Đánh giá SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng dụng, games trí tuệ

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng d

Firmware 120531_2200 đúng là lỗi thật. Tối giờ mở film hoạt hình cho cu con xem toàn được 15-20' thì treo đơ luôn Dou. Hiện tại trên trang Dune có bản mới hơn mình vừa update xong chưa kịp thử vì muộn rồi. Chắc tối mai về thử tiếp.

angle

Active Member
Ðề: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng d

Firmware 120531_2200 đúng là lỗi thật. Tối giờ mở film hoạt hình cho cu con xem toàn được 15-20' thì treo đơ luôn Dou. Hiện tại trên trang Dune có bản mới hơn mình vừa update xong chưa kịp thử vì muộn rồi. Chắc tối mai về thử tiếp.
có bản mới nữa hả bác? cho em xin link download với

binna

Well-Known Member

chắc bác ấy nhầm hoặc down ở chổ khác, trên trang web của Dune, mới nhất vẫn là bản 120531_2200_beta

ntquantn

Cảm ơn bác Saigon HD, tiếc là em lại ở HN nên không qua chỗ bác đc.

Sau khi reup lại thì cái phụ đề lại thấy ok. nghe nhạc DTS cũng ok. Nhưng thỉnh thoảng xem vẫn bị giật hoặc nhòe hình (kể cả 720p hoặc 1080p)
Còn cái Facebook thì em chịu không thể nào đăng nhập đc. cái này không bít xử lý thế nào mà vợ em thì lại rất khoái FB :(

P/s: Hôm qua có ông bạn qua cop ít film mới phát hiện ra copy bằng Dune Duo nhanh khủng khiếp ( ~40-50mbs) ổ của em là 2Tb, ổ của ông bạn 80G sata copy full chỉ hết khoảng 15ph

smilegirl

Active Member

Bác search các bài viết của bên mình, có cái Youtube mới xem ok đó, cái Youtube cũ bị Google nó khóa rồi.

Còn đối với firmware mới thì Youtube được tích hợp dạng Flash sẵn rồi, khá đẹp, xài luôn khỏi lăn tăn
Thì em đã up FW mới rồi mà nó bị như vậy đó, làm ơn hướng dẫn rõ hơn dùm em.

smilegirl

Active Member

Ah, còn cái YouTuBe nữa, lát làm tiếp....
Em chờ cái "lát làm tiếp" của bác mấy ngày rồi đó!

Đã update fw mới này cho dune max nhưng không dùng được youtube nhờ hướng dẫn lại.
Câu hỏi của bác phihungtvn không thấy bác trả lời?

Em đã up Firmware cho H1 "dune_firmware_hdsmart_h1_120531_2200_beta.dff" nhưng không vào YouTube được, sau một hồi "Connecting..." thì máy báo 'Không thể mở URL". Có bác nào bị vậy ko xin hướng dẫn cách khắc phục. Cảm ơn các bác.
Bác search các bài viết của bên mình, có cái Youtube mới xem ok đó, cái Youtube cũ bị Google nó khóa rồi.
Còn đối với firmware mới thì Youtube được tích hợp dạng Flash sẵn rồi, khá đẹp, xài luôn khỏi lăn tăn
Vâng! thì em đã up FW mới mà nó bị vậy đó! Xin bác làm ơn hướng dẫn cụ thể hơn.

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Thì em đã up FW mới rồi mà nó bị như vậy đó, làm ơn hướng dẫn rõ hơn dùm em.

Trong firmware mới có cái Youtube dạng Flash tích hợp sẵn đó bác ! Sử dụng luôn thì cũng ok..

Còn nếu bác đã cài bản Plugin đầu tiên của bên mình post thì bản đó đã bị Google nó khóa lại rồi.. Bản thứ 2 mình post thì sử dụng hiện nay khá ok..
Để sử dụng bản này bạn phải làm các bước như sau:

1 - Vào mục Setup xóa bản Plugin cũ
2 - Update lại firmware mới
3 - Download bản Plugin mới tại: http://www.hdvietnam.com/diendan/hd-media-player/319572-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-%5Bdune-youtube%5D-%C4%90%C3%A3-tr%E1%BB%9F-l%E1%BA%A1i-v%E1%BB%9Bi-nhi%E1%BB%81u-t%C3%ADnh-n%C4%83ng-search-hay-h%C6%A1n-chi-ti%E1%BA%BFt-h%C6%A1n-new-02-2012-a.html
(Bản này không bị Google khóa)
4 - Đọc hướng dẫn trong bài viết đó nhé

Có gì thì cứ PM mình hướng dẫn tiếp nhé.... Bx mới sinh em bé nên mấy hôm nay không ra showroom để chụp hình post hoàn chỉnh được :)

nokian9x

Well-Known Member

Có bản mới nhất mà. Bác vào Dune vào update firmware online. Check sau đó nó list ra danh sách firmware và báo bản hiện tại và bản mới nhất

nokian9x

Well-Known Member

chắc bác ấy nhầm hoặc down ở chổ khác, trên trang web của Dune, mới nhất vẫn là bản 120531_2200_beta

