So sánh Pioneer LX với Dennon 2809

Thế Anh

Ðề: So sánh Pioneer LX với Dennon 2809

Chính xác luôn................................... nhưng cũng có nhiều loại loại cho sân khẩu mà vác vào nhà là k được đâu nhé khục khục
Loại cho sân khấu nó chỉ có 2 kênh thôi à.

Đang nói về Receiver - tức là Amply đa kênh cơ mà

phuceagle

Đang tư vấn cho chủ thớt mà mí bác chuyển sang đề tài nào thía :D

phuong210876

Loại cho sân khấu nó chỉ có 2 kênh thôi à.

Đang nói về Receiver - tức là Amply đa kênh cơ mà

chuyện thường thôi pác thế anh ợ. tiêu đề là một chuyện còn nói chuyện là chuyện khác bắng chứng bác thấy đó đang bàn về AVR với âmly đa kênh thì nhoằng cái có pác tởn sang loa jamo đó thôi...

Vậy theo pác chủ đề chính chỉ là so sanh LX với denon 2809 phải không?

Em nhất trí trên quan điểm miễn cưỡng đồng ý.

Từ bây giờ cấm ông nào bàn tán các đặc tính nhá chỉ cần nói 1 là lx hoặc 2 là 2809 nhưng lưu ý nhớ đủ ký tự
hết

MrBo682

Well-Known Member

theo em bác lên lấy LX-71 đi, dòng này hơn LX-70 nhiều đó. Pionner dòng cao cấp rất hay, còn thấp cấp thì đắt hơn giá trị thực.

Heheheh,,,,Hơn cái gì vậy Tuyến????
Khác nhau về vụ Úpcale tín hiệu hình ảnh.Tuy nhiên theo mình xem mấy dạng nén (mp4,Divx ...trên DVD bán ngoài chợ) nó có up lên nổi cở DVD thường không ...???/hehehe.Hai thằng giống nhau về chất âm,công suất.Quan điểm của mình không cần Úpcale tín hiệu hình ảnh > chơi HD thì source cho ngon mới quan trọng,kế đến dây nhợ cho ngon
Vấn đề bác chủ thớt :
Pioneer LX70 hay LX71 tương đương Denon đầu 3xxx nhé,Đầu 2xxx Denon yếu hơn >các cặp cột CS lớn có thể thiếu tiếng
Denon dể dùng dể cân chỉnh ,bass gọn
Pioneer bass sâu hơn,âm trung và cao ướt hơn,nhược là cân chỉnh từng kênh khá vất vả mới đạt
P/s mình mới nhặt đươc 1 sợi HDMI Monster 2m43 loại có bơm khí nito bên trong,giá rẽ bất ngờ của một bác trên diển đàn,các bác tester cần thì hú mình vất sang để xem sự khác biệt dây nhợ

Thế Anh

Giá thằng Pi về VN ko đổi mấy

Giá thằng De thì về VN bị đội lên rất nhiều. Chiết khấu mà Anh Duy đẩy cho các đại lý quá cao

LX-71 thì hay hơn LX-70 vì mạch khuếch đại công suất là Class D. Hiệu quả hơn.

phuong210876

Giá thằng Pi về VN ko đổi mấy

Giá thằng De thì về VN bị đội lên rất nhiều. Chiết khấu mà Anh Duy đẩy cho các đại lý quá cao

LX-71 thì hay hơn LX-70 vì mạch khuếch đại công suất là Class D. Hiệu quả hơn.

nói túm lại là LX

tieuthieugia

Well-Known Member

chuyện thường thôi pác thế anh ợ. tiêu đề là một chuyện còn nói chuyện là chuyện khác bắng chứng bác thấy đó đang bàn về AVR với âmly đa kênh thì nhoằng cái có pác tởn sang loa jamo đó thôi...

Vậy theo pác chủ đề chính chỉ là so sanh LX với denon 2809 phải không?

Em nhất trí trên quan điểm miễn cưỡng đồng ý.

Từ bây giờ cấm ông nào bàn tán các đặc tính nhá chỉ cần nói 1 là lx hoặc 2 là 2809 nhưng lưu ý nhớ đủ ký tự
hết

LX.....đê... mua chiếc Vespa Lx150 đi

0909090109

Tóm lại là thấy các pác ngiêng về "Lầu xanh".US nhiều quá

myozuka

Member

Thôi giờ ko so sánh Denon với Pioneer nữa, kết quả thế nào thì mọi người rõ rồi.
Bây giờ các bác cho em hỏi giữa 2 con Pi LX70 và LX71 thì con nào có Price/performance tốt hơn ạ??? Con LX 71 thì là dòng highend rồi, nó có nhiều tính năng nổi trội gì hơn với con LX 70 ko các bác?

dungdien

Member

đì giai và giá khác nhau bác ạ, chức năng gần như nhau

dungdien

Member

Công suất thì bác hỏi anh gu gồ ấy, còn chất tiếng thì như nhau, bởi nó cùng một mẹ mà, chất lượng linh kiện thì cũng thế bác ơi. Thằng sau thằng trước mà bác, thân

myozuka

Member

Vậy là quyết LX 70 hén, đều có giải mã HD audio cả, tự dưng mất thêm 5, 6 chai nữa thì tiếc lém, một lần nữa xin cảm ơn các bác......

Bên trên