[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Em đánh dấu mai sử thử em A Class 1-1

Bác không được xử con A Class bản Nga đâu đó nhé, chạy sang bản ROM root này mất ID của Nga là bác sẽ không xem được dịch vụ đâu đó, bác cứ xử em A Class bản Việt thôi, để tuần tới em hỏi anh em bên ZTV xem có bản ROM mới chưa.

phakhadi

Member

có cách nào gỡ bỏ các apk cài sẳn trong ZTV không vậy các bác

Có cách nào xóa dịch vụ dvb s2 trên con ztv e class, nhờ các bác chỉ em với, hoặc có bản rom cook nào ko có dvb cho e 1.1 cho em xin 1 bản. Cảm ơn nhiều.

3dong

Member

hôm nay ngồi voc vạc con ZTV C1 thì lại cài được XBMC 12.3 mới hay chứ! Thêm nữa, cài trình duyệt UC Browser chạy trển con C này tít không kém con A!

dungtoandung

Well-Known Member

Em đang dùng chuột usb, aclass bản rood v3 của bác chủ, muốn tắt aclass bằng phần mềm mà chưa tìm thấy cái ưng ý. Chương trình Shutdown trên CHplay cài vào thì không chạy. Các bác có phần mềm nào shutdown được chỉ em với

phakhadi

Member

hôm nay ngồi voc vạc con ZTV C1 thì lại cài được XBMC 12.3 mới hay chứ! Thêm nữa, cài trình duyệt UC Browser chạy trển con C này tít không kém con A!
bác cho mình xin bản nầy đi. cảm ơn

taitv

Member

Em đang dùng chuột usb, aclass bản rood v3 của bác chủ, muốn tắt aclass bằng phần mềm mà chưa tìm thấy cái ưng ý. Chương trình Shutdown trên CHplay cài vào thì không chạy. Các bác có phần mềm nào shutdown được chỉ em với

Mình cũng mò cái này mà thử nhiều PM rồi vẫn ko được.

lohado2

Active Member

Rom con C giống con E. Sao mình cài XBMC trên con E chưa bao giờ được nhỉ. Toàn cài xong qua cái đoạn Prepare.... hay gì gì đó ban đầu, load xong là màn hình đen thui luôn. cái XBMC bản gửi link kia mình cài cũng không đưuọc. đen thui thôi @@

3dong

Member

Rom con C giống con E. Sao mình cài XBMC trên con E chưa bao giờ được nhỉ. Toàn cài xong qua cái đoạn Prepare.... hay gì gì đó ban đầu, load xong là màn hình đen thui luôn. cái XBMC bản gửi link kia mình cài cũng không đưuọc. đen thui thôi @@
Bạn phải uprom lại và cài xbmc đầu tên' chạy ngon rồi mới cài các thứ khác (cài càng ít các ứng dụng khác càng tốt)

lohado2

Active Member

Bạn phải uprom lại và cài xbmc đầu tên' chạy ngon rồi mới cài các thứ khác (cài càng ít các ứng dụng khác càng tốt)

Bản Rom up lại là bản của chủ Topic này hay là bản trên trang của ZTV vậy bạn?
Khi cài rom xong cài XBMC bản 12.3 kia là được luôn hay vẫn phải làm theo hướng dẫn của chủ topic ( cài mx player , thêm file XML......)

Cảm ơn bạn !:)

ducvuong25

Active Member

mod stick cái topic này cho anh em tiện theo dõi với ạ

3dong

Member

Bản Rom up lại là bản của chủ Topic này hay là bản trên trang của ZTV vậy bạn?
Khi cài rom xong cài XBMC bản 12.3 kia là được luôn hay vẫn phải làm theo hướng dẫn của chủ topic ( cài mx player , thêm file XML......)

Cảm ơn bạn !:)
Rom tải từ trang ZTV đó bạn

sonbeatHDVN

Active Member

lâu rồi chưa thấy ZTV ra bản rom mới nhỉ @@

taitv

Member

cái xbmc của mình dạo này ko biết sao download sub từ subscene zìa nó ko add vào phim được. làm tới lui hoài cũng ko được. có anh em nào lỗi giống mình ko? Hướng dẫn mình cách khắc phục nhé. ( mình đã xóa subscene và cài đặt lại nhưng vẫn ko được )

taitv

Member

cái xbmc của mình dạo này ko biết sao download sub từ subscene zìa nó ko add vào phim được. làm tới lui hoài cũng ko được. có anh em nào lỗi giống mình ko? Hướng dẫn mình cách khắc phục nhé. ( mình đã xóa subscene và cài đặt lại nhưng vẫn ko được )
Có a/e nào bik giúp mình cái này ko? đang dùng ztv a class. lúc trước bình thường, giờ thì ko add được.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Có a/e nào bik giúp mình cái này ko? đang dùng ztv a class. lúc trước bình thường, giờ thì ko add được.

Mình đang dùng 13.0 beta4 và 13.1 với subscene 1.0.3 vẫn add bình thường trên A-1 mà bác

Bên trên