[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

hungphutho

Active Member
Ðề: [Share] ZTV AClass Rom Cook + Root + XBMC

Bác chủ thớt đúng là cứu thế cho Ztv, đang định ném em Ztv A và E đi thì gặp đc topic này, lại có cái để vọc rồi. Bác Inbox em xin cái FB bác thi thoảng giao lưu chút. Cám ơn bác đã cho anh em trải nghiệm mới.

He . "ZTV không chỉ là xem" , sologan này nhắc đi nhắc lại rồi mà . Nếu chỉ để xem thôi thì mãi cũng chán .
à hôm qua mình có boot thử Linux XBMC trên a-class và hoạt động tốt với kernel Linux 3.0.101 ARM . Như vậy lúc nào rảnh mình làm tiếp bộ linux cho A-class này :D .
Bộ linux đó ở đây [ROM][Linux/XBMC] Native Linux for AML8726-MX Tv-Box {11/27/2013} - xda-developers
Các bác nào đang dùng ATV1200 có thể thử vì nó cũng support sẵn rồi đó

hungphutho

Active Member

Bà con ZTV A/E/C muốn up rom bản mới thì vào trang chủ ZTV có bản mới rồi đó . bản ngày 27/01/1014

dtsexpert

Active Member

không ai ăn trộm của ai cả, đem đồ ra trưng ngoài đường, kẻ đi qua người đi lại, không ai lấy mới lạ... nếu muốn giữ thì cất đi. Mệt!!!!

em mong bữa nào bác dung xe truớc nhà hay tiệm, bị mất coi có còn có cái suy nghĩ "ai kiu trưng ra để nguời ta lấy" :)
Bác động não chút truớc khi đăng bài, chứ đăng lập luận kiểu như bác nguời ta cuời vào mặt đấy :)

duytanltl

Member

em mong bữa nào bác dung xe truớc nhà hay tiệm, bị mất coi có còn có cái suy nghĩ "ai kiu trưng ra để nguời ta lấy" :)
Bác động não chút truớc khi đăng bài, chứ đăng lập luận kiểu như bác nguời ta cuời vào mặt đấy :)

he he!! nói thật nếu tui mà dựng xe trước nhà mà lỡ bị lấy mất thì tui ráng chịu, ai biểu ngu. He he... ăn của tui hơi bị khó à nghen... Chỉ có tui đi ăn của người ta thôi à!! he he ...

phithien

Well-Known Member

he he!! nói thật nếu tui mà dựng xe trước nhà mà lỡ bị lấy mất thì tui ráng chịu, ai biểu ngu. He he... ăn của tui hơi bị khó à nghen... Chỉ có tui đi ăn của người ta thôi à!! he he ...

Bác có giỏi thì đi hack mấy cái VOD,TV của ztv đi. toàn nghe nói. giỏi thì làm rồi nói

taitv

Member

phải chi có người hack được mấy phần mềm hayhaytv ,hdviet để xem free thì hay biết mấy
người ta kinh doanh mà bác làm vậy thì ai còn dám kinh doanh cho bác dùng. Zí lại bác muốn xem thì bỏ ra 3-4 buổi ăn sáng là dc 1 tháng rồi. đâu có gì khó đâu bác.

phithien

Well-Known Member

Đang cố gắng đây, cái gì lụm được mà không mất tiền, dù chỉ 1 đồng vẩn khoái ....

Chắc vẫn còn sinh viên, ngửa tay xin mẹ từng đồng từng cắc. ai đi làm rồi thì hiểu kiếm tiền khó ra sao. làm ra rồi bị mấy anh rảnh rỗi chôm chỉa thì ói máu. bác đứng post như thế, có hay ho gì đâu mà khoe khoang

ngonphi_bg

Member

Chiều nay update con C qua ota thì có giao diện giống với Rom ngày 30/8/2013.

hungphutho

Active Member

RECOVERY CWM :

Mình đã build thành công CWM cho A-class . Recovery CWM để các bạn có thể backup lại rom của a-class ra thẻ nhớ và phục hồi lại bất cứ lúc nào bạn muốn . và không sợ bị mất dữ liệu .
Bây giờ có thể nghịch rom mà không sợ phải mang đi bảo hành :D
Và bạn cũng có thể dùng CWM để root cái rom gốc của ZTV ;)) ( hướng dẫn root rom gốc bên dưới .)

