[Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

phithien

Well-Known Member
Android box: Tizzbird - S20T

Phần 1: DVD ISO, Bluray Iso, MKV

Lấy về test ngay dvd iso và Bluray iso xem sao. ko chơi tốt thì gõ 1 búa ngay :D
Ơn trời là play tốt 2 file iso Asia 72. có Full menu, next chapter thoải mái, đang xem , thoát vào xem đúng ngay vị trí đã thoát

Mới Down xong Lego movie cho con gái xem, lấy test ngay Iso Bluray. File nặng 33GB. load trong 1 nốt nhạc. Play ổn định từ đầu tới cuối
2Rgbzdbtb-nTMdDENgObOvdWTZACWAxKdnIdlXH96bs=w1086-h815-no
Test thêm vài file MKV trên HDD xem sao. File iso 33GB còn load nhẹ nhàng, file mkv vài GB khỏi phải nói, play bình thường như 1+1 = 2

Phần 2: Các application online

Hdviet set top box, có giao diện tương tự Dune. ổn định trên gói cước Mega Family 6 MB. Phim load khá nhanh. kênh TV HD cũng ok
Hayhay tv với tài khoản vip. load phim khá nhanh, khá nét
APP mới xuất hiện Flix TV cũng tạm
Mytv cũng ok nốt

Phim Offline trên HDD

• test qua vài dvd iso của Asia thấy rất tốt, có full menu, Next chapter được, tua nhanh được bằng Remote hay chuột. phim Bluray có full menu luôn - HD player ko có full menu Bluray đâu nhé, hơi bị độc. Bluray iso chơi được phụ đề ngoài
  • True HD, dts HD downmix qua 2 cổng xinh xinh ok - Cổng RCA và HDMI
  • passthrough qua Optical và HDMI bình thường nhé. anh em xài Rec yên văn tâm
  • Phim mkv thì play bình thường như bao anh tài khác
  • Nhiều kiểu chọn hiển thị phụ đề
  • Trình media hơi bị pro
  • Có thumbnail cho bác nào thích mắt thấy tai nghe

App online

• Chạy hầu hết các app, ZTV one thì ko được. 1 số app mình hay dùng trên table cũng ổn: vuahd, dangcapHD

Xài qua vài android box, ko có Full menu, lại ko ổn định nên đã chia tay android box từ lâu, và có cái nhìn thiếu thiện cảm về android box. Nhắm mắt mua Tizzbird mấy ngày trước, trước khi có review, nay mới có hàng test. hơn 3 củ ko uổng :D Tạm thời rất hài lòng

P/s: Tizzbird s20t đã root được. Nhưng chẳng biết root xong làm gì :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Tống Công minh

Active Member
Ðề: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Bác phithien, nhá hàng đi bác!

dungtoandung

Well-Known Member

True HD, dts HD downmix qua 2 cổng xinh xinh ok - Cổng RCA và HDMI là một điều rất dở của cái này

longvp

Member

đợi review của bác

phithien

Well-Known Member

True HD, dts HD downmix qua 2 cổng xinh xinh ok - Cổng RCA và HDMI là một điều rất dở của cái này

sao dỡ vậy bác, downmix file true hd, dts hd để anh em ko có rec có thể dùng đc. còn passthrough thì qua cổng Optical là điều tất nhiên rồi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
bác phithien sẵn đạn quá. Thích phát nhích luôn. con này tầm 2tr5 thì ngon. giá như bây giờ là hơi cao

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

bác phithien sẵn đạn quá. Thích phát nhích luôn. con này tầm 2tr5 thì ngon. giá như bây giờ là hơi cao

2.5 triệu thì quá đẹp rồi. Nhưng Tizzbird chưa có sp nào giá rẻ. quả thật sau 1 ngày test, em chưa thấy thất vọng điều gì. chỉ tiếc là ZTV one ko chạy được, chắc bản cập nhật sau của ztv sẽ được

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

2.5 triệu thì quá đẹp rồi. Nhưng Tizzbird chưa có sp nào giá rẻ. quả thật sau 1 ngày test, em chưa thấy thất vọng điều gì. chỉ tiếc là ZTV one ko chạy được, chắc bản cập nhật sau của ztv sẽ được

Bác test chức năng DVB-T của em nó chưa ?

phithien

Well-Known Member

Đã cập nhật #1 đầy đủ review, nhá hàng, lộ hàng, show hàng =P~

longvp

Member

thêm clip cho sôi động

haidangcam

Member

Cuối cùng cũng có người review em nó, xem qua clip mà thấy nó ảo ảo làm sao ấy
Mấy cái chính của con tizz này em cũng thấy nó trong website npp, nhưng chưa có cơ hội test
demo các bác mấy điểm chính của s20t để review tiếp
[video=youtube_share;3h4SQNsPKQU]http://youtu.be/3h4SQNsPKQU[/video]

ohyesssvn

Member

Mọi người cho hỏi có con android box nào gắn được HDD ko nhỉ???

TomHCM

Member

Dở đâu mà dở bác thử test trên mấy phim chỉ có track âm thanh DTS HD, không có track DTS, không có track Dolby thì sẽ biết cái này lợi hại ra sao?

Hiện nay đa phần trên thị trường đầu android không làm được, bác nói dở thì bác nói cái hay của android box khác cho mọi người biết,

Em này passthrou hết tất cả các định dạng âm thanh hiện nay có trên thị trường và ISO Bluray menu nữa là một điểm công cho em nó.

phithien

Well-Known Member

Dở đâu mà dở bác thử test trên mấy phim chỉ có track âm thanh DTS HD, không có track DTS, không có track Dolby thì sẽ biết cái này lợi hại ra sao?

Hiện nay đa phần trên thị trường đầu android không làm được, bác nói dở thì bác nói cái hay của android box khác cho mọi người biết,

Em này passthrou hết tất cả các định dạng âm thanh hiện nay có trên thị trường và ISO Bluray menu nữa là một điểm công cho em nó.
Chắc bác ấy nghĩ đã downmix thì ko passthrough. tại vì trước giờ chẳng có android box nào downmix DTS - HDMA, True HD(hình như Tizzbird là android box đầu tiên). ko passthrough thì hoá ra nhà giàu xài Rec chịu chết sao

passthrough là mặc định phải có đối với các đầu android box, HD player, khỏi cần phải nói.

taxtuan

Member

Bác phithien đã chọn đc em như ý rồi.............

Bên trên