So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

Ðề: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

nhà nghỉ , phòng trọ thì chẳng lẽ mỗi phòng Bác định gắn 1 STB à ? có vẻ như không ổn, còn 1 STB thì bắt mọi ngườì xem chung 1 đài à ? Chắt phải đợi cáp thôi Bác ạ !

sokita

Member

Truyền Hình KTS có 1 nhược điểm đáng ghét nhất là Mưa thì đứng hình, trong khi nhà vẫn có điện mà ko xem được...Mưa ai cũng ở nhà, mà ở nhà không xem được thì coi như xong

bác này nói chưa đủ
KTS Vệ Tinh DVB - S mới bị hiện tượng mưa to là giật hình ( tức là khi đó mưa và mây nó che làm chảo ko nhìn thấy vệ tinh)
còn truyền hình KTS mặt đất DVB T thì ko bị hiện tượng trên, do có đài phát tại mặt đất

minhhuub

Active Member

bác này nói chưa đủ
KTS Vệ Tinh DVB - S mới bị hiện tượng mưa to là giật hình ( tức là khi đó mưa và mây nó che làm chảo ko nhìn thấy vệ tinh)
còn truyền hình KTS mặt đất DVB T thì ko bị hiện tượng trên, do có đài phát tại mặt đất

Còn DVB-T có nhược điểm là vùng phủ sóng hẹp, gặp vùng núi đá hoặc che khuất thì cứ xác định :D
DVB-S chỉ khi nào mưa thật to, mây đen thật nhiều thì thì tín hiệu ở nhà mình mới mất

sokita

Member

cụ này PR cho ai thế =))

quanganh_08

Active Member

Thằng nào nó viết nói :"Anten nhỏ bằng bàn tay đặt cạnh TiVI" mà đéo suy nghĩ j`,củ chuối quá.Đấy là nhà gần đài phát chứ xa vài KM thì đặt lên đầu bố chúng nó cũng chẳng có tý sóng nào ấy chứ. :(
Ở đây toàn dân chơi DVB vậy mà dám mua rìu qua mắt thợ hả :D

Chỉnh sửa lần cuối:

sokita

Member

Thằng nào nó viết nói :"Anten nhỏ bằng bàn tay đặt cạnh TiVI" mà đéo suy nghĩ j`,củ chuối quá.Đấy là nhà gần đài phát chứ xa vài KM thì đặt lên đầu bố chúng nó cũng chẳng có tý sóng nào ấy chứ. :(
Ở đây toàn dân chơi DVB vậy mà dám mua rìu qua mắt thợ hả :D
theo bác "vài km" ở đây là bao nhiêu
để em test với bác
Xin thưa với bác:
ở Thành Phố bắc ninh cách trạm phát sóng gần nhất của AVG là 50km
vần dùng cái " nhỏ bằng bàn tay" đấy cụ nhé
;))

minhhuub

Active Member

theo bác "vài km" ở đây là bao nhiêu
để em test với bác
Xin thưa với bác:
ở Thành Phố bắc ninh cách trạm phát sóng gần nhất của AVG là 50km
vần dùng cái " nhỏ bằng bàn tay" đấy cụ nhé
;))

Mình ở gần chỗ hang Pác Bó thì có dùng cái "nhỏ bằng bàn tay" đc ko ạ. Để còn tính lắp cho các cụ :D

michealhn

Member

Mình xài One TV của FPT thấy cũng khá ổn. Kho phim phong phú, cập nhật nhanh.

duyen_pham

DVB-T mưa càng to xem càng nét:)):))
thấy avg quảng cáo râu cũng xem được dvb-t chưa test thử không biết thế nào^:)^

sokita

Member
Ðề: Re: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

DVB-T mưa càng to xem càng nét:)):))
thấy avg quảng cáo râu cũng xem được dvb-t chưa test thử không biết thế nào^:)^

thực ra thì cái ăng ten của AVG về cơ bản ko khác gì ăng ten râu ạ

tan_huy_93

Well-Known Member
ăngten indoor và outdoor của TH An Viên chỉ khác ăngten râu và ăngten dàn (xương cá) là có sẳn khuếch đại tín hiệu bên trong.
tháo ra độ thêm dây cáp USB để cấp nguồn 5V riêng cho ăngten, rồi cắm vào cổng USB của PC hay Laptop, là ăngten có thể dùng cho TV...

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: So sánh các loại hình truyền hình trả tiền hiện nay

ăngten indoor và outdoor của TH An Viên chỉ khác ăngten râu và ăngten dàn (xương cá) là có sẳn khuếch đại tín hiệu bên trong.
tháo ra độ thêm dây cáp USB để cấp nguồn 5V riêng cho ăngten, rồi cắm vào cổng USB của PC hay Laptop, là ăngten có thể dùng cho TV...

Chứng minh cụ thể?

tiny_1210

Thấy mấy cái nhà nghỉ đi du lịch toàn lắp MYTV :D
Tưởng K+ chỉ có ở mấy quán cà phé thôi :-? lắp K+ ở nhà nghỉ thì tối ko nghỉ lại xem bóng đá à :))

Xe nâng hàng diesel 4 tấn Caterpillar - số 1 thế giới.

Chúng tôi là hãng xe nâng hàng đầu tiên xây dựng hệ thống Call Center 247: 1800 599 990, dịch vụ khách hàng theo tiêu chuẩn 5 sao của Caterpillar USA với hệ thống trung tâm phân phối và dịch vụ rộng khắp cả nước.
Diesel Forklift- Xe nâng Diesel của chúng tôi được sản xuất tại nhà máy Nhật Bản dưới sự kiểm soát chất lượng của Carterpillar nhằm mang lại cho khách hàng cảm giác yên tâm tuyệt đối với từng sản phẩm của chúng tôi. Bên cạnh đó chúng tôi còn cung cấp các sản phẩm khác như xe nâng diesel, xe nâng hàng reach truck, xe máy công trình như xe xúc đào xúc lật, máy xúc đào, máy xúc lật, máy san lắp, máy lu... và máy phát điện Caterpillar.
Hiện tại chúng tôi có phân phối xe nâng người tự hành JLG - thương hiệu xe nâng người số 1 thế giới và đang thống lĩnh thị trường M.
Hotline xe nâng điện: 0937782768 [email protected]

Xe nâng hàng Caterpillar tải trọng nâng 10 tấn được sản xuất bởi hãng xe công trình số 1 thế giới. Model DP100NZ sẽ giúp bạn hoàn thành công việc của mình một cách nhanh chóng và dễ dàng nhất.

nhiều kinh nghiệm nhà nghỉ thế :))

Thấy mấy cái nhà nghỉ đi du lịch toàn lắp MYTV :D
Tưởng K+ chỉ có ở mấy quán cà phé thôi :-? lắp K+ ở nhà nghỉ thì tối ko nghỉ lại xem bóng đá à :))
Vào rồi bật TV trá hình thôi =) đài nào chả được =) có tiếng là được rồi :))

tiny_1210

Lại còn trá hình nữa :D
Bác này đúng là vui tính :D
Nói chung là những chỗ bình thường thì lắp các đài khác là được rồi =) ai có nhu cầu thực sự thì mới nên lắp K+

Bên trên