Đánh giá SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng dụng, games trí tuệ

DaiNguyenSoai

Ðề: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng dụng, games trí

_mở file iso karaoke khg tắt tiếng được nữa, lúc trước bấm nút audio sẽ hiện ra 2 track để lựa chọn tắt tiếng hoặc để tiếng ca sĩ.:-?
. :>

cái này em đã test trên dune vẫn play bình thường trên 2 track (1 track nghe tiếng ca sỉ, 1 track chỉ có tiếng nhạc đệm. vì nó là file karaoke mà)!

davidhand

Moderator
Ðề: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng dụng, games trí

TVIX phát sub rời khi play BD dưới hình thức BD Lite thì cũng như Dune thôi ah, nên phim BD phát trên TVIX s1 phim nào cũng như cái nào.[/]

BÁc này chắc chưa xài S1 bao giờ rồi! S1 bây giờ nó chơi bluray kiểu gì cũng được bác ơi, từ menu cho tới phụ đề rời khi play với bluray iso nó đều thể hiện tốt. E tưởng fw mới khắc phục được vài vấn đề tồn đọng của Dune tính up cho con H1 nhưng cải tiến toàn những the e ko cần. Chán!

pirate

Duyệt film bằng poster, fan-art bằng file dune folder.txt (không sử dụng yadis)

Quan tâm cái vụ này, bác nói rõ hơn dùm em được khg??? thanks!!!!!!!!!!!!!

quochuy1996

Well-Known Member

Bác sử dụng 2 file dune_folder.txt kèm dưới đây
File (1) để duyệt fan-art file ảnh làm đặt tên là about.jpg copy file txt này vào thư mục gốc chứa phim (nhớ bỏ số (1))
File (2) để duyệt poster đặt tên file là poster.jpg kích thước 200x290 pix duyệt được 10 phim trên màn hình, chỉ cần copy file dune_folder.txt (bỏ số (2),này vào 1 thư mục lớn chứa phim VD: Phim Hành động, file poster.jpg copy vào thư mục chứa phim:VD Mission Impossible 3 1080p
Dùng cái này tuy thủ công tốn thời gian khi bắt đầu làm, sau này có phim nào mới chỉ làm cho từng phim mà thôi.
Ưu điểm duy nhất move, delete copy phim từ HDD này sang HDD khác vẫn duyệt bình thường không báo lỗi, dùng cho mọi họ nhà DUNE

dune_folder (1).txt - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất
dune_folder (2).txt - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

truonghd

Well-Known Member

bữa giờ vô hoài mà k được, toàn báo lổi, muốn down về dùng thử

Hôm nay đã up bản fw mới nhất lại 1 lần và đã vào được youtube đang tận hưởng ca nhạc online

pirate

Bác sử dụng 2 file dune_folder.txt kèm dưới đây
File (1) để duyệt fan-art file ảnh làm đặt tên là about.jpg copy file txt này vào thư mục gốc chứa phim (nhớ bỏ số (1))
File (2) để duyệt poster đặt tên file là poster.jpg kích thước 200x290 pix duyệt được 10 phim trên màn hình, chỉ cần copy file dune_folder.txt (bỏ số (2),này vào 1 thư mục lớn chứa phim VD: Phim Hành động, file poster.jpg copy vào thư mục chứa phim:VD Mission Impossible 3 1080p
Dùng cái này tuy thủ công tốn thời gian khi bắt đầu làm, sau này có phim nào mới chỉ làm cho từng phim mà thôi.
Ưu điểm duy nhất move, delete copy phim từ HDD này sang HDD khác vẫn duyệt bình thường không báo lỗi, dùng cho mọi họ nhà DUNE

dune_folder (1).txt - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất
dune_folder (2).txt - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

File (1) để duyệt fan-art, file ảnh làm đặt tên là about.jpg, copy file txt này vào thư mục gốc chứa phim (nhớ bỏ số (1))
sao minh copy file 1 vô thư mục HD Film thì các folder film tàng hình ???

File (2) để duyệt poster,đặt tên file là poster.jpg, kích thước 200x290 pix, duyệt được 10 phim trên màn hình, chỉ cần copy file dune_folder.txt (bỏ số (2),này vào 1 thư mục lớn chứa phim VD: Phim Hành động, file poster.jpg copy vào thư mục chứa phim:VD Mission Impossible 3 1080p
copy file 2 vào folder film thì cũng dậy , resize hình còn 200*290 như bro chỉ, đổi tên hình trùng với tên film luôn. :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Nyluv304

Member
Re: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng dụng, games trí

Bác cho e hỏi là FW này con 301 có chạy Flac vs avi okie chưa. Chứ con 301 mới của e mua về nhạc Flac vs file Avi chơi lúc đc lúc không.

hanhquang

những ai đã update frimware mới cho mình hỏi 1 ty
mình không setup lại local của chương trinh thơi tiêt (AccuWeather) không phải local hiện ở góc trên đâu.
nó cứ hiện mặc định là honggai,vietnam và hỏi có đúng không
không thể set là hà nôii đươc. ( vao seach chon vietnam xong không thấy gì để chọn cả)

ai biết chỉ giúp với

manhhv

Em đang dùng em dune prime up firmware mới nhất ngày 31.05.2012 nhưng khi tắt máy bằng điều khiển thì toàn báo lỗi không tắt được. Có bác nào bị như em không ah? và có cách nào khắc phục được nó không ah??

angle

Active Member
Ðề: Re: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứ

Bác cho e hỏi là FW này con 301 có chạy Flac vs avi okie chưa. Chứ con 301 mới của e mua về nhạc Flac vs file Avi chơi lúc đc lúc không.

