So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

satan85

Well-Known Member
Ðề: So sánh thương hiệu Samsung vs Sony

P/S: chắc có lẽ nguồn phim của mình một phần cũng rip từ mHD chăng :D. Một là HD hay Full HD, hai là rip, DVD. Mà đã rip rồi thì chẳng quan tâm là AC3 hay DTS, vì nếu thực sự quan tâm chất lượng cao nhất thì đã không down phim bị rip rồi :D[/QUOTE]

Với cách viết bài của xxxx thì thấy bác chưa chú trọng đến âm thanh nên nói vậy cũng đúng, và Tui biết vì sao bác p.s thế vì cái dàn all in one LG của bác rất khó phân biệt AC3 hay DTS.

Bác cho em chiêm ngưỡng ké bộ của bác với . bác khangxxxx .

Nghia_PMT

Well-Known Member

MKV xài AC3 của mình có rất nhiều, dĩ nhiên là không phải mình down ở đây. Điển hình là nguyên bộ series Thành Long của mình toàn MKV xài AC3:D File film của mình là đuôi mkv, và xài AC3. Và phim mình down trên mạng thì cũng như thế, đuôi mkv xài AC3. Còn nó rip từ nguồn nào thì mình không chú ý lắm, chỉ chú ý là nó có down về được hay không :D

P/S: chắc có lẽ nguồn phim của mình một phần cũng rip từ mHD chăng :D. Một là HD hay Full HD, hai là rip, DVD. Mà đã rip rồi thì chẳng quan tâm là AC3 hay DTS, vì nếu thực sự quan tâm chất lượng cao nhất thì đã không down phim bị rip rồi :D

@Nghia_PMT: không biết dàn loa 5.1 của mình có làm bác phật ý chỗ nào không. Có thì bỏ qua nhé bác :D. Nhưng với kiểu loa surround thực sự thế này thì coi phim khá tốt đó bác, âm thanh đùng đùng, bass ầm ầm. Chơi game, coi phim hành động là sướng nhất

Dòng tô đỏ ông nên xem lại nhé, ko có film rip sao có HD player. Những nguồn film full HD 1080p hay 720p đều là rip từ BD disc hay HD DVD (cái này bị BD khai tử rồi). Nếu film Hd ko cần wan tâm tới DTS hay AC3 thì mấy thằng HD player nó tội gì làm pass DTS hay thậm chí là DTS -HD hay Dolby True HD. Còn ông muốn coi chất lượng cao nhất thì coi source BD gốc đi khoảng 50Gb/film :D. Tôi đây chỉ dám down có chục film BD gốc hay thôi, mà film gốc thì là DTS-HD và Dolby True HD chứ ko phải là DTS hay AC3- DD nhé.
P/S: ông bảo có nhiều nguồn film AC3 lắm mà, sao ko thấy play film nào thế, còn loa surr chả thấy đâu, con PS3 ông đang chơi game gì đấy?

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác khang ở HCM ư ? bữa nào bác và bác nghĩa với em đi uống cfe tán róc chơi . Hehehe em thấy có vẻ bác nghĩa cung nc vui vẻ với bác rùi đó . Tuy không sài chung cùng model tivi tuy nhiên lại có chung 1 sở thích HD . Tiện thể khi đi uống cfe bác khang mang Theo USB cho bác nghĩa copy phim BD gốc cho lẹ khỏi down mất công .

khangxxxx

Banned

Dòng tô đỏ ông nên xem lại nhé, ko có film rip sao có HD player. Những nguồn film full HD 1080p hay 720p đều là rip từ BD disc hay HD DVD (cái này bị BD khai tử rồi). Nếu film Hd ko cần wan tâm tới DTS hay AC3 thì mấy thằng HD player nó tội gì làm pass DTS hay thậm chí là DTS -HD hay Dolby True HD. Còn ông muốn coi chất lượng cao nhất thì coi source BD gốc đi khoảng 50Gb/film :D. Tôi đây chỉ dám down có chục film BD gốc hay thôi, mà film gốc thì là DTS-HD và Dolby True HD chứ ko phải là DTS hay AC3- DD nhé.

Nhìn kỹ một chút" Đã rip sang mkv rồi là không còn quan tâm", chứ "chưa rip thì sao không quan tâm" ? Bác đọc hiểu có bị vấn đề gì không bác~X(.

