[Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 Trực tiếp không cần XBMC

lyvinh8237

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Anhvu ngưng bán rồi ah, mình cũng vừa trả con 1600e lại cho anhvu đổi con khác vì con 1600e này chơi xbmc cực tồi, đứng treo máy liên tục, có lẽ nào mình là nguyên nhân khiến anhvu ko bán con này nữa :)>-

Bạn lấy con nào ,xài ngon kg

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

vậy tầm dưới 2 tr mình nên mua con nào ,anh em tư vấn giùm với

Tầm tiền này anh có thể chọn X5mini, ATV 1200, Adroid box MxQ - nghiêng về con này hơn chip mới, lõi 4 ok hơn bác ạ

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

vậy tầm dưới 2 tr mình nên mua con nào ,anh em tư vấn giùm với

Nhu cầu tính năng bác cần chính là gì, em có thể tư vấn box phù hợp ah.
Tầm 2tr có khá nhiều box phù hợp, tuy cầu hình và tính năng.
Bác có cả nhu cầu offline online, vừa chơi theo kiểu Android Box vừa chơi HD player thì có box ATV3200, hỗ trợ ổ gắn trong 2T đó.
Nhu cầu cả xem truyền hình DVB-T2 (42kênh truyền hình kỹ thuật mặt đất ko cần internet) thì chọn ATV1220
Dưới 2tr chíp lõi tứ, chạy ổn định, hỗ trợ mạnh và nhanh thì không có box nào hơn ITV1600E, CS968
Ngoài ra một số box dưới 1.5tr thì cũng có nhiều model khác như ITV600A, X5mini, ATV1200...

Bác ở đâu ah? Có thể ghé showrom để thử một vài box và xem xét nhu cầu và tính năng mình thích nhất rồi chọn sản phẩm nhé.

gaodenvang

Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Bạn lấy con nào ,xài ngon kg
Mình lấy con atv1800 đc tặng chuột ko dây tổng cộng 2,75tr. Xài xbmc ok, có điều con nay bắt wifi yếu hơn 1600e nên xem ohim đợi load lâu hơn con 1600e, đang tính kéo dây lan cho nó

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Mình lấy con atv1800 đc tặng chuột ko dây tổng cộng 2,75tr. Xài xbmc ok, có điều con nay bắt wifi yếu hơn 1600e nên xem ohim đợi load lâu hơn con 1600e, đang tính kéo dây lan cho nó
:)
ITV1600E sử dụng chip wifi Realtek nên chất lượng wifi khá tốt
Bên ITVPLUS.NEt giờ cũng đang khuyến mại ATV1800 giá 2649k các bác ah :)

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

có giải mã dts trên spmc đc không bác ?

xuất DTS đầy đủ,
Xem film 1080p có vấn đề gì đâu?
Chỉ có xem ISO thì giật thôi.

Còn ngược lại thì bên e bán nhiều android box nhưng dưới giá 2t thì chưa có con nào chơi đc 3D iso như con 1600E cả.

anhxtanh1488

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

xuất DTS đầy đủ,
Xem film 1080p có vấn đề gì đâu?
Chỉ có xem ISO thì giật thôi.

Còn ngược lại thì bên e bán nhiều android box nhưng dưới giá 2t thì chưa có con nào chơi đc 3D iso như con 1600E cả.

Em cũng khoái khoản 3D
lúc đi mua cũng để ý kỹ khoản này, đc em này còn chơi đc 3D ISO chứ mấy em kể cả đắt tiền hơn như X7 cũng đâu chơi đc 3D.
Đang có nhu cầu lắp camera cho con ITV1600E, bác ITVPLUS cho lời khuyên nên dùng loại nào ah?

juncon27

Member
Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Tớ mới tậu 1600e được 2 hôm. Có phát sinh một số vấn đề, không biết sửa được không:
-Chạy song song một vài ứng dụng, rất dễ bị đá.
-Xem phim bằng ứng dụng (td: hayhaytv...), xem một lát thỉnh thoảng bị đứng hình, sau đó tiếng, sub, hình không trùng với nhau nữa.
-Dùng khoảng độ dăm bảy tiếng, vào mấy ứng dụng, thấy load rất lâu.

Phim xem 1080 thì ok, chứ 4k là lag ngay :D.

a_b1230

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

mấy lỗi anh hỏi đó thì có bản nào bị đâu nhỉ?

