[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

dtsexpert

Active Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Mình chưa thử nhưng chắc chắn là không thể chạy đc trên ZTV vì họ build riêng cho hộp của họ . cũng như của ZTV vậy .
Mình thích là xem cái rom của họ thôi . khi nào kiếm đc con đó mình sẽ chế rom của nó cho anh em ZTV xem có gì hay không

mình cài trên Nook HD tablet và Minix X7 thấy không báo lỗi gì, vì âccount không có tiền nên không test đuợc phim nhạc clip nào vĩ tvod chẳng có cái nào miễn phí :(

congtuthanhnam2

Active Member

-Rom v3 cho A rất ổn, dv ZTV ngon như rom gốc, XBMC rất ổn thế mà trước đây ae diễn đàn có nhờ các bác ZTV build 1 bản XBMC cho A các bác ấy bảo khó lắm..khó lắm..?
-Chắc v3 ngon quá bác Hùng ko còn gì cải tiến nữa à..hi..hi..Cám ơn bác với những đóng góp cho cộng đồng mong bác tiếp tục giúp đỡ hỗ trợ ae.
PS: Bác là dân bờ rồ công nghệ, hiện có sinh hoạt tai các diễn đàn công nghệ như tinhte,... ko? Có bản rom ngon cho điện thoại LG f180 bác giói thiệu giúp

ngonphi_bg

Member

XBMC cũng chạy đc trên C à?

quaxoai89

Active Member

chạy bản room cook v3 thì chạy Ztvplayẻ ko chơi được file iso,chắc phải chơi xbmc thay :)

3dong

Member

Mình chưa thử nhưng chắc chắn là không thể chạy đc trên ZTV vì họ build riêng cho hộp của họ . cũng như của ZTV vậy .
Mình thích là xem cái rom của họ thôi . khi nào kiếm đc con đó mình sẽ chế rom của nó cho anh em ZTV xem có gì hay không
Mình đã cài cho conA, chạy được nhưng nó đòi nạp tiền 15kk cho 3 ngày

trungluoc

Member

mình cài bản root cho E nhưng các dịch vụ của ZTV không vào được nhỉ? có ai bị giống mình ko?

lyhoang10

Well-Known Member

Mình chưa root A , mấy bác cho hỏi root xong thì phụ đề có chỉnh lớn được ko , Rom gốc phụ đề nhỏ quá,. thks

longkien

Member

Mình mới root con ZTV-E dịch vụ vẫn vào bình thường, ko lỗi gì cả.

phithien

Well-Known Member

mình cài trên Nook HD tablet và Minix X7 thấy không báo lỗi gì, vì âccount không có tiền nên không test đuợc phim nhạc clip nào vĩ tvod chẳng có cái nào miễn phí :(

Cũg có người xài nook HD giống mình :D

dtsexpert

Active Member

Cũg có người xài nook HD giống mình :D

Nook HD+ ngon bổ rẻ màn hình 1080p tha hồ quậy, em ở nuớc ngoài cứ mua đồ cũ trên mạng tầm 100 USD là có 1 cái ah, tầm 2 triệu tha hồ quậy , 2 triệu cài đuợc XBMC coi phim, thể thao, muốn XXX có luôn thì còn gì bằng :)

tethien

Active Member

Nook HD+ ngon bổ rẻ màn hình 1080p tha hồ quậy, em ở nuớc ngoài cứ mua đồ cũ trên mạng tầm 100 USD là có 1 cái ah, tầm 2 triệu tha hồ quậy , 2 triệu cài đuợc XBMC coi phim, thể thao, muốn XXX có luôn thì còn gì bằng :)

Nook HD+ thích nhất là cái màn 9" Full HD. Kích cỡ 9" là vừa tầm với mình, 8" vẫn hơi nhỏ, 10" thì lại hơi to. Màn Full HD nét căng, màu đẹp.
Cái Kindle Fire HD 8.9 màn cũng cực đẹp.
Cài XBMC vô, coi phim 720p lưu trên NAS không hề gựt tẹo nào.

Thao tran

Em Nook HD+ màn hình 1280p bạn ơi . mới bán vài con brandnew có 3tr2 nè . :D

tethien

Active Member

Chắc bạn Thảo Trần nhầm với Nook HD 7" mới có màn hình 720p. Nook HD+ 9" màn full HD nha bạn.
Tham khảo: http://www.barnesandnoble.com/u/Compare-NOOKs/379003181

Hôm nay em vừa up bản rom cho con C chạy rất ngon nhưng em vẫn thích giao diện Rom ngày 05/03/2014 của ztv :D

trungluoc

Member

Tình hình là bản room cho E của bác Hungphutho không tự nhận ổ cứng ngoài, toàn phải rút nguồn thì mới nhận.

Bác nào chỉ giúp em cách xem Fshare trên XMBC với nhé. Thanks!

Mr Manh

Bác nào up lại bản ROM CHO ALL A-CLASS V3 :
Download ROM-ACLASS-ROOT-XBMC-v3.rar 286.2 MB lên Fshare giúp em với, download ở mega chậm như rùa

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác nào up lại bản ROM CHO ALL A-CLASS V3 :
Download ROM-ACLASS-ROOT-XBMC-v3.rar 286.2 MB lên Fshare giúp em với, download ở mega chậm như rùa

Bác chịu khó lật lại vài trang, có ai đó đã up lên Fshare rồi đấy.

Bên trên