[Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

gomenasai

Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Hì, vậy là bác Tiến đã có để giới thiệu, em thì chưa có nên anh em Box Truyền hình chịu khó sang bên này chém vậy nhé!

Giá như hôm nay bác Mí để mấy bác ZTV mang xe truyền hình chở A Class xuống thì chắc giờ này cùng song song tường thuật trực tiếp trên 2 thớt khác nhau còn vui hơn nữa
:)) :))

Chưa đầy 1 tiếng, bác chủ thớt còn chưa kịp viết xong 1/2 bài mà đã 3 trang còm men, 406 lượt viu, 22 lượt cảm ơn chủ thớt. Chắc cũng là 1 kỷ lục của hdvietnam.com đây
=)) =)) =))

phongem

Active Member

Tối nay cắm máy đợi bác review hết vâyl :*

chatocean

Member

Bác Tiến test dùm em xem khả năng chơi file 30 40gb qua NAS xem thế nào ạ. Em thì chỉ cần khoảng này ok la được.

oldfriend

Moderator
đêm khuya gửi các bác tấm hình để mơ về em nó :)

[/url] DSC02431 by kimau822584, on Flickr[/IMG]

chatocean

Member

nếu nó chơi được như thế mà ko lác là nhất đồi còn gì

Em đang xài Tizzbird F10 share qua nas là nó gựt ghê lắm, trong khi nếu share từ PC thông qua cai tool Tizzbird NFS của nó thì ok.

theduyet89

Sốt sình sịch......hihi.chúc bác Tiến sớm hoàn thành review cho anh chị em .......hóng tiếp

sonbeatHDVN

Active Member
Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

2. Ứng dụng xem phim: Phần mềm xem phim gần như bê nguyên toàn bộ của các đàn anh C/E class nên em không cần nói thêm nhiều. Các phim 3D vẫn bị lỗi hiệu ứng khi chập hình bằng tivi. Đang kiến nghị các bác Ztv chuyển sang dùng phần mềm riêng của chip Amlogic khi xem phim 3D để có thể chập hình bằng đầu A-class, tivi chỉ tự nhận tín hiệu 3D thôi. Một khuyết điểm nữa mình đã từng nói từ rất lâu rồi, đó là không có phụ đề Việt ngữ và không có nút tắt thuyết minh. Dân HDVN thường muốn trải nghiệm chất lượng phim gốc, chỉ đọc phụ đề, giữ nguyên âm thanh gốc, nhất là các phim hành động.

3. Ứng dụng karaoke online: Giao diện của mục Karaoke online cũng kế thừa toàn bộ từ 2 đàn anh C/E class, có bổ sung thêm clip nền, hiện tại số lượng clip hơi ít, chưa có hình đại diện và không phân loại nên khó để anh em biết là sẽ chọn thể loại clip nào. Một nhược điểm của bản rom test này là clip này sẽ được lưu thẳng vào bộ nhớ máy, lúc down về ứng dụng ko hề hỏi ta chọn nơi lưu clip (usb, thẻ nhớ chẵn hạn) nên nếu lưu nhiều clip sẽ làm đầy bộ nhớ, hiệu suất thiết bị sẽ giảm. Môt nhược điểm nữa của bản Rom này là lúc mới mở ứng dụng, em phải chọn nhiều lần một bài hát hệ thống mới add bài hát vào list và phát ra. Vẫn chưa thể chọn bài hát từ bàn phím vật lý.

Về phần phim thì em nghĩ là tách thành 2 phần mềm thì dễ quản lí hơn,việc tắt thuyết minh có lẽ khó vì TM là lồng trực tiếp vào phim, em cũng ko rõ khoản thuyết minh rời này, nếu chung đc 1 phần mềm thì tuyệt.

Karaoke có chưa được hoàn thiện lắm.đặc biêt là phần download offline.

tqn1234

Member
Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Về phần phim thì em nghĩ là tách thành 2 phần mềm thì dễ quản lí hơn,việc tắt thuyết minh có lẽ khó vì TM là lồng trực tiếp vào phim, em cũng ko rõ khoản thuyết minh rời này, nếu chung đc 1 phần mềm thì tuyệt.

