[Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

hanngoccanlong

Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Thêm một chút thắc mắc nho nhỏ nữa,
Màn hình tv của mình là FullHD, mình đã tùy chỉnh cho AB với độ phân giải 1080 nhưng màn hình ko full hết được. Ở trên - dưới, trái - phải đều bị thiếu màn hình khoảng 1 cm. Xin chỉ giáo!
PS: Cái SPMC chính là XBMC hay sao chủ thớt?

Cám ơn nhiều!

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Thêm một chút thắc mắc nho nhỏ nữa,
Màn hình tv của mình là FullHD, mình đã tùy chỉnh cho AB với độ phân giải 1080 nhưng màn hình ko full hết được. Ở trên - dưới, trái - phải đều bị thiếu màn hình khoảng 1 cm. Xin chỉ giáo!
PS: Cái SPMC chính là XBMC hay sao chủ thớt?

Cám ơn nhiều!
bác vào phần Cài Đặt/ Tùy Chỉnh/ hình ảnh/ xuống cuối có dòng display scale đó, bác kéo cái thanh đó nó sẽ điều chỉnh cho vừa màn hình nhé.
SPMC là bản XBMC edition cho QUYA sử dụng chip Allwinner đó bác, dùng tốt với ITV1600

emmanuel

Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Mình mua con này từ tháng 5. Hiện tại có thể cho mình xin link bản rom mới dành cho itv1600 ko? Mail của mình: [email protected].

emmanuel

Mình mua con này từ tháng 5. Hiện tại có thể cho mình xin link bản rom mới dành cho itv1600 ko? Mail của mình: [email protected].
Hình như bên itvplus bán hàng xong là thôi, không hỗ trợ khách hàng nữa ah bạn? Thấy trả lời comment trước mà không trả lời cái comment của mình.

Mà sao cái này mình lắp led sony thì chạy được, nhưng lắp lên cái LCD SS cũ cổng HDMI thì bị mất tín hiệu liên tục nhỉ?

Đợi bên Itv trả lời!

assaigon145

Con này có phải của MyGica sản xuất không bạn? mình nghe nói là Mygica không sản xuất dòng chip Alwinner

dcmdkm

Sau gần 1 tháng sử dụng mình thấy con này có 1 lôi là nhiều khi bật lên xem phim bằng bất kỳ ứng dụng nào như spmc , tvodphim , ftpplay cũng ko có tiếng , hình thì cứ 1s lại lag nhưng tắt AB đi bật lại vài lần lại được.Có ae nào bị giống mình không ?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Hình như bên itvplus bán hàng xong là thôi, không hỗ trợ khách hàng nữa ah bạn? Thấy trả lời comment trước mà không trả lời cái comment của mình.

Mà sao cái này mình lắp led sony thì chạy được, nhưng lắp lên cái LCD SS cũ cổng HDMI thì bị mất tín hiệu liên tục nhỉ?

Đợi bên Itv trả lời!

Sorry anh,
Đợt này bên e bận quá k vào topic để trả lời đc ah,
Em gửi anh bản firmware tháng 9 của nó rồi đó
Anh check mail nhé.
Còn về LCD SS cắm k nên thì anh kiểm tra lại cái cable xem cắm có chặt k ah?

itvplus

Active Member

Sau gần 1 tháng sử dụng mình thấy con này có 1 lôi là nhiều khi bật lên xem phim bằng bất kỳ ứng dụng nào như spmc , tvodphim , ftpplay cũng ko có tiếng , hình thì cứ 1s lại lag nhưng tắt AB đi bật lại vài lần lại được.Có ae nào bị giống mình không ?

anh đang nói về xem online hay xem film từ ổ cứng vậy ah?
nếu cần anh cứ chat với nick skype Vuongthinh2288 của em để e trảo đổi cho rõ a nhé

thc76

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Sorry anh,
Đợt này bên e bận quá k vào topic để trả lời đc ah,
Em gửi anh bản firmware tháng 9 của nó rồi đó
Anh check mail nhé.
Còn về LCD SS cắm k nên thì anh kiểm tra lại cái cable xem cắm có chặt k ah?

