So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

trunguy

Member
Mềnh đang xài OneTV của FPT, nói chung OneTV vẫn là... lởm nhất. Hình ảnh thì xấu như xem mấy cái đĩa VCD lậu ngày xưa, tiếng thì kênh to đùng, kênh bé tí (TV nhà không có chế độ cân bằng tiếng). Đang download cái gì mà xem TV thì đừng hỏi luôn, bấm chuyển kênh hoặc một thao tác bất kỳ cũng mất khoảng dăm bảy giây. Kho phim nhạc, cải lương, hài mấy cái cũ rích cũng đòi thu tiền mới cho xem... Ưu điểm chỉ được cái truyền hình xem lại, nhỡ bỏ sót chương trình gì có thể xem lại được, thích mỗi cái này nhưng khi xem lại thì tình trạng tiếng một đường, hình một nẻo rất hay xảy ra. Từ ngày xài OneTV bỏ luôn sở thích xem Tivi, giờ nó chỉ phục vụ mỗi nghe thời sự. Theo mình OneTV của FPT là một nỗi thất vọng.

Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

VCTV phát sóng 5 giải hay nhất thế giới bằng công nghệ chuẩn HD
Để phục vụ kịp thời nhu cầu thưởng thức của khán giả xem truyền hình, Trung tâm kĩ thuật truyền hình Cáp và Ban biên tập truyền hình Cáp đã nỗ lực đàm phán với các đối tác để sở hữu bản quyền phát sóng của giải bóng đá hàng đầu Châu Âu trong 3 mùa giải từ 2013 đến 2015.

Sau nhiều nỗ lực và vượt qua nhiều khó khăn, Truyền hình Cáp Việt Nam (VCTV) đã giành được bản quyền pháp sóng giải Ngoại hạng Anh, La Liga, Bundesliga, Serie A và League 1. Bản quyền của Truyền hình Cáp Việt Nam cụ thể như sau:

1. Giải Ngoại hạng Anh: Những trận đấu ngày thứ 7 và ngày thứ 2 (hết mùa giải 2013 )
2. Giải VĐQG Tây Ban Nha: 8 trận/ vòng (từ mùa giải 2013 đến hết mùa giải 2015 )
3. Giải VĐQG Italia: 8 trận/ vòng (từ mùa giải 2013 đến hết mùa giải 2015 )
4. Giải VĐQG Đức: 5 trận / vòng (từ mùa giải 2013 đến hết mùa giải 2015 )
5. Giải VĐQG Pháp: 4 trận/ vòng (từ mùa giải 2013 đến hết mùa giải 2015 )

Ngoài các giải VĐQG Châu Âu hàng đầu kể trên, Bóng đá TV và Thể Thao TV còn sở hữu bản quyền của các giải VĐQG Brazil, giải hạng Nhất Anh, các trận đấu vòng loại World Cup 2014 của các đội bóng hàng đầu Châu Âu và Nam Mỹ, các trận đấu giao hữu quốc tế của Argentina và Brazil, các chương trình đặc sắc của Dortmund TV, PSG TV, Tottenham TV và rất nhiều các nội dung thể thao quốc tế đặc sắc khác.

Đặc biệt, bên cạnh 2 kênh Bóng đá TV và Thể thao TV đã trở nên quen thuộc, tới đây, tất cả những trận đấu hấp dẫn ở những giải đấu chất lượng hàng đầu thế giới kể trên sẽ được phát với chất lượng chuẩn HD qua 2 kênh Bóng đá TV HD, Thể thao TV HD. Với nỗ lực giành được bản quyền các giải đấu hấp dẫn nhất hành tinh và áp dụng công nghệ hiện đại nhất, Truyền hình Cáp Việt Nam hy vọng sẽ mang đến cho khán giả đầy đủ những trận đấu hay nhất, với chất lượng cao nhất.
Nguồn : Bongdaplus