Karaoke có chưa được hoàn thiện lắm.đặc biêt là phần download offline.

Tắt TM đâu có gì khó nếu video gốc có kênh âm thanh riêng cho TM. Chắc mấy bác ZTV sợ tốn dung lượng nên fix luôn TM, bây giờ có muốn tách cũng khó :p

gomenasai

Karaoke trên A không biết thế nào. Trên E vẫn tìm kiếm bài hát và thao tác hoàn toàn bằng bàn phím vật lý mà bác Tiến. Ví dụ: chọn bài bằng cách di chuyển 4 nút điều hướng để chọn các chữ cái đầu bài hát, ấn nút tìm kiếm sẽ ra hàng loạt kết quả ở bảng bên phải, chia theo tên bài hát, tên ca sĩ, mã số. Chọn bài cần hát hoặc tạo danh sách, ấn OK sẽ hiện tùy chọn tạo danh sách hoặc tải về hoặc hát ngay. Danh sách hát có thể bỏ qua bài đang hát bằng nút next. Chẳng có nhẽ Rom 3.0 trên A Class cải lùi?

sonbeatHDVN

Active Member

Tắt TM đâu có gì khó nếu video gốc có kênh âm thanh riêng cho TM. Chắc mấy bác ZTV sợ tốn dung lượng nên fix luôn TM, bây giờ có muốn tách cũng khó :p

Nếu giờ mà tách thì có mà tách tất =))

gomenasai

Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Em nghĩ chắc sẽ không khó. Chỉ có điều mấy bác ZTV có chịu làm không thôi vì với các phim thuyết minh dolby passthrough 5.1 các bác ấy đã để tiếng thuyết minh chỉ ở loa center khi passthrough ra âm li rồi. Bác nào có âm li, thử passthrough sẽ thấy điều này. Em cho rằng đây là 1 điểm hoàn toàn khác biệt với các app xem phim online hiện tại trên android box.

Chỉnh sửa lần cuối:

quaxoai89

Active Member

phần kara chưa cải thiện được mấy nhỉ,chữ vẫn bị chia sang 2 bên quá,hát nhiều chắc lag mắt ;(

tienlequoc

Well-Known Member

Karaoke trên A không biết thế nào. Trên E vẫn tìm kiếm bài hát và thao tác hoàn toàn bằng bàn phím vật lý mà bác Tiến. Ví dụ: chọn bài bằng cách di chuyển 4 nút điều hướng để chọn các chữ cái đầu bài hát, ấn nút tìm kiếm sẽ ra hàng loạt kết quả ở bảng bên phải, chia theo tên bài hát, tên ca sĩ, mã số. Chọn bài cần hát hoặc tạo danh sách, ấn OK sẽ hiện tùy chọn tạo danh sách hoặc tải về hoặc hát ngay. Danh sách hát có thể bỏ qua bài đang hát bằng nút next. Chẳng có nhẽ Rom 3.0 trên A Class cải lùi?
Ý em là phím số/chữ trên remote/air keyboard chứ không phải phím ảo trên phần mềm.

trung750

Member

Phần xem phim chính xác là phải chập hình ngay trên A-Class,nếu không chạp bằng TV còn đỡ,chập trên máy chiếu thì phải kiếm sub định dạng khác mới xem được kô thì nó nhảy múa kinh.

trieuquang2013

thôi em đi ngủ đây, các bác cứ xem tiếp nha. cám ơn bác tiến đã vất vả vì anh em. p/s mai em còn phải đi làm sớm

gomenasai

Phần xem phim chính xác là phải chập hình ngay trên A-Class,nếu không chạp bằng TV còn đỡ,chập trên máy chiếu thì phải kiếm sub định dạng khác mới xem được kô thì nó nhảy múa kinh.

3D mà bác Tiến vừa viu là trên VOD của ZTV.
Không hiểu xem từ ổ cứng thì thế nào. Xem phim ổ cứng mà không chập được hình side by side hoặc top and bottom bằng menu của player thì chẳng khác gì E và C.
Lót dep hóng tiếp xem sao bác, phần đấy ở phía sau.

Bên trên