[Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Bác tiến cho em nó xem phim lien tục 3-4h xem máy có nóng quá ko ah,

zzobitzz

Bác tiến cho em nó xem phim lien tục 3-4h xem máy có nóng quá ko ah,
vấn đề nhiệt độ bác ko phải lo vì trong khâu sản xuất ZTV còn test e ấy ở trong dk khắc nghiệt hơn bình thường nhiều và vẫn ngon ơ

Ztv

Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Hic, không được menu Blurey thì quả thật đáng tiếc.

Bọn em làm cái đó xong rồi. Nhưng chờ amlogic cung cấp thêm code để tự động nhận dạng đồ hoạ giao diện iu cho 3 D (sẽ bị nhoè nếu kg add code này vào chíp) vì đang đau đầu về mấy vấn đề khác nên tuấn tới sẽ có mấy cái đó.

gomenasai

Quá nhanh, quá nguy hiểm!

Khi bác chủ thớt sắp kết thúc bài rì viu (trong khoảng 120 phút) đã có tổng cộng 1120 lượt view, 7 trang còm men, 38 lượt thanks bác chủ.

Có lẽ những con số này đã chính thức xác lập một kỷ lục rì viu thiết bị của hdvietnam.com rồi.
Đúng là Khởi đầu một huyền thoại!

Quá ổn cho 1 sản phẩm Việt, dịch vụ Việt giá Việt.

Hy vọng các bác ZTV sớm có hàng để anh em được sở hữu chứ ra ghế sofa mà ôm cái ảnh của bác Oldfriend hoài chắc oải lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ztv

Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Một thông tin khá thú vị đó là một đội lập trình của ztv đang thực hiện việc tích hợp dongle dvb-t2 , dvb-s2 qua usb . Khi đó mua thên phụ kiện sẽ mở rộng tính năng như C và E

Đôrêmi

Moderator

Mong rằng các bạn sớm hoàn thiện bản ROM mới, hiện tại chắc vẫn nảy sinh nhiều lỗi nên cần phải có thời gian để khắc phục. Nếu được các bạn có thể đưa bản ROM 3.0 (test cũng được) để anh em có thể thử trên E và C Class được không?

congtuthanhnam2

Active Member

Nhiều anh em hóng review nhỉ, đang xem bóng bánh vừa xem tường thuật trực tiếp rì viu em A này. Hy vọng bác ZTV cung cấp sớm để em xem bóng đá luôn trên nó, chứ bây giờ mỗi lần có trận hay lại phải vác cái laptop ra gần tv cắm cắm rút rút mỏi lắm..

quaxoai89

Active Member

đi nghỉ đê các bác,bài review chắc còn nhận xét ưu và nhược điểm.Sản phẩm này rất đáng trông chờ,1 sp của người Việt tạo ra,chúc cho các bác bên ztv ngày càng có những bước tiến mới trong nền công nghệ nước nhà :)

Ztv

Mong rằng các bạn sớm hoàn thiện bản ROM mới, hiện tại chắc vẫn nảy sinh nhiều lỗi nên cần phải có thời gian để khắc phục. Nếu được các bạn có thể đưa bản ROM 3.0 (test cũng được) để anh em có thể thử trên E và C Class được không?

Viết lại rom trên chíp M3 amlogic sẽ mất 2-3 tuần. Khi A rom hoàn thiện( bọn em cố gắng không bị lỗi như khi ra mắt E) ztv sẽ update cho E và cuối cùng là C. Nói chung nếu fix hết lỗi của A thì C và E cũng như thế.