Bản cũ nó k tự động lưu chế độ âm thanh output (Optical, HDMI, Codec) sau khi setup, cứ tắt đi khởi động là lại trở về mặc đinh âm thanh qua HDMI đó bác. giờ thì fix lỗi đó rùi.
Remote thì giờ bác bấm tắt rùi nhả tay luôn thì nó sleep, còn bác muốn tắt hẳn thì nhấn chặt 1 lúc nó sẽ tắt hẳn bác ah, rất tiện đó

Bác cho em xin bản này với, bản này dùng cho 1600 thường phải không bác. email em [email protected]

mygica

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Em cũng khoái khoản 3D
lúc đi mua cũng để ý kỹ khoản này, đc em này còn chơi đc 3D ISO chứ mấy em kể cả đắt tiền hơn như X7 cũng đâu chơi đc 3D.
Đang có nhu cầu lắp camera cho con ITV1600E, bác ITVPLUS cho lời khuyên nên dùng loại nào ah?

Bác có nhu cầu chơi 3D, ISO 3D thì chọn 1600E là phù hợp rùi đó.
Về camera, bác nên chọn dòng camera logictech Seri C (gợi ý con C310), đắt 1 chút, nhưng nét và rất tương thích, chỉ cắm là dùng và có tích hợp luôn cả MICRO đó.
Cảm ơn bác.

mhbtttt

Ðề: [Review video] ITV1600 xem ISO 3D, ISO Bluray, DTS 7.1 trực tiếp không cần XBMC giá dưới 2tr

Con này hình như cấu hình giống X6 hả bác?

cuncon1981

Các bác ơi, em đang sử dụng con ITV1600 mua hồi tháng 6 giờ đang chạy firmware của ITV1600E nhờ bên bác ITVPlus gởi và cài SPMC, theo em thấy em nó chạy cũng ổn định mà, nhu cầu của em là xem tivi hd online, phim hd online, youtube để mở phim hoạt hình cho con gái xem, lâu lâu mở nhạc trên mp3.zing nghe, theo em nhận thấy là nó đáp ứng đủ nhu cầu của em, vì ngành nghề của em là IT nên cũng thích vọc vạch này nọ, nhân tiện cũng xin giới thiệu với các bác để xem tivi online có đủ các kênh các bác có thể cài app ohTV (cái app này em tìm thấy cũng nhờ rãnh rỗi hay download và cài app để test)
vì lý do bản quyền truyền hình nên OHTV bị google tháo gỡ ra khỏi CH Play nhưng các bản có thể tải theo link sau:

OhTv - Xem Tivi trực tuyến - Yêu Mobile

Các bác kéo xuống dưới cùng chọn dòng tải về máy. Cài xong các bác sẽ thấy app này nó tiện dụng hơn tất cả các app tivi tốt nhất mà các bác từng biết như mobiletv, myTV, HTVonline.... Ohtv còn có các kênh do ban biên tập tự soạn thảo như OhTV phim truyện, bấm vào là có phim HD hành động thuyết minh, và Ohtv thiếu nhi. Chưa kể vào thứ 7, chủ nhật các bác sẽ thấy ohTV sẽ hiện ra danh sách các trận đá bóng, các bác cứ click vào là xem thôi ạ, ngoài ra em nó cũng có các kênh 18+ nhưng các bác phải vào phần cài đặt bật lên thì mới có nhé. và đặc biệt là OhTV hoàn toàn miễn phí, và rất ít quảng cáo.

Còn nếu các bác thích xem Tivi bằng SPMC trên ITV1600 thì các bác tải list Tivi bên link dưới rùi add vào LiveTV theo như bên bác ITVPlus đã có hướng dẫn (HDplay xem TV online trên XBMC | XBMC), em đảm bảo các bác kênh nào cũng chạy ngon lành (vì em đã test rùi, nhà em dùng mạng FPT), đầy đủ các kênh HD cho các bác, bao gồm các kênh SCTV lun nha :)
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat Cách này xem thì OK nhưng em dùng remote đi kèm ITV1600 thì khi chuyển kênh bằng phím mũi tên lên xuống thì có vẻ em nó chịu không nổi văng hẳn ra ngoài.

còn SPMC thì các bác cứ chạy phim 720p thui, chứ chơi 1080 thì em nó hơi bị khựng, nhà em dùng mạng FPT gói HomeFiber, và nhớ chép file advance vào SPMC userdata nha.

Xem phim HD thì ngoài SPMC còn có FPTPlay cái này em cũng hay xài vì thỉnh thoảng SPMC nó điên điên tìm hok ra sub, mở FPTPlay lên là xem phà phà hok cần phải tìm sub.

