[Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

sonbeatHDVN

Active Member
Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Vậy mình mua A Class thì xài như các Android Box khác chứ? Có cần đóng thêm phí tháng gì ko? Có sẵn các kênh truyền hình hay là cần tải thêm TV App?
Đóng 50k/tháng thì xài thoải mái ko phải mệt người bác ạ. Chất lượng ổn định nữa.Nhưng sang 2014 mới thu phí thì phải

conmeomeo11

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Đóng 50k/tháng thì xài thoải mái ko phải mệt người bác ạ. Chất lượng ổn định nữa.Nhưng sang 2014 mới thu phí thì phải

50k/ tháng là gồm những dịch vụ gì thế bạn?

hungdisc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Xem phim theo Yêu cầu và LiveTV (xem TV Online, gồm ít nhất 13kênh hay dùng bạn ạ.
Đính chính lại 1 chút là LiveTV sẽ tăng thêm nhiều kênh nữa nha và gói SD sẽ miễn phí( tin vỉa hè, chưa phải là thông tin 9 thức nha )

sonbeatHDVN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Mình nghe nói qua 2014 Ch play trên Ztv sẽ tính cước. Vậy đúng ko?
ko. Tính cước mấy cái Apps mặc định sẵn của ZTV thôi.Cái CH Play ko liên quan gì đến cả.

---------- Post added 06-10-2013 at 20:48 ----------

Đính chính lại 1 chút là LiveTV sẽ tăng thêm nhiều kênh nữa nha và gói SD sẽ miễn phí( tin vỉa hè, chưa phải là thông tin 9 thức nha )
Em là em khoái cái thiết bị cắm vào là thành DVB-S :))

conmeomeo11

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

ko. Tính cước mấy cái Apps mặc định sẵn của ZTV thôi.Cái CH Play ko liên quan gì đến cả.

---------- Post added 06-10-2013 at 20:48 ----------

Em là em khoái cái thiết bị cắm vào là thành DVB-S :))

Cái Ztv giá của nó là nhiu vậy?

trieuquang2013

Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

kô biết các bác ztv có tính toán cái bảng mạch của ztv a class. em thấy nó nhỏ quá mà lại đa năng như thế nữa .liệu kô biết dùng quá tải có chết phần cứng kô .c,e bảng mạch to hơn

tqn1234

Member
Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

kô biết các bác ztv có tính toán cái bảng mạch của ztv a class. em thấy nó nhỏ quá mà lại đa năng như thế nữa .liệu kô biết dùng quá tải có chết phần cứng kô .c,e bảng mạch to hơn

Kích thước nhỏ đâu thành vấn đề. Nếu tài nguyên (RAM, ROM, CPU...) thoải mái thì dư sức chạy nhiều chương trình. Không thể do tích hợp nhiều tính năng mà chết phần cứng được, có chăng thì hệ thống chạy ì ạch thôi. Trường hợp xấu nhất là cpu full load trong thời gian dài, nếu phần power supply không được thiết kế tốt thì dễ tèo thôi. Chắc chắn khi thiết kế board mạch thì phải tính đến công suất tiêu thụ tối đa rồi.

kronnyx

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Ch play ai tính cước làm gì bạn ơi, suy nghĩ chi cho mệt người. Cái kho ứng dụng đó là con android nào cũng phải có rùi, đi tính cước khác nào muốn bị ăn chửi.

3dong

Member

Các hình ảnh bác Tiến chụp không phải là sản phẩm mà ZTV sẽ bán trên thị trường VN ta. Sản phẩm bán ở VN là loại vỏ nhôm phay nguyên khối màu xám bạc, khiến bạn có thể "yêu từ cái nhìn đầu tiên" với kích thước bằng hai bao thuốc là 555 loại dẹt. Tuy nhiên, chiều dày sẽ tăng chút ít vì các bác ZTV muốn lắp thên quạt tản nhiệt cho em nó.
Về cấu hình, ZTV tuyệt đối giữ bí mật và sẽ thông báo khi bán bản thương mại ra thi trường VN. Tất cả các thông tin hiện nay chỉ là tham khảo và để ACE trên diễn đàn HDvietnam thỏa chút chờ mong.
Theo như mình nghĩ, bản chính thức sẽ có nhiều thứ hơn đê anh em ngạc nhiên và hoan hỉ!

trieuquang2013

Các hình ảnh bác Tiến chụp không phải là sản phẩm mà ZTV sẽ bán trên thị trường VN ta. Sản phẩm bán ở VN là loại vỏ nhôm phay nguyên khối màu xám bạc, khiến bạn có thể "yêu từ cái nhìn đầu tiên" với kích thước bằng hai bao thuốc là 555 loại dẹt. Tuy nhiên, chiều dày sẽ tăng chút ít vì các bác ZTV muốn lắp thên quạt tản nhiệt cho em nó.
Về cấu hình, ZTV tuyệt đối giữ bí mật và sẽ thông báo khi bán bản thương mại ra thi trường VN. Tất cả các thông tin hiện nay chỉ là tham khảo và để ACE trên diễn đàn HDvietnam thỏa chút chờ mong.
Theo như mình nghĩ, bản chính thức sẽ có nhiều thứ hơn đê anh em ngạc nhiên và hoan hỉ!
cái trên f là bản chính thức chưa bác 3 dòng hay còn bản đẹp hơn nữa

Bản chính thức sẽ như thế này nhé:
Bạn có thể tham khảo Cấu hình phần cứng thiết bị:CPU: Amlogic - MX dual core 1,6g/ GPU: Quad - Core Mali 400/Memory: DDR3 1GB/Nand Flash: 4GB/WIFI:
Built-in 802.11 b/g/n/Ethernet: 10/100M/RJ45 Ethernet/Power: DC 5V, 2A/1 x HDMI 1.4/1 x Optical SPDIF/1 x RCA (3 in 1)/3 USBport/1 x Micro SD slot/1 x LAN ethernet.
Hệ điều hành: Android 4.2.2
Giải mã âm thanh passthrough AC3, DTS, DTS HD MASTER 5.1/7.1... qua cổng quang SPDIF và cổng HDMI
Giải mã hình ảnh fullHD, 3D (tự động chập hình từ Player khi xem file từ ổ cứng)(P)

Có lẽ bạn nhầm dịch vụ VOD và LIVETV của ZTV với các app free trên CH Play sang 2014 thu cước đối với các dịch vụ VOD và LIVETV còn các app trên CH Play nếu free thì vẫn dùng bình thường

kronnyx

ồ, vậy là cấu hình có thể thay đổi nữa à. Công nhận từ trước tới giờ em này thay đổi xoành xoạch, bắt đầu từ giá, thời điểm ra lò và giờ là cấu hình :| Ko bít lần thay đổi này sẽ là tiêu cực hay tích cực đây :-"

rockloccoc

Well-Known Member

Dạo này android box xuất hiện nhiều "chiến binh" với "huyền thoại" quá! :p

kidcat

Member

Bác Tiến quên Phần 4: Ưu và Nhược điểm rồi.

meomatto

Active Member

Tức là Con này và con Q5ii cùng song hành rồi. Con này có thể nhỉnh hơn Q5ii ở cái phần dịch vụ Online (Có/Không Free) tại VN mình. Đơn giản vậy thôi đúng ko mọi người?
Hoàn thiện đi thì mua chứ giờ thì chưa!

binsunny

Member

mình mua con này mà ko xài gói dịch vụ nào có dc ko nhĩ, chỉ mua về xem truyền hình vệ tinh thôi

Bên trên