Một là chất lượng cao, và khi chất lượng cao thì gì gì thì mình cũng xem được hết, không cần thiết phải phân loại ra. Hai là rip sang mkv, mà đã mkv thì DTS hay AC3 gì cũng được, rip rồi mà cứ muốn chất lượng cao như khi chưa rip là sao~X(. Sau khi rip thì chủ yếu là dung lượng ít, dễ up, dễ down, dễ xem mà chất lượng vẫn còn tốt. ( bác nào kêu rip để coi đẹp hơn thì mình bó tay ).
Bác cho em chiêm ngưỡng ké bộ của bác với . bác khangxxxx .

Xem trang 22. Đi cafe mắc công gặp mấy bác sale SS nữa, lúc đó khó ăn nói lắm bác.

Nên mua tivi LG và dàn loa LG để kết nối với nhau có kết quả tốt nhất và thuận lợi nhất. Vì dàn loa của LG thuận lợi lắm, có tính năng Simple Link kết nối dễ dàng với tivi. Khi mình chơi game hay coi phim thì âm thanh đều qua receiver xuất ra dàn loa ngoài, nghe phê lắm. Bác chơi mấy trò bắn súng có cảm giác như bác đang... bắn thiệt đó :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhìn kỹ một chút" Đã rip sang mkv rồi là không còn quan tâm", chứ "chưa rip thì sao không quan tâm" ? Bác đọc hiểu có bị vấn đề gì không bác~X(.

Một là chất lượng cao, và khi chất lượng cao thì gì gì thì mình cũng xem được hết, không cần thiết phải phân loại ra. Hai là rip sang mkv, mà đã mkv thì DTS hay AC3 gì cũng được, rip rồi mà cứ muốn chất lượng cao như khi chưa rip là sao~X(. Sau khi rip thì chủ yếu là dung lượng ít, dễ up, dễ down, dễ xem mà chất lượng vẫn còn tốt. ( bác nào kêu rip để coi đẹp hơn thì mình bó tay ).

Bác không hiểu rồi . Để em giải thích cụ thể cho bác hiểu thêm . Thực ra là như vầy . có 2 chuẩn âm thanh cụ thể và đầu tiên trong cảnh giới âm thanh 5.1 đó là DD hay còn gọi là AC3 và DTS . 2 Hãng này là 2 hãng hoàn toàn khác nhau . Gần giống như đĩa Bluray 1080p và HDVD 1080 i . Cả 2 địn dạng âm thanh DTS và AC3 đều là âm thanh có tần số nén thấp nhất so với âm thanh gốc tuy nhiên có vẻ như DTS cho chuẩn âm thanh chất lượng cao hơn AC3 Nên sau này anh em chơi HD tìm kiếm nguồn phim và thích xem phim có chuẩn DTS hơn .Em thì đặc biệt thích giải mã âm thanh THX :D hehehe

Bác thử down 1 phim 1080p và chuẩn âm thanh DTS sau đó bác đổi qua THX trên AVR thì ...... Bác thử hình dung nhe cái ly thủy tinh bị ném xuống đất âm thanh phát ra từ center sau đó qua LF rồi qua LSR > RSR > cuối cùng đến RF . Đó gọi là chuẩn âm thanh THX . Em thích chuẩn này hơn và em thường xuyên xem phim bằng chuẩn này .

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Bác không hiểu rồi . Để em giải thích cụ thể cho bác hiểu thêm . Thực ra là như vầy . có 2 chuẩn âm thanh cụ thể và đầu tiên trong cảnh giới âm thanh 5.1 đó là DD hay còn gọi là AC3 và DTS . 2 Hãng này là 2 hãng hoàn toàn khác nhau . Gần giống như đĩa Bluray 1080p và HDVD 1080 i . Cả 2 địn dạng âm thanh DTS và AC3 đều là âm thanh có tần số nén thấp nhất so với âm thanh gốc tuy nhiên có vẻ như DTS cho chuẩn âm thanh chất lượng cao hơn AC3 Nên sau này anh em chơi HD tìm kiếm nguồn phim và thích xem phim có chuẩn DTS hơn .Em thì đặc biệt thích giải mã âm thanh THX :D hehehe

