[REViEW] TVIX M-6600N – Trước giờ xung trận

generation8xXx

Ðề: [REViEW] TVIX M-6600N – Trước giờ xung trận

TV của em là Plasma chỉ HDready dùng TIVX6600 có ok không nhẩy em nob lắm bác tư vấn em tý nhé

betbeo

Các bác cho em hỏi so sánh hinh anh trình chiếu của em M6600n và em 7000 như thế nào ạ?

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác cho em hỏi so sánh hinh anh trình chiếu của em M6600n và em 7000 như thế nào ạ?
Cái này thì tùy thuộc vào cảm nhận của mỗi người bác ơi, vì 2 Model này sử dụng 2 chip hoàn toàn khác nhau ( 6600N dùng Realtek, còn 7000A dùng Sigma)

Ý kiến cá nhân thì em vẫn thích hình ảnh của chip Sigma hơn

binna

Well-Known Member

BÁc ơi, mình ko copy cả folder được phải ko bác, mình chỉ thấy nó cho copy được cái file thôi ạ

firmwar mới nhất (1.9.3B3, ngày 24/12) xử lý vụ copy cả folder được đó bác, ngay cả tạo new folder cũng OK luôn đó

apomethe

Member

Cho mình hỏi TVIX 6600 đã có firmware giao diện tiếng Việt chưa hay mới chỉ có TVIX 7000 có thôi? Khả năng chơi những phim 1080p thì thế nào

tdhvn

Active Member

Cho mình hỏi TVIX 6600 đã có firmware giao diện tiếng Việt chưa hay mới chỉ có TVIX 7000 có thôi? Khả năng chơi những phim 1080p thì thế nào

TViX M-6600A/N có giao diện tiếng Việt ngay từ đầu bác ạ.
Chơi 1080P cho đến nay hoàn toàn bình thường cả với các file video có bitrate cao.

Chỉnh sửa lần cuối:

huybank

Member

firmwar mới nhất (1.9.3B3, ngày 24/12) xử lý vụ copy cả folder được đó bác, ngay cả tạo new folder cũng OK luôn đó

Cch update ntn bác ơi, bác hướng dẫn hộ em với ạ, bác đã update chưa vậy
THanks bác nhé

hoangtuan_neu

Active Member

Cch update ntn bác ơi, bác hướng dẫn hộ em với ạ, bác đã update chưa vậy
THanks bác nhé

Rất đơn giản, bác download file firmware về, giải nén ra rồi copy vào USB hoặc ổ cứng trong TViX.
Bật TViX lên, chọn file Firmware đó và nhấn OK là TViX sẽ tự động upgrade thôi.

tdhvn

Active Member

Sau khi download, giải nén và copy firmware vào USB, bác nhớ thủ tục Safely Remove Hardware cho cái USB, nếu không thì có khi đang up firmware nó bị đơ ra đấy.

Cái này xem TV analog dc hông bác?
Mình cần tìm 1 con HD player thu lại được TV analog luôn...
(Để dành xem sau đó mờ..)

huybank

Member

Rất đơn giản, bác download file firmware về, giải nén ra rồi copy vào USB hoặc ổ cứng trong TViX.
Bật TViX lên, chọn file Firmware đó và nhấn OK là TViX sẽ tự động upgrade thôi.

Cảm ơn các bác nhiều, các bác có đường link down ko ạ, cho em xin với. FW mới này đã có true HD chưa luôn các bác ơi

berryfun

Ðề: [REViEW] TVIX M-6600N – Trước giờ ra trận

Không cần hoàn hão đâu các bác, em chỉ cần những tính năng cơ bản để máy hoạt động tốt thôi. Nhưng đa số các máy xuất xưởng tại thời điểm này như 1 cuộc chạy đua, không có thử nghiệm, mà người thử nghiệm chính là người dùng, quá thiệt thòi cho mình rồi. Những tính năng cơ bản như tản nhiệt không tốt làm cho quá trình xem phim ko tốt, hoặc như đọc phụ đề bị lỗi, ... Nhưng bác nào không kìm chế nỗi sự ham muốn thì cứ xài thôi. Em thì cố gắng tìm dc em nao thỏa mãn nhu cầu mà ít bị lỗi nhất trong thời điểm hiện tại thì bắn liền, nhất là cái dụ remote bấm không nhạy, em chúa ghét cái đó.

