SCTV Tăng Giá Thuê Bao

duonghuuphuc

Well-Known Member
cái đầu HD hồi đó bán cho mắc rồi bây giờ giảm xuống còn 500k, đợi thêm vài mùa nữa là cho FREE :))

batam

Re: Ðề: SCTV Tăng Giá Thuê Bao

Trước coi HTVC thì chiếu toàn phim trung quốc dài dòng, chiếu đi chiếu lại toàn phim cũ …chán quá mình cũng mới cắt chuyển qua STCV coi được gần 1 năm nay , thấy chất lượng cũng tốt, đa dạng, mà nhất là chiếu nhiều phim Hong Kong và Hàn Quốc ( mình cũng mê lắm..hihihi) mà giờ lên giá…hichic..
Thôi thì coi SCTV tiếp thôi, cũng thêm có 21k/tháng dù sao cũng hay va phong phứ hơn HTVC.

chauint

Active Member
Ðề: SCTV Tăng Giá Thuê Bao

giá cũ 88k, đóng 12 tháng tặng 2 tháng tức 75k/tháng, giá này là tốt so với các hãng khác rồi sao các bác ko đóng sơm nhỉ, em làm 1 năm rồi trc sau cũng đóng

huongduong118

Mình thấy cáp SCTV đúng là có rất nhiều kênh tận mấy chục kênh mà chỉ xem được vài kênh thôi, nhiều lúc bắt máy chục kênh mà chẳng có kênh nào xem được hết. Hề, #-o Chán ghê còn hay bị mất mạng, hình ảnh không được rõ nữa...bây giờ còn tăng thêm giá thuê bao, thời gian đầu thấy còn được bây giờ nhiều nhà sử dụng SCTV mới thấy dịch vụ và chất lượng các kênh tệ hơn.

Ko có chấn chỉnh chắc nhiều nhà sẽ suy nghĩ chuyển sang cáp khác quá!

Vậy hả bạn, sao mình thấy nhiều kênh coi được lắm mà.. mình thì mê phim Hàn, mẹ mình mê phim Việt, ba mình xem phim Mỹ, thấy STCV có đủ mà…nhiều kênh khác cũng thấy có mà minh chỉ xem những kênh mình thích thôi..hihihi
Hình ảnh ko rõ bạn ko gọi lên tổng đài nhờ bảo trì, bửa nhà mình THC xem bị mờ mình cũng gọi lên, chiều là có người xuống bảo trì liền.

duonghuuphuc

Well-Known Member
không chê hết tất cả, mình thì thík mấy kênh nước ngoài (cụ thể là Mĩ (Star*, AXN, Disney, ...)), còn mấy kênh của SCTV sản xuất thì được có kênh phim bộ, kênh phim khoa học; còn mấy cái kênh TQ hay mấy cái đài tỉnh thì có bao giờ coi tới, nghe mấy chục kênh dữ vậy chứ có bao giờ thực sự coi được hết !!!!

MasterVN

Hôm chủ nhật vừa qua mình đi đóng 12 tháng luôn rùi, đến tháng 1/2014 mới phải đóng phí :), miền nam thì xài SCTV là vô đối rùi, phim HQ, HK, hài, nhạc nhẽo YAN, YEAH1TV nét căng dù chỉ xem cáp trên Plasma Pana. Chỉ có bất tiện là SuperSunday thì phải xem sopcast HD thoai :D

ngocphucvt

Mình ở Vũng Tàu, mà ở Vũng Tàu có mỗi SCTV nên chẳng bỏ được. Chứ nếu có hãng truyền hình cáp chắc mình chọn hẵng khác thôi. SCTV lấy lý do nâng cao chất lượng để tăng giá trrong khi chất lượng vẫn vậy. Tăng cao quá trong khi kinh tế đang gặp nhiều khó khăn.

Mình thấy dạo này chất lượng SCTV hay hơn trước đấy chứ, trước nhà mình mỗi lần mưa là Tivi bị mờ, giờ trời mưa mà mình thấy hình ảnh vẫn đẹp mà.
Mình nghĩ nên chọn cho kỹ, chứ như Chú mình, đợt trước nghe SCTV lên giá 88k thì cắt chuyển qua HTVC , coi được 1 tháng thì lại chuyển lại SCTV.. giờ nghe SCTV lại tăng giá, nhưng chú mình nói thà coi SCTV còn có nhiều cái coi hơn, thêm chút ít cũng ko sao..

Chuyển đi chuyển lại cũng vậy bạn ah.. thôi thêm 21k coi cho xong.. dù sao chất lượng cũng tốt, phim cũng hay, nhìn chung cũng thấy phong phú..hihi

batam

Uhm..đúng rùi..… mình thấy dù sao SCTV cũng hay hơn, cả nhà mình nhận được giấy thông báo tăng giá mà mọi người nói dù sao cũng hay hơn mấy THC khác, nên vẫn để coi lun.

kimdong83

Member

Nhà mình ở Q.1 nhưng khu đó chỉ có SCTV, nghe nó tăng phí với luận điệu tăng chất lượng.... mà muốn ói. Đặc sắc nhất chỉ có SCTV9 chuyên chiếu phim TVB, mà dạo này nó xào 1 bộ phim tới mấy bận, saotv thì toàn chiếp mấy phim hoạt hình của tàu và dụ con nít mua đồ chơi tàu. Vả lại mình cũng ít coi, kênh coi nhiều nhất là starworld, 1 tuần không biết coi được 2 tiếng không nữa. AXN thì mờ, mấy kênh VN với phim VN thì chẳng bao giờ mình đụng tới. ĐÃ muốn chuyển qua HTVC từ lâu rồi mà ngặt nỗi chỗ mình chỉ có SCTV. Có bạn nào dùng của AVG rồi cho xin ý kiến, kênh starworld của nó có phụ đề không, vì K+ thì ko có phụ đề TV kênh starworld.

dinhfe69

AVG thì StarWorld và StarWorld HD đều có phụ đề tiếng Việt .

tẩy chay sctv đi ae, cắt hợp đồng nó đi
Tẩy chay cắt hợp đồng thì dùng gì hả bác. HTCV thì không có gì coi, K+ vs VTVC đầu tư nhiều, giá cước mắc quá. mà HTVC chuẩn bị lên 99k rồi. Tiếc tiền thật nhưng mà dùng SCTV vẫn hợp lý ^^

anhlq

SCTV HD đang khuyến mãi khủng tặng đầu thu HD, tiếc là ở Hà Nội mới chỉ có ở các quận Hoàng Mai và Hà Đông, sắp tới sẽ có ở Cầu Giấy!

Vậy giờ mình tẩy chay SCTV đi! Chuyển qua AVG mà xem, nhưng mà không biết lộ trình tăng kênh của AVG có bóng đá và tennis không!!!:-$

Tennis thì có rồi bác nhưng mà đang lụi hay sao ấy. Bóng đá thì thứ 7 thôi, CN chưa coi được bữa nào vì mới lắp.

tan_huy_93

Well-Known Member

trên TH An Viên có bóng đá chủ nhật đó bác, trừ EPL Sunday ra, có thể xem các giải châu âu ngày chủ nhật như: Serie A, La Liga, Bundesliga, Ligue1, trên các kênh HTV4,7,9, TrueSport HD của TH An Viên
Tennis thì có rồi bác nhưng mà đang lụi hay sao ấy. Bóng đá thì thứ 7 thôi, CN chưa coi được bữa nào vì mới lắp.

Bên trên