Hihi, thahks bác. Về vấn đề DTS và Dolby thì mình đã phân biệt được từ... các topic trước :D. Bác có thể cho mình biết là 1 file mkv xài DTS dung lượng so với 1 file mkv xài AC3 như thế nào không bác ( rip từ cùng 1 source ) . Các bác nói DTS hay hơn AC3, mình đã hiểu rồi. Nhưng AC3 thì lại dễ xem hơn. Và khi đã rip rồi thì phân biệt sự khác nhau giữa DTS và AC3 không phải dễ ( nếu không muốn nói là khó ). Nên theo mình mấy phim mkv được rip sang AC3 rất thông dụng, được nhiều người sử dụng :D

P/S: cám ơn bác đã giải thích về chuẩn âm thanh THX cho mình. Mà lúc nào cũng bắt đầu từ trái qua phải hết ah bác ? Có khi nào từ phải qua trái không :D. Mà muốn đổi qua chuẩn âm thanh THX trên AVR thì đổi như thế nào bác ???? Chỉ cần chỉnh trên AVR sang chế độ THX là ok ?

satan85

Well-Known Member

Hihi, thahks bác. Về vấn đề DTS và Dolby thì mình đã phân biệt được từ... các topic trước :D. Bác có thể cho mình biết là 1 file mkv xài DTS dung lượng so với 1 file mkv xài AC3 như thế nào không bác ( rip từ cùng 1 source ) . Các bác nói DTS hay hơn AC3, mình đã hiểu rồi. Nhưng AC3 thì lại dễ xem hơn. Và khi đã rip rồi thì phân biệt sự khác nhau giữa DTS và AC3 không phải dễ ( nếu không muốn nói là khó ). Nên theo mình mấy phim mkv được rip sang AC3 rất thông dụng, được nhiều người sử dụng :D

Chuẩn AC3 hay DTS thì chỉ là về phần âm thanh thôi, chư dung lượng của phim nó còn phụ thuộc nhiều vào hình ảnh nửa, nói chung rip là một công việc không hệ đơn giản, nên mới có khái niệm nhóm rip nổi tiếng, và khi những nhóm rip này cho ra đời sp của mình thì anh e dow rất yên tâm.
Còn nếu mà nói về dugn lượng thì thường AC3 Nó sẽ ít hơn DTS vì các audio track DTS được mã hóa với bitrates cao nhất là 1509.75 kbit/s, còn AC3 thì chỉ có 640 kbit/s, nên theo lý thuyết dts sẽ hay hơn nhưng theo tui thì muốn phân biệt được thì dàn âm thanh phải trên 1000 đô.

Còn nói về thông dụng thì nếu dân HD Thì người ta quan tâm đến DTS Nhiều vì có dàn âm thanh tương xứng, còn nếu bình thường AC3 Cũng được dù sao dow nó cũng nhanh hơn

Vẫn đề dung lương ở đây còn tùy thuộc vào nhu cầu thưởng thức của bác nữa bác khangxxxx ạ . Cũng có nhiều lúc cùng 1 nguồn phim nhưng dung lượng chuẩn âm thanh AC3 lại nặng hơn cả DTS nữa tất nhiên là do 2 người rip khác nhau . Vẫn đề ở đây là do cái birate của phim bác ạ . Âm thanh chỉ là 1 phần thôi . Ăn thua là do cái gốc gốc hình ảnh của phim đó nữa .

Chuẩn MKV hay còn gọi là file HD nén . Nó là 1 file gộp lại của nhiều thành phần tạo nên . mkv = hình ảnh + âm thanh có nhiều lúc còn có cả phụ đề nữa . file mkv là do mấy thằng Nga ngố làm ra . Thân

ps nếu có điều kiện bác down thử 1 file Bluray gốc xem bảo đảm bác xem xong khác hẳn xem 1080p liền .

Và bác có thể tìm hiểu chuẩn âm thanh THX là gì . Em ví dụ cái ly thủy tinh bị ném xuông đất , âm thanh phát ra từ center chạy qua LF rồi chạy xuống LSR đánh vòng qua RSR rồi quay chở lại RF . Đó chính là THX .

Còn DTS thì có thể hiểu đơn giản như vầy : center phụ chắt tiếng nói và tiếng trung tâm , khi nào bên trái bắn súng thì loa bên trái làm việc , khi nào bên phải có tiếng súng thì loa bên phải làm việc , 2 loa SR cũng tương tự như vậy .

Hồi đó em có tìm hiểu và đọc qua không biết là đúng hay sai nữa nếu bác nào thấy sai thì chỉnh lại giùm

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ông chưa hiểu vấn đề đâu, mà nói cái giọng làm người khác rất khó chịu hỏi sao ko bị ném đá

cái này là tôi phân tích sơ lược nghiêm túc để ông hiểu nhé.