Mainboard

Member
Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

Có ai biết mùa tới truyền hình cáp TP.HCM HTVC có bản quyền những giải gì không?

duyen_pham

VCTV phát sóng 5 giải hay nhất thế giới bằng công nghệ chuẩn HD
Để phục vụ kịp thời nhu cầu thưởng thức của khán giả xem truyền hình, Trung tâm kĩ thuật truyền hình Cáp và Ban biên tập truyền hình Cáp đã nỗ lực đàm phán với các đối tác để sở hữu bản quyền phát sóng của giải bóng đá hàng đầu Châu Âu trong 3 mùa giải từ 2013 đến 2015.

Sau nhiều nỗ lực và vượt qua nhiều khó khăn, Truyền hình Cáp Việt Nam (VCTV) đã giành được bản quyền pháp sóng giải Ngoại hạng Anh, La Liga, Bundesliga, Serie A và League 1. Bản quyền của Truyền hình Cáp Việt Nam cụ thể như sau:

1. Giải Ngoại hạng Anh: Những trận đấu ngày thứ 7 và ngày thứ 2 (hết mùa giải 2013 )
2. Giải VĐQG Tây Ban Nha: 8 trận/ vòng (từ mùa giải 2013 đến hết mùa giải 2015 )
3. Giải VĐQG Italia: 8 trận/ vòng (từ mùa giải 2013 đến hết mùa giải 2015 )
4. Giải VĐQG Đức: 5 trận / vòng (từ mùa giải 2013 đến hết mùa giải 2015 )
5. Giải VĐQG Pháp: 4 trận/ vòng (từ mùa giải 2013 đến hết mùa giải 2015 )

Ngoài các giải VĐQG Châu Âu hàng đầu kể trên, Bóng đá TV và Thể Thao TV còn sở hữu bản quyền của các giải VĐQG Brazil, giải hạng Nhất Anh, các trận đấu vòng loại World Cup 2014 của các đội bóng hàng đầu Châu Âu và Nam Mỹ, các trận đấu giao hữu quốc tế của Argentina và Brazil, các chương trình đặc sắc của Dortmund TV, PSG TV, Tottenham TV và rất nhiều các nội dung thể thao quốc tế đặc sắc khác.

Đặc biệt, bên cạnh 2 kênh Bóng đá TV và Thể thao TV đã trở nên quen thuộc, tới đây, tất cả những trận đấu hấp dẫn ở những giải đấu chất lượng hàng đầu thế giới kể trên sẽ được phát với chất lượng chuẩn HD qua 2 kênh Bóng đá TV HD, Thể thao TV HD. Với nỗ lực giành được bản quyền các giải đấu hấp dẫn nhất hành tinh và áp dụng công nghệ hiện đại nhất, Truyền hình Cáp Việt Nam hy vọng sẽ mang đến cho khán giả đầy đủ những trận đấu hay nhất, với chất lượng cao nhất.
Nguồn : Bongdaplus

k+ được chọn trận laliga seri a trước vctv mà

caucun

các bác cho em hỏi nhà em dùng cáp trung ương..chia ra 4,5 cái tivi đến cái tivi của em xem các kênh vtv1 2 3.hn1,2 hoặc sctv thì nhiễu quá...hok biết h mua cái đầu HD của nhà mạng về có cải thiện được tình hình hok nhỉ

IPTV mình thấy ổn nhất. gói cước rẻ mà tín hiệu tốt

tuyenpt

Vctv vừa tăng giá thc từ 88k lên 110k. Nếu lắp thêm gói hd k+ 150k/tháng. Vậy là mỗi tháng mất 260k mà chỉ có đc 2 kênh sd của k+. Thế thì là bỏ 270k lắp hẳn k+ cho xong. Chả hiểu vctv tính toán kiểu j nữa

