[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

hungphutho

Active Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

ôi , có bác mua đầu a-class của mình vừa mang đến nhờ chạy rom mới , mà không có chỗ download , update online thì không được híc híc
rom cũ bị khóa kênh hết rồi , đầy này đóng 1 năm cước luôn .

Update online cứ download 100% khởi động lại là nó lại lên nguồn bình thường chứ không chụi update :(

đang tính hách cái file update kia để up offline xem thế nào .
ai cần thì pm nhé , chắc bên ztv lần này không cho download trên trang chủ rồi :D
hàng quý hiếm đây . đến khổ

hungphutho

Active Member

update offline ngon lành nhé .

download về , thay thế file đó vào bộ rom trên trang chủ ZTV .
nhớ sửa file factory_update_param.aml cho đúng tên bản rom mới .

cho vào thẻ up như bình thường .

thấy cái TV và phim đã dùng của vietteo

hungphutho

Active Member

Phím nguồn trên điều khiển đã có chế độ tắt hẳn nhưng đơi nửa tiếng vẫn quay quay "Đang tắt ....." :(

lohado2

Active Member

chờ bác chia sẻ :D

daokimluc

bác ho hỏi con a-class nhà e cứ bị đứng im ở màn hình ztv, e up rom xmio thì cũng bị đứng ở màn xmio. Bác giúp e cái

bác nào đang dùng rom XMIO tốt thì đừng về ZTV nhé chả có gì mới cả chỉ có chuyển server qua XMIO thôi còn lại vũ như cẫn

chauint

Active Member

"hách" được rồi đang down , mong vừa đừng phát hiện xóa file ngay bây giờ :)

ps :
hì hách cho nó oai chứ link của họ mò mẫm 1 lúc là ra

http://210.245.82.6:8080/PanHub/Download/ZTV_AClass_20150728.zip

Bác up lại cho em với down về mở file ra toàn báo lỗi. Con A của em là loại 100 con đầu tiên, có xài firmware này ko bác

Chỉnh sửa lần cuối:

mylovetnn

Trước tiên mong các bác thông cảm vì em chỉ biết vào hưởng thụ thành quả mà chưa từng có comment nào. Nhưng hôm nay em có 1 số thắc mắc muốn được các bác giúp đỡ.
1. Chẳng là em có mua 2 cái ZTV E1-2 (1 cái mua cho bạn), nói chung dùng tốt nhưng bây giờ cái ứng dụng Youtube đi theo ZTV không hoạt động được nữa (em biết là Goolge thay đổi gì đó) nên muốn hỏi có bác nào fix được thì chia sẻ cho em với vì ứng dụng đi theo nó có thể dùng với điều khiển dễ dàng. E đã cài Youtube trong CH Play nhưng sử dụng khó quá, không thấy tiện dụng như của ZTV.
2. Em có thêm tí thắc mắc mong được giải đáp, ZTV E-Class của em không tìm thấy chỗ nào để tắt hẳn nguồn bằng điều khiển hoặc chuột mà chỉ dùng điều khiển tắt ở chế độ standby nên muốn tắt hẳn thì phải dùng công tắc phía sau hoặc rút nguồn, như vậy thì giống như rút điện đột ngột. Vậy em muốn hỏi cứ bật tắt như vậy về lâu dài thì có ảnh hưởng gì đến phần cứng và phần mềm không. Các bác thông cảm vì chỗ em sấm sét liên tục nên không thể để ở chế độ standby được, em đã phải thay rất nhiều các loại modem rồi.
Thank tất cả các bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

Trước tiên mong các bác thông cảm vì em chỉ biết vào hưởng thụ thành quả mà chưa từng viết bài nào. Nhưng hôm nay em muốn được các bác giúp đỡ. Chẳng là em có mua 2 cái ZTV E1-2 (1 cái mua cho bạn), nói chung trước đây dùng tốt nhưng bây giờ cái ứng dụng Youtube đi theo ZTV không hoạt động được nữa (em biết là Goolge thay đổi gì đó) nên muốn hỏi có bác nào fix được thì chia sẻ cho em với vì ứng dụng đi theo nó có thể dùng với điều khiển dễ dàng. E đã cài Youtube trong CH Play nhưng sử dụng khó quá, không thấy tiện dụng như của ZTV.
Thank tất cả các bác!