Ông down 1 film có DTS và AC3 về xem sẽ rõ thôi, băng thông truyền đi cần cho Ac3 chỉ có 6xx kbps còn DTS thì 15xx kbps (cái này ko nói lên dung lượng film lớn hay nhỏ), dung lượng film tùy thuộc vào 1080p hay 720p thôi, còn những film ông coi toàn AC3 thì nó là mHD mà mHD thì nó chỉ có AC3 là đúng rồi. mHD chủ yếu có độ phân giải đạt 720x540, 720x458, 720x368... nói chung là thua HD 720p khá nhiều. video bitrate + Audio birate thấp nên dung lượng nhỏ. Nếu đã chơi film HD mà chỉ chơi mHD thì còn thua cả DVD9 đấy mà nếu thua cả DVD9 thì HD player chả bán đc cho ai cả.
P/s: đến đây mà ko hiểu nữa thì tự down 720p hay 1080p mà xem đừng xem m720 nữa mới tự bản thân xác thực đc (xem m720 phí cái TV full HD lắm)

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Từ 1 source các bác rip ra 1 file mkv xài DTS chuẩn và 1file mkv xài AC3 chuẩn thì dung lượng mkv xài DTS chuẩn lớn hơn chứ nhỉ, còn lớn hơn như thế nào thì không rành ( phần âm thanh thì DTS lớn hơn AC3 khoảng 2,5 lần chăng ? ). Mình thấy thường khi xem thông tin mkv nó có ghi ra phầm âm thanh dung lượng bao nhiêu mà, các bác vào xem rồi nói cho mọi người biết nhé.

Tùy vào mục đích người rip muốn làm cho ai xem mà người ta quyết định là theo kiểu gì, chọn chất lượng âm thanh và hình ảnh như thế nào. Thường nếu làm cho đa số người dùng xem, để tạo thuận lợi cho việc up và down, cho việc lưu trữ và xem phim thì file mkv thường khoảng 700MB trở xuống tùy độ dài phim

Để khi nào nâng cấp tivi mới thì down 1 em Bluray về xem thử, xem đẹp hơn 1080p như thế nào. Thanks các bác.

P/S: còn việc các bác nói mkv xài DTS chiếm đa số thì chắc là do các bác chỉ down phim trên trang HD này mà thôi, chưa down trên các trang khác. Mà trên trang HD này thì dù rip các bác vẫn muốn rip đó là chất lượng cao nhất, bất kể việc đó có cần thiết hay không, hihi ( các trang khác phim mình down về đa số AC3 ). Theo mình thì cứ thiết bị ngon là được, AC3 và mkv là cũng ok rồi ( trừ các phim hành động bom tấn ). Giống như ca sĩ bây giờ giọng hát thì dở nhưng qua điều âm phối khí bằng thiết bị thấy cũng hay như ai

Nghia_PMT

Well-Known Member

băng thông truyền đi cần cho Ac3 chỉ có 6xx kbps còn DTS thì 15xx kbps (cái này ko nói lên dung lượng film lớn hay nhỏ), dung lượng film tùy thuộc vào 1080p hay 720p thôi
ko cứ phải đuôi fim mkv là đạt chuẩn HD đâu, vì thế người ta mới ra 1080p, 1080i và 720p và dưới nữa là 480p (mấy cái này trong spec mỗi TV nó cũng có ghi đấy).

Còn dòng này của ông là nhầm lẫn vô cùng

P/S: còn việc các bác nói mkv xài DTS chiếm đa số thì chắc là do các bác chỉ down phim trên trang HD này mà thôi, chưa down trên các trang khác. Mà trên trang HD này thì dù rip các bác vẫn muốn rip đó là chất lượng cao nhất, bất kể việc đó có cần thiết hay không, hihi ( các trang khác phim mình down về đa số AC3 ). Theo mình thì cứ thiết bị ngon là được, AC3 và mkv là cũng ok rồi ( trừ các phim hành động bom tấn ). Giống như ca sĩ bây giờ giọng hát thì dở nhưng qua điều âm phối khí bằng thiết bị thấy cũng hay như ai

Trang này đâu có ai rip film, những film trên đây toàn là do các bác ấy tập hợp từ nhiều nguồn rip từ những nhóm rip khác nhau trên thế giới từ nhiều website chứ HDVN đâu có rip film do đó câu
"còn việc các bác nói mkv xài DTS chiếm đa số thì chắc là do các bác chỉ down phim trên trang HD này mà thôi, chưa down trên các trang khác. Mà trên trang HD này thì dù rip các bác vẫn muốn rip đó là chất lượng cao nhất, bất kể việc đó có cần thiết hay không, hihi ( các trang khác phim mình down về đa số AC3 )"
là sai lầm hoàn toàn.
Và cuối cùng thiết bị ngon mà source phát ko chuẩn 1080p hay 720p cho dù thiết bị có upscale hay upsampling cũng chả cải thiện đc gì, lúc đó cho dù AVR 5k $ + loa 100k $ cũng vứt.

satan85

Well-Known Member

Bác nào muốn biết phim HD khác với mấy phim 700mb thì chiếu lên cái máy chiêu làm cái màn cở 4m thì bão đãm các phim dưới 700mb nhìn không thấy gì. phim HD rip thì dung lương trên 4ghi.
phim duới 700mb đúng là hiện nay nhiều người vẫn dùng nhưng vào trang HD này thì bỏ của bác ah.
Còn bác khangxxxx có cái ps3 và bluray thì cần gì phải dow cho cái đĩa bluray vào là biết nó hình đẹp cở nào liền ma.
Trang HD mình cũng có nhóm rip đó, khi nào các bác dow phim của vista, và HDviet, Chính là của HDVIETNAM rip, chất lượng cũng ngan tầm chủ chả chơi

khangxxxx

Banned

ko cứ phải đuôi fim mkv là đạt chuẩn HD đâu, vì thế người ta mới ra 1080p, 1080i và 720p và dưới nữa là 480p (mấy cái này trong spec mỗi TV nó cũng có ghi đấy).

Còn dòng này của ông là nhầm lẫn vô cùng

Trang này đâu có ai rip film, những film trên đây toàn là do các bác ấy tập hợp từ nhiều nguồn rip từ những nhóm rip khác nhau trên thế giới từ nhiều website chứ HDVN đâu có rip film do đó câu
"còn việc các bác nói mkv xài DTS chiếm đa số thì chắc là do các bác chỉ down phim trên trang HD này mà thôi, chưa down trên các trang khác. Mà trên trang HD này thì dù rip các bác vẫn muốn rip đó là chất lượng cao nhất, bất kể việc đó có cần thiết hay không, hihi ( các trang khác phim mình down về đa số AC3 )"
là sai lầm hoàn toàn.
Và cuối cùng thiết bị ngon mà source phát ko chuẩn 1080p hay 720p cho dù thiết bị có upscale hay upsampling cũng chả cải thiện đc gì, lúc đó cho dù AVR 5k $ + loa 100k $ cũng vứt.

Mình nói lên trang HD này down, chẳng nói các bác trên trang HD này rip film, ok. Bác đọc hiểu bài post mình sao thế nhỉ:D

Mệt quá, lên mấy trang VN khác xem người ta up mkv bằng AC3 nhiều hay bằng DTS nhiều. Viettorrent, megafun,v.v Phim nào mà mkv không có AC3 thì Nghia_PMT nói mình thử, để mình xem có down được không :D

Đã rip thì đừng hòng đòi hỏi chất lượng cao nhất nhé. Hay ý bác Nghia_PMT thì khi rip xong hay hơn source gốc :-? Source phát không chuẩn thì thiết bị mới cần tính năng upscale để giúp tốt hơn, không cải thiện được gì thì sao gọi là upscale. Thiết bị nào của bác có tính năng upscale vậy ?

KHi nào bác có AVR 5$ và loa 100$ thì bác nói mình mới tin. Còn giờ bác chưa xài mà phán thế thì bác cũng dũng cảm thiệt. Hình như trước giờ bác đều dũng cảm như thế :D

P/S: xài dàn loa + AVR như bác nói thì họ không coi rip đâu bác. Vui lòng đừng nói chuyện không có

Bác nào muốn biết phim HD khác với mấy phim 700mb thì chiếu lên cái máy chiêu làm cái màn cở 4m thì bão đãm các phim dưới 700mb nhìn không thấy gì. phim HD rip thì dung lương trên 4ghi.
phim duới 700mb đúng là hiện nay nhiều người vẫn dùng nhưng vào trang HD này thì bỏ của bác ah.
Còn bác khangxxxx có cái ps3 và bluray thì cần gì phải dow cho cái đĩa bluray vào là biết nó hình đẹp cở nào liền ma.
Trang HD mình cũng có nhóm rip đó, khi nào các bác dow phim của vista, và HDviet, Chính là của HDVIETNAM rip, chất lượng cũng ngan tầm chủ chả chơi

Hihi, cái đó biết rồi, nhưng thấy coi mkv vậy cũng đẹp, giống như DVD mà dung lượng nhỏ hơn nhiều. ( mấy file mkv của mình cao nhất cũng chưa tới 4GB thì phải ).
Down về cho nó rẻ bác. Có cái máy tính chạy bittorrent down phim cũng tốt lắm ( nhìn sơ là biết PS3, bác Chip để bác làm Mod quả là chính xác )
Trang HD mình down phim thấy khó khó sao ấy, hihi

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đã rip thì đương nhiên sao = source BD gốc, cái này là điều hiển nhiên, = chứng là dung lượng giảm xuống tỉ lệ thuận với chất lượng âm và hình film.
Ông bắt đầu cái giọng điệu chụp mũ ng khác rồi đấy
Đã rip thì đừng hòng đòi hỏi chất lượng cao nhất nhé. Hay ý bác Nghia_PMT thì khi rip xong hay hơn source gốc

Thiết bị nào của bác có tính năng upscale vậy ?
Cái này nhiều ah (AVR 3310, Sound card Asus Xonar, HTPC có đc gọi là có upsale ko ;)) ).
Xin lỗi ông nhé với nguồn film mHD của ông vài trăm Mb thì có mà lên AVR Denon A1HD đỉnh nhất của hãng thì tính năng upsale + TV khủng cũng = thừa, ko tin ông cứ đi hỏi mọi người xem tôi nói đúng ko =))

KHi nào bác có AVR 5$ và loa 100$ thì bác nói mình mới tin. Còn giờ bác chưa xài mà phán thế thì bác cũng dũng cảm thiệt. Hình như trước giờ bác đều dũng cảm như thế

Cái này là nguyên lý rồi, Ông thử cái film mHD của ông chiếu lên xem có = 720p ko thì biết chứ chưa nói đến 1080p, Source m720p AC3 mà muốn ra DTS hay DTS-HD có = mà tưởng tượng nó ra đc :)), source avi or wmv muốn ra AC3 thì ra = cái gì ==>> vậy có phải lúc đó thì AVR 5k$ + loa 100k$ thì ra = kiểu gì =)).
Cái kiểu viết bài như ông thì người đọc vào sẽ biết ông trình như thế nào rồi =))
Hihi, cái đó biết rồi, nhưng thấy coi mkv vậy cũng đẹp, giống như DVD mà dung lượng nhỏ hơn nhiều. ( mấy file mkv của mình cao nhất cũng chưa tới 4GB thì phải ).
Down về cho nó rẻ bác. Có cái máy tính chạy bittorrent down phim cũng tốt lắm ( nhìn sơ là biết PS3, bác Chip để bác làm Mod quả là chính xác )
Trang HD mình down phim thấy khó khó sao ấy, hihi
Tổng hợp lại những cái trên thì vấn đề đọc hiểu và thấm của ai có vấn đề :D
Con PS3 tôi hỏi ông đang chiến game gì thế thì ông ko trả lời, và hỏi thêm nhé, thường game ông chơi PS3 xuất ra con LG ra chuẩn âm thanh gì đấy ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

khangxxxx

Banned

Đã rip thì đương nhiên sao = source BD gốc, cái này là điều hiển nhiên, = chứng là dung lượng giảm xuống tỉ lệ thuận với chất lượng âm và hình film.
Ông bắt đầu cái giọng điệu chụp mũ ng khác rồi đấy

Cái này nhiều ah (AVR 3310, Sound card Asus Xonar, HTPC có đc gọi là có upsale ko ;)) ).
Xin lỗi ông nhé với nguồn film mHD của ông vài trăm Mb thì có mà lên AVR Denon A1HD đỉnh nhất của hãng thì tính năng upsale + TV khủng cũng = thừa, ko tin ông cứ đi hỏi mọi người xem tôi nói đúng ko =))

Cái này là nguyên lý rồi, Ông thử cái film mHD của ông chiếu lên xem có = 720p ko thì biết chứ chưa nói đến 1080p, Source m720p AC3 mà muốn ra DTS hay DTS-HD có = mà tưởng tượng nó ra đc :)), source avi or wmv muốn ra AC3 thì ra = cái gì ==>> vậy có phải lúc đó thì AVR 5k$ + loa 100k$ thì ra = kiểu gì =)).
Cái kiểu viết bài như ông thì người đọc vào sẽ biết ông trình như thế nào rồi =))
Tổng hợp lại những cái trên thì vấn đề đọc hiểu và thấm của ai có vấn đề :D
Con PS3 tôi hỏi ông đang chiến game gì thế thì ông ko trả lời, và hỏi thêm nhé, thường game ông chơi PS3 xuất ra con LG ra chuẩn âm thanh gì đấy ;))

Đã biết nó không bằng source gốc thì đừng có nói đòi hỏi DTS mới coi, AC3 không coi. mkv với AC3 mà ghi tên là DTS bác phân biệt được chăng:D

Có tính năng upscale mà bác không thấy nó hay hơn chút nào thì sao bác phân biệt được sự khác nhau giữa mkv xài DTS với mkv xài AC3 hay thế nhỉ ^:)^ Hay là dàn bác là dàn nhái , vậy thì đổi cái khác đi bác. Tốn tiền cho tính năng upscale mà cũng như không :))

Đang nói âm thanh thì nói âm thanh, tự nhiên sọt vô mHD có bằng 720p không. Cái đó là hình ảnh chứ không phải âm thanh nhé ông tướng, và chẳng ai nói nó bằng cả. Source gì cũng được, đều xuất ra dàn loa được hết. Dàn AVR 5k$ và loa 100k$ thì mọi loại nhạc đều phát được, hiểu chứ. Và khi nào bác có cái đó thì bác hãy nói là nghe AC3 bằng cái đó thì cũng như không, còn chưa xài thì đừng bốc phét. Đã bao nhiêu lần nói bác chưa thực tế thì đừng bốc phét, cứ cãi là sao, muốn xin lỗi trước mặt mọi người lần nữa ah ^:)^. Toàn nói chuyện đâu đâu không.

Tóm lại 1 câu là mkv xài AC3 rất nhiều, phim gì cũng có. Bác nào không tin thì vào viettorent, megafun mà xem. Hay google giống như Nghia_PMT cũng được, sẽ thấy phim mình cần với định dạng mkv xài AC3

P/S: còn mấy bác cứ thích mkv phải xài DTS thì cứ việc xài, nhưng mà thích chất lượng cao thì hạn chế đừng down phim rip về :D.

zuup

Member

Tai trâu thì có nghe âm thanh cỡ gì cũng chẳng lĩnh hội nổi, các bác nói nhiều làm gì. Suy luận thì nhố nha nhố nhăng chẳng ra cái thể loại gì.

nomoneys

chưa thấy ai rãnh như ông khangxxxx này, suốt ngày chỉ biết lên đây to mồm chẳng ra hệ thống cống rảnh gì, ko lo làm ăn gì chỉ thích tào lao, chắc lắm mồm wá chủ tống cổ ra đường rồi nên mới rãnh vậy, rõ khổ, đời mấy kẻ lắm mồm cuối cùng chả có cái quái gì, cùng lắm chỉ chơi được chơi hàng ảo thôi. tội thật.

tinlcd

Member

Hình như mấy trang cuối các bác tranh luận sai với chủ đề thì phải, hay là bác Mod sửa lại tiêu đề cho hợp nhỉ? đang SN và SS mà các bác chỉ tập chung vào mHD, 720p, DVD9 rồi lại AC3 và DTS nữa chứ, hi hi.

TR0JAN

Từ sau bác nào có post topic kiểu như này thì nên để thêm mấy dòng tiêu chí thì sẽ cụ tỉ hơn chứ quăng mỗi cái tít thế nào thì so sánh bằng niềm tin của ai đây ạ.
VD như so sánh theo 5 hay 10 tiêu chí thì còn ok trong đó có các tiêu chí như Sản lượng bán hàng/năm rồi giá thành so sánh cùng phân khúc sản phẩm ....
Theo cá nhân em thì SS ngày càng chiếm ưu thế trên thị trường thế giới nói chung và VN nói riếng theo tiêu chí sản phẩm SS đc bày bán trong các shop nhiều hơn Sony >>> SS bán tốt hơn. Trong gia đình em và những người em thân quen đều SS >>> E có lý do để nói thế.

Bên trên