Setup Ati 5xxx Passthrough TrueHD

khanhkun84

Active Member
Ðề: Setup Ati 5xxx Passthrough TrueHD

View attachment 88327

em cũng cài như bác chủ rồi
HTPC có card rời Nvidia engt430
Receiver pionner đầy đủ true HD, DTS-HD

nhưng sao mục bôi đỏ trên ảnh em chỉ thấy hiển thị DTS thường và Dolby Plus thôi nhỉ, chẳng thấy 2 mục True HD và DTS-HD đâu

nhưng khi vào set ở MPC thì trong mục passthougt lại có đầy đủ

chẳng hiểu thế nào nữa

đang bật thử 1 phim 720p thì rec chỉ hiển thị THX Surr EX

các bác giúp em phát ( hay card màn hình này không hỗ trợ True HD hay DTS - HD

cám ơn các bác

bác Khánh nếu rỗi tư vấn em 1 phát nhé nick: longipaq

thế thì nghi con 430 của bạn ko xuất dtsHD đc đấy thôi, con này cũng lởm, đổi sang ATI hd 5450 cho lành, vừa rẻ xem vừa đẹp, lại dtsHD đầy đủ. dư tiền thì lên 6x , 7x bạn ạ.

thế thì nghi con 430 của bạn ko xuất dtsHD đc đấy thôi, con này cũng lởm, đổi sang ATI hd 5450 cho lành, vừa rẻ xem vừa đẹp, lại dtsHD đầy đủ. dư tiền thì lên 6x , 7x bạn ạ.

bác khánh cho mình xin điện thoại bác được không ? mình muốn nhờ bác tư vấn phát
thanks bác trước

Con VGA của em xuất được DTS HD và True HD rồi bác ạ, nhờ Bác V.T trên diễn đàn mình cài lại driver VGA bây giờ xuất HD ầm ầm....hì hì may quá đỡ tốn tiền mua mới

---------- Post added 08-01-2013 at 10:20:04 PM ----------

Con VGA của em xuất được DTS HD và True HD rồi bác ạ, nhờ Bác V.T trên diễn đàn mình cài lại driver VGA bây giờ xuất HD ầm ầm....hì hì may quá đỡ tốn tiền mua mới

khanh247

Member

Chào các bác,

Laptop của em có card ati 5470, i7 1st, chipset hm55, khi kết nối với Receiver em vào playback device thấy support đầy đủ DTS - HD, DD TrueHD. làm giống như bác chủ thread

Nhưng khi em bật MPC - HC thì trên receiver chỉ hiện mỗi DTS không, Em đã thử đủ loại phần mềm rồi nhưng không được: TMT 5, Power DVD 12,...

Em mượn 1 con laptop sony i3 3rd, vga onboard intel hd 4000, về cắm vào thì receiver lên luôn DTS - HD MSTR. Em dùng cùng 1 source film, cùng 1 phần mềm ạ.

Các bác giúp em với, mấy ngày nay mò mẫm mãi mà không được. Em update driver cho VGA mới nhất rồi ạ.

Thanks.

kforhai

Member

các pác trợ giúp mình vụ này với. số là mình đang muốn kết nối từ Lap----->AVR----->TV
mình thì hoàn toàn mù tịch vấn đề này mong pác giải thích dùm với.
1. mình đã làm theo hướng dẫn các pác trên này là dùng 1 dây HDMI 1.4 nối từ Lap ---->AVR(HDMI 1/BD)----->AVR(HDMI out)---->TV(HDMI 1/ARC). vấn đề là khi mình trình chiếu phim trên Lap thì không thấy thể hiện gì trên TV hết mặc dù mình đã chọn đầu vào là BD rồi. trong phần chỉnh HDMI setup mình đã bật on hết rồi chọn luôn AMP. vậy không biết mình thiếu gì nữa vậy mấy pác. mình trình chiếu bằng MPC có cài FFDshow luôn rồi.
2. mình xài lap này Inter core i5 @2,27Ghz. ram 4GB. card VGA ATI 4570, mình tìm hiểu thông số trên web của AMD thì card ATI này có hỗ trợ pass ra 5.1 va 7.1 luôn vậy theo các pác nó có làm được không vậy.
3. không biết là mình có cần cài driver của con Denon cho máy tính nhận biết không vậy vì mình tìm hoài trên google mà chả thấy driver Denon 1912 đâu để cài cho máy tình cả. hay là Lap tự nhận được AVR vậy pác.
4. điều này quan trọng nè pác: pác có thể làm hướng dẫn cụ thể cho mình được không vì mình gà mấy vụ này lắm.
5. thanks các pác nhiều lắm.

Re: Ðề: Setup Ati 5xxx Passthrough TrueHD

Em cũng đang bị giống bác, bác cài driver nào và setup thế nào vậy bác?

Bên trên