[Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

phithien

Well-Known Member
Ðề: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Bác phithien đã chọn đc em như ý rồi.............

Cũng mua liều lĩnh như hồi mua A class đấy bác. May mà thương hiệu lớn nên ko làm thất vọng. đắt xắt ra miếng :D em ớn mấy box rẻ tiền lắm rồi

Về chất lượng hình ảnh thì con này so với dune ra sao bác?

daiduongpham

Bác chủ cho em hỏi làm sao để install flix tv?em xài minix x8 vào google play tìm được mà nó không cho install,giúp em với cho em link down được không cám ơn

phithien

Well-Known Member

Bác chủ cho em hỏi làm sao để install flix tv?em xài minix x8 vào google play tìm được mà nó không cho install,giúp em với cho em link down được không cám ơn

Link google sore đây: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.apptv
mình cài trực tiếp từ store trên table và Tizzbird ok mà, hay nó chỉ cho down tại vn

haidangcam

Member

Ngoài xem full phụ đề ra, bác làm thêm mấy cái tính năng khác để anh em học hỏi, e thấy nó có nhiều tính năng hay lắm mà

ppc

Member

Nhờ bác phithien đánh giá theo cảm quan dùm là chất lượng hiển thị hình ảnh so với con Q5II - Q10II như thế nào vậy? (ko so sánh kỹ thuật)

Thanks

dhruan

Member

Bác phithien co the trích xuất trình xem phim 3d lên đây cho ae down về xài được không

phithien

Well-Known Member

Ngoài xem full phụ đề ra, bác làm thêm mấy cái tính năng khác để anh em học hỏi, e thấy nó có nhiều tính năng hay lắm mà

Sẽ có review thêm vài tính năng hấp dẫn nữa:D

Nhờ bác phithien đánh giá theo cảm quan dùm là chất lượng hiển thị hình ảnh so với con Q5II - Q10II như thế nào vậy? (ko so sánh kỹ thuật)

Thanks

Sau khi thất vọng với Himedia Q5(con này em sút văng tường ->die) em thề với lòng non là ko bao giờ đụng vào Himedia nữa, dù nó có ngon như hàng Apple, nên em ko biết chất lượng Q5 II, Q10 II. Nhưng theo 1 số bác Q5 II thì chất lượng hình ảnh còn đẹp, nét, chuẩn hơn Dune, dù giá rẻ bèo(Nghe nói đánh giá này là sau cuộc offline nội bộ). ai tin sao thì tin, chứ với em thì android box có cố gắng tới đâu thì vẫn thua HD player, còn sau này google phát triển android tv box thì tính sau

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Không cùng chip set liệu có cài được vào android box khác không à ?

Để mai em trích xuất file apk, em sẽ test trên con Xtreamer chip RK3188 rồi sẽ báo cho anh em biết

meocon

Well-Known Member

review tuyệt .. giờ mới biết có thêm app vuahd , để down về test

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Để mai em trích xuất file apk, em sẽ test trên con Xtreamer chip RK3188 rồi sẽ báo cho anh em biết

Thực ra Himedia Android box em chưa dùng nhưng nếu nói về hình ảnh của HDplayer Himedia thì đúng là rất đẹp bác ạ. trước em có dùng 910B cho hình ảnh chuẩn luôn. Còn so sánh với Dune thì chưa có Dune để mà so

---------- Post added 02-07-2014 at 21:55 ----------

em nghĩ là ko được vì khác chip. bác trick ra rồi gửi em với nhé. Để em test trên chip Amlogic xem được không

vanninhthuan119

Well-Known Member
Trình media nhìn ngon phết, bác phithien trích ra share cho ae thử trên các dòng box khác xem

daiduongpham

Em xài fone,tablet,android box đều không cho install,chắc tại nước ngoài,có anh em nào lấy ra app này được em dùm không cám ơn

phithien

Well-Known Member

Em xài fone,tablet,android box đều không cho install,chắc tại nước ngoài,có anh em nào lấy ra app này được em dùm không cám ơn

Bác down về thử: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat nghĩ đã hạn chế ip nước ngoài thì apps cũng k chạy được đâu. vì thấy dùng tài khoản của hdviet được

chenzenvl

Well-Known Member

bro phithien cho hỏi là em này có đọc được chapter trong file .mkv ko?

phithien

Well-Known Member

bro phithien cho hỏi là em này có đọc được chapter trong file .mkv ko?

Đọc được chapter, next chapter thoải mái của file mkv, iso

Bên trên