Gần đây em thấy trên mạng có cái app mới tên là TVMC(TVMC App for Android), em cũng lôi về cài thử, thì thấy nó cũng giống như XBMC chỉ là nó được cài sẵn các addon lun rùi (addhub, icefirm, sportDevil,...) các bác tải về chỉ cần cài thêm cái addon HDrepo để xem phim nữa là OK, theo em cảm nhận là nó chạy có vẻ mượt hơn bản XBMC, và SPMC các thao tác nhanh nhạy hơn, nhưng bản này có vẻ hok hợp với ITV, có lẽ hợp với ATV hơn, vì em chạy thử thì thấy được một lúc thì nó bị tiếng trước hình sau, và đôi lúc màn hình bị giật giật, nhưng bên SPMC thì hok bị.

Đôi điều chia sẽ với các bác, có gì các bác góp ý thêm nhé.

supportitvplus

Tks bác đã chia sẻ cho anh em các ứng dụng hay.

Daithanhthai

Active Member

Em đang muốn thay Minix 5 mini của em bằng em này hoặc Amazon FireTV.
Em này liệu cân đc ổ cứng 3Tb và 4Tb ko ạ?
Khả năng phát wifi tốt ko?
Bác chủ thớt test giùm em cái ap này luôn

https://play.google.com/store/apps/details?id=fq.router2
Nó là biến android device thành repeater, thu wifi xong phát lại ( khác với hostpot là thu từ ethernet hoặc 3g rồi phát lại )
Em thử trên minix 5 mini thì nó bảo chip ko hỗ trợ, thử trên Oppo r815 thì ngon lành
Tks

mygica

Em đang muốn thay Minix 5 mini của em bằng em này hoặc Amazon FireTV.
Em này liệu cân đc ổ cứng 3Tb và 4Tb ko ạ?
Khả năng phát wifi tốt ko?
Bác chủ thớt test giùm em cái ap này luôn

https://play.google.com/store/apps/details?id=fq.router2
Nó là biến android device thành repeater, thu wifi xong phát lại ( khác với hostpot là thu từ ethernet hoặc 3g rồi phát lại )
Em thử trên minix 5 mini thì nó bảo chip ko hỗ trợ, thử trên Oppo r815 thì ngon lành
Tks

Chào bác Daithanhthai,
Nói về khả năng chơi offlline, chơi 3D, ISO 3D, ISO BLURAY, âm thanh DTS Dolby thì em này rất khỏe bác nhé.
Ở đây em có ổ 2T chạy phù phù. Ổ 3T thì chưa thử, nhưng em nghĩ cấp đủ nguồn là ok thôi bác. Hay bác mang ổ qua bên em thử cho ah.
Cái wifi repeater thì để em thử cho bác. Có thể là app chỉ support cho điện thoại thôi, chip android box chưa hỗ trợ thì phải. Có j em báo bác ah.
Bác qua em hỗ trợ cài đặt full apps để chơi luôn ah.
Thân,

Các bác ơi, em đang sử dụng con ITV1600 mua hồi tháng 6 giờ đang chạy firmware của ITV1600E nhờ bên bác ITVPlus gởi và cài SPMC, theo em thấy em nó chạy cũng ổn định mà, nhu cầu của em là xem tivi hd online, phim hd online, youtube để mở phim hoạt hình cho con gái xem, lâu lâu mở nhạc trên mp3.zing nghe, theo em nhận thấy là nó đáp ứng đủ nhu cầu của em, vì ngành nghề của em là IT nên cũng thích vọc vạch này nọ, nhân tiện cũng xin giới thiệu với các bác để xem tivi online có đủ các kênh các bác có thể cài app ohTV (cái app này em tìm thấy cũng nhờ rãnh rỗi hay download và cài app để test)
vì lý do bản quyền truyền hình nên OHTV bị google tháo gỡ ra khỏi CH Play nhưng các bản có thể tải theo link sau:

Các bác kéo xuống dưới cùng chọn dòng tải về máy. Cài xong các bác sẽ thấy app này nó tiện dụng hơn tất cả các app tivi tốt nhất mà các bác từng biết như mobiletv, myTV, HTVonline.... Ohtv còn có các kênh do ban biên tập tự soạn thảo như OhTV phim truyện, bấm vào là có phim HD hành động thuyết minh, và Ohtv thiếu nhi. Chưa kể vào thứ 7, chủ nhật các bác sẽ thấy ohTV sẽ hiện ra danh sách các trận đá bóng, các bác cứ click vào là xem thôi ạ, ngoài ra em nó cũng có các kênh 18+ nhưng các bác phải vào phần cài đặt bật lên thì mới có nhé. và đặc biệt là OhTV hoàn toàn miễn phí, và rất ít quảng cáo.