Firmware mới có gì hay không hả Thịnh? Bản của tôi từ tháng 6 có cần update không?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Firmware mới có gì hay không hả Thịnh? Bản của tôi từ tháng 6 có cần update không?

firmware mới fix mấy lỗi về save độ phân giải HDMI, âm thanh và tắt mở bằng remote a ah.

---------- Post added 19-09-2014 at 11:54 ----------

bắt đầu từ 15 tháng 9 ITVPLUS nâng cấp ITV1600 lên ITV1600E nhé
Chi tiết update đầu trang

nsnhd

Well-Known Member

1600E có pass được DTS MasterHD và Dolby TrueHD ko bác chủ ?

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

pass đc DTS và Dolby 5.1 bác ah

Vì cấu hình con này rất giống con Vidon Box sắp ra, mà Vidon Box chơi được 3D Iso có BRMenu Navigation và cả HD-Audio nữa, giá lại rẻ hơn

dcmdkm

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

firmware mới fix mấy lỗi về save độ phân giải HDMI, âm thanh và tắt mở bằng remote a ah.

---------- Post added 19-09-2014 at 11:54 ----------

bắt đầu từ 15 tháng 9 ITVPLUS nâng cấp ITV1600 lên ITV1600E nhé
Chi tiết update đầu trang

Lỗi âm thanh có phải là khi bật AB lên nó không có tiếng và hình cứ 1s lại giật giật không ? Còn tắt mở bằng remote là nó tắt hẳn hay đưa về dạng sleep vậy bạn ?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Lỗi âm thanh có phải là khi bật AB lên nó không có tiếng và hình cứ 1s lại giật giật không ? Còn tắt mở bằng remote là nó tắt hẳn hay đưa về dạng sleep vậy bạn ?

mấy lỗi anh hỏi đó thì có bản nào bị đâu nhỉ?

Bản cũ nó k tự động lưu chế độ âm thanh output (Optical, HDMI, Codec) sau khi setup, cứ tắt đi khởi động là lại trở về mặc đinh âm thanh qua HDMI đó bác. giờ thì fix lỗi đó rùi.
Remote thì giờ bác bấm tắt rùi nhả tay luôn thì nó sleep, còn bác muốn tắt hẳn thì nhấn chặt 1 lúc nó sẽ tắt hẳn bác ah, rất tiện đó

toanhoai

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

mấy lỗi anh hỏi đó thì có bản nào bị đâu nhỉ?

Bản cũ nó k tự động lưu chế độ âm thanh output (Optical, HDMI, Codec) sau khi setup, cứ tắt đi khởi động là lại trở về mặc đinh âm thanh qua HDMI đó bác. giờ thì fix lỗi đó rùi.
Remote thì giờ bác bấm tắt rùi nhả tay luôn thì nó sleep, còn bác muốn tắt hẳn thì nhấn chặt 1 lúc nó sẽ tắt hẳn bác ah, rất tiện đó
Bac itvplus cho em xin fimware mới mới này đi ạ,moi lan nghe nhac phai chuyen sang audio codec bat tien qua,
Email của em đấy ạ [email protected]

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

SPMC - Semper Media Center - XBMC by Koying - for ITV1600E ITVPLUS

Như các bạn biết thì ITV1600E sử dụng chip Allwinner A31s,

Dòng chip Allwinner này ưu điểm khá mạnh mẽ, hỗ trợ xem HD offline rất tốt, chất lượng hình ảnh sắc nét. Allwinner cũng được sử dụng trên các sản phẩm Android box nổi tiếng như Vidonme, Ouya, Mele.

Tuy nhiên, Chip Allwinner lại không mạnh về XBMC như dòng Amlogic, cũng chính vì lý do đó các thương hiệu Android box trên thường customize phiển bản XBMC riêng.

Trong các phiên bản đó thì phiên bản SPMC (XBMC by Koying) dùng trên Ouya và ITV1600E là ổn và mượt nhất.

Vậy xin gửi anh em link bản SPMC 13.3.2 dành cho ITV1600E

Link Down: SPMC 13.3.2

Bên trên