So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

nhthi

Ðề: So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

Cuối tuần rồi nghỉ ngơi đi chơi thôi các bác ơi, tranh cãi nhau mãi làm gì. Ai có xèng thì chơi Sony thế thôi, chẳng có gì phải ân hận cả.

Nghia_PMT

Well-Known Member

giận quá mất khôn , bác khangxxxx đang nói về bộ loa của bạn Nomoney cơ mà , tự nhiên bác ra khoe hàng , ai chả biết bác nhà giầu :-/:-/
Ăn nói nấc cấc [-X

Nhà bình thường thôi chả giàu, và những thứ tôi có ko phải do nhà tôi mà do tôi làm ra. Tôi thấy nói ai chứ ko phải ko thấy.
Ông Quad x cứ luôn mồm nói về cách bố trí loa đài với tôi, bảo là tôi bày loa sai thì tôi mới nói, và lần trước cũng bảo tôi show chứ tôi chả khoe nhá [-(

meomatto

Active Member

Có xèng và nhiều xèng, nhưng lại vẫn thích chơi Samsung thì sao hả bác?
Samsung đẹp thì còn được cả về hình thức quá đẹp và sang chứ Sony thì chỉ đẹp được 4 cái chữ thôi ạ: S-O-R-Y

:D:D:D:D:D:D

meomatto

Active Member

Ông khang đấy, chờ Pót ảnh xong là chắc chắn bị ban, bác yên tâm đê.
Chấp chi cái hạng tầm thường đấy bác!

khangxxxx

Banned

Nhà bình thường thôi chả giàu, và những thứ tôi có ko phải do nhà tôi mà do tôi làm ra. Tôi thấy nói ai chứ ko phải ko thấy.
Ông Quad x cứ luôn mồm nói về cách bố trí loa đài với tôi, bảo là tôi bày loa sai thì tôi mới nói, và lần trước cũng bảo tôi show chứ tôi chả khoe nhá [-(

Thấy không phải nói bác mà bác trả lời. Rồi trách người ta tại sao lại nói thế với bác. Bác giận quá mất khôn rồi chăng [-(

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thì tôi nói vì ông bảo tôi bố trí sai, còn để tôi phải nói rõ phòng ko gian mở và phòng hình chữ nhật dạng ống bày trí khác nhau như thế nào mà ông vẫn nói lại vừa nãy đấy thôi, sẵn thì tôi nói cho ông biết luôn 1 thể thôi ;))

khangxxxx

Banned

Thì tôi nói vì ông bảo tôi bố trí sai, còn để tôi phải nói rõ phòng ko gian mở và phòng hình chữ nhật dạng ống bày trí khác nhau như thế nào mà ông vẫn nói lại vừa nãy đấy thôi, sẵn thì tôi nói cho ông biết luôn 1 thể thôi ;))

Sao ông kỳ cục thế nhỉ, rõ ràng tôi nói với bác nomoneys. Ai nói với ông ??? Mà tôi nói bác nomoneys bố trí sai hồi nào. Tưởng tượng ra người khác nói chuyện với mình, rồi lại tưởng tượng ra người ta nói bố trí sai. Đi kiểm tra sức khỏe đi bác, thấy có vấn đề rồi đó. Mà bệnh này nặng chứ không nhẹ đâu, hichic. Poor you !

Nghia_PMT

Well-Known Member

Sao ông kỳ cục thế nhỉ, rõ ràng tôi nói với bác nomoneys. Ai nói với ông ??? Mà tôi nói bác nomoneys bố trí sai hồi nào. Tưởng tượng ra người khác nói chuyện với mình, rồi lại tưởng tượng ra người ta nói bố trí sai. Đi kiểm tra sức khỏe đi bác, thấy có vấn đề rồi đó. Mà bệnh này nặng chứ không nhẹ đâu, hichic. Poor you !

Thì tôi nói vì ông bảo tôi bố trí sai, còn để tôi phải nói rõ phòng ko gian mở và phòng hình chữ nhật dạng ống bày trí khác nhau như thế nào mà ông vẫn nói lại vừa nãy đấy thôi, sẵn thì tôi nói cho ông biết luôn 1 thể thôi.
==>> Tôi là tôi nói thẳng mặt ông đấy chứ tưởng tượng gì, ông có nói tôi bố trí sai ko??? Tôi hỏi ông sai chổ nào ông còn nói phải xoay ngang xoay dọc vào người, tôi chỉnh lại là hướng loa front góc 45 độ về phía người nghe đúng ko??? Tôi còn nói đó là áp dụng với phòng có ko gian mở, còn phòng hình ống chữ nhật thì cứ để như vậy chả cần hướng vào đúng ko :-"

phuongtv_76

Well-Known Member

giận quá mất khôn , bác khangxxxx đang nói về bộ loa của bạn Nomoney cơ mà , tự nhiên bác ra khoe hàng , ai chả biết bác nhà giầu :-/:-/
Ăn nói nấc cấc [-X

Bác đọc hết tất cả bài của ông khang bom này đi, rồi vào phán, đây là nơi tư vấn, nhận xét, người ta trải nghiệm rồi mới thực tế bác ah, giầu thì xấu gì nào, mà đây có khi nghèo cũng chỉ vì mê HD ấy chứ

satan85

Well-Known Member

chắc là ko cần xem lại vì tôi thấy nghe dts bằng loa tivi âm thanh vẫn tách bạch rõ ràng và hay hơn nghe ac3 bằng dàn rời, chắc tại dàn rời nhà tôi cùi hơn loa tivi (cũng như đầu HDP nhà tôi cũng cùi hơn USB nên cứ phải chơi tích hợp cho lành, khi nào nâng cấp tính sau) hơn nữa lỗ tai, con mắt mỗi người cũng mỗi khác.

đã chơi được tivi loại đó thì không thể có dàng âm thanh nghe tệ hơn cái loa tivi ss được, nếu bác có xem âm thanh 2.0 nó cũng hay hơn cái loa tivi ss đang chơi dts. Bác đừng bão e đoán mò.
Nếu bác nào xác nhận xem dts bằng loa tivi ss hay hơn xem ac3 dàn rời thì khỏi phải bàn tiếp cho nhưng ai có dàn âm thanh gọi là HD.
Nghĩ cũng hay mấy bác ở đây không có HDP thì cũng có HTPC, mà cứ đem cái chuyện thừa rã cãi nhau ít nhất cũng được 10 thớt:(:(

zarate

Member

Bác đọc hết tất cả bài của ông khang bom này đi, rồi vào phán, đây là nơi tư vấn, nhận xét, người ta trải nghiệm rồi mới thực tế bác ah, giầu thì xấu gì nào, mà đây có khi nghèo cũng chỉ vì mê HD ấy chứ
Có lẽ bạn ko hiểu ý mình nói , bạn ấy cho rằng bộ loa 5tr kia chỉ đáng = cái bộ dây của bạn ấy ( điều đó ko sai ) nhưng nghe đến là lộ rõ bản chất
Với 5tr ông nói mua đc bộ dây loa và dây tín hiệu của bộ dàn tôi đấy
Thích thì link đây xem lại nè, và tìm hiểu xem 5tr ông nói mua đc cái gì trong những hình tôi chụp
Có vẻ bạn hơi khinh người đấy :!!
Bộ loa pc 5.1 5tr thì thì chẳng = bộ dàn loa Home theatre của các bác ở đây được nhưng nó đủ vật chết cái loa tv (dts) đấy :(
Nếu ngèo mà chơi hd thì bạn cũng đừng so loa của họ với cái dây của bạn , họ cho ăn đòn đấy ~X(
Vậy thì bạn Nghia pmt tội gì phải show mấy con hàng dưới sight ra làm gì
Bạn khangxxxx cũng nói hơi nhiều mà cũng sai , mkv bây giờ dts là chính ( nó ra chất âm thanh tốt nhất ) còn như mình vẫn tải film 720p,m-720p ( toàn ac3) vì mạng lởm nên chỉ dám chơi film rip dung lượng vừa phải thôi. Nếu có dk với bộ dàn xịn thì tội gì không chơi dts >:D<

trên diển đàn sao không thấy ai bình luận gì về thương hiệu Pana vậy nhỉ mà suốt ngày cứ thấy đấu đá giữa Sony và SS.

