[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

xavang2

Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

tại sao em c-1 của mình không thu wifi được từ điện thoại di động phát ra. có ai bị như mình không ?

Em dùng aclass bản Demo ( 101 cái demo đầu tiên - có nút reset bên cạnh) , up bản room: [hdvietnam.com]Rom-Mod-All-ZTV-AClass-V2.zip 478.5 MB nhưng khi chọn được file zip xong nó cứ treo ở hình thằng robot android, đợi tới sáng mà cũng vẫn ở hình đấy, ko thấy up room tẹo nào !
Có bác nào biết tại sao ko ạ? giờ em tháo thẻ ra thì ztv chỉ hiện lên logo ko vào trong được nữa. Thử up lại room trên trang chủ ztv cũng ko được, cứ báo đang xóa tới sáng luôn :(

Đôrêmi

Moderator

Em dùng aclass bản Demo ( 101 cái demo đầu tiên - có nút reset bên cạnh) , up bản room: [hdvietnam.com]Rom-Mod-All-ZTV-AClass-V2.zip 478.5 MB nhưng khi chọn được file zip xong nó cứ treo ở hình thằng robot android, đợi tới sáng mà cũng vẫn ở hình đấy, ko thấy up room tẹo nào !
Có bác nào biết tại sao ko ạ? giờ em tháo thẻ ra thì ztv chỉ hiện lên logo ko vào trong được nữa. Thử up lại room trên trang chủ ztv cũng ko được, cứ báo đang xóa tới sáng luôn :(

Bác up thử cái bản V3 của bác hungphutho xem sao? Còn hơn 100 cái A Class đầu tiên phải up 1 file tên là Transition rồi sau đó mới up ROM của ZTV được.

3dong

Member

Mình có con ZTV A1 bị khởi động rất lâu, bật lên đến logo ZTV là tắt rồi khởi động lại, cứ như thế mất thời gian khoảng 35 phút mới khởi động được, đáng nói là sau khi khơi động rồi thì app XMBC BỊ GỠ BỎ. Các phần mềm khác không bị, chỉ XBMC bị gỡ thôi!
Đầu này của mình bị nhiều lần như thế này rồi, kể cả mới up ROM. Không biết đây có phải là trò bẩn của ZTV để bắt người ta sử dụng dịch vụ VTC của mình hay không. Các bác có ý kiến thêm nhé.
Nếu đúng thế, đề nghị ZTV phải chấm dứt ngay trò bẩn thỉu này, cạnh tranh phải lành mạnh dựa trên chất lượng phục vụ và giá thành.

Chỉnh sửa lần cuối:

Của bác chắc bị sao ấy mình vẫn bình thường. Khởi động khoảng 20 giây là lên rom chính chủ xbmc bản mới nhất vẫn bị lỗi lệch hình với tiếng chỉ mong các bác ztv build dùm bản xbmc tốt là cảm ơn nhìu

cmhung

Member

Con A1 của em thì đang phủ bụi vì quá bận bịu k có thời gian dùng, giờ cũng k biết nó chạy ra sao

dungtoandung

Well-Known Member

em root Aclass xong xóa mất giao diện của A ( trong đó có phần setting chỉnh Audio out) chỉ còn phần setting mặc định ( không có chỉnh audio out) . Bác nào có phần chỉnh setting của Aclass chỉnh được audio out cho em xin

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

em root Aclass xong xóa mất giao diện của A ( trong đó có phần setting chỉnh Audio out) chỉ còn phần setting mặc định ( không có chỉnh audio out) . Bác nào có phần chỉnh setting của Aclass chỉnh được audio out cho em xin

Trong setting ở tab hiển thị nó có mục cái đặt của ZTV mà. Bác vô đó là hiện cài đặt của ZTV

taitv

Member

Máy mình dùng rom 1 thời gian là bị treo logo, mình phải up lại rom, trước giờ up vẫn bình thường.... Nay mở ra up cái màn hình nó đen thủi đen thui....ko vào được CWM luôn. Giờ ko bik làm sao để up lại rom mới. A.e nào có cao kiến nào hay ko? giúp mình với, hay phải gửi bảo hành.

Bác nào có phần mềm karaoke hay không ạ cái app karaoke của nó chuối quá thằng ACNOSSONCA thì đắt lòi lúc trước có 50k/năm bây giờ 50k được có 1 tháng đã thử cài cái app của ariang 3600 nhưng không chạy được

taitv

Member

help.....Giúp mình cái này với.
Máy mình dùng rom 1 thời gian là bị treo logo, mình phải up lại rom, trước giờ up vẫn bình thường.... Nay mở ra up cái màn hình nó đen thủi đen thui....ko vào được CWM luôn. Giờ ko bik làm sao để up lại rom mới. A.e nào có cao kiến nào hay ko? giúp mình với, hay phải gửi bảo hành.

ztvboxcmm

phần mềm hát karaoke của bọn này chán lắm bác ạ. không hy vọng gì đâu. mà ztv hình như dạo này bị thằng vtc nó bỏ rơi rồi hay sao ấy

taxtuan

Member

App store của Ztv hình như vào không được!!!

Mình có con ZTV A1 bản thương mại đang chạy Rom ngày 27/1 của ZTV mình muốn up rom của bác Hùng cho nó nhưng có nhiều bản quá không biết nên up bản nào bác nào cài rồi tư vấn giúp mình với. Thanks!!

bản V3 bạn à, tải ở đây nhé

Cảm ơn bác để rãnh em vọc phát trước giờ chưa biết cài rom là gì nên vọc cho biết :)) Mình chỉ cần chép file này vô thẻ SD sau đó cắm điện là được phải ko bác hay còn phải tài thêm cái gì nữa? mình giải nén ra được 5 file chứ ko phải 3 file như bác chủ nói vậy cóp hết 5 file luôn hả bác có 1 file .zip có cần giải nén tiếp ko?

3dong

Member

ROM này up qua CWM do vậy sẽ an toàn không bao giờ sợ máy bị brick cho dù đầu A-class nào cũng chạy được rom này

Hướng dẫn :

Download về giải nén ra vào thẻ nhớ .( tất cả có 5 file trong đó )

Gắn thẻ vào đầu ZTV > cắm Nguồn > đợi vài giây nó sẽ load vào được giao diện recovery CWM thì dùng điều khiển và chọn Install zip from Sdcard > chọn đến file zip > đợi bao giờ nó về lại giao diện chọn file thì xong và tháo thẻ , rút nguồn và gắn lại để thưởng thức

- Điều khiến trên CWM , Dùng phím đỏ ( Power ) để di chuyển , dùng phím 0 để chọn

Bên trên