[Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

keubibo

Active Member
Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Nhìn nhỏ gọn quá :D k biết có bền k nữa :D Giá thành cũng k đến nỗi, thêm một sự lựa chọn nữa rồi :D

Háo hức chờ đợi gọi điện là xúc thôi. Mong Ztv sớm ra sp đại trà cho các ae k có voucher sớm được trải nghiệm.

tat100

Member

Mình lại lót dép hóng em A-Class này!

Con này mà ra hàng,tính năng ổn định,chế độ hậu mãi tốt là mấy em HDP hơi mệt mỏi với nó đây.Một thằng Android box,thị phần đã bị chia ra rồi,bây giờ thêm thằng này nữa thì em nghĩ là hai đánh một,không chột cũng què!!!

Con A Class đủ để là sản phẩm đáng mua nhất 2014 rồi. Ngon, bổ, rẻ và bảo hành 1 đổi 1.

conmeomeo11

Member

Con Ztv náy mình mua thì mỗi tháng có đóng thêm cước dịch vụ gì ko? Có tải app trên Ch play dc ko? Em nghe nói Ch play muốn tải phải trả tiền

sonbeatHDVN

Active Member

Quá nhỏ so với qui định =))

kronnyx

có cần đem em nó đi chụp ảnh nghệ thuật zậy ko trời =))

dungtam25

Well-Known Member

Con A Class đủ để là sản phẩm đáng mua nhất 2014 rồi. Ngon, bổ, rẻ và bảo hành 1 đổi 1.

Bác tự tin quá,chắc không?
Em thấy model em nó là A1-1,biết đâu tháng 11,12 ra mẩu A1-2 thì bác nói cái nào đáng mua năm 2014?
Em cũng là người đang chờ ũng hộ các bác ZTV đây.
Em cũng mong là ZTV sẽ có nhiều phiên bản,cái sau hay hơn cái trước,để người Việt tiếp cận những công nghệ mới,không để bọn Tàu làm mưa,gió.
Cũng như các hãng khác,đặt nó gia công,làm thuê phần cứng thôi!

gomenasai

Trời, mới tối qua mà rì viu của bác Tiến về ZTV A Class đã trở thành topic được quan tâm số 1 của diễn đàn hdvietnam.com rồi. Quá là hot:

gomenasai

Bác treo biển ZTV trong avatar này không biết có phải nhân viên ZTV hay chỉ là 1 đại lý? Bác nói ít thôi không anh em kéo hết sang cửa hàng khác mua A Class đấy!

gomenasai

có cần đem em nó đi chụp ảnh nghệ thuật zậy ko trời =))

Hổng phải ảnh nghệ thuật đâu. Bác vào fanpage của ZTV mà xem nè:

"Thêm một số hình ảnh thực tế của ZTV A-class. Hàng Việt Nam chất lượng cao. Mang về quê cũng vẫn đẹp long lanh. (5 photos)"

https://www.facebook.com/ztv.njow

=)) =)) =))

gomenasai

Em nghe bác nào nói muốn tải trên CH Play thì phải đóng thêm tiền mỗi tháng là cước dịch vụ tải app. Có đúng ko ak?

Câu hỏi này gần giống như: "ơ thế mua máy tính thì phải mua bản quyền phần mềm office à?"
:)) :))
Câu trả lời chắc bác tự hiểu.

Tất nhiên, những phần mềm hoặc ứng dụng có thu phí bao giờ chất lượng cũng khác với những cái không thu phí hoặc hack. Mà trên Play cũng có nhiều app miễn phí lắm ạ

gomenasai

 Giao diện cài đặt: Được cải tiến gần như hoàn toàn so với giao diện thường thấy trong các android box thông thường.

Có một góp ý với các bác ZTV:
Giao diện cài đặt các bác làm lại hoàn toàn không giống như các box android thông thường.
Tuy nhiên khi nhóm các phần cài đặt vào các nhóm khác nhau thì cái tên là nhóm "KHÁC" có vẻ không ổn!
cái tên nhóm "KHÁC" thường để cho các cài đặt không thực sự quan trọng hoặc ít dùng và thường để ở cuối. Tuy nhiên ở cái nhóm "KHÁC'' này của các bác toàn là những thiết lập quan trọng của box như âm thanh, hình ảnh, ngôn ngữ...

conmeomeo11

Member

Câu hỏi này gần giống như: "ơ thế mua máy tính thì phải mua bản quyền phần mềm office à?"
:)) :))
Câu trả lời chắc bác tự hiểu.

Tất nhiên, những phần mềm hoặc ứng dụng có thu phí bao giờ chất lượng cũng khác với những cái không thu phí hoặc hack. Mà trên Play cũng có nhiều app miễn phí lắm ạ
Ý em là Ztv có cho tải app trên Ch play ko? Tại em nghe nói Ch play trên Ztv bị block. Mún tải phải mất phí tháng gọi là phí tải ứng dụng, giống như phí xem phim VOD hay Live TV gì đấy

gomenasai

Ý em là Ztv có cho tải app trên Ch play ko? Tại em nghe nói Ch play trên Ztv bị block. Mún tải phải mất phí tháng gọi là phí tải ứng dụng, giống như phí xem phim VOD hay Live TV gì đấy

Bác nhầm.
Em vẫn đang dùng ZTV, vẫn cài ứng dụng ngoài vô tư mặc dù ZTV E và C chặn không cho cài CH Play của Google với lý do mà các bác ấy đưa ra là để tránh khán giả cài đặt nhiều, xung đột với tính năng truyền hình vệ tinh. Các dịch vụ của ZTV như tải app, VOD, LIVETV, KARAOKE vẫn đang dùng miễn phí hoàn toàn nhé.
Còn A Class không có truyền hình vệ tinh nên đã có sẵn CH Play. Bác xem lại hình trong post 1 của bác Tiến

dungtoandung

Well-Known Member

Chưa thấy Bác Tiến nói về chất lượng âm thanh nhỉ.

sonbeatHDVN

Active Member
Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Bác nhầm.
Em vẫn đang dùng ZTV, vẫn cài ứng dụng ngoài vô tư mặc dù ZTV E và C chặn không cho cài CH Play của Google với lý do mà các bác ấy đưa ra là để tránh khán giả cài đặt nhiều, xung đột với tính năng truyền hình vệ tinh. Các dịch vụ của ZTV như tải app, VOD, LIVETV, KARAOKE vẫn đang dùng miễn phí hoàn toàn nhé.
Còn A Class không có truyền hình vệ tinh nên đã có sẵn CH Play. Bác xem lại hình trong post 1 của bác Tiến

Bác ZTV lại đang định thiết kế thêm cái dock cắm USB bắt Truyền hình trên A rồi :))

conmeomeo11

Member

Bác nhầm.

Vậy mình mua A Class thì xài như các Android Box khác chứ? Có cần đóng thêm phí tháng gì ko? Có sẵn các kênh truyền hình hay là cần tải thêm TV App?

Bên trên