Dune 301 chơi file Flac và Avi bình thừơng mà bác.

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng d

Dune chưa bao giờ bị lỗi này. Bạn xem lại firmware và file nguồn đi.

smilegirl

Active Member
Ðề: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng d

Em đã up Firmware cho H1 "dune_firmware_hdsmart_h1_120531_2200_beta.dff" nhưng không vào YouTube được, sau một hồi "Connecting..." thì máy báo 'Không thể mở URL". Có bác nào bị vậy ko xin hướng dẫn cách khắc phục. Cảm ơn các bác.

meocon

Well-Known Member

Hình trang 1 ko thấy , bị lỗi hả bạn ?

mrhero

Firmware mới này duỵêt web hỗ trợ flash chưa bác saigon hd

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Em đã up Firmware cho H1 "dune_firmware_hdsmart_h1_120531_2200_beta.dff" nhưng không vào YouTube được, sau một hồi "Connecting..." thì máy báo 'Không thể mở URL". Có bác nào bị vậy ko xin hướng dẫn cách khắc phục. Cảm ơn các bác.

Bác search các bài viết của bên mình, có cái Youtube mới xem ok đó, cái Youtube cũ bị Google nó khóa rồi.

Còn đối với firmware mới thì Youtube được tích hợp dạng Flash sẵn rồi, khá đẹp, xài luôn khỏi lăn tăn

ntquantn

Bác cho em hỏi với, tình hình là có vài vấn đề phát sinh sau khi update bản 04/06 trên con Duo của em:

Thỉnh thoảng có mấy film (Phụ đề srt) bị lỗi font (trc khi update thi vẫn xem rất ngon)????
không nghe đc nhạc DTS
cái facebook thì toàn báo lỗi error connection (không thể nào quay lại đc chỗ login để khai báo lại acc)
tính năng add search không lưu lại đc các cụm từ add ( em dùng cái plug in youtube mà bác saigonHD đã up)
Thỉnh thoảng hay bị nhòe hình hoặc bị giật.
Bác ngó hộ em có phải bản này bị vậy không với (trc khi up thì em dùng bản 1106 thì rất ok)

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Bác cho em hỏi với, tình hình là có vài vấn đề phát sinh sau khi update bản 04/06 trên con Duo của em:

Thỉnh thoảng có mấy film (Phụ đề srt) bị lỗi font (trc khi update thi vẫn xem rất ngon)????
không nghe đc nhạc DTS
cái facebook thì toàn báo lỗi error connection (không thể nào quay lại đc chỗ login để khai báo lại acc)
tính năng add search không lưu lại đc các cụm từ add ( em dùng cái plug in youtube mà bác saigonHD đã up)
Thỉnh thoảng hay bị nhòe hình hoặc bị giật.
Bác ngó hộ em có phải bản này bị vậy không với (trc khi up thì em dùng bản 1106 thì rất ok)

Bác có ở HCM không ? Đem đầu phát lên mình xem thử nhé !
Các lỗi bác để cập mình test thử như sau:

1 - Phụ đề srt thấy rất ok. Nếu file nào bác bị lỗi Font bác thử dùng soft SUB PRO chỉnh sửa lại xem sao, nhớ check lỗi bằng tool trong đó. Mình hay vọc phụ đề lắm, có nhiều phụ đề cũng hay bị lỗi font bất chợt. Nếu không bác gửi file srt đó cho mình qua mail: [email protected] để mình check cho, sau đó mình sẽ gửi lại cho bác.

2 - Nhạc DTS sure 100% là nghe ngon lành, mình đã test rất nhiều file DTS này trong firmware mới rồi

3 - Facebook đã được add sẵn trong firmware mới, nếu bác vẫn sử dụng bản Plugin cũ của bên mình thì bác tắt bàn phím ảo nhé, dùng remote theo dạng giống như sms trên điện thoại thì sẽ add search được bình thường. Bàn phím ảo qua firmware mới này hiện chưa tương thích

4 - Thỉnh thoảng bị nhòe hay giật hình thì mình chưa thấy lỗi đó. Bên mình thường xuyên xem phim bằng firmware mới này, thấy rất ok bác.

pirate

em up FW mới nhất, giờ coi phim tua nhanh giật tung chảo luôn, coi file bluray thâm chí còn bị hơi khựng :(
đang up lại FW thấp hơn

Bên trên