng trước 6 tháng,nhưng mình kiểm tra thì tốc độ upload & download chỉ được 1/2 của bác ở trên.
Gọi điện phàn nàn để cải thiện lại hay sao các bác?GÓp ý cho mình với.
Cám ơn.

dolongbinh1122

Well-Known Member
Ðề: Re: Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

Các bác cho mình hỏi là mình cũng xài gói viettel 20mb 220k đóng trước 6 tháng,nhưng mình kiểm tra thì tốc độ upload & download chỉ được 1/2 của bác ở trên.
Gọi điện phàn nàn để cải thiện lại hay sao các bác?GÓp ý cho mình với.
Cám ơn.

tốc độ bác speed đúng với gói cước bác đăng ký rồi còn gì mà bác úp host nào vậy mới được thường thì viettel cam kết trong nước thôi bác thử úp lên fshare.vn coi được bao nhiêu mb nhé nhớ là úp bằng Fshare Tool úp 1 lược 4 file luôn coi xem thử coi được bao nhiêu mê rồi hãy tính tiếp nhé

Bên trên