[Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Vậy mà em không nghĩ ra, cảm ơn bác nhiều, lát về nhà em sẽ thử liền ạ, có cái hơi lo là firmware trên web có vẻ như bản update, em không biết có đủ app stock không.

Bên tizzbird.com không thấy firmware S20T, mình down ở bên này:

TizzBird 4:de Generationen Mediaspelare

http://www.tizzbird.se/downloads/Firmware/S20T/TizzBird_S20T_update_GMS_V4_00_14070120.tzbird

Mong có nhiều bác cùng thử và chia sẻ ạ, nếu được thì quá hay.
Thử được không bác?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Thử được không bác?

Rất tiếc là ko tìm thấy trình chơi mặc định của em nó. Mà có tìm thấy chắc cũng không dùng được bởi mỗi android box đặc thù nó đều build trình xem phim phù hợp riêng đối với chip dùng trên box. VD như videoplayer của M8 tuy cùng là chip amlogic như ZTV A CLASS nhưng không thể cài trên A Class vì một cái là chip S802 một cái thì lại chip M6

Lạ một cái là trong bản rom của nó có cái apk xbmcplugin không biết nhằm mục đích gì

tml3nr

Moderator
Ðề: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Bác phithien và bác Chiến xem thử có nó ở đây không ạ?

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Có vẻ như bản này là bản update, nếu mình tìm được firmware full thì chắc có bác nhỉ?

Đây là bản ROM luôn đấy, apps giống hệt trên Tizzbird của mình mà, mình đã tìm trên tizzbirs mà ko có.

tml3nr

Moderator

Đây là bản ROM luôn đấy, apps giống hệt trên Tizzbird của mình mà, mình đã tìm trên tizzbirs mà ko có.

Bác phithien nhìn xem có nó trong hình mình post không ạ? Hay bác cố tìm cách lấy nó ra nhé. À mà app Media Player tên gì và icon nó thế nào vậy bác? Bác cho em xin cái hình với.

Cảm ơn bác nhiều lắm ạ.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Bác phithien nhìn xem có nó trong hình mình post không ạ? Hay bác cố tìm cách lấy nó ra nhé. À mà app Media Player tên gì và icon nó thế nào vậy bác? Bác cho em xin cái hình với.

Cảm ơn bác nhiều lắm ạ.

Bác ấy mà tìm ra đã chia sẻ chứ cần gì phải giấu nhau làm chi bác. Giờ chỉ có bảo bác ấy dùng titanium backup xem tìm được rồi backup lại được không thôi

phithien

Well-Known Member

Cảm ơn bác nhiều lắm ạ.
Titanium thì ko dùng được, vì Tizzbird ko có root sẵn
Media của tizzbird ko biết tên gì, nó theo giao diện mặc định của Tizz tên là: Phim :D
aXia8wVJ5yV33MTaC4VTnh-chVgZuyM3EettR8kQkyo=w1437-h806-no

Và click vào thì nó hiện ra zầy nè :^:)^

TRong danh sách ứng dụng cũng ko thấy

tml3nr

Moderator

Cảm ơn bác phithien nhiều, khó chịu quá bác nhỉ :(

Có khi nào nó nằm trong đám Multimedia Launcher không hix hix

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Cảm ơn bác phithien nhiều, khó chịu quá bác nhỉ :(

Có khi nào nó nằm trong đám Multimedia Launcher không hix hix

Nó là phần mềm biuld vào hệ thống giống HDplayer rồi. Cái XBMCplugin kia chính là bổ trợ các chức năng cho em nó đó

haidangcam

Member

Titanium thì ko dùng được, vì Tizzbird ko có root sẵn
Media của tizzbird ko biết tên gì, nó theo giao diện mặc định của Tizz tên là: Phim :D

Bó tay với tên giao diện của bác, tên nước ngoài của nó là Film nhé

thanhyk

Well-Known Member

Bó tay với tên giao diện của bác, tên nước ngoài của nó là Film nhé

Bình thường mà, vì chọn ngôn ngữ Việt thì tất cả hiển thị tiếng Việt thôi...
Mà AB này không root thì khó cài các app lắm nhỉ.

latruong

Member

đã quyết định hốt về em Minix X8h bởi vì giá con Tizzbird này hoang tưởng quá :|, quan trọng với kinh nghiệm dùng android trước giờ thì RAM 1GB chỉ có vứt ko thể tận dụng các tính năng smart như: web, game,... được :(

hiện cũng hài lòng với em X8H và tin rằng rùi cũng có apk như con tizzbird muh cấu hình thì hơn gấp nhiều lần :)

Giá em này là quá hoang tưởng so với fire TV Quad Core RAM 2G 99$ Hoặc intel NUC DN2820FYKH+Crucial 4GB 180USD.

haidangcam

Member

Bình thường mà, vì chọn ngôn ngữ Việt thì tất cả hiển thị tiếng Việt thôi...
Mà AB này không root thì khó cài các app lắm nhỉ.

Dựa vào tính năng mà nói thì con này chỉ chuyên dành để xem phim và nghe nhạc thôi. Những cái Full iso bluray, 3d, 2d, dts hd các ab không làm được thì con này làm được. Còn các ứng dụng như skype, map, ... thì có các ab khác lo. Mỗi AB có một tính năng riêng, phần nào ai cũng làm được thì giá sẽ thấp, cái nào khó thì giá sẽ cao.

chvanhan

con này có skype, chơi game được ko bác

phithien

Well-Known Member

con này có skype, chơi game được ko bác
Em ko rõ là nó chơi game được ko, vì em chỉ chơi PES 2013 trên pc nên đoán chắc là ko chơi được, còn game nho nhỏ thì con gái em chơi trên Table, em ko dám giành, nên cũng chẳng cài thử làm gì :D . em mua Hd player hay android box là để coi phim, nhạc. chứ xác định chơi game thì làm ngay con PS3, giờ giá cũng rẻ

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Review] Từ người dùng - Android box duy nhất play Iso có Full Menu

Em ko rõ là nó chơi game được ko, vì em chỉ chơi PES 2013 trên pc nên đoán chắc là ko chơi được, còn game nho nhỏ thì con gái em chơi trên Table, em ko dám giành, nên cũng chẳng cài thử làm gì :D . em mua Hd player hay android box là để coi phim, nhạc. chứ xác định chơi game thì làm ngay con PS3, giờ giá cũng rẻ

chuẩn luôn. Chơi game nhẹ nhàng thì máy tính bảng. CHơi game nặng thì cứ PC hay PS3 mà chiến. Không nên ôm đồn việc này với việc khác. Android box mặc định chính là để sử dụng các dịch vụ OTT và một phần nào đó là coi phim offline

phithien

Well-Known Member

Đã root thành công bằng root đa năng

vinhpapa

Member

Chúc mừng bác phithien. Giờ chỉ cần tìm ra media player nữa để em cài vào ATV1200 thần thánh coi full menu là ok bác nhỉ, hehe

Bên trên