Setup Ati 5xxx Passthrough TrueHD

hot_fever

Member
Ðề: Setup Ati 5xxx Passthrough TrueHD

Mình xem film đó xuất TrueHD ngon lành mà ta :| Dùng TMT3 lun bác cần thì pm inbox mình send bộ TMT của mình cho

Cho mình xin bộ tmt3 của bro nhé,có crack luôn nhé bro,cài thử bộ tmt3 .180 của freemanvn bị lỗi ~X(
Có thể đưa link down hoặc qua email mình củng đc :[email protected]

thankx

hoang2008

mình xài ati 5770 mà sao mở properties phần encoded format trống trơn, chẳng có gì hết :(

Có thể bác chưa kết nối với LCD qua HDMI và chọn ATI HDMI output hoặc đã kết nối nhưng cài không đúng driver (có thể đúng hình nhưng sai tiếng).
Em đã cài thử ATI HD5450 xem phim full HD, âm thanh truehd, dsthd rất ok.

leepham

Well-Known Member

tui đang dùng 5770, TMT3
DTS-HD thì ok đèn xanh, TrueHD thì lại là multi in? bạn có thể giải thích được không?

Hơ bệnh này hơi lạ :D
Bác kiểm tra cái source có TrueHD không ?

hoang2008

tui đang dùng 5770, TMT3
DTS-HD thì ok đèn xanh, TrueHD thì lại là multi in? bạn có thể giải thích được không?

Bác bấm chuột phải trên màn hình nền của TMT3 và chọn Information để xem chắc chắn âm thanh có phải là TrueHD không?

leepham

Well-Known Member

Source Bluray có nhiều âm thanh lắm :D
Bác click phải trong TMT3 chọn Audio xem đã chọn đúng TrueHD chưa

anhtuhntl

Active Member

Từ trước h mình quen xài card VGA của nVIDIA hơn,thế các bạn cho mình hỏi nVIDIA có giòng card nào hổ trợ passthrough TrueHD không!Thanks all

hoang2008

Từ trước h mình quen xài card VGA của nVIDIA hơn,thế các bạn cho mình hỏi nVIDIA có giòng card nào hổ trợ passthrough TrueHD không!Thanks all

Tại thời điểm này thì chưa có bác ạ:-* Nếu muốn chơi nvidia thì bác phải chơi thêm xonar hdav1.3 nữa (tốn kém nhưng cũng có nhiều cái lợi bác ạ!)

anhtuhntl

Active Member

Uhm mình củng nghỉ như thế,nói gì thì nói chạy riêng âm thanh và hình ảnh chắc sẻ tốt hơn là lấy card VGA chạy âm thanh như vầy!Và còn 1 vấn đề này ai đả thử cho mình hỏi luôn,nếu âm thanh đạt chuẩn HD thì ra VGA luôn,nhưng nếu âm thanh không đạt tới chuẩn HD thì VGA có suất được âm thanh không(Tất nhiên là chỉ trong trường hợp này VGA hổ trợ passthrough TrueHD nha)

Chỉnh sửa lần cuối:

leepham

Well-Known Member

Uhm mình củng nghỉ như thế,nói gì thì nói chạy riêng âm thanh và hình ảnh chắc sẻ tốt hơn là lấy card VGA chạy âm thanh như vầy!Và còn 1 vấn đề này ai đả thử cho mình hỏi luôn,nếu âm thanh đạt chuẩn HD thì ra VGA luôn,nhưng nếu âm thanh không đạt tới chuẩn HD thì VGA có suất được âm thanh không(Tất nhiên là chỉ trong trường hợp này VGA hổ trợ passthrough TrueHD nha)

HD Audio mà ra đc thì mấy cái kia nó ra tuốt :D8-X
Em đang sài 1 con Ati 5450 nè , ra hết đó bác

hbq1412

Member

bổ sung thêm thông tin cho các bác nào nghi ngờ khả năng xuất âm thanh của VGA:
- Thứ nhất VGA không xử lí âm thanh. Nó chỉ cho âm thanh chạy nhờ qua nó rồi ra qua cổng HDMI. VGA nó có vai trò như người vận chuyển vậy. đảm bảo gói hàng đi từ điểm đầu đến đích không bị sứt mẻ tí nào.
- Thứ hai cổng HDMI vốn dĩ nó sinh ra để kết hợp âm thanh và hình ảnh lại 1 đường cho gọn. Và chỉ có cổng HDMI hoặc S/PIDF mới hỗ trợ passthrough DTS HD MA, TrueHD. Tuy nhiên trên PC thì thường chỉ có HDMI vì cái sound card on lởm ko hỗ trợ passthrough qua S/PIDF.

hbq1412

Member

Tại thời điểm này thì chưa có bác ạ:-* Nếu muốn chơi nvidia thì bác phải chơi thêm xonar hdav1.3 nữa (tốn kém nhưng cũng có nhiều cái lợi bác ạ!)