khangxxxx

Banned

đã chơi được tivi loại đó thì không thể có dàng âm thanh nghe tệ hơn cái loa tivi ss được, nếu bác có xem âm thanh 2.0 nó cũng hay hơn cái loa tivi ss đang chơi dts. Bác đừng bão e đoán mò.
Nếu bác nào xác nhận xem dts bằng loa tivi ss hay hơn xem ac3 dàn rời thì khỏi phải bàn tiếp cho nhưng ai có dàn âm thanh gọi là HD.
Nghĩ cũng hay mấy bác ở đây không có HDP thì cũng có HTPC, mà cứ đem cái chuyện thừa rã cãi nhau ít nhất cũng được 10 thớt:(:(

Up để bác satan85 làm chứng cho mình, chưa qua 12g đêm, xem ra cũng còn kịp. Tối cuối tuần đi chơi về sớm vì phải up hình cho các bác xem đó
[/IMG]

khangxxxx

Banned

Có lẽ bạn ko hiểu ý mình nói , bạn ấy cho rằng bộ loa 5tr kia chỉ đáng = cái bộ dây của bạn ấy ( điều đó ko sai ) nhưng nghe đến là lộ rõ bản chất

Có vẻ bạn hơi khinh người đấy :!!
Bộ loa pc 5.1 5tr thì thì chẳng = bộ dàn loa Home theatre của các bác ở đây được nhưng nó đủ vật chết cái loa tv (dts) đấy :(
Nếu ngèo mà chơi hd thì bạn cũng đừng so loa của họ với cái dây của bạn , họ cho ăn đòn đấy ~X(
Vậy thì bạn Nghia pmt tội gì phải show mấy con hàng dưới sight ra làm gì
Bạn khangxxxx cũng nói hơi nhiều mà cũng sai , mkv bây giờ dts là chính ( nó ra chất âm thanh tốt nhất ) còn như mình vẫn tải film 720p,m-720p ( toàn ac3) vì mạng lởm nên chỉ dám chơi film rip dung lượng vừa phải thôi. Nếu có dk với bộ dàn xịn thì tội gì không chơi dts >:D<

Mình tải phim chẳng chú ý nó âm thanh là DTS hay AC3 gì cả, cứ down về là xem thôi. Giờ các bác đề cập thì mình kiểm tra và thấy kho phim của mình đại đa số là AC3. Và số lượng người rip thì khi rip người ta chọn AC3 để cho nhiều người sử dụng được nhất. Chẳng có phim nào mà không có 1 bản rip mkv xài AC3 cả. Khi đã rip rồi thì người ta chọn AC3 cho dễ up dễ down và tiết kiệm dung lượng ( dĩ nhiên là cũng có rip sang DTS, nhưng kêu mkv thì DTS chiếm đa số, nghe không hợp logic quá )

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hiểu rồi ha, thấy có PS3, AIO LG có BD disc mà bảo là film AC3 nhiều hơn DTS, bố trí loa hay nhỉ ;)). Hèn gì tối h gần đến 12h mới có hình =))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mình tải phim chẳng chú ý nó âm thanh là DTS hay AC3 gì cả, cứ down về là xem thôi. Giờ các bác đề cập thì mình kiểm tra và thấy kho phim của mình đại đa số là AC3. Và số lượng người rip thì khi rip người ta chọn AC3 để cho nhiều người sử dụng được nhất. Chẳng có phim nào mà không có 1 bản rip mkv xài AC3 cả. Khi đã rip rồi thì người ta chọn AC3 cho dễ up dễ down và tiết kiệm dung lượng ( dĩ nhiên là cũng có rip sang DTS, nhưng kêu mkv thì DTS chiếm đa số, nghe không hợp logic quá )

Qua box chia sẻ xem info mấy film bên đó đi kìa rất nhiều nhóm rip và nguồn rip trong nước và nước ngoài cho ông tin là Ac3 hay DTS nhiều, ko tin nữa thì pm hỏi MOD manhthang xem nguồn film là AC3 hay DTS nhiều đi ông

satan85

Well-Known Member

Cái vụ âm thanh AC3 thì bác khangxxxx xem lại, chứ tui thấy toàn dts mới đúng, AC3 Thì chỉ có nhóm rip EbP Là chuyên dùng thôi(và chất lượng HD âm thanh AC3 Thì cũgn chỉ thấy nhóm này là đạt chuẩn nhất), ngoài ra nó chỉ phổ biến cho mHD(mHD Cũng chủ yếu định dạng MKV, không biết bác có nhầm vụ này không).
Bác xem lại vụ dts và AC3.

satan85

Well-Known Member

trên diển đàn sao không thấy ai bình luận gì về thương hiệu Pana vậy nhỉ mà suốt ngày cứ thấy đấu đá giữa Sony và SS.

Đang dùng 2 em plasma của Pana, theo cá nhân hình rất đẹp, mình chưa dùng ss trên đời 7, chỉ thử từ đời 3 đến đời 7 không thấy con nào hình được như pana. Do cái vụ cải nhau lùm xùm của các bác hôm nay tới sữa máy tính giùm cho ông bạn, thấy e ss led c500, đáng nhẽ chỉ làm xong cái pc thì về, nhưng nán lại chút để xem e nó, hình ảnh thì thấy rất sáng nhưng không thích, chỉ được cái chơi dts rất chuẩn, không thua con laptop đang phát tí nào(card onboard).

Đang dùng 2 em plasma của Pana, theo cá nhân hình rất đẹp, mình chưa dùng ss trên đời 7, chỉ thử từ đời 3 đến đời 7 không thấy con nào hình được như pana. Do cái vụ cải nhau lùm xùm của các bác hôm nay tới sữa máy tính giùm cho ông bạn, thấy e ss led c500, đáng nhẽ chỉ làm xong cái pc thì về, nhưng nán lại chút để xem e nó, hình ảnh thì thấy rất sáng nhưng không thích, chỉ được cái chơi dts rất chuẩn, không thua con laptop đang phát tí nào(card onboard).

Mod này và Mod manhthang cũng đang dùng Plasma của Pana ư , giờ em mới biết ngòai bác manthang ra thì bác cũng đang xài plasma pana

khangxxxx

Banned

Cái vụ âm thanh AC3 thì bác khangxxxx xem lại, chứ tui thấy toàn dts mới đúng, AC3 Thì chỉ có nhóm rip EbP Là chuyên dùng thôi(và chất lượng HD âm thanh AC3 Thì cũgn chỉ thấy nhóm này là đạt chuẩn nhất), ngoài ra nó chỉ phổ biến cho mHD(mHD Cũng chủ yếu định dạng MKV, không biết bác có nhầm vụ này không).
Bác xem lại vụ dts và AC3.

MKV xài AC3 của mình có rất nhiều, dĩ nhiên là không phải mình down ở đây. Điển hình là nguyên bộ series Thành Long của mình toàn MKV xài AC3:D File film của mình là đuôi mkv, và xài AC3. Và phim mình down trên mạng thì cũng như thế, đuôi mkv xài AC3. Còn nó rip từ nguồn nào thì mình không chú ý lắm, chỉ chú ý là nó có down về được hay không :D

P/S: chắc có lẽ nguồn phim của mình một phần cũng rip từ mHD chăng :D. Một là HD hay Full HD, hai là rip, DVD. Mà đã rip rồi thì chẳng quan tâm là AC3 hay DTS, vì nếu thực sự quan tâm chất lượng cao nhất thì đã không down phim bị rip rồi :D

@Nghia_PMT: không biết dàn loa 5.1 của mình có làm bác phật ý chỗ nào không. Có thì bỏ qua nhé bác :D. Nhưng với kiểu loa surround thực sự thế này thì coi phim khá tốt đó bác, âm thanh đùng đùng, bass ầm ầm. Chơi game, coi phim hành động là sướng nhất

Bên trên