[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

binpro1102

Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

mình đã cẩn thận cop cả vào bộ nhớ của đầu thu r nhưng vẫn bị vậy!! up các bản rom của ztv qua thẻ cũng k đc!! chỉ có up online thì đc bác à! :(

ngonphi_bg

Member

Bạn copy bản nào? Của bác hungphutho hay của bác badboyhanoi? Mình up phát đc luôn. Minh dùng USB cắm công sau.

binpro1102

Bạn copy bản nào? Của bác hungphutho hay của bác badboyhanoi? Mình up phát đc luôn. Minh dùng USB cắm công sau.

bản E-C-CLASS-ROM-ROOT.zip 234.1 MB này của bác hungphutho post trên topic đó! mình là đầu E1-1

để mình thử cổng usb sau xem sao

hanhnghia

Mình copy đầy đủ r!! fomat lại usb luôn rùi copy lại 2 cái file ý vào trong usb cắm vào khi chạy nó vẫn báo vậy!! nó có phân biệt cắm cổng sau hay cổng trc k nhỉ!! :(
em up qua thẻ nhớ mới dc . bác fomat thẻ về fat 32 nhé . up qua cổng micro sd ở đằng sau .

binpro1102

em up qua thẻ nhớ mới dc . bác fomat thẻ về fat 32 nhé . up qua cổng micro sd ở đằng sau .

tks bác nhé!! e làm đc rồi!! fai cắm qua cổng thẻ nhớ mấy đc cắm mấy cổng usb đều k đc!!

binpro1102

Chắc chắn là bạn chưa có file factory_update_param.aml trong thẻ nhớ , bạn xem lại nhé , cần có 2 file E-C-CLASS-ROM-ROOT.zip và E-C-CLASS-ROM-ROOT.zip trong thẻ .

Nếu bạn đã có 2 file đó trong thẻ mà vẫn bị như vậy thì cần kiểm tra lại cái thẻ nhớ của bạn . có thể thẻ nhớ có vấn đề .
Khắc phục là fomart trắng nó đi và copy file lại , hoặc dùng cái thẻ khác

e sài thử bản rom của đầu E e thấy bị thế này mong bác sớm khác phục ạ!!

--ko nhận bàn phím.. e thì hay xem fim nên đánh chữ cho nhanh nhưng k nhận bàn fim nữa nên hơi chán :(
--chuột nhận nhưng phím chuột phải ko còn tác dụng thoát như bản rom gốc nữa

longkien

Member

Mình cũng úp room cho em C và E, trước khi up cho về mặc định sau đó up ngon lành ko lỗi gì cả.

hungphutho

Active Member

e sài thử bản rom của đầu E e thấy bị thế này mong bác sớm khác phục ạ!!

--ko nhận bàn phím.. e thì hay xem fim nên đánh chữ cho nhanh nhưng k nhận bàn fim nữa nên hơi chán :(
--chuột nhận nhưng phím chuột phải ko còn tác dụng thoát như bản rom gốc nữa
Không có ai bị lỗi như bạn đâu .
Bây giờ Bạn hãy làm như sau .
Up bản rom mới nhất trên trang chủ của ZTV (rom ngày 05/03 ) sau đó up tiếp bản rom của mình . như vậy sẽ không lỗi lầm gì .

binpro1102

Không có ai bị lỗi như bạn đâu .
Bây giờ Bạn hãy làm như sau .
Up bản rom mới nhất trên trang chủ của ZTV (rom ngày 05/03 ) sau đó up tiếp bản rom của mình . như vậy sẽ không lỗi lầm gì .

ko biết có bác nào dùng bàn phím máy tính như mình k nhỉ test thử xem có lỗi giống mình k :D. e nghĩ k có ai dùng bàn phím giống e lên k có ai kêu hì :p

Chỉnh sửa lần cuối:

vuthecong78

Well-Known Member

Con E của mình vẫn chưa chạy được XBMC qua MXPlayer mặc dù đã copy file kia vào mục userdata.