đồng ý hoàn toàn với bác.

tdhvn

Active Member
Ðề: [REViEW] TVIX M-6600N – Trước giờ ra trận

bác lám cái so sánh cụ thể đi nhẩy.

[So sánh với TViX M-6500A/ M-7000A]
[Những điểm mới hơn]

* Thiết kế mới với nắp nhôm phay, kiểu dáng hình thức thời trang.
* Có thể sử dụng với bộ thu TV số kép chuẩn H264 HD PVR (cả 2 hệ DVB-T/ATSC) với các tính năng time-shifting/ dual RF recording/ xem 1 kênh + ghi hình trên 1 kênh khác

(T341 là dual DVB-T tuner/ T321 là ATSC tuner)

* Thiết kế Lắp và tháo HDD rất tiện lợi, Quạt làm mát là loại quạt cao cấp: cực kỳ êm, hiệu suất làm mát cao.

(Chưa bao giờ thay HDD dễ và nhanh như vậy)

* Model M-6600N tích hợp sẵn Wifi 802.11N, hỗ trợ các giao thức NFS, SAMBA SERVER/CLIENT protocol.
* Hỗ trợ uPnP. Tính năng này cho phép cấu hình mạng tiện lợi và đơn giản.
* Có tính năng IMS (Internet Media Service). – Có thể xem YOU-TUBE, PICASA, v.v...
* Hỗ trợ định dạng video RMVB-HD, .FLV
* Thời gian khởi động nhanh hơn (Khoảng dưới 30 giây)
* Upgrade firmware nhanh hơn nhiều. (dưới 1 phút)
* Hỗ trợ đường âm thanh dạng OGG/ FLAC gói trong MKV
* Hỗ trợ mode PREVIEW/ THUMBNAIL/ LIST mode
* Hỗ trợ nhiều định dạng ảnh: JPEG/ BMP/ TIFF/ GIF/ PNG
* Hỗ trợ đến 9 kiểu chuyển ảnh khác nhau trong khi trình chiếu ảnh.
* Hỗ trợ định dạng ISO của BD (UNIVERSAL JUKEBOX) qua giao thức mạng NFS.

[Các tính năng như M-6500A/ M-7000A]

* Hỗ trợ universal jukebox (bao gồm cả BD)
* Hỗ trợ thumbnail view khi xem ảnh
* Có chức năng tạo play list khi nghe nhạc.
* Hỗ trợ MKV chapters/ embedded subtitles.
* Hỗ trợ thiết đặt cho mỗi loại audio: RAW/PCM output selection.
* Hỗ trợ xem poster của phim (Supports Cover-art)
* Hỗ trợ chọn font chữ TTF cho phụ đề phim

[Các tính năng chưa bằng M-6500A/ M-7000A]

* Chưa hỗ trợ file APE.
* Chưa hỗ trợ NATIVE RESOLUTION.

nokia6681

Member

Bác cho hỏi tính năng Native Resolution có nghĩa là như thế nào vậy, mình chưa hiểu rõ đoạn này,có phải là HDplayer ko ra được 1080p/60hz đúng ko hả bác. Thank.

tdhvn

Active Member

Bác cho hỏi tính năng Native Resolution có nghĩa là như thế nào vậy, mình chưa hiểu rõ đoạn này,có phải là HDplayer ko ra được 1080p/60hz đúng ko hả bác. Thank.

Chức năng này tương đối tinh tế, có thể tạm hiểu nôm na như là up/down scale ấy bác ạ. Ví dụ như xem Thuy Nga DVD9, dùng tính năng này cho mode 1080p/60hz thì sẽ thấy đẹp hơn là không áp dụng chế độ này.

Chỉnh sửa lần cuối:

hungvctv

các bác hướng dẫn giúp em cách setup mạng Lan giữa Tvix 6600N & Pc,để từ Tvix có thể chạy được các file media lưu trên ổ cứng PC (dùng Win 7)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên