So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

nomoneys

Ðề: So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

Up để bác satan85 làm chứng cho mình, chưa qua 12g đêm, xem ra cũng còn kịp. Tối cuối tuần đi chơi về sớm vì phải up hình cho các bác xem đó
[/IMG]

lúc đầu khang bốc phét khẳng định đã mua cái le5500 này và đang xem mkv bằng usb nghe được âm thanh dts qua cổng quang, thực tế ko dts được,nổ quá bể tuồng vì có cái quái chi đâu mà biết, chữa lại bằng cách nói đang canh giảm giá để mua về kiểm chứng xem có nghe được dts hay ko (1 cái ko thể kiểm chứng chính xác được) bây h có được hình mà ko biết hình le5500 này là cái đầu tiên nghe được dts hay cái thứ 2 ko nghe được dts vậy bác khangxxxx? đừng nói cái này là cái thứ 3 nhé ( nhân viên bán hàng lương tháng hơn triệu mà mua 1 lúc 2,3 cái tivi led về xem chắc mai em dẹp quán caphe xin vào siêu thi bán hàng luôn wá, thấy mà thèm)

khangxxxx vay mượn hình ở đâu ra hay vậy? lấy vải thưa sao che được mắt thánh, bốc phét cuối cùng vẫn là bốc phét.

. Em có vài ý kiến mong mấy bác thông cảm

Nên nhớ 1 điều cơ bản rằng Chơi phim HD thì phải chơi luôn cả Hình ảnh và Âm thanh . SS chỉ giải mã được DTS chưa giải mã được DTS-HD và DD pro 2 hoặc DD-MA

Nếu bác nào đang sở hữu 1 con HDTV của SS chơi được MKV và giải mã ngon lành DTS thì vẫn đề tiếp theo mấy bác muốn xem thử 1 phim HD 1080 DTSMA thì chắc chắn 1 điều rằng mấy bác phải mua HDP . Và lúc đó thì cái HDTV của SS với chức năng giải mà mkv là dư thừa .

P/s : Đơn cử trường hợp của bác Ngia_PMT nhà ta . Nhà bác đang có con SS và vẫn phải chơi HDP và HTPC . Đó là cái chót đam mê và thú vui hát dê . Cái gốc của nó là ở đó . Với Mấy bác có tiền và có điều kiện thì chỉ nên quan tâm tới con HDTV nào cho hình ảnh và màu sắc trung thực và đẹp nhất để chơi HDmà thôi . Đừng nên quá quan tâm tới USB chơi MKV làm gì

Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

lúc đầu khang bốc phét khẳng định đã mua cái le5500 này và đang xem mkv bằng usb nghe được âm thanh dts qua cổng quang, thực tế ko dts được,nổ quá bể tuồng vì có cái quái chi đâu mà biết, chữa lại bằng cách nói đang canh giảm giá để mua về kiểm chứng xem có nghe được dts hay ko (1 cái ko thể kiểm chứng chính xác được) bây h có được hình mà ko biết hình le5500 này là cái đầu tiên nghe được dts hay cái thứ 2 ko nghe được dts vậy bác khangxxxx? đừng nói cái này là cái thứ 3 nhé ( nhân viên bán hàng lương tháng hơn triệu mà mua 1 lúc 2,3 cái tivi led về xem chắc mai em dẹp quán caphe xin vào siêu thi bán hàng luôn wá, thấy mà thèm)

khangxxxx vay mượn hình ở đâu ra hay vậy? lấy vải thưa sao che được mắt thánh, bốc phét cuối cùng vẫn là bốc phét.

Bác dẫn chứng ra mình nói mua LE 5500 hồi nào, bác dẫn chứng ra được bảo đảm mình không tham gia diễn đàn nữa, còn không dẫn chứng ra được thì bác im lặng giùm. Nghia_PMT còn không có ý kiến gì, bác làm gì có cửa:D. Nói gì thì nói, mình có hình, bác không có. Mình nói cái gì là đúng cái đó, bác thì nói sai tè le. Bác cứ up cái hình lên đây rồi nói chuyện tiếp :D.

P/S: ai trong diễn đàn cũng biết mình đang canh em LG LE5500 để nâng cấp tivi, cho nên LG LE5500 mình mới rành như thế đó bác

Nên nhớ 1 điều cơ bản rằng Chơi phim HD thì phải chơi luôn cả Hình ảnh và Âm thanh . SS chỉ giải mã được DTS chưa giải mã được DTS-HD và DD pro 2 hoặc DD-MA

Nếu bác nào đang sở hữu 1 con HDTV của SS chơi được MKV và giải mã ngon lành DTS thì vẫn đề tiếp theo mấy bác muốn xem thử 1 phim HD 1080 DTSMA thì chắc chắn 1 điều rằng mấy bác phải mua HDP . Và lúc đó thì cái HDTV của SS với chức năng giải mà mkv là dư thừa .

P/s : Đơn cử trường hợp của bác Ngia_PMT nhà ta . Nhà bác đang có con SS và vẫn phải chơi HDP và HTPC . Đó là cái chót đam mê và thú vui hát dê . Cái gốc của nó là ở đó . Với Mấy bác có tiền và có điều kiện thì chỉ nên quan tâm tới con HDTV nào cho hình ảnh và màu sắc trung thực và đẹp nhất để chơi HDmà thôi . Đừng nên quá quan tâm tới USB chơi MKV làm gì

Thân

Ý kiến của bác rất là chính xác. Như trường hợp Nghia_PMT, xài em SS C6900, vẫn phải có HDP và dàn loa rời. Và lúc đó thì AC3 hay DTS thì không quan trọng nữa, chuẩn gì cũng xem được, nghe được :D

meomatto

Active Member

Hình này chắc chụp trộm của ai rồi up lên rồi.
Nếu đúng là của Khang Bom thì Khang bom vào giới thiệu đi xem có những cái gì? Cái gì đặc biệt, cái gì hay?
Giọng điệu thì đúng là của thằng Trẻ con Đít xanh. Càng phát biểu thì càng thể hiện là mình chả biết cái gì cả.
Khang nổ, Khang Bom nhưng mà là Bom giẻ rách. Chả có gì đáng phải chú ý cả

Đã Dốt lại còn Cố tỏ ra vẻ Nguy Hiểm! Ha ha ha ha ha.

Chỉnh sửa lần cuối:

lanovia

chưa thấy ai rãnh như ông khangxxxx này, suốt ngày chỉ biết lên đây to mồm chẳng ra hệ thống cống rảnh gì, ko lo làm ăn gì chỉ thích tào lao, chắc lắm mồm wá chủ tống cổ ra đường rồi nên mới rãnh vậy, rõ khổ, đời mấy kẻ lắm mồm cuối cùng chả có cái quái gì, cùng lắm chỉ chơi được chơi hàng ảo thôi. tội thật.

đúng quá, mà ko những thế còn vài bác khác thích lên mạng to mồm thiệt 8-} chi cho mệt thế ko biết :| giống dạo này bên mấy trang ho lao như vnexpress, sohoa, lên đọc vài cái info vớ va vớ vẩn rồi vào viết bài cãi nhau, khùng có số má !

Kiennt

Banned

Hỏi bác Akira 1 tí là: Làm sao để có nguồn phim chuẩn âm thanh theo THX đấy ạ?! :D

Dorillin

Member

//khangxxxx: vụ LCD k có nên mình k nói, còn film HD thì 720p or 1080p thì encode còn tối thiểu phải tử 90% so với source, thường thì 95%, dung lượng nhỏ hơn source nhiều là do cân đối bitrate và cắt bớt 2 viền lại, còn âm thanh thì tùy source nó thế nào, nếu source gốc cho ra AC3 mà đưa ra DTS thì phí phạm, xem film hành dộng thì DTS, tình cảm AC3. Bác vào http://www.vnbits.org/browse.php or http://hdvnbits.org/browse.php xem thử coi AC3 hay DTS nhiều nhé, đừng lấy mấy trang chuyên mHD mà nói thì k đúng đâu.

Dù sao mình vẫn thích cách nói chuỵên của Khang hơn, ít ra ko cộc cằn thô lỗ như mấy ông lớn kia. X_X

Nick ông meomatto dc unbanned rồi hả ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thân

Hehe, đúng quá e ko quan tâm đến chức năng usb mkv và DTS lắm, nếu xài nó thì HTPC, PS3, Bluray Sony chỉ để làm kiểng ah.
Cái ông Quad x này chả biết gì, đối với ông ấy film mà cứ có tiếng là đc rồi, nếu thế thì cần mịa gì mua dàn có DTS hay DTS-HD và Dolby True HD làm gì cứ stereo cho nó nhanh. Vì thế nên mới hiểu tại sao film ông ấy toàn mHD :)) vì tai gỗ nên mới chả phân biệt đc đâu là DTS đâu là AC3 =))
P/S: Ông Khangxxxx ông ko tin hay ko chịu tin những gì tôi phân tích về film mHD và HD hay DTS và AC3; upsale AVR 5k $ + loa 100k $ với nguồn ko chuẩn cũng = thừa ko ... thì ông cứ copy rồi hỏi những người khác xem tôi nói có đúng ko hay là ông nói đúng :))
Hay là dàn bác là dàn nhái , vậy thì đổi cái khác đi bác. Tốn tiền cho tính năng upscale mà cũng như không
câu này rõ ràng ko chịu hiểu nè, với nguồn film cùi mHD như ông thì có phải cho vào dàn AVR 5k $ + loa 100k $ cũng = thừa ko :)). Dàn tôi là dàn nhái ah ??? nghe ông phán tôi chết cười:)), ai làm nhái đc tôi xin biếu ko cho bộ dàn luôn =)). Nhái đc chắc thằng chủ Denon và Bowers & Wilkins nó sập tiệm đi bán siêu thị Phan Khang luôn rồi =)), mịa cười nôn ruột =))

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Dù sao mình vẫn thích cách nói chuỵên của Khang hơn, ít ra ko cộc cằn thô lỗ như mấy ông lớn kia. X_X

Nick ông meomatto dc unbanned rồi hả ?

Oh, cám ơn bác nhiều. Ý kiến khác nhau là bình thường. Kiến thức thì có thể lúc đó không biết nên nói sai, bởi vậy mới cần lên diễn đàn để học hỏi. Còn mấy bác nói xạo thì lúc nào cũng lớn tiếng, lúc nào cũng cho rằng như vậy là đúng, cho rằng "mình có tivi xịn, dàn xịn thì những gì mình nói là đúng, cấm ai có ý kiến khác" :D

Mình chỉ có phản bác ý kiến với 5-6 bác SS trên này thôi, ngoài ra không có xích mích với ai cả. Vì mình không chịu được việc các bác đó cứ post bài là tư vấn "Mua SS đi, SS là tốt nhất, mấy hãng khác cùi bắp, hãng nào đắt hơn SS thì kêu là đắt đừng mua, hãng nào rẻ hơn SS thì kêu là không chất lượng bằng" :D.

P/S: bác gọi sai tên mình rồi. khangxxxx , nghĩa là ... :D

Hehe, đúng quá e ko quan tâm đến chức năng usb mkv và DTS lắm, nếu xài nó thì HTPC, PS3, Bluray Sony chỉ để làm kiểng ah.
Cái ông Quad x này chả biết gì, đối với ông ấy film mà cứ có tiếng là đc rồi, nếu thế thì cần mịa gì mua dàn có DTS hay DTS-HD và Dolby True HD làm gì cứ stereo cho nó nhanh. Vì thế nên mới hiểu tại sao film ông ấy toàn mHD :)) vì tai gỗ nên mới chả phân biệt đc đâu là DTS đâu là AC3 =))
P/S: Ông Khangxxxx ông ko tin hay ko chịu tin những gì tôi phân tích về film mHD và HD hay DTS và AC3; upsale AVR 5k $ + loa 100k $ với nguồn ko chuẩn cũng = thừa ko ... thì ông cứ copy rồi hỏi những người khác xem tôi nói có đúng ko hay là ông nói đúng :))

câu này rõ ràng ko chịu hiểu nè, với nguồn film cùi mHD như ông thì có phải cho vào dàn AVR 5k $ + loa 100k $ cũng = thừa ko :)). Dàn tôi là dàn nhái ah ??? nghe ông phán tôi chết cười:)), ai làm nhái đc tôi xin biếu ko cho bộ dàn luôn =)). Nhái đc chắc thằng chủ Denon và Bowers & Wilkins nó sập tiệm đi bán siêu thị Phan Khang luôn rồi =)), mịa cười nôn ruột =))

Sao bác Nghia_PMT ngoan cố thế nhỉ, mkv bằng DTS và mkv bằng AC3 bác nghe phân biệt được sự khác nhau chăng, đã rip mà còn bày đặt. Chẳng cần biết bác lại huyên thuyên cái gì, chĩ biết bác không phân biệt được sự khác nhau khi upscale và khi không upscale thì đủ biết mắt của bác chưa đủ tinh tường rồi. Còn mấy chuyện tào lao bác nói thì mình thấy mệt quá, khi nào bác thực tế rồi, có cái dàn loa 100k $ và AVR 5k$ thì hãy nói. Vui lòng chưa xài thì đừng bốc phét, cứ cái tật này không chừa hoài là sao. Mod manhthang cũng từng nhắc nhở bác là chưa trải nghiệm thực tế thì đừng nói lung tung rồi mà.

Nguồn phim mình có nhiều dạng, trong đó những film mkv thì thấy toàn là AC3, hiểu chứ. Nói cái đó ra để cho bác nào kêu "mkv thì chủ yếu là DTS" thấy rằng nhận định đó là sai. Mkv bằng AC3 cho vào dàn của mình đã thấy hay rồi, cho vào dàn xịn hơn nữa thì càng hay hơn nữa. Mình thì không phận biệt được âm thanh giữa mkv xài DTS và mkv xài AC3 khi nghe bằng dàn loa của mình, nghe bằng dàn loa của mình thấy hay như nhau :D

P/S: nhái cái vỏ bên ngoài sao mà nhái không được. TQ là chuyên gia làm đồ nhái như thế8-}
Hỏi bác Akira 1 tí là: Làm sao để có nguồn phim chuẩn âm thanh theo THX đấy ạ?! :D

KHông có nguồn phim chuẩn âm thanh THX, nhưng nếu được phát qua thiết bị đạt chứng nhận THX thì âm thanh của phim được phát ra khi đó sẽ đạt chuẩn THX, nghĩa là đạt được chất lượng cao, hiệu ứng như thật. Các phim, các thiết bị sẽ theo chuẩn DTS hay Dolby. Chứng nhận THS không phải là đối nghịch với Dolby hay DTS, mà là chứng nhận chất lượng cho Dolby hay DTS. KHông phải thiết bị chuẩn DTS hay Dolby nào cũng đạt được chứng nhận THX, mà chỉ có những thiết bị chuẩn DTS hay Dolby đạt được chất lượng cao mới có thể đạt được chứng nhận THX

Chỉnh sửa lần cuối:

Dorillin

Member

Hix, nói vậy mà bác Khang vẫn cho AC3 và DTS như nhau, nghe loa vi tính không phân biệt được thì k nói còn đằng này dàn loa xịn mà nghe k khác thì thua hoàn toàn, bỏ chạy k có í kiến^:)^

khangxxxx

Banned

Hix, nói vậy mà bác Khang vẫn cho AC3 và DTS như nhau, nghe loa vi tính không phân biệt được thì k nói còn đằng này dàn loa xịn mà nghe k khác thì thua hoàn toàn, bỏ chạy k có í kiến^:)^

Bác đọc cho kỹ nhé: mkv xài DTS và mkv xài AC3 thì mình nghe thấy như nhau, đó là với mình và những người không phân biệt được. Cho nên khi rip thì người ta cũng rip làm 1: 1 mkv xài DTS, 1 mkv xài AC3 , ai thích down cái nào thì down. Mình thì chỉ chú ý đến phần hình ảnh, cái nào rip hình ảnh nặng hơn thì mình down thằng đó về :D, còn âm thanh là AC3 hay DTS thì mình không quan tâm.

P/S: vấn đề mọi người thảo luận ở đây là mkv xài AC3 có nhiều hay không. Mình xin khẳng định là : rất nhiều, không phim gì mới mà không có. Chất lượng hình ảnh đẹp, âm thanh hay ( nhưng dĩ nhiên là không bằng file source trước khi rip )

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đã nói là tai gỗ mà =)), AIO như con LG cùi của ông người khác xài còn phân biệt đc DTS hay AC3 chỉ có ông là ko thôi. Nhớ là Phang Khang nó cũng có bán B&W và Denon mà ta, chết thật may quá mình ko mua ở PK vì PK bán hàng TQ nhái Denon + B&W :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác đọc cho kỹ nhé: mkv xài DTS và mkv xài AC3 thì mình nghe thấy như nhau, đó là với mình và những người không phân biệt được. Cho nên khi rip thì người ta cũng rip làm 1: 1 mkv xài DTS, 1 mkv xài AC3 , ai thích down cái nào thì down. Mình thì chỉ chú ý đến phần hình ảnh, cái nào rip hình ảnh nặng hơn thì mình down thằng đó về :D, còn âm thanh thì AC3 hay DTS không quan tâm.

P/S: vấn đề mọi người thảo luận ở đây là mkv xài AC3 có nhiều hay không. Mình xin khẳng định là : rất nhiều, không phim gì mới mà không có. Chất lượng hình ảnh đẹp, âm thanh hay ( nhưng dĩ nhiên là không bằng file source trước khi rip )

Rip nặng hơn down về mà sao down toàn mHD thế ông chưa đc 720p nữa, thế thì nghĩ cả TG công nhận chuẩn Full HD hơi bị vô duyên nhỉ :))

khangxxxx

Banned

Đã nói là tai gỗ mà =)), AIO như con LG cùi của ông người khác xài còn phân biệt đc DTS hay AC3 chỉ có ông là ko thôi. Nhớ là Phang Khang nó cũng có bán B&W và Denon mà ta, chết thật may quá mình ko mua ở PK vì PK bán hàng TQ nhái Denon + B&W :))
Ai phân biệt được thì mặc ai, mình thì không quan tâm mkv nó xài DTS hay AC3 , mà quan tâm đến phần hình ảnh của nó, ok. AC3 hay DTS đều ok, rip thì nó chỉ như thế mà thôi. Bác vui lòng ăn nói lịch sự giùm, dùng từ tai gỗ là không hay chút nào. Bác không phân biệt được sự khác nhau của hình ảnh khi upscale, mình cũng không gọi bác là " Mắt toét "
Rip nặng hơn down về mà sao down toàn mHD thế ông chưa đc 720p nữa, thế thì nghĩ cả TG công nhận chuẩn Full HD hơi bị vô duyên nhỉ :))

Coi rip cho các phim hài. Hành động bom tấn thì coi Full HD, đặc biệt là các phim bắn súng, chiến đấu. Coi như thế nào là tùy mình, bác đừng có mỉa mai. Còn khi đã rip rồi thì đừng mơ là chất lượng như cũ, thế nên đừng quan tâm quá đến DTS hay AC3, thằng nào cũng phát ra âm thanh hay cả

P/S: Chắc là bác có nhiều ổ cứng lắm nhỉ nên phim nào cũng lưu dưới dạng Full HD@-) Thế thì người ta nghĩ ra việc rip làm gì, quá vô duyên nhỉ :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Úi giời nếu ko down film full HD lưu trữ thì bác manhthang chả làm cấu hình NAS để lưu film đâu ông ah, chưa kể còn film BD nguyên gốc nhé 1 film tầm 45Gb :)). =>> xem bác CHIP có bao nhiêu HDD để lưu film kìa :))
Nếu film nào cũng phát ra âm thanh thì xem film = stereo cho nhanh khỏi có chuẩn 5.1 hay 7.1 :))
"Tai gỗ" là từ bên box âm thanh hay sử dụng có người còn dùng từ "tai trâu" kìa :))
Với nguồn film mHD mà đc upsale lên vẫn hài lòng - nể thật X_X - thì ai là người "mắt toét" nhỉ ;)), nếu thế tất cả mọi người chả cần phí HDD để chứa film 720p và 1080p =)) chưa kể Sony nó đầu têu ra BD disc cũng ko đc ủng hộ luôn ah:))

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Úi giời nếu ko down film full HD lưu trữ thì bác manhthang chả làm cấu hình NAS để lưu film đâu ông ah, chưa kể còn film BD nguyên gốc nhé 1 film tầm 45Gb :)). =>> xem bác CHIP có bao nhiêu HDD để lưu film kìa :))
Nếu film nào cũng phát ra âm thanh thì xem film = stereo cho nhanh khỏi có chuẩn 5.1 hay 7.1 :))
"Tai gỗ" là từ bên box âm thanh hay sử dụng có người còn dùng từ "tai trâu" kìa :))
Với nguồn film mHD mà đc upsale lên vẫn hài lòng - nể thật X_X - thì ai là người "mắt toét" nhỉ ;)), nếu thế tất cả mọi người chả cần phí HDD để chứa film 720p và 1080p =)) chưa kể Sony nó đầu têu ra BD disc cũng ko đc ủng hộ luôn ah:))

Không hài lòng cũng phải xem. THC của bác chắc toàn Full HD quá. Film bác coi toàn Full HD quá, bác lưu trữ toàn là Full HD quá.

Có cái gì thì coi cái đó đi, chất lượng từ DVD trở lên là ok rồi. Đâu phải lúc nào cũng là Full HD để cho down về, thế thì người ta rip làm gì nhỉ :D

Sao không coi 1080p đi, sao lại có 720p ở đây. Không biết 1080p rõ hơn 720p ah bác . Bác đúng là mắt toét thiệt.

Không phân biệt được upscale hình ảnh hay không upscale thì mắt bác đúng là mắt toét thiệt :-S

P/S: mình biết bác rất cay cú việc mình lật tẩy bác nói xạo vụ tivi. Nhưng hy vọng bác đừng có đi theo mình nói nhảm nhí nữa@-). KHi nào mình nói xạo thì bác cứ việc "phục thù", còn không thì im lặng cho mọi người nhờ. Đừng cãi lộn vì những chuyện không đâu:)>-

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hey, tôi toàn lựa film 1080p và DTS down đấy thôi, còn ông down mHD mà nói ko nghe tùy ông, ko phải 1 mình tôi nói đâu nhé, cả khối người nói có cả MOD satan. Ai là mắt toét thì mọi người đọc cũng biết rồi, để cả 4rum đọc và đánh giá thôi. Thế cái vụ TV ông mua đc con LG 5500 chưa ;)) chưa giảm giá ah, chả thấy tôi nói gì mà đang thấy ông cay thì có =)). Kiến thức về âm thanh và hình ảnh là ko chỉ dựa vào thông số kỹ thuật thuộc lòng như cháo chảy là ổn đâu. Cứ 14 bit màu và công nghệ 4 màu hay công nghệ ánh sáng tự nhiên nói thuộc lòng thì ai chả nói đc.
P/S: Thấy thớt nào ông nhảy vô sao ko thấy ông tư vấn thuộc về kỹ thuật như mấy thớt kiểu này nhỉ ;))
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=108057&page=2
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=106958&page=4

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Hey, tôi toàn lựa film 1080p và DTS down đấy thôi, còn ông down mHD mà nói ko nghe tùy ông, ko phải 1 mình tôi nói đâu nhé, cả khối người nói có cả MOD satan. Ai là mắt toét thì mọi người đọc cũng biết rồi, để cả 4rum đọc và đánh giá thôi. Thế cái vụ TV ông mua đc con LG 5500 chưa ;)) chưa giảm giá ah, chả thấy tôi nói gì mà đang thấy ông cay thì có =)). Kiến thức về âm thanh và hình ảnh là ko chỉ dựa vào thông số kỹ thuật thuộc lòng như cháo chảy là ổn đâu. Cứ 14 bit màu và công nghệ 4 màu hay công nghệ ánh sáng tự nhiên nói thuộc lòng thì ai chả nói đc.
P/S: Thấy thớt nào ông nhảy vô sao ko thấy ông tư vấn thuộc về kỹ thuật như mấy thớt kiểu này nhỉ ;))
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=108057&page=2
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=106958&page=4

Bây giờ ai đồng ý với bác là mkv xài AC3 rất ít thì lên tiếng, bác đếm thử bao nhiêu người, rồi mình giới thiệu cho vài website mkv xài AC3 về mà tham khảo. Phim nào bác kêu không có được rip sang mkv xài AC3 thì nói mình đưa link cho mà down. Nói kiểu như bác thì người ta rip phim cho ai coi, những người đó không phận biệt được Full HD đẹp hơn rip ah. Bác lúc nào cũng có tật khinh người nhỉ@-)

Cái nào tư vấn đúng thì mình không tham gia, còn có mấy bác SS vào quảng cáo SS, chê hãng khác tầm bậy, bốc phét thì mình mới tham gia để lật tẩy. Cái này bác đã có kinh nghiệm rồi mà, vì bác đã từng bị mình lật tẩy nên chắc là bác hiểu rõ hơn ai hết :D

P/S: và thread nào thích thì mới tham gia:)>-

Bên trên