Youtube cài sẵn trên E-class là bản cũ đã hết hạn sử dụng. Bạn có thể vào CH-play tải bản mới nhất về nhé. Bản mới nhất mà bạn nói khó sử dụng thì ko biết bản nảo dễ sử dụng nữa. Bạn có vấn đề vướng mắc gì với bản đó à. :D

mylovetnn

Youtube cài sẵn trên E-class là bản cũ đã hết hạn sử dụng. Bạn có thể vào CH-play tải bản mới nhất về nhé. Bản mới nhất mà bạn nói khó sử dụng thì ko biết bản nảo dễ sử dụng nữa. Bạn có vấn đề vướng mắc gì với bản đó à. :D

Cảm ơn anh đã trả lời!
Em biết là dùng tốt nếu có chuột nhưng dùng điều khiển từ xa thì cảm thấy khó dùng hơn bản cũ anh ạ, phải sử dụng chức năng chuột trên điều khiển thì mới dùng đc nhưng chuột đó thì điều khiển lâu quá. Em vẫn muốn dùng bản cũ hơn hoặc bản tương tự để có thể sử dụng được điều khiển, bác nào có thì share cho em với. Thank các bác đã quan tâm!

Chỉnh sửa lần cuối:

yellowriver

Banned

Mềnh vứt xó cái remote rồi, dùng chuột không dây cho tiện và nhanh.
Mình thì cắm điện cho nó on 24/24 chả buồn tắt, lâu lâu rút điện ra phát cho nó khởi động lại (android nói chung vài hôm phải làm vậy thì nó mới sạch file rác và chạy mới nhanh được.)

vinhdo

Member

Mềnh vứt xó cái remote rồi, dùng chuột không dây cho tiện và nhanh.
Mình thì cắm điện cho nó on 24/24 chả buồn tắt, lâu lâu rút điện ra phát cho nó khởi động lại (android nói chung vài hôm phải làm vậy thì nó mới sạch file rác và chạy mới nhanh được.)

không biết thế nào là đúng ,mình trước giờ coi xong là tắt hẳn thôi.

mylovetnn

Em còn bị hiện tượng này nữa, ko biết có bác nào gặp chưa, ztv E class của em đang dùng bình thường bỗng dưng bị mất hết hình các biểu tượng, chỉ hiện lên chữ ztv trong đó (ảnh). E đã khôi phục cài đặt gốc và up lại rom mới nhất và cả rom ztv của bác hungphutho đều ko đc, mới up xong thì còn nhìn thấy nhưng lạ một cái là cứ kết nối mạng xong lại như cũ luôn.

tienlequoc

Well-Known Member

Em còn bị hiện tượng này nữa, ko biết có bác nào gặp chưa, ztv E class của em đang dùng bình thường bỗng dưng bị mất hết hình các biểu tượng, chỉ hiện lên chữ ztv trong đó (ảnh). E đã khôi phục cài đặt gốc và up lại rom mới nhất và cả rom ztv của bác hungphutho đều ko đc, mới up xong thì còn nhìn thấy nhưng lạ một cái là cứ kết nối mạng xong lại như cũ luôn.

Cái này là lỗi server của ZTV, mình có alo anh Hùng PGD ZTV và được anh ấy hứa sẽ khắc phục, giờ hình như hết bị hiện tượng này rồi.

mylovetnn

Cái này là lỗi server của ZTV, mình có alo anh Hùng PGD ZTV và được anh ấy hứa sẽ khắc phục, giờ hình như hết bị hiện tượng này rồi.

Thank bác, vậy là em đã giải quyết được 1 vấn đề rồi

chauint

Active Member

ngonphi_bg

Member

Trên ZTV C1 Class có miracast không các bác?

Bên trên