hungphutho

Active Member

Con E của mình vẫn chưa chạy được XBMC qua MXPlayer mặc dù đã copy file kia vào mục userdata.
Tại vì bác cài MXplay free . Nếu MXplay free thì bác copy file này nhé
OK 1000% :)
Bỏ phần .txt đi nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangsonaic

Bác HungPhuTho chỉ cho em cách xem phim bằng XBMC được không.
Em cài XBMC trên E2, em phim online Icefilms và offline trên USB thì chỉ nghe tiếng chứ không thấy hình ảnh. Em làm theo bác hướng dẫn từ đầu mà vẫn không được. Không biết còn phải chỉnh như thế nào nữa???
Thank bác

vuthecong78

Well-Known Member

Đã chạy được XBMC trên E, đang chờ nâng cấp acc Fshare. Chưa biết mua ở đâu cho rẻ.

vuasumu_online

ko biết có bác nào dùng bàn phím máy tính như mình k nhỉ test thử xem có lỗi giống mình k :D. e nghĩ k có ai dùng bàn phím giống e lên k có ai kêu hì :p

Mình dùng Ok hết bạn nhé :). Up lại rom gốc rồi up lại rom như bạn thớt nói chắc sẽ OK.
Bác Hùng nên tùy biên thêm tí nữa cho đẹp đi bác, kết rom của bác lắm.
Bác rảnh làm rom riêngc ho ztv đi, bỏ mấy cái của nợ của ztv đi cũng được, cho nó thành adroid box luôn.

hoangsonaic

Bác vuthecong78 chạy XBMC trên E bằng cách nào vậy, chỉ cho em với :)
Thank bác

vuthecong78

Well-Known Member

Bác vuthecong78 chạy XBMC trên E bằng cách nào vậy, chỉ cho em với :)
Thank bác

Cài XBMC 13 Gotham
Cài MX Player
Copy HDrepo, advanceseting.xml, playẻcorefatory.xml vào USB hay SDcard
Chạy XBMC lần đầu mục System File Seting cài HDrepo từ USB hay SDcard. Thoát XBMC copy file advan.. playercore.. vào Android - data - xbmc -file- userdata (dùng app ES Explorer, nhớ tick chọn file ẩn).
Chạy XBMC - Video - Video addon - HDrepo - Addon seting nhập acc Fshare.
Vừa làm vừa google.

lyhoang10

Well-Known Member

Tại vì bác cài MXplay free . Nếu MXplay free thì bác copy file này nhé
OK 1000% :)
Bỏ phần .txt đi nhé

bác cho hỏi bản rom của bác có chỉnh phụ đề lớn hơn rom gốc ko ., mình chưa root con A , chỉ cần phụ đề lớn là ok vì xem offline nhiều.thks

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

bác cho hỏi bản rom của bác có chỉnh phụ đề lớn hơn rom gốc ko ., mình chưa root con A , chỉ cần phụ đề lớn là ok vì xem offline nhiều.thks

Chỉnh lớn được rồi bác.Nhưng hình như dòng dưới bị mất hay sao ý.Hôm rồi em xem qua 1 phim thì thấy phụ đề bị thiếu

lyhoang10

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Chỉnh lớn được rồi bác.Nhưng hình như dòng dưới bị mất hay sao ý.Hôm rồi em xem qua 1 phim thì thấy phụ đề bị thiếu

Đúng rồi bác , Rom gốc nó chỉnh lớn bị thế , ý mình hỏi là có chỉnh lớn mà ko bị mất, chử lớn mất thì thà để nhỏ . thks.

hoangsonaic

Cài XBMC 13 Gotham
Cài MX Player
Copy HDrepo, advanceseting.xml, playẻcorefatory.xml vào USB hay SDcard
Chạy XBMC lần đầu mục System File Seting cài HDrepo từ USB hay SDcard. Thoát XBMC copy file advan.. playercore.. vào Android - data - xbmc -file- userdata (dùng app ES Explorer, nhớ tick chọn file ẩn).
Chạy XBMC - Video - Video addon - HDrepo - Addon seting nhập acc Fshare.
Vừa làm vừa google.

Thank bác, để em thử làm xem

Bên trên