[REViEW] TVIX M-6600N – Trước giờ xung trận

VICH

Ðề: [REViEW] TVIX M-6600N – Trước giờ xung trận

Hôm nay em đã lấy chú 6600A về xài. Nhưng cái hdd của em bác hoangtuan_neu copy chưa xong nên em ko có phim để xem. Về nhà cắm dây LAN vô thử xem thời tiết thì ok nhưng xem Youtube thì chưa đc, chỉ xem dc list các file youtube và phần detail thôi, khi chọn phần Fullscreen thì máy tự động reset lại.
Đã play đc file share trên PC như clip HD Em đã sai của Bảo Thi.

FW này của 6600 đang lỗi play YouTube bác ah, chơi fullscreeen là restart. Lỗi đã được confirmed bởi MPC và DVICO, đang đợi bản sửa. Nếu bác vẫn muốn play Youtube, bác có thể play qua UPnP Media Server thì lại vô tư :D

jambon

Active Member

Thanks bác! Làm sao để sử dụng ct netshared trên pc với TVix vậy bác? phần trên pc em cài đặt rồi. Nhưng phần trong tvix không biết chỉnh như thế nào!

tdhvn

Active Member
Chỉnh sửa lần cuối:

VICH

Thanks bác! Làm sao để sử dụng ct netshared trên pc với TVix vậy bác? phần trên pc em cài đặt rồi. Nhưng phần trong tvix không biết chỉnh như thế nào!

Bác cứ cài 1 chương trình UPnP Media Server nào đó lên. Cái TVersity mình cài toàn bị báo lỗi nên dùng qua Twonky rồi, thấy ổn lắm, mõi tội bản Trial đc có 30 ngày, ko biết bác nào có vừng mè gì thì PM giúp nhỉ :) Hay có chương trình nào free ngon ngon thì recommend anh em nhỉ.

Sau khi bạn cài xong thì bạn phải chọn file hoặc folder để share. Khi đó biểu tượng UPnP trong menu của 6600 sẽ sáng lên, bạn lên menu đó enter vào là thấy.

tdhvn

Active Member

Bác cứ cài 1 chương trình UPnP Media Server nào đó lên. Cái TVersity mình cài toàn bị báo lỗi nên dùng qua Twonky rồi, thấy ổn lắm, mõi tội bản Trial đc có 30 ngày, ko biết bác nào có vừng mè gì thì PM giúp nhỉ :) Hay có chương trình nào free ngon ngon thì recommend anh em nhỉ.

Sau khi bạn cài xong thì bạn phải chọn file hoặc folder để share. Khi đó biểu tượng UPnP trong menu của 6600 sẽ sáng lên, bạn lên menu đó enter vào là thấy.

RIGHT!!! Mình dùng với QNAP, cài sẵn Twonky chạy OK với cả 1080P luôn, với đk là chạy mạng có dây :)
Với máy PC dùng Windows - Mac - Linux, các bác có thể dùng thử XBMC media center, chức năng UPnP Server là 1 chức năng của nó - hoàn toàn miễn phí, down tại http://xbmc.org/download/

Chỉnh sửa lần cuối:

redriver

Member

chờ kết quả test tvix 7000A vs 6600A của duwownglv, kết quả chất lượng hình ảnh thế nào? anh em nào biết review cái nhỉ!!!

redriver

Member

Kết quả rõ rồi còn chờ gì nữa???
kết quả review của duwownglv về tính năng kỹ thuật,giao diện thì xem rồi, nhưng muốn hỏi thêm về chất lượng hình ảnh kia: mầu sắc, độ trong trẻo, độ nét, độ sâu hình ảnh v.v...??? giữa 2 cái HDbox cùng hãng nhưng dùng chip xử lý hình ảnh khác nhau thì cái nào hơn? 1283?8635?

huancao662

Các bác cho em hỏi mấy vấn đề sau của TViX-6600N:
1, Có những film khi xem được khoảng 1h thì hình tự nhiên bị giật như kiểu vấp đĩa ấy, phải stop sau đó play lại rồi Goto đến đúng chỗ mình vừa xem thì lại bình thường, hết giật
2, Kết nối với mạng wifi ở nhà ok nhưng khi vào Youtube hoặc bất kỳ 1 dịch vụ mạng nào có trên menu thì đều báo không được, "service is not available..." hay cái gì đấy em không nhớ rõ lắm
Thanks các bác nhiều

tdhvn

Active Member

Các bác cho em hỏi mấy vấn đề sau của TViX-6600N:
1, Có những film khi xem được khoảng 1h thì hình tự nhiên bị giật như kiểu vấp đĩa ấy, phải stop sau đó play lại rồi Goto đến đúng chỗ mình vừa xem thì lại bình thường, hết giật
2, Kết nối với mạng wifi ở nhà ok nhưng khi vào Youtube hoặc bất kỳ 1 dịch vụ mạng nào có trên menu thì đều báo không được, "service is not available..." hay cái gì đấy em không nhớ rõ lắm
Thanks các bác nhiều

1) Phim nào cũng bị hay có phim bị phim không?
2) Youtube vừa qua có thay đổi giao thức, nên chắc chắn TViX M-6600N sẽ chỉnh trong firmware tới.

huybank

Member

Em mới sắm em này, em nghe bảo nếu có up firmware mới sẽ có True HD, ko biết đã cso firmware mới cho em này chưa vậy.
Em cảm ơn ạ

vkc

Well-Known Member

Em mới sắm em này, em nghe bảo nếu có up firmware mới sẽ có True HD, ko biết đã cso firmware mới cho em này chưa vậy.
Em cảm ơn ạ

Chưa có đâu bác ơi, firmware hiện tại là bản beta và chỉ phát hành mới có 3 tuần nên chắc tháng sau mới có bản mới..Hy vọng bản firmware mới sẽ support audio hd <:p

hoangtuan_neu

Active Member

Em cảm ơn ạ
FW mới hiện tại đã hỗ trợ downmix TrueHD và DTS-HD bác ạ, còn Passthrough thì phải đợi FW sau ạ

huybank

Member

BÁc ơi cho em hỏi ngu 1 tí ạ, em đang lắp 1 ổ 500G internal cho con này, tuy nhiên em có thể cắm thêm 1 ổ cứng rời vào để copy file từ ổ cứng rời vào cái HDD internal này có được ko ạ.
Néu có thì cách thức thế nào ạ.
Em xin chân thành cảm ơn

hoangtuan_neu

Active Member

BÁc ơi cho em hỏi ngu 1 tí ạ, em đang lắp 1 ổ 500G internal cho con này, tuy nhiên em có thể cắm thêm 1 ổ cứng rời vào để copy file từ ổ cứng rời vào cái HDD internal này có được ko ạ.
Néu có thì cách thức thế nào ạ.
Em xin chân thành cảm ơn

Bác làm như hình minh họa sau: Chọn file cần Copy, nhấn Function, chọn Copy. Di chuyển đến thư mục cần copy, nhấn Function, chọn Paste.

dkz75

TVIX 6600 nhìn hoành tá tràng thật ...

huybank

Member

BÁc ơi, mình ko copy cả folder được phải ko bác, mình chỉ thấy nó cho copy được cái file thôi ạ

Bên trên