Bác mở Dune lên, sau đó vào phần Setup tiếp là Miscellaneous tiếp là Firmware Upgrade. Bấm Check Available Updates. Đợi chút nó checking sau đó bấm Show All Versions nó hiển thị all firmware luôn.
Bản hiện tại mình up là: 120608_1420_beta (beta)

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Bác mở Dune lên, sau đó vào phần Setup tiếp là Miscellaneous tiếp là Firmware Upgrade. Bấm Check Available Updates. Đợi chút nó checking sau đó bấm Show All Versions nó hiển thị all firmware luôn.
Bản hiện tại mình up là: 120608_1420_beta (beta)

Bản này bác sử dụng thấy ok không bác ? Có chức năng gì được add vào thêm không bác ?

muamuoi

Các bạn cho mình hỏi, mình mới mua Dune TV301w, nhưng khi bỏ ổ cứng vào thì Dune không nhận, nhưng laptop lại nhận ổ cứng thông qua cổng usb slave 3.0. Và mọi ổ cứng khi cắm vào cổng usb trên Dune đều nhận hết. Mình đã thử format ổ cứng bằng Dune, khi bỏ vào lại thì vẫn không nhận. Đã update firmware mới. Xin các bạn giúp đỡ mình!

angle

Active Member

Các bạn cho mình hỏi, mình mới mua Dune TV301w, nhưng khi bỏ ổ cứng vào thì Dune không nhận, nhưng laptop lại nhận ổ cứng thông qua cổng usb slave 3.0. Và mọi ổ cứng khi cắm vào cổng usb trên Dune đều nhận hết. Mình đã thử format ổ cứng bằng Dune, khi bỏ vào lại thì vẫn không nhận. Đã update firmware mới. Xin các bạn giúp đỡ mình!

hiện tại thị trường chỉ có dòng TV 301 và em nó hỗ trợ được ổ cứng 2.5" nếu ko nhận dc bác nên đem đến cửa hàng để được kiểm tra

pirate

Trong firmware mới có cái Youtube dạng Flash tích hợp sẵn đó bác ! Sử dụng luôn thì cũng ok..

Còn nếu bác đã cài bản Plugin đầu tiên của bên mình post thì bản đó đã bị Google nó khóa lại rồi.. Bản thứ 2 mình post thì sử dụng hiện nay khá ok..
Để sử dụng bản này bạn phải làm các bước như sau:

1 - Vào mục Setup xóa bản Plugin cũ
2 - Update lại firmware mới
3 - Download bản Plugin mới tại: http://www.hdvietnam.com/diendan/hd-media-player/319572-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-%5Bdune-youtube%5D-%C4%90%C3%A3-tr%E1%BB%9F-l%E1%BA%A1i-v%E1%BB%9Bi-nhi%E1%BB%81u-t%C3%ADnh-n%C4%83ng-search-hay-h%C6%A1n-chi-ti%E1%BA%BFt-h%C6%A1n-new-02-2012-a.html
(Bản này không bị Google khóa)
4 - Đọc hướng dẫn trong bài viết đó nhé

Có gì thì cứ PM mình hướng dẫn tiếp nhé.... Bx mới sinh em bé nên mấy hôm nay không ra showroom để chụp hình post hoàn chỉnh được :)
em dùng 301 sao khg xóa được nhỉ??????????

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

em dùng 301 sao khg xóa được nhỉ??????????

Bác đã từng cài cái Plugin cũ của bên mình Post lúc trước chưa ? Nếu có rồi thì bác vào mục Plugin sẽ thấy liền, xóa dễ dàng mà bác !

chauhong

Bản này bác sử dụng thấy ok không bác ? Có chức năng gì được add vào thêm không bác ?

Hình như bản mới 1420 có add them youtube và facebook nữa đó bác.

hvcvuong

Member
Ðề: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng dụng, games trí

youtube & DLNA ko có certificate nên dùng kém hơn của TV SS & Sony.
Cái này các bác nhà phân phối nên ép mạnh nhà Sx.
Hiện nay Tizzbird đang hơn về khoản này
Nếu ra 201 & 401 mà ko có certificated cho khoản này thì vẫn thế.

onkio

Ðề: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng dụng, games trí

youtube & DLNA ko có certificate nên dùng kém hơn của TV SS & Sony.
Cái này các bác nhà phân phối nên ép mạnh nhà Sx.
Hiện nay Tizzbird đang hơn về khoản này
Nếu ra 201 & 401 mà ko có certificated cho khoản này thì vẫn thế.

Tizzbird thì nó sử dụng android thì nói làm gì nữa bác. nhưng chơi cái gì thì ra cái ấy, tổng hợp rồi chẳng cái nào ra cái nào hết.

thinhviolin

Active Member
Re: SAIGON HD - Review Firmware mới của DUNE (04/06/2012) !!! Bổ sung thêm nhiều ứng dụng, games trí

Mới ra thêm firmware 120815_2150
Đang lấy zìa.....

Bên trên