[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

chauint

Active Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

bác Hùng ơi cứu em, tư dưng đang xài bình thường ko up rom riếc gì cả năm nay. Tư dưng hôm nay nó treo logo ZTV, cắm thẻ vào Flash lại nó cũng load vào cái logo ZTV rồi đứng đó. Cứu em với, hay bác cho em xin số DT để tiện liên lạc nhé

tienlequoc

Well-Known Member

bác Hùng ơi cứu em, tư dưng đang xài bình thường ko up rom riếc gì cả năm nay. Tư dưng hôm nay nó treo logo ZTV, cắm thẻ vào Flash lại nó cũng load vào cái logo ZTV rồi đứng đó. Cứu em với, hay bác cho em xin số DT để tiện liên lạc nhé

Cài thử bản rom xmio mình share cách đây mấy trang xem sao?

chauint

Active Member

cắm thẻ mà nó vào thẳng màn hình ZTV logo luôn rồi treo ở đó bác, nó ko vào màn hình flash hay CMW

phakhadi

Member

bác hùng đã root rom mới được chưa vậy

Rom mới của ztv ko ngon bằng rom của viettel nên bác ấy ko làm

djxo911

Member

Có ai chiến thử trên con ZTV E class E1-2 chưa ? mình đang định thử đập con này :D

djxo911

Member

Đã đọc một lèo và cũng hơi thất vọng vì em E, định chơi openelec ko dc, kodi cũng ko. Người nông dân phải làm sao đây?

Chỉnh sửa lần cuối:

netvn

Member

Ztv ở saigon thì đem toi đâu sửa nhỉ. Của mình laf a class - a1-1 bị hu wifi ( truoc mua cua mod tien)
Ban nao o tan phú/govapgiup mình rom mới mình mời cafe nhé. Vì mình ko rành. Đang chạy bản gốc đời đầu của ztv chậm quá.

smilegirl

Active Member

Con A của em là 1 trong số 100 con mua bằng voucher, từ khi up Rom Xmio bản đầu tiên của Viettel đến nay vẫn chạy phà phà. Cài bản Kodi 14.2 chạy tốt hầu hết các ứng dụng, tối qua xem trận EVE vs MC trên NBCSN chất lượng 1080P khá mượt mà, hình ảnh không thua gì K+.

netvn

Member

Có ai giúp mình đc ko vậy. Tiện cho hỏi remote air hiẹn gờ. Loại nào xài tốt?

chauint

Active Member

cài rom thi đơn giản mà, hay bác muốn sửa wifi?

panda06

Xin hỏi các bác tôi đang dùng đầu ZTV A class, vậy tôi có thể đăng kí thêm vài kênh K+ ( có trả tiền ) như một số nhà đài khác không? ( ví dụ Net TV của vnpt nếu dùng K+ thì trả thêm 85k hay 140k hàng tháng, tôi nhớ ko rõ)! Thực lòng là khá bực mình với ZTV nhưng ngại thay đổi nhà đài nên có lẽ vẫn phải tiếp tục dùng.
Mong các bác chỉ dẫn cụ thể cho, cảm ơn các bác

Xin hỏi các bác tôi đang dùng đầu ZTV A class, vậy tôi có thể đăng kí thêm vài kênh K+ ( có trả tiền ) như một số nhà đài khác không? ( ví dụ Net TV của vnpt nếu dùng K+ thì trả thêm 85k hay 140k hàng tháng, tôi nhớ ko rõ)! Thực lòng là khá bực mình với ZTV nhưng ngại thay đổi nhà đài nên có lẽ vẫn phải tiếp tục dùng.

Không được nhé bác muốn xem bóng thì dùng KODI + P2P là đủ rồi

phakhadi

Member

bắc thang lên hỏi ông trời

djxo911

Member

Mình dùng ztv E-Class cài XBMC mà màn hình cứ tối thui. ai có bản chuẩn cho mình xin với

E không chạy được XBMC đâu bác. Thấy các bác chuyên gia nói chip con này yếu quá.

hangphuoctru

Well-Known Member

Lúc trước mình xài con A Class bình thường. Đến giai đoạn nó treo logo ZTV thì mình up luôn Rom Tây của bác hungphutho. Nhưng đến khi nó hiện chữ "g" thì nó treo luôn ko vào được chương trình. Mình up lại Rom bằng thẻ nhớ nó cũng ko boot được nữa. Mọi người chỉ dùm em hướng khắc phục với. Thanks anh em trước. Định ko được sẽ tháo bung ra nghiên cứu xem :D :D :D

tienlequoc

Well-Known Member

Lúc trước mình xài con A Class bình thường. Đến giai đoạn nó treo logo ZTV thì mình up luôn Rom Tây của bác hungphutho. Nhưng đến khi nó hiện chữ "g" thì nó treo luôn ko vào được chương trình. Mình up lại Rom bằng thẻ nhớ nó cũng ko boot được nữa. Mọi người chỉ dùm em hướng khắc phục với. Thanks anh em trước. Định ko được sẽ tháo bung ra nghiên cứu xem :D :D :D

Thử cái này đi bác:
[hide]https://www.fshare.vn/file/52KDUVKZYN1Y[/hide]

Bên trên