Vctv vừa tăng giá thc từ 88k lên 110k. Nếu lắp thêm gói hd k+ 150k/tháng. Vậy là mỗi tháng mất 260k mà chỉ có đc 2 kênh sd của k+. Thế thì là bỏ 270k lắp hẳn k+ cho xong. Chả hiểu vctv tính toán kiểu j nữa

VTC và AVG hay bất cứ TH trả tiền nào rồi cũng phải lên giá, vì lương gần lên rồi.

duyen_pham

ọe! bây giờ cái gì cũng tăng, thì vtv hướng bà con bỏ vctv chuyển sang dùng k+ mà

dhpaul

Well-Known Member

Đến ngày đến giờ thì tất cả cùng sẽ tăng giá. Giá bản quyền truyền hình các kênh được ưa thích càng ngày càng đắt, nhà đài vẫn phải cắn răng ra mua để phục vụ khán giả.
K+, VTC, AVG rồi cũng không thể gồng được lâu, về mặt lý thuyết bản quyền truyền hình các kênh phát lên vệ tinh đắt hơn nhiều so với TH cáp, nhưng trong thời gian qua các đơn vị cung cấp dịch vụ TH số vệ tinh vẫn phải gồng mình cung cấp với giá thấp nhằm thu hút khách hàng. Trong tương lai chuyện đó sẽ khó xảy ra thêm nữa.

hoangmk

Member

Nếu đã dùng thuê bao HD thì tôi nghĩ đắt hay rẻ không quá quan trọng, quan trọng là chất lượng có tương xứng với mức giá hay không thôi. Nếu "đắt xắt ra miếng" thì vẫn thu hút được người dùng, cái gì cũng có cái giá của nó :)

HungCD

Ðề: Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

ọe! bây giờ cái gì cũng tăng, thì vtv hướng bà con bỏ vctv chuyển sang dùng k+ mà
VCTV sẽ còn tăng, bác thích chuyển dịch vụ nào thì tùy. Cơ chế thị trường mà.

tuyenpt

Ðề: Re: Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

VCTV sẽ còn tăng, bác thích chuyển dịch vụ nào thì tùy. Cơ chế thị trường mà.
Vấn đề là VCTV và K+ là 1 nhà. Nó cung cấp 2 gói dv gần bằng tiền nhau, nhưng chất lượng khác xa nhau. Thế thì ai dùng cái chất lượng kém hơn kia chứ.

Jay Miz

Member

Đến ngày đến giờ thì tất cả cùng sẽ tăng giá. Giá bản quyền truyền hình các kênh được ưa thích càng ngày càng đắt, nhà đài vẫn phải cắn răng ra mua để phục vụ khán giả.
K+, VTC, AVG rồi cũng không thể gồng được lâu, về mặt lý thuyết bản quyền truyền hình các kênh phát lên vệ tinh đắt hơn nhiều so với TH cáp, nhưng trong thời gian qua các đơn vị cung cấp dịch vụ TH số vệ tinh vẫn phải gồng mình cung cấp với giá thấp nhằm thu hút khách hàng. Trong tương lai chuyện đó sẽ khó xảy ra thêm nữa.

Bác nói chuẩn đấy rồi cũng phải tăng giá thôi, các dịch vụ mới giá mềm để thu hút thuê bao và cũng sẽ phải lên giá chia ra các gói kênh nhiều mức giá để phục vụ thôi, chưa kể sắp tới các kênh truyền hình nước ngoài chất lượng đang tìm đường vào VN. Mức giá tăng nhưng dễ chấp nhận cùng chất lượng tốt và mọi người sẽ quen thôi :D

somehow

nghe đồn K+ đang chuẩn bị giảm giá thiết bị ..... nhưng kèm theo đó sẽ tăng giá thuê bao hàng tháng lên...bi nhiêu thì chưa biết , nhưng về lâu dài người dùng sẽ phải chi thêm 1 mớ nữa :-w

vcidth

Active Member

nghe đồn K+ đang chuẩn bị giảm giá thiết bị ..... nhưng kèm theo đó sẽ tăng giá thuê bao hàng tháng lên...bi nhiêu thì chưa biết , nhưng về lâu dài người dùng sẽ phải chi thêm 1 mớ nữa :-w