- HƯỚNG DẪN DÙNG CWM ĐỂ BACKUP VÀ RESTORE
Download CWM-AClass.zip giải nén vào ngoài cùng của thẻ nhớ > Gắn thẻ vào Aclass và cắm nguồn , Vậy là sẽ tự động load CWM ở thẻ nhớ mà không cần flash nó vào Chíp NAND của máy .

Dùng phím nguồn của điều khiển để di chuyển và dùng phím 0 để chọn
Giao diện như này

- HƯỚNG DẪN DÙNG CWM để root rom gốc của ZTV .
Download file utoo-root-signed.zip bên dưới copy vào thẻ nhớ cùng với CWM . sau đó dùng CWM để flash cái file đó vào , vậy là bạn đã root được rom gốc của A-class , quá dễ đúng không

Update bài đầu tiên nhé

sonbeatHDVN

Active Member

RECOVERY CWM :

Mình đã build thành công CWM cho A-class . Recovery CWM để các bạn có thể backup lại rom của a-class ra thẻ nhớ và phục hồi lại bất cứ lúc nào bạn muốn . và không sợ bị mất dữ liệu .
Bây giờ có thể nghịch rom mà không sợ phải mang đi bảo hành :D
Và bạn cũng có thể dùng CWM để root cái rom gốc của ZTV ;)) ( hướng dẫn root rom gốc bên dưới .)

- HƯỚNG DẪN DÙNG CWM ĐỂ BACKUP VÀ RESTORE
Download CWM-AClass.zip giải nén vào ngoài cùng của thẻ nhớ > Gắn thẻ vào Aclass và cắm nguồn , Vậy là sẽ tự động load CWM ở thẻ nhớ mà không cần flash nó vào Chíp NAND của máy .

Dùng phím nguồn của điều khiển để di chuyển và dùng phím 0 để chọn
Giao diện như này

- HƯỚNG DẪN DÙNG CWM để root rom gốc của ZTV .
Download file utoo-root-signed.zip bên dưới copy vào thẻ nhớ cùng với CWM . sau đó dùng CWM để flash cái file đó vào , vậy là bạn đã root được rom gốc của A-class , quá dễ đúng không

Update bài đầu tiên nhé
Bác bro quá . Vậy mà lâu nay giờ mới xuất hiện

hanhnghia

Bác Hungphutho ở huyện nào vậy ? E ở Hưng hóa- Tam nông , cũng rất đam mê món này , có cơ hội lúc nào anh em giao lưu tý .

duytanltl

Member

Chắc vẫn còn sinh viên, ngửa tay xin mẹ từng đồng từng cắc. ai đi làm rồi thì hiểu kiếm tiền khó ra sao. làm ra rồi bị mấy anh rảnh rỗi chôm chỉa thì ói máu. bác đứng post như thế, có hay ho gì đâu mà khoe khoang

Đùa chút cho vui thôi, bác làm gì mà giận thế, có gì bỏ qua nhé. Xã hội là như thế, hacker vẫn có mũ trắng, mũ đen đó thôi, có người làm, người phá thì xã hội mới phát triển được. Phải không bao giờ bằng lòng với những gì mình đã có mới tiến bộ được, còn không như thế thì bị tụt hậu, và coi là bảo thủ... Các cụ ZTV, hay TV, HD Viet TV... không được tự thỏa mãn mà phải phát triển hơn, hoàn thiện hơn đúng không??

duytanltl

Member

người ta kinh doanh mà bác làm vậy thì ai còn dám kinh doanh cho bác dùng. Zí lại bác muốn xem thì bỏ ra 3-4 buổi ăn sáng là dc 1 tháng rồi. đâu có gì khó đâu bác.

Hậu quả của việc làm ăn chụp giật của người VN... toàn đem con bỏ chợ.

Bên trên