gomenasai

Toàn bộ các file iso đều chơi thẳng luôn, không có menu. Xử lý tốt DVD iso, bấm phát ăn ngay. Em quên chộp ảnh chơi Thúy nga rùi.
Mai em sẽ bổ sung một số hình ảnh còn thiếu, thêm 1 số clip cho nó sinh động. Em oải quá nên đi ngủ đây. Chúc các bác ngủ ngon nhé. See you tomorrow. :-SS
Chắc đêm nay bác Tiến ngủ sẽ toàn chập chờn với hot girl A Class thôi! 2 tiếng dẫn dắt bở hơi tai, nóng cả chủ thớt và nóng cả những anh em theo dõi trực tiếp
=)) =)) =))

caibang77

Member

Dù mới chỉ là sp thử nghiệm thôi mà đã thấy độ hot rồi, xin cảm ơn ztv và bác Tiến, Em chỉ có Tham gia thêm với các bác ztv là nếu có thể thì tích hợp thêm cái DAC để giải mã âm thanh vào con A class này thì chắc là bá đạo luôn, Em mạnh dạn Tham gia vậy vì thấy có bác bảo là sản phẩm chính thức xuất hình ảnh 4k, nên phần âm thanh cũng phải tương xứng với hình ảnh chứ, Em nghĩ nếu các bác ztv sản xuất nhiều thì thêm cái chíp DAC chắc giá thành cũng không đội nên Bao nhiêu đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

trikhigia

Mong là chơi được 3D ISO Bluray. Lúc đó tư tưởng dẹp luôn mấy đầu HD Realtek.

meomatto

Active Member

Bước đầu thấy như vậy là ổn rồi, tiếp tục hóng hớt bản thật sự hoàn thiện của nó xuất hiện thì khuân. :D:D

Mr Manh

Chúc mừng sự ra mắt của em cô bé đỏng đảnh nhưng đáng yêu, hy vọng bên box truyen hinh hd cũng sớm có sản phẩm để anh em được trải nghiệm.

phakhadi

Member

bác tienlequoc thử xem A có chạy được iptv dạng rtp:// trực tiếp không chứ cấu hình của E chạy cứ giật tưng tưng ( mình chạy bằng iptv và vlc )

phithien

Well-Known Member

Chưa thấy mặt mũi A đâu thì mong 1 tấm hình,Xem xong review lại muốn cầm em nó trên tay, được vòi lại đòi 2 bà trưng

Mong khi ra mắt sẽ hoàn thiên menu full cho iso DVD và bluray. phần karaoke cho chọn bằng phím số trên remote

Với giá 2 triệu đổ lại thì tàu khựa làm gì có cửa ở xứ mình

longvp

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

em là em kết cái này của ztv :))
Một thông tin khá thú vị đó là một đội lập trình của ztv đang thực hiện việc tích hợp dongle dvb-t2 , dvb-s2 qua usb . Khi đó mua thên phụ kiện sẽ mở rộng tính năng như C và E

dungtam25

Well-Known Member

Đề nghị bác Tiến bổ sung thông số kỹ thuật cho nó chi tiết.Phần cứng,kích thước H/W/D cho anh em dể hình dung sản phẩm.
Em đọc chỉ thấy tính năng không à.Có thể là bản chính thức sẽ khác bản này chút ít,nhưng chí ít,em cũng tưởng tượng cũng như tưởng voi ra được nhan sắc của em nó

dungtam25

Well-Known Member

Bước đầu thấy như vậy là ổn rồi, tiếp tục hóng hớt bản thật sự hoàn thiện của nó xuất hiện thì khuân. :D:D

Em khuyên bác không nên mua,bởi mua bác phải ân hận,vì không tương xứng với bộ dàn của bác.Em này bé tí à bác ơi!!!!!

tienlequoc

Well-Known Member

Hic. Hôm qua nhậu rồi mới review cho đúng hẹn với anh em. Hơn 12h khuya mới ngủ. Sáng nay thức giấc đầu đau như bị búa bổ. Chốc tranh thủ vài cái clip cho thêm sinh động bài viết.
@dungtam25: thông số kỹ thuật sẽ được công bố trong chapter 2. Dự sẽ làm anh em vỡ òa sung sướng.

Bên trên