[Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

dcmdkm

Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Mình dùng MXplayer thay trình duyệt của xbmc thì xem hết bị tiếng trước hình sau rồi nhưng làm sao để xem phim có sub nhỉ ?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Mình dùng MXplayer thay trình duyệt của xbmc thì xem hết bị tiếng trước hình sau rồi nhưng làm sao để xem phim có sub nhỉ ?

bạn xem film online hay film từ ổ cứng vậy ah? nếu xem từ ổ cứng thì MXplayer vẫn hỗ trợ lấy sub rời mà ;)

dcmdkm

Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

bạn xem film online hay film từ ổ cứng vậy ah? nếu xem từ ổ cứng thì MXplayer vẫn hỗ trợ lấy sub rời mà ;)
Mình xem phim bằng hdonline và zui add on trong xbmc đó nó ko hiện sub . mình thử vào trang web của nó trên pc xem vẫn hiện sub được

a_b1230

Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Mình xem film iso từ ổ cứng mà chỉ được hơn mười giây là bị out, cái này có cách nào khắc phục không bác

itvplus

Active Member

Mình xem film iso từ ổ cứng mà chỉ được hơn mười giây là bị out, cái này có cách nào khắc phục không bác

bác dùng trình duyệt mặc định tvdvideo của nó chứ? bác thử clear ram xem sao? k đc bác reset lại xem có bị xung phần mềm gì không?
Còn em này hỗ trợ ổ cứng tới 3T, dùng nguồn ngoài cấp cho ổ cứng.
Bác kiểm tra lại giúp e xem

huapro

Member

Mình down phim Điệp vụ tối mật http://www.hdvietnam.com/diendan/78-bluray-nguyen-goc/906354-hanh-dong-phieu-luu-iso-z.html

Trong đây có chia file thuyết minh Audio Việt DD5.1 @ 640 Kbps.

Bạn nào biết xem bằng app nào để có thể nghe được phần thuyết minh tách rời chỉ mình với.
Trên pc có pm mpc đó bác,còn android thì chưa có.

dcmdkm

Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Mình thường xem phim đêm hay ngủ quên nên không tắt AB không biết có phần mềm hẹn giờ cho AB tự tắt như tivi không nhỉ ?

huapro

Member

Mình thường xem phim đêm hay ngủ quên nên không tắt AB không biết có phần mềm hẹn giờ cho AB tự tắt như tivi không nhỉ ?
Có nhưng e k biết có tắt được k nhưng trên dt thì oke

huynhdd

Member

hì, có phần mềm power schedule làm được đấy bác, có điều tắt máy chứ ko bật lại được, còn đt thì từ androi 4.x trở lên thì có sẵn lịch bật tắt nguồn trong phần cài đặt hệ thống rồi

dcmdkm

hì, có phần mềm power schedule làm được đấy bác, có điều tắt máy chứ ko bật lại được, còn đt thì từ androi 4.x trở lên thì có sẵn lịch bật tắt nguồn trong phần cài đặt hệ thống rồi
Mình chỉ cần off thôi không cần on mà không biết dùng cái này có hại máy không nhỉ

a_b1230

bác dùng trình duyệt mặc định tvdvideo của nó chứ? bác thử clear ram xem sao? k đc bác reset lại xem có bị xung phần mềm gì không?
Còn em này hỗ trợ ổ cứng tới 3T, dùng nguồn ngoài cấp cho ổ cứng.
Bác kiểm tra lại giúp e xem

Mình dùng trình duyệt mặc định, để mai thử clear ram xem sao

hanngoccanlong

Cho mình hỏi chút,
Hôm qua mình vừa mua em này ở chi nhánh Sài Gòn, nhưng không hề thấy XBMC được cài đặt sẵn(mặc định) mặc dù đã yêu cầu bên chi nhánh cài đặt giúp mình những chương trình cơ bản nhất. Vậy mình có thể tự cài đặt không? Xin bác chủ xị cho em cái link và các cài đặt XBMC để xem online và hỗ trợ dts.

Trân trọng!

itvplus

Active Member

Cho mình hỏi chút,
Hôm qua mình vừa mua em này ở chi nhánh Sài Gòn, nhưng không hề thấy XBMC được cài đặt sẵn(mặc định) mặc dù đã yêu cầu bên chi nhánh cài đặt giúp mình những chương trình cơ bản nhất. Vậy mình có thể tự cài đặt không? Xin bác chủ xị cho em cái link và các cài đặt XBMC để xem online và hỗ trợ dts.

Trân trọng!

Có thể tự cài đc bác ah,
ITV1600 sử dụng chip allwinner nên bác dùng bản SPMC chuyển cho dòng chip này bác nhé.
Bác Huapro đã test và giới thiệu rùi đó.
Có thể update bản 13.3.2 tại link
https://drive.google.com/file/d/0B7vuWiAeK9hzN0ZLUlRTWlQ1VGs/edit?usp=sharing

Bên trên