Bác phán như thần. Có phải bác bán card xonar ko?
Từ series 4xx thì nVidia đã hỗ trợ passthrough rồi.

hoang2008

Bác phán như thần. Có phải bác bán card xonar ko?
Từ series 4xx thì nVidia đã hỗ trợ passthrough rồi.

nvidia pass được truehd, dts-hd hả bác? Nếu bác chắc chắn thì cho em mã hiệu cụ thể mai em mua về thử ngay:) (vì em cũng đang cần thêm 1 cái vga card)

hbq1412

Member

nvidia pass được truehd, dts-hd hả bác? Nếu bác chắc chắn thì cho em mã hiệu cụ thể mai em mua về thử ngay:) (vì em cũng đang cần thêm 1 cái vga card)

Series 4xx ấy.
Con nào cũng được.
Ví dụ: GTX 460 vì con này có p/p khá nhất. Chỉ mỗi tội hơi đắt và cần kiểm tra xem hệ thống của mình có chịu nổi con này không?

hoang2008

Series 4xx ấy.
Con nào cũng được.
Ví dụ: GTX 460 vì con này có p/p khá nhất. Chỉ mỗi tội hơi đắt và cần kiểm tra xem hệ thống của mình có chịu nổi con này không?

Chắc bác google và đọc được dòng này phải không?

MSI quảng cáo model nhà mình có khả năng giảm thiểu gần 20% mức độ tiếng ồn tạo ra khi hoạt động hết công suất, hỗ trợ âm thanh Dolby True HD và DTS-HD Master.

Theo em thì hỗ trợ khác với pass-through bác ạ! (vì em xem thông số của nó thì chẳng hề nói đến vấn đề pass-through truehd, dts-hd). Bác có thông tin gì đáng tin cậy không cho em xin cái link với:)

hbq1412

Member

Chắc bác google và đọc được dòng này phải không?

MSI quảng cáo model nhà mình có khả năng giảm thiểu gần 20% mức độ tiếng ồn tạo ra khi hoạt động hết công suất, hỗ trợ âm thanh Dolby True HD và DTS-HD Master.

Theo em thì hỗ trợ khác với pass-through bác ạ! (vì em xem thông số của nó thì chẳng hề nói đến vấn đề pass-through truehd, dts-hd). Bác có thông tin gì đáng tin cậy không cho em xin cái link với:)

http://www.nvidia.com/object/product-geforce-gt-430-us.html
Vào phần Features ấy.
Hỏi khí không phải bạn có biết bitstream là gì không? Không biết thì tìm hiểu đi đã nhé.

leepham

Well-Known Member

TrueHD and DTS-HD Audio Bitstreaming Support
Full support for TrueHD and DTS-HD advanced lossless multi-channel HD audio codecs brings the rich sound of the master recording to your living room.
:D:D bác hbq1412 cũng sành sỏi về khoản này lắm đấy bác hoang2008

hoang2008

http://www.nvidia.com/object/product-geforce-gt-430-us.html
Vào phần Features ấy.
Hỏi khí không phải bạn có biết bitstream là gì không? Không biết thì tìm hiểu đi đã nhé.

Lại thông số hả bác? Em cần một cái gì cụ thể hơn bác ạ! (ví dụ có bác xyz nào đó đã sử dụng và pass được truehd, dts-hd chưa?). Không lẽ mua về mà không được lại đi kiện cáo mấy ông hãng hả bác:((
p/s: trước đây em cũng đã từng tìm hiểu laptop xuất truehd, dts-hd nhưng không ai dám khẳng định mà chỉ hình như (do chưa dùng thử cho dù về lý thuyết là được) do đó em đã phải mượn về để thử cho chắc - còn cái vga card này làm sao mà mượn đây?

hoang2008

:D:D bác hbq1412 cũng sành sỏi về khoản này lắm đấy bác hoang2008

Em sợ cái khoản thông số này lắm bác ạ! (cứ người thật việc thật là ăn chắc)
Trước đây vì tin vào thông số nên đọc cái này:
Audio Output Supported:
Stereo
Dolby Digital AC3 5.1
(passthrough & downmix to stereo)
Dolby Digital Plus
(passthrough)
DTS
Dolby TrueHD
AAC 7.1
FLAC

Em cứ ngỡ là HDbox A.C.Ryan có thể passthrough được TrueHD thế là mua về và cho đến giờ này vẫn chưa thấy đâu cả:((

hbq1412

Member

Em sợ cái khoản thông số này lắm bác ạ! (cứ người thật việc thật là ăn chắc)
Trước đây vì tin vào thông số nên đọc cái này:
Audio Output Supported:
Stereo
Dolby Digital AC3 5.1
Dolby Digital Plus
(passthrough)
DTS
Dolby TrueHD
AAC 7.1
FLAC

Em cứ ngỡ là HDbox A.C.Ryan có thể passthrough được TrueHD thế là mua về và cho đến giờ này vẫn chưa thấy đâu cả:((

Con này có 2 loại.
Chỉ có loại 73100P+ (1073DD C+ chip) + FW 7.3.4 r3582 mới passthrough được thì phải.
Nếu mua phải loại 73100P (1073DD chip) thì vĩnh viễn ko có passthrough. khỏi phải chờ đợi chi cho mệt.
Khuyến mãi thêm mấy cái ảnh:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên