[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

dtuanbien

Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Mình up rom cho ZTV bản chính thức trên trang chủ, up xong mất app HDVIET Tvbox, sau khi cài lại thì hệ thống nhận diện THÔNG TIN BOX với 1 mã mới, thế là tài khoản VIP mình nạp vào xem phim gắn với box đã đi tong luôn/
Đang mail hỏi lại support của HDVIET mà chưa thấy trả lời!
Bác cho hỏi mày hôm nay bác xem đc tivi trên app HDVIET Tvbox ko?của e máy kênh tivi biến mất ko xem đc?

ngonphi_bg

Member

Bác cho hỏi C1 class có chạy đc ổ cứng gắn ngoài ko để em đầu tư một ổ cứng? Thanks các bác.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Các bác cho em hỏi chút.:)
Hôm qua em mới lục ra được con ZTV A-class bản thử nghiệm. lâu không dùng nên cứ 1 lúc nó lại không nhận tín hiệu rồi mấy giây sau lại có.
Em muốn up bản rom mới mà up online thì đến 60% là nó ngừng down, up offline thì down trên trang chủ Ztv mà nó cũng không nhận.:(( lại phải dùng rom cũ tháng 11/2013
Các bác cho em hỏi bản thử nghiệm có up được rom cook của bác được không.
Mong được giúp đỡ.cảm ơn :D

Up tẹt đi bác. 2 con A nhà em cũng đều là hàng 100 voucher cả mà. Dùng ngon lành lun

hangphuoctru

Well-Known Member

Bác cho hỏi C1 class có chạy đc ổ cứng gắn ngoài ko để em đầu tư một ổ cứng? Thanks các bác.

Dòng ZTV nói riêng và Android box nói chung đều chạy được ổ cứng ngoài hết. Miễn sao còn đủ cổng USB và có đủ money thôi :D

Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

hì. vậy là up được theo threat này ah bác.
Vậy thì ngon quá. để tối em thử xem. thank bác nhé ;)

tat100

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

ậy. e cũng đang dùng A Class room MOD đây bác, cũng chỉ SD nên em mới thắc mắc là ko biết phải tai ko có tk vip không

Mình đã up thử cả 3 bản firmware cho ZTV A1-1(Rom Stock và V2+v3 của Bác hungphutho),khi xem HDViet cũng chỉ là SD thôi,chán thật
Mình có ý này,Bác chủ có thể mod firmware 4.2.2 mới nhất của Mygica ATV 1200 vào ZTV A1 không,vì mình thấy phần cứng của 2 em này cũng na ná như nhau.

taxtuan

Member

Có bác nào chơi được XBMC trên C-Class chưa vậy??? mình cài đặt như hướng dẫn rồi...ra được kênh rồi...bấm vào thì không chạy... mình không biết cách đăng nhập TK Fshare!!!

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Mình đã up thử cả 3 bản firmware cho ZTV A1-1(Rom Stock và V2+v3 của Bác hungphutho),khi xem HDViet cũng chỉ là SD thôi,chán thật
Mình có ý này,Bác chủ có thể mod firmware 4.2.2 mới nhất của Mygica ATV 1200 vào ZTV A1 không,vì mình thấy phần cứng của 2 em này cũng na ná như nhau.

Cần gì phải MOD của ATV1200 qua em này bác. Bác thích dùng những cái nào trong bản room của ATV 1200 thì trích qua cài vô A Class là được thôi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
ZTV A Class A1-1 chạy bản room V3 update giao diện tuyệt đẹp. trình ZTV player hiện thị dạng list, sub chỉnh được to nhỏ tùy ý, không bị mất chữ như trên room V3 và room gốc của ZTV

tat100

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Cần gì phải MOD của ATV1200 qua em này bác. Bác thích dùng những cái nào trong bản room của ATV 1200 thì trích qua cài vô A Class là được thôi

Firmware 4.2.2 mới nhất của ATV 1200 hổ trợ tốt phần xem phim online,hình ảnh rất đẹp và mượt hơn ZTV nhiều Bác ạ
Cà phần xem phim offline hình ảnh cũng vẫn đẹp hơn ZTV

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Firmware 4.2.2 mới nhất của ATV 1200 hổ trợ tốt phần xem phim online,hình ảnh rất đẹp và mượt hơn ZTV nhiều Bác ạ
Cà phần xem phim offline hình ảnh cũng vẫn đẹp hơn ZTV

phần mềm xem phim đó tên gì bác. Để em trick ra cho bác cài thử

tat100

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

phần mềm xem phim đó tên gì bác. Để em trick ra cho bác cài thử

Thanks Bác nhiều!!!
Mình có cả MyGica ATV 1200 và ZTV A1 luôn Bác,Cái quan trọng là bản rom của ATV 1200 hình ảnh đẹp hơn nhiều
Ví dụ xem HDViet trên ATV 1200 thì lên được HD và hình ảnh rất đẹp(gần như đẹp nhất trong các Android Box mà mình đang sử dụng)
ZTV A1 xem HDViet chỉ là SD và hình ảnh kém lắm,cà phần xem offline cũng không bằng ATV 1200.
Mình nghĩ có thể do Kernel của ATV 1200 tốt hơn.Thế nên mình mới có ý nhờ Bác chủ Mod dùm bản rom của ATV 1200 vào ZTV A1-1 đó mà.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Thanks Bác nhiều!!!
Mình có cả MyGica ATV 1200 và ZTV A1 luôn Bác,Cái quan trọng là bản rom của ATV 1200 hình ảnh đẹp hơn nhiều
Ví dụ xem HDViet trên ATV 1200 thì lên được HD và hình ảnh rất đẹp(gần như đẹp nhất trong các Android Box mà mình đang sử dụng)
ZTV A1 xem HDViet chỉ là SD và hình ảnh kém lắm,cà phần xem offline cũng không bằng ATV 1200.
Mình nghĩ có thể do Kernel của ATV 1200 tốt hơn.Thế nên mình mới có ý nhờ Bác chủ Mod dùm bản rom của ATV 1200 vào ZTV A1-1 đó mà.

Ý hay đó bác. lâu lâu không thấy bác hùng vô topic. nếu đưa sang được là ngon nhất, em nghĩ có thể vì cả hai đều chạy trên nền tảng chip amlogic

Anh em cho hỏi chút, mình làm theo hướng dẫn của bác hùng là vào được CWM ah, hay là có cần cài bản CMW của bác Tài up lên không.:|

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Anh em cho hỏi chút, mình làm theo hướng dẫn của bác hùng là vào được CWM ah, hay là có cần cài bản CMW của bác Tài up lên không.:|

dow roomcook V3 cứ theo hướng dẫn là xong hết. ko cần dow thêm gì bác nhé

Bác nào giúp em cách cho ứng dụng tự động khởi động ngầm khi bật nguồn ZTV không (VD: như Skype, IP camera chẳng hạn). Cảm ơn nhiều...

huapro

Member

Bác nào giúp em cách cho ứng dụng tự động khởi động ngầm khi bật nguồn ZTV không (VD: như Skype, IP camera chẳng hạn). Cảm ơn nhiều...
Autostar trên chplay cái hình mà xanh ghi noroot nha bác.

Bên trên