Còn nếu các bác thích xem Tivi bằng SPMC trên ITV1600 thì các bác tải list Tivi bên link dưới rùi add vào LiveTV theo như bên bác ITVPlus đã có hướng dẫn (HDplay xem TV online trên XBMC | XBMC), em đảm bảo các bác kênh nào cũng chạy ngon lành (vì em đã test rùi, nhà em dùng mạng FPT), đầy đủ các kênh HD cho các bác, bao gồm các kênh SCTV lun nha :)
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat Cách này xem thì OK nhưng em dùng remote đi kèm ITV1600 thì khi chuyển kênh bằng phím mũi tên lên xuống thì có vẻ em nó chịu không nổi văng hẳn ra ngoài.

còn SPMC thì các bác cứ chạy phim 720p thui, chứ chơi 1080 thì em nó hơi bị khựng, nhà em dùng mạng FPT gói HomeFiber, và nhớ chép file advance vào SPMC userdata nha.

Xem phim HD thì ngoài SPMC còn có FPTPlay cái này em cũng hay xài vì thỉnh thoảng SPMC nó điên điên tìm hok ra sub, mở FPTPlay lên là xem phà phà hok cần phải tìm sub.

Gần đây em thấy trên mạng có cái app mới tên là TVMC(TVMC App for Android), em cũng lôi về cài thử, thì thấy nó cũng giống như XBMC chỉ là nó được cài sẵn các addon lun rùi (addhub, icefirm, sportDevil,...) các bác tải về chỉ cần cài thêm cái addon HDrepo để xem phim nữa là OK, theo em cảm nhận là nó chạy có vẻ mượt hơn bản XBMC, và SPMC các thao tác nhanh nhạy hơn, nhưng bản này có vẻ hok hợp với ITV, có lẽ hợp với ATV hơn, vì em chạy thử thì thấy được một lúc thì nó bị tiếng trước hình sau, và đôi lúc màn hình bị giật giật, nhưng bên SPMC thì hok bị.

Bác có firmware của con ITV1600 chia sẻ mình với, mua lâu rồi nhưng chưa cài lại bao giờ.

cuncon1981

Em gởi bác chutieuswimming link tải firmware do bác ITVPlus gởi em hồi tháng 9.
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Em gởi thêm cho bác link SPMC dùng cho firmware này lun ạ
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Có gì nhờ bác kiểm tra dùm em, sau khi up firmware xong bác thử gắn ổ cứng USB gắn ngoài (khoảng 500GB) bác test dùm em nó có bị lỗi tối đen màn hình hok nha, ở nhà em sử dụng mỗi lần gắn ổ cứng USB vào thì nó tối thui, phải khởi động lại mới nhận được ổ USB. Nếu bác test Ok thì có thể là do cái ổ USB của em bị lỗi, còn nếu cũng bị lỗi giống em thì em nghĩ chắc vấn đề do firmware.
Sẵn đây em cũng xin phép bác ITVPlus cho em được gởi link firmware cho bác chutieuswimming nha.

aadung77

Thử cái OH TV của bác mà k xem đc trên chip Amlogic nhỉ.
có vẻ cái chip Allwinner này hỗ trợ đc nhiều ứng dụng hơn

cuncon1981

Chào bác aadung77,
Nếu bác dùng chip amlogic bác có thể dùng cái LiveTV trong SPMC để xem TV, bác cứ làm theo như bên bác ITVPLus hướng dẫn, sau đó add cái list TV em đã up lên, thì số kênh xem tivi cũng tương tự như OhTV, mà còn sướng hơn cái là bác có thể dùng remote của Tivibox để bấm chuyển kênh như bác bắt truyền hình cáp vậy(còn bên Allwinner em mà chuyển kênh bằng phím lên xuống của remote thì em nó văng ra ngoài màn hình khởi động lun, chán) , sướng hơn xem OhTV khi chuyển kênh phải dùng chuột bác à, ở nhà vợ em, với ba mẹ em mỗi lần xem tivi cứ phải đợi chồng hoặc con về mới xem được. Còn coi LiveTV trên SPMC bác có thể cấu hình cho nó cứ mỗi khi mở TVBox lên là nó tự động chạy SPMC và tự động chạy LiveTV lun, là có Tivi xem ngay, việc còn lại là dùng remote để chuyển kênh, như vậy sẽ tiện dụng hơn cho người lớn tuổi và chị em phụ nữ.

hungmh80

Active Member

@Cuncon1981 : cái file liveTv của bác hình như chỉ dùng cho mạng FPT thì phải ( hình như nó là list kênh của OneTv) , các mạng khác khỏi dùng luôn.
OhTv dùng tốt trên Amlogic .

Bên trên