SCTV Tăng Giá Thuê Bao

quanglh73bg

Active Member
Ðề: SCTV Tăng Giá Thuê Bao

Nhà mình ở Q.1 nhưng khu đó chỉ có SCTV, nghe nó tăng phí với luận điệu tăng chất lượng.... mà muốn ói. Đặc sắc nhất chỉ có SCTV9 chuyên chiếu phim TVB, mà dạo này nó xào 1 bộ phim tới mấy bận, saotv thì toàn chiếp mấy phim hoạt hình của tàu và dụ con nít mua đồ chơi tàu. Vả lại mình cũng ít coi, kênh coi nhiều nhất là starworld, 1 tuần không biết coi được 2 tiếng không nữa. AXN thì mờ, mấy kênh VN với phim VN thì chẳng bao giờ mình đụng tới. ĐÃ muốn chuyển qua HTVC từ lâu rồi mà ngặt nỗi chỗ mình chỉ có SCTV. Có bạn nào dùng của AVG rồi cho xin ý kiến, kênh starworld của nó có phụ đề không, vì K+ thì ko có phụ đề TV kênh starworld.
K+ có phụ đề tiếng Việt đầy đủ trên kênh StarWolrd (SD) chứ bạn, K+ không có kênh này ở chuẩn HD.

Hồi đó mình cũng định lắp sctv,gọi điện đến tổng đài được 1 em giọng ngọt như mật ong phán cho câu xanh rờn"Chổ anh cáp bên em chưa tới nên ko lắp đặt được"rồi ngắt máy cái cụp chưa kịp hỏi gì,trong khi mình lắp set top box chứ có lắp cáp đâu.Quê quá ko thèm lắp luôn,tìm mãi thấy avg đáp ứng được tiêu chí của mình "ngon,bổ,rẽ" dùng luôn đến bây giờ và cảm thấy khá hài lòng.
AVG ngay và luôn đi các bác.88k/tháng cam kết đến khi đạt 2.5 tr thuê bao,quá rẽ cho gói HD.

portlet

Member
Re: Ðề: SCTV Tăng Giá Thuê Bao

Hồi đó mình cũng định lắp sctv,gọi điện đến tổng đài được 1 em giọng ngọt như mật ong phán cho câu xanh rờn"Chổ anh cáp bên em chưa tới nên ko lắp đặt được"rồi ngắt máy cái cụp chưa kịp hỏi gì,trong khi mình lắp set top box chứ có lắp cáp đâu.Quê quá ko thèm lắp luôn,tìm mãi thấy avg đáp ứng được tiêu chí của mình "ngon,bổ,rẽ" dùng luôn đến bây giờ và cảm thấy khá hài lòng.
AVG ngay và luôn đi các bác.88k/tháng cam kết đến khi đạt 2.5 tr thuê bao,quá rẽ cho gói HD.

Muốn lắp STB để coi HD thì nó vẫn phải đi qua đường cáp bác ơi. Ko có đường cáp thì sao mà bắt SCTV HD được? Như e đây vừa chuyển nhà sang chung cư phát, bọn VNPT & HTVC đã giành thầu từ đầu. Thế là phải bỏ SCTV để dùng MyTV :-( Chán

batam

Muốn lắp STB để coi HD thì nó vẫn phải đi qua đường cáp bác ơi. Ko có đường cáp thì sao mà bắt SCTV HD được? Như e đây vừa chuyển nhà sang chung cư phát, bọn VNPT & HTVC đã giành thầu từ đầu. Thế là phải bỏ SCTV để dùng MyTV :-( Chán
Ở Phú Mỹ Hưng mới thấy đau đớn các bác ạ, Cáp HTVC chẳng có khỉ khô ji mà 280k/thang 1 tivi. Nhắm mắt lắp cái K+ 270k/tháng mà xem đc có 1 ti vi. Đang định lắp lại HTVC mà thấy nói tăng giá. Đúng là nhục như trùng trục

portlet

Member

Ở Phú Mỹ Hưng mới thấy đau đớn các bác ạ, Cáp HTVC chẳng có khỉ khô ji mà 280k/thang 1 tivi. Nhắm mắt lắp cái K+ 270k/tháng mà xem đc có 1 ti vi. Đang định lắp lại HTVC mà thấy nói tăng giá. Đúng là nhục như trùng trục

Quả này thì e chịu thật rồi. Đúng là độc quyền, ở đâu cũng thế. Chúng nó giành KH bằng mọi cách trừ cách nâng cấp dịch vụ của mình. Chán cho cái cách kinh doanh thế này.

minhjirachi

Well-Known Member
Mình cũng biết tin này. Thôi đành chia tay em SCTV. Mình định đăng ký HTVC. Tại cước toàn gia đình thì có 77k àh. Trong khi ông SCTV này thì 109k.

Hồi trước khoái coi SCTV vì có mấy kênh ca nhạc hay (YanTV, Yeah1!TV), phim Hong Kong (SCTV9). Sau một thời gian thì Yeah1!TV rời khỏi (mà em này đúng dở thật). Sau đó thì tới SCTV9 (toàn phim cũ). Sau này tìm hiểu thì mới biết TVB Việt Nam đã chấm dứt hợp đồng với SANGIANG rồi (ai kêu láo). Vậy mà SCTV hợp tác với SANGIANG. Bởi vậy mà giờ không còn phim mới. Nếu ai muốn coi phim Hong Kong (phim mới luôn) thì có thể sang HTVC coi. Tại nghe nói tập đoàn TVB hợp tác với một công ty nào đó (quên tên rồi) ở VN và em này đang bắt tay với HTVC. Còn ca nhạc thì có cũng được, không cũng được. Với mình không quan trọng chuyện này. Tạm thời chờ cho hết hợp đồng năm thì mình cắt luôn em này. Treo đầu dê bán thịt chó thì không chơi. Nếu tăng giá mà chất lượng dịch vụ tăng thì không nói. Đằng này không tăng chất lượng dịch vụ còn bị thêm cái vụ rớt kênh truyền hình nữa (rớt mấy đài luôn). Nãn quá xá nãn! Thôi tạm biệt SCTV vậy!

trung750

Member

ghét thật,HD chán òm mà lên 160k/tháng.Báo ngưng luôn.Dù có ghét K+ nhưng giá 160 thì lắp cái K+ premium có vẻ hợp lý hơn.

AnhBaSG

Member
Ðề: Re: SCTV Tăng Giá Thuê Bao

Mình cũng biết tin này. Thôi đành chia tay em SCTV. Mình định đăng ký HTVC. Tại cước toàn gia đình thì có 77k àh. Trong khi ông SCTV này thì 109k.

Bác ơi! HTVC cũng chuẩn bị tăng giá lên 99k/tháng rồi còn gì nữa!:^o

gauden

Thời buổi lạm phát tăng như bão táp thì trước sau gì các nhà cung cấp cũng tăng giá thôi, các bác chuyển đổi làm gì cho mất công phải không ạ!

gauden

Ối giời, sao bác rao vặt trong cái chủ đề chẳng có liên quan đến dịch vụ của bác là thế nào!?

Kangaroo76

SCTV mắc nhất nhưng chất lượng tốt , đâu nghe ai phàn nàn gì đâu
Trên diễn đàn này làm sao bác nghe phàn nàn được? Chỉ là "đọc thấy" thôi!
Đùa vui với bác chút thôi. Chứ bác chịu khó đọc thì nhiều người phàn nàn lắm đó

trung750

Member

Thời buổi lạm phát tăng như bão táp thì trước sau gì các nhà cung cấp cũng tăng giá thôi, các bác chuyển đổi làm gì cho mất công phải không ạ!

Giá tiền phải đi đôi với chất lượng phục vụ,chất lượng đi xuống mà tăng giá thì dẹp

Mới cắt SCTV vì tăng giá, chương trình thì như tổng hợp các đài tỉnh lại với nhau cho đủ bộ sưu tập , bên HTVC bảo miễn hòa mạng nếu từ mạng khác chuyển sang, chắc gật đầu với em thui

phongchansenh

mình cũng cắt rồi :), phí quá cao, mà toàn kênh tvshopping, homeshopping, tvad... chả nhẽ mình bỏ tiền mỗi tháng ra để xem nó quảng cáo hà.

ngdhieu

Well-Known Member

Mình thì chuẩn bị cắt đây. Chào tạm biệt SCTV nhé. Chuyển qua HTVC đóng trước 1 năm luôn cho khỏi tăng giá.

ksc75

SCTV đắt thật nhưng chuyển qua HTV thì chẳng biết coi gì luôn đó.

phongchansenh

HTVC thì chất lượng hình ảnh mờ hơn hẳn, nói chung là tiền nào của đó
nếu HTVC mà tăng giá thì bye bye nó luôn.

Hồi đó mình cũng định lắp sctv,gọi điện đến tổng đài được 1 em giọng ngọt như mật ong phán cho câu xanh rờn"Chổ anh cáp bên em chưa tới nên ko lắp đặt được"rồi ngắt máy cái cụp chưa kịp hỏi gì.

SCTV chưa tới ? Bác ở khu vực nào đấy??

Độc quyền thì hứa hẹn sẽ tăng giá nữa bạn ạh. Kiếm thằng khác xài đi là vừa

Bên trên