K+ thông báo chương trình khuyến mại giảm giá thiết bị 550.000đ từ ngày 1/8 đến 30/9/2012 cho các thuê bao mua mới gói Premium+ rồi bác ạ.

xuanson20042003

các cao thủ tư vấn giúp em với ạ.
em kinh doanh nhà nghỉ ở gần sân bay nội bài chỗ em chưa có truyền hình cáp.
nay em định lắp truyền hình KTS cho các phòng để nâng cao chất lượng phục vụ. em cũng nghía qua K+ gói ace,vtc sd, AVG gói cơ bản.
- K+ thì mỗi tháng 65N nhưng lắp ban đầu mất 1.5 củ cộng thuê bao 1 năm.
- VTC sd thì mỗi tháng 60N lắp ban đầu mất 1.6 củ cộng tiền thuê bao 1 năm.
- AVG cơ bản thì 33N mỗi tháng lắp ban đầu mất 1.1 củ 6 tháng free.
*Em đang nghiêng về an viên vì giá rẻ đầu tư ban đầu thấp.nhưng nghe các cụ phàn nàn nhiều quá.em muốn qua phòng trưng bày xem thế nào các kênh có gì ko.mỗi cái là gói cước này ko có Dtt mà chỉ có Dth thôi.
*VTC thì nội dung cũng ko có gì đặc sắc lắm em thích HD1 và HD2 nhưng ko có.mà VTC lại ko có DTT.
*K+ em cũng thích nhưng đầu tư ban đầu hơi tốn kém vả lại cước phí cũng cao
các bác thông thái trong món này tư vấn giùm em với ạ.
cái em mong muốn là em lắp đặt 10 bộ như thế mà cước phí ko dc giảm mà giá thiết bị bên an viên cũng ko giảm là bao.
có bác nào làm K+ xem giảm giá dc thiết bị ko để em suy nghĩ dc ko ạ

xuanson20042003

các cao thủ tư vấn giúp em với ạ.
em kinh doanh nhà nghỉ ở gần sân bay nội bài chỗ em chưa có truyền hình cáp.
nay em định lắp truyền hình KTS cho các phòng để nâng cao chất lượng phục vụ. em cũng nghía qua K+ gói ace,vtc sd, AVG gói cơ bản.
- K+ thì mỗi tháng 65N nhưng lắp ban đầu mất 1.5 củ cộng thuê bao 1 năm.
- VTC sd thì mỗi tháng 60N lắp ban đầu mất 1.6 củ cộng tiền thuê bao 1 năm.
- AVG cơ bản thì 33N mỗi tháng lắp ban đầu mất 1.1 củ 6 tháng free.
*Em đang nghiêng về an viên vì giá rẻ đầu tư ban đầu thấp.nhưng nghe các cụ phàn nàn nhiều quá.em muốn qua phòng trưng bày xem thế nào các kênh có gì ko.mỗi cái là gói cước này ko có Dtt mà chỉ có Dth thôi.
*VTC thì nội dung cũng ko có gì đặc sắc lắm em thích HD1 và HD2 nhưng ko có.mà VTC lại ko có DTT.
*K+ em cũng thích nhưng đầu tư ban đầu hơi tốn kém vả lại cước phí cũng cao
các bác thông thái trong món này tư vấn giùm em với ạ.
cái em mong muốn là em lắp đặt 10 bộ như thế mà cước phí ko dc giảm mà giá thiết bị bên an viên cũng ko giảm là bao.
có bác nào làm K+ xem giảm giá dc thiết bị ko để em suy nghĩ dc ko ạ

cho nhà nghỉ thì AVG là hợp lý nhất.

Bên trên