[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Bạn Hùng cho mình hỏi khi copy file playercorefactory.xml vào Android/data/org.xbmc.xbmc/files/ mà không nhìn thấy .xbmc/userdata/ là sao?

hangphuoctru

Well-Known Member

Bạn Hùng cho mình hỏi khi copy file playercorefactory.xml vào Android/data/org.xbmc.xbmc/files/ mà không nhìn thấy .xbmc/userdata/ là sao?

Cài cái soft ES Explorer và mở ẩn lên sẽ thấy userdata.

nothing2los3

Mình cũng gặp vấn đền về màn hình đen thui của XBMC trên C1-1.

Lúc đầu cài và chạy rất ok, sau 1 vài lần thì bị màn hình đen thui. Gỡ ra cài lại cũng chạy đc vài lần.

Giờ thì gỡ ra cài lại, up lại rom mới rom cũ, rom cok, rom nguyên bản cũng không được.

Thử các version của XBMC từ 12.0, 12.1 đến 13 cũng vẫn thế.

Các bạn fix như nào chỉ mình với.

Cám ơn nhiều nhé.

p/s: MXplayer đủ cả.

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: Re: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Mình cũng gặp vấn đền về màn hình đen thui của XBMC trên C1-1.

Lúc đầu cài và chạy rất ok, sau 1 vài lần thì bị màn hình đen thui. Gỡ ra cài lại cũng chạy đc vài lần.

Giờ thì gỡ ra cài lại, up lại rom mới rom cũ, rom cok, rom nguyên bản cũng không được.

Thử các version của XBMC từ 12.0, 12.1 đến 13 cũng vẫn thế.

Các bạn fix như nào chỉ mình với.

Cám ơn nhiều nhé.

p/s: MXplayer đủ cả.

Bác cài bản XBMC alpha cho ZTV đấy, Bản đó ổn lắm.

vinhdo

Member

Con A class màu đen của mình sao dạo này cắm điện vào nó lâu lên đèn mà khi đèn tín hiệu hiện lên là màn hình lại tối thui ,mình phải khởi động vài lần thì nó mới hoạt động bình thường lại như xưa .

dtuanbien

Máy bác chỉ e cách khôi phục lại rom cũ đã backup ra với,e đã cài rom cook giờ backup lại rom cũ mà ko biết?

Chỉnh sửa lần cuối:

hangphuoctru

Well-Known Member

Con A class màu đen của mình sao dạo này cắm điện vào nó lâu lên đèn mà khi đèn tín hiệu hiện lên là màn hình lại tối thui ,mình phải khởi động vài lần thì nó mới hoạt động bình thường lại như xưa .

Do lỗi Rom đó pác. Chờ ZTV nó ra lò bản Rom mới hay là dùng bản Rom cook của bác hungphutho tại topic này cũng đc.

hangphuoctru

Well-Known Member

Bản XBMC 13 hình như ko dùng đc cho bản Root của bác Hungphutho. Cài đặt xong xem tivi và phim bị có tiếng k có hình.

Các bác cho em hỏi chút tình hình là con A Class thuộc dòng 101 con chó đốm bị hiện tượng thế này mong các bác chỉ cách khắc phục giúp em. để nghe được âm thanh đa kênh (5.1) em phải chuyển qua lại các chế độ PCM, Optical, HDMI rồi chọn Optical thì mới có tiếng mặc dù em đặt mặc định là Optical cứ mỗi lần muốn nghe lại phải vào đặt lại không biết có phải là do rom, hay phần cưng (em đã thử các bản cook của bác hùng) mong các bác chỉ cách khắc phục.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Các bác cho em hỏi chút tình hình là con A Class thuộc dòng 101 con chó đốm bị hiện tượng thế này mong các bác chỉ cách khắc phục giúp em. để nghe được âm thanh đa kênh (5.1) em phải chuyển qua lại các chế độ PCM, Optical, HDMI rồi chọn Optical thì mới có tiếng mặc dù em đặt mặc định là Optical cứ mỗi lần muốn nghe lại phải vào đặt lại không biết có phải là do rom, hay phần cưng (em đã thử các bản cook của bác hùng) mong các bác chỉ cách khắc phục.

do room bác ơi. e thỉnh thoảng cũng bị thế.nhất là xem VOD

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

xem vô sờ tư bạn nhé. mình đang dùng beta3

Bác xài bản của bác hungphutho đấy. Nó chỏ cho dùng bản 12 thôi chứ bất kì bản 13 nào kể cả alpha, beta. RC1 đều có tiếng mà k có hình. Nếu bác dùng đc cho hỏi bác dùng bản beta ngày mấy?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Bác xài bản của bác hungphutho đấy. Nó chỏ cho dùng bản 12 thôi chứ bất kì bản 13 nào kể cả alpha, beta. RC1 đều có tiếng mà k có hình. Nếu bác dùng đc cho hỏi bác dùng bản beta ngày mấy?

em đang dùng A Class room cook V3 của bác Hùng phú thọ mà. chạy nuột tất bác ạ. em có hai con A Class một con chạy beta3, một con chạy beta4 cả hai đều ok hết, chỉ là em ko nhớ là bản build ngày nào. bác clear cache và data rồi cài lại xem sao

Bên trên