[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

vuasumu_online

Ðề: [Share] ZTV AClass Rom Cook + Root + XBMC

Mình ở xã gần đền Đông Cuông, Văn Yên í bạn ơi. Sang tuần mà rảnh bạn gửi địa chỉ mình chuyển cho.

winclear

Member
Re: [Share] ZTV AClass Rom Cook + Root + XBMC

pác hungphutho cho em hỏi con DEMO nó như thế nào thế, em là đc voucher, vậy có phải là con DEMO ko nhĩ

hungphutho

Active Member
Ðề: Re: [Share] ZTV AClass Rom Cook + Root + XBMC

Thế này vậy nhé, mình sẽ gửi con ZTV hàng Demo cho bạn up lại ROM giúp mình, chỉ cần nó chạy được như 1 Android box như hồi đầu đã là tốt lắm rồi, không cần nó chạy được các dịch vụ của ZTV. Hiện giờ mỗi khi khởi động lại là phải cài đặt lại từ đầu, khi cài đặt ứng dụng đều báo không đủ bộ nhớ. Bạn PM inbox mình địa chỉ và số điện thoại của bạn.
Mình cho bạn xem ảnh so sánh giữa 2 con A Class, 1 là hàng Demo, 1 là hàng trong 101 anh em HDvietnam được dùng đầu tiên

Như vậy là có đến 3 con tên là "a-class" khác nhau .

Con đời đầu tên là "A CLASS A1-1" có hình thù như ở đây và đây là hàng 100 con đầu tiên ?

Và con thứ 2 là con "Hàng demo" ở đây mà bác mod đã so sánh với bản "A class thương mai"

pác hungphutho cho em hỏi con DEMO nó như thế nào thế, em là đc voucher, vậy có phải là con DEMO ko nhĩ

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: [Share] ZTV AClass Rom Cook + Root + XBMC

Như vậy là có đến 3 con tên là "a-class" khác nhau .

Con đời đầu tên là "A CLASS A1-1" có hình thù như ở đây và đây là hàng 100 con đầu tiên ?

Và con thứ 2 là con "Hàng demo" ở đây mà bác mod đã so sánh với bản "A class thương mai"

Không phải là có 3 con A Class khác nhau mà bản của mình và bác Tiến là bản Concept (bên ZTV có rất nhiều các bản thử nghiệm như vậy)
Hiện giờ A Class chỉ có 2 loại chạy bản ROM thương mại chính thức là 101 anh em Hdvietnam dùng đầu tiên và các sản phẩm đang bán hiện nay.

hungphutho

Active Member

Uh . Sắp có android 4.4 Kitkat cho ZTV Aclass :) . Amlogic vừa phát hành source android 4.4 xong

sonbeatHDVN

Active Member

Con A Demo voucher của em có up được ROM không thế? thấy comment mâu thuẫn với Bài viết quá

hungphutho

Active Member

Con A Demo voucher của em có up được ROM không thế? thấy comment mâu thuẫn với Bài viết quá
ROM này chỉ cho những đầu a-class bản chính thức đang bán trên thi trường . những đầu khác không chạy được bạn à .
MÌnh không có con A Demo voucher nào ở đây để tạo riêng cho nó

sonbeatHDVN

Active Member

ROM này chỉ cho những đầu a-class bản chính thức đang bán trên thi trường . những đầu khác không chạy được bạn à .
MÌnh không có con A Demo voucher nào ở đây để tạo riêng cho nó

Thế xoá cái file u-boot.bin đi có up được ROM cook không ạ ?

sonbeatHDVN

Active Member

vừa chuột bạch và đã up thành công bản rom cook, chỉ cần xoá file u-boot.bin là đc nhé.

[video=youtube_share;ey6SsbYJ1_w]http://youtu.be/ey6SsbYJ1_w[/video]

em đang test thêm xem lỗi gì không

sonbeatHDVN

Active Member

bác hùng cho hỏi là xoá cái thank dock kiểu gì ạ. lúc xem youtube nó không ẩn đi rất khó chịu

hungphutho

Active Member

vừa chuột bạch và đã up thành công bản rom cook, chỉ cần xoá file u-boot.bin là đc nhé.

[video=youtube_share;ey6SsbYJ1_w]http://youtu.be/ey6SsbYJ1_w[/video]

em đang test thêm xem lỗi gì không
Bạn kiểm tra xem bộ nhớ trống thế nào ?

bác hùng cho hỏi là xoá cái thank dock kiểu gì ạ. lúc xem youtube nó không ẩn đi rất khó chịu
Bản đó nó có một lỗi nhỏ là thanh start bar nhiều lúc không tự động ẩn .

Mình sẽ có bản rom mới fix các lỗi đó và để chạy được tất cả các a-class và sử dụng recovery CWM để flash chứ không dùng script như bản cũ cho nên an toàn với mọi loại .

sonbeatHDVN

Active Member

bộ nhớ hơn 1gb, e cài mấy apps cơ bản xbmc, hdviet,hayhay,,fpt giờ còn hơn 700mb ạ

winclear

Member
Re: Ðề: [Share] ZTV AClass Rom Cook + Root + XBMC

Ủa hàng của bạn cũng là voucher, hàng mình cũng voucher, sao của mình ko có cái nút reset bên cạnh nhĩ
Vậy thì 100 voucher cũng có 2 loại a_class ah
Sao mà lắm thế: tôn hành giả, giả hành tôn rồi lại hành giã tôm

thanhyk

Well-Known Member

Sao chưa thấy có A-Class A2 nhỉ, đợi bán hết A1 chắc dài...cổ.

sonbeatHDVN

Active Member

mai chủ nhật e rảnh nhưng họ có gọi mình lên đâu e lên làm gì :D với lại lên hơi xa e cũng mệt với tốn tiền đi lại ạ

vuasumu_online

Bác Hùng ơi, Bác có thể chế ROM cho cả em E1-1 và C1-1 được không bác? Nếu bác chưa có đầu thí nghiệm thì cứ báo mình, mai rảnh mình send cho luôn cũng được. Inbox cho mình cái FB của bác nhé :D.

Bên trên