Setup Ati 5xxx Passthrough TrueHD

leepham

Well-Known Member
Ðề: Setup Ati 5xxx Passthrough TrueHD

Phải cài lại Driver của Vga hả bạn? Hôm qua mình cài lại cái Driver của từ cái disc theo vga nhưng vẫn bị vậy. Muốn loay hoay để cài bằng Driver mới nhất từ web ma chưa biết phải bắt đầu nhue nào. leepham help mình đc ko? Pm hộ nhé. thanhs nhiều nhiều.

Cài Driver theo disc nó ko work đâu mà ông sài dòng nào 5450 hay sao có gì pm inbox nhé

leepham

Well-Known Member

Xong rồi bạn ơi. Cảm ơn bạn đã hướng dẫn lại nhiệt tình.

Ơn với nghĩa gì bác em cũng hỏi bác thovanhim và bác manhthang mà :) Tiện tay thì giúp bác lun . Enjoy nhé bác
Nhưng e lại lanh quanh cái vấn đề dùng màn hình 1 cái LCD 19'' để chát chít và game online . Cái to thì để xem phim nhưng giờ mới phát hiện ra sài 2 cái kết nối cái LCD 19'' bằng D-sub thì tự nhiên lại mất cái vụ 5.1 , 7.1 trong phần Config . Rút ra thì trợ lại bình thường :) Sợ lun

TR0JAN

Trường hợp của em thì lại bị như này. Có bác biết thì giúp em luôn. Em Config như bày hướng dẫn xong thì phần xem phim thấy hiện lên đc DTS ++ Nhưng khi mở trình nghe nhạc Foobar nghe lossless thì lại không có tiếng ra loa. Giờ phải làm sao đây ợ.
Help me pls!

TR0JAN

Sáng nay em bật lại máy và chơi thì âm thanh không lên.
Em phải xóa cái K lite đi để cài lại. bi giờ phải làm như nào hả các bác? Ai rảnh chỉ giúp e đi.

leepham

Well-Known Member

Không lên là thế nào ? Bác có dùng nhìu màn hình ko đấy hay xuất mỗi cái HDMI vào AVR thôi . Nếu dùng nhìu màn hình có xuất 1 sợi D-sub nào từ VGA ra thì tháo ra đi bác . Em cũng ko hiểu tinh chỉnh thế nào . Chỉ biết có gắn D-sub thì tự nhiên ko passthrough được HD audio vào AVR àh ......

TR0JAN

Không lên là thế nào ? Bác có dùng nhìu màn hình ko đấy hay xuất mỗi cái HDMI vào AVR thôi . Nếu dùng nhìu màn hình có xuất 1 sợi D-sub nào từ VGA ra thì tháo ra đi bác . Em cũng ko hiểu tinh chỉnh thế nào . Chỉ biết có gắn D-sub thì tự nhiên ko passthrough được HD audio vào AVR àh ......

Em dùng duy nhất 1 LCD SS thôi ạ. (HDMI HTPC to Rec HDMI Rec to LCD)

Chắc tại lúc config có gì sai sót. tối về em vọc lại vậy.

cannabis9x

có 1 trường hợp khó xử ghê ! nhà thằng anh xài LCD 32in SS serie5 xem bằng laptop của em phim full màn hình ! khi qua plasma của thằng bạn 42in cũng SS lại ko full ! tinh chỉnh đủ kiểu cũng bị 2 vệt đen trên dưới !
ko biết làm sao bây giờ ! mấy bác giúp em với ! lap : asus a42jr kết nối cáp hdmi bản catalyst mới nhất !

TR0JAN

có 1 trường hợp khó xử ghê ! nhà thằng anh xài LCD 32in SS serie5 xem bằng laptop của em phim full màn hình ! khi qua plasma của thằng bạn 42in cũng SS lại ko full ! tinh chỉnh đủ kiểu cũng bị 2 vệt đen trên dưới !
ko biết làm sao bây giờ ! mấy bác giúp em với ! lap : asus a42jr kết nối cáp hdmi bản catalyst mới nhất !

Bác vào đó làm theo là được đấy.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=33338&highlight=vấn+đề+card+ati

TR0JAN

Set up như bác chủ thớt hướng dẫn xong thì xem phim thấy có đc DTS nhưng phần mềm nghe nhạc khi vào nghe nhạc bằng foobar thì lại không thấy có tiếng là sao nhỉ. Bác nào biết chỉ giúp em đi.

leepham

Well-Known Member

Bác kiểm tra lại Set Default cho em Ati card chưa trong phần Sound đấy bác ....

TTD

Tui đang dùng TMT3 coi nhiều bluray gốc, xuất DTS-HD MA bình thường (đèn HD sáng)
nhưng đến nay vẫn chưa xuất được TrueHD ra receiver, không biết tại sao. trên receiver chỉ hiện là multi in.:|

Nguồn thử là Celine Dion Live In Las Vegas. Ngay cả information của TMT cũng thể hiện là Dolby TrueHD. Bó tay.:|

leepham

Well-Known Member

Mình xem film đó xuất TrueHD ngon lành mà ta :| Dùng TMT3 lun bác cần thì pm inbox mình send bộ TMT của mình cho

myozuka

Member

Set up như bác chủ thớt hướng dẫn xong thì xem phim thấy có đc DTS nhưng phần mềm nghe nhạc khi vào nghe nhạc bằng foobar thì lại không thấy có tiếng là sao nhỉ. Bác nào biết chỉ giúp em đi.

Bác chỉnh phần preferences/output của foobar là ATI HDMI audio chưa? Bác phải vào đó chọn thiết bị xuất âm thanh của foobar là gì thì mới nghe được chứ.

TR0JAN

Bác chỉnh phần preferences/output của foobar là ATI HDMI audio chưa? Bác phải vào đó chọn thiết bị xuất âm thanh của foobar là gì thì mới nghe được chứ.
Bác vui lòng chỉ cho em kỹ càng chút. Cảm ơn bác nhiều

myozuka

Member

Đầu tiên bác vào phần preferences của Foobar, bác sẽ nhìn thấy cả cái bảng để tinh chỉnh foobar, chọn mục Playback/Output, bấm vào phần Output Device, chọn ATI HDMI Audio là output device cho foobar là nghe được.

chúc bác vui.

TR0JAN

Đầu tiên bác vào phần preferences của Foobar, bác sẽ nhìn thấy cả cái bảng để tinh chỉnh foobar, chọn mục Playback/Output, bấm vào phần Output Device, chọn ATI HDMI Audio là output device cho foobar là nghe được.

Cảm ơn bác nhiều nhiều ạ. Để tối đi làm về em vọc thử như bác chỉ xem thế nào. Nhưng thỉ dụ trong phần Output Device của em nó không co chữ ATI HDMI Audio thì là thế nào ạ?
Em xài card ATI R5670. Bác giúp em cho chót bác nhé :-*

Chúc bác sức khỏe!

hot_fever

Member

Hỏi ngu 1 tí,sao lại gọi là passthrought ?
Thực tế thì cắm thẳng hdmi từ vga vào lcd (ko qua reciever) vẫn ra hình ra tiếng chứ?
đang ngắm nghía vga ati 5xxx thay cho dàn pc cũ

leepham

Well-Known Member

Có ai nói nó ko ra tiếng đâu . Nôm na passthrough ở đây là truyền tín hiệu ra cho AVR xử lý rồi mới đưa